ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1

Satoru Iwata ประธานนินเทนโด เสียชีวิตแล้ว ด้วยอายุ 55 ปี

.:Satoru Iwata ประธานนินเทนโด เสียชีวิตแล้ว ด้วยอายุ 55 ปี:.

Satoru Iwata ประธานบริษัทนินเทนโด เสียชีวิตแล้ว ด้วยอายุ 55 ปี จากการป่วยเนื้องอกในท่อน้ำดี

เมื่อวันที่ 13 กรกฎาคม 2558 นินเทนโดได้ประกาศว่า Satoru Iwata ประธานบริษัทนินเทนโด ได้เสียชีวิตลงแล้วเมื่อวันที่ 11 กรกฎาคมที่ผ่านมา ด้วยอายุ 55 ปี โดยมีสาเหตุการเสียชีวิตมาจากการป่วยเป็นเนื้องอกที่ท่อน้ำดี ซึ่งก่อนหน้านี้เขาได้ถอนตัวจากการเข้าร่วมงาน E3 2014 เมื่อปีที่แล้วเนื่องจากอาการป่วยดังกล่าว โดยหลังจากนั้นเขาก็ได้รับการผ่าตัดเพื่อนำเนื้องอกออก และเมื่อเวลาผ่านไปหลายเดือนเขาได้ทวีตข้อความว่า การรักษาของเขากำลังเป็นไปด้วยดี ก่อนที่จะเสียชีวิตลงเมื่อสองวันที่ผ่านมา

Satoru Iwata เกิดเมื่อวันที่ 6 ธันวาคม 1959 เขาเป็นโปรแกรมเมอร์ที่มีความสามารถ ซึ่งได้เข้าทำงานบริษัทพัฒนาเกมของนินเทนโดที่ชื่อว่า HAL Laboratory ในปี 1980 และได้เป็นประธาน HAL Laboratory ในปี 2000 ก่อนที่จะได้มาเป็นประธานบริษัทนินเทนโดคนที่ 4 ในปี 2002 ต่อจาก Hiroshi Yamauchi

ทั้งนี้การจากไปของ Satoru Iwata ถือว่าเป็นอีกหนึ่งการสูญเสียครั้งใหญ่ของวงการเกม โดยในขณะนี้ยังไม่มีการเปิดเผยว่าใครจะรับหน้าที่ขึ้นมาดำรงตำแหน่งประธานบริษัทนินเทนโดแทน Satoru Iwata

ขอบคุณบทความจาก: Kapook.com

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    จะมีสักกี่คนที่จะได้สัมผัสรสชาติของเกมอย่างแท้จริง RIP นะครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    RIP ขอบคุณสำหรับเกมดีๆที่ผ่านมาครับ

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ทำไมจากไปเร็ว เเท้ ขอให้หลับอย่างสงบนะครับ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    RIP จากไปแล้วอีกหนึ่งราย เหมือนยุคกำลังจะเปลี่ยนไงไม่รู้ คนเก่าๆ เริ่มจากไปทีละคนๆ
    OPPAI~~MISSILE!!!

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    751
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    เสียใจด้วยครับบ คนในวงการเกม ได้จากไปอีกคนแล้วว

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    3

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    R.I.P มิสเตอรอิวาตะซัง หลับให้สบายครับ...

เครื่องเกมเครื่องแรกที่ผมเล่นก็ของ Nintendo นี่แหละครับ

พอย้อนดูก็ใจหายเหมือนกัน เพราะช่วงเวลาของ PS1 ค่อนข้างกิน Memory ความจำผมมากกว่า

พอย้อนนึกดูดีดีก็เอ้า Nintendo นี่หว่า..ที่เป็นคนบุกเบิกนำทางผมมาตรงถึงนี้ทั้ง Console และ Handheld

ทำประโยชน์สำหรับวงการเกมนี้ก็เยอะมากมายไม่ว่าจะจอยเกม ลำโพงในจอย VR-Headset จอย Move+กล้องจับการเคลื่อนไหว

ผมว่า Nintendo เค้าล้ำหน้าค่ายอื่นๆ 1 ก้าวมาเสมอๆ แต่ไม่ค่อยจะเห็นกัน ก็น่าเศร้านะครับ...

แต่ผมก็หวังว่า Nintendo จะล้ำต่อไปเรื่อยๆนะครับ พูดกันตรงๆผมเสียดายที่ WiiU ทำได้ไม่ค่อยดี (แต่เครื่องนี้ผมรักมันมาก)

แต่ผมก็คิดมาตลอดว่าถึงเวลาผ่าตัดครั้งใหญ่แล้วสำหรับ Nintendo ก็ได้แต่หวังว่าคนใหม่จะนำพา Nintendo เข้าไปถึงส่วนที่เป็นประโยชน์กับลูกค้ามากกว่านี้นะ

ปล.Region Lock นี่ผมขอเป็นเรื่องแรกเลยนะ ผมยินดีเสียเงินซื้อเกม 2 รอบ 2 โซน 2 ตลับ ญี่ปุ่นก่อนแล้วตามด้วย US...แต่ถ้าต้องเสียเงินซื้อเครื่อง 2 รอบนี่...ไม่มีทาง

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    ถ้าไม่มีเค้า

game boy color advance SP

NDS

คงไม่ได้เกิดมา มันคือ เครื่องเกม ล้ำยุค ที่มาพร้อมกับ PS1

ไว้อาลัยด้วยครับ

nakhon si thammarat , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    RIP รักเกมบอย ทุกรุ่นน ><
    Cpu : Intel Core i7 4770k Mainboard : ASUS H87M-PRO
    Vga : ASUS GTX 650 DirectCU OC Ram: Kingston Hyper-X 8GB Psu : Itsonas winner 750w

กล่าวขอบคุณ
    476
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    คนสร้างมาริโอ้จะขึ้นมาเป็นประธานชั่วคราวครับ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    แกเพิ่งมาออกข่าวไม่นานนี้ทีไม่น่าเชื่อว่าจะเสียแล้ว เร็วจริงๆ แต่อย่างไรเขาคือบุคคลสำคัญของวงการเกมเสียใจด้วยครับ