ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 4

Post ปืนอะไร แรงที่สุดใน Dayz Standalone

ระหว่างรอโหลด Dayz อยุากถามเล่นๆค่ะ ว่าปืนชนิดไหนใน Dayz ที่คึดว่าแรงที่สุด ... แนะนำทริคเล่นเอาตัวรอดคนเดียวด้วยก็ดีค่ะ คืนนี้กะจะไปลองเล่นคนเดียวดู ฮ่าๆ

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    MOSIN ยิงที่หัว ไป สววรค์ทันที

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ผมก็ไม่รู้หรอกนะครับผมใช่เเต่มอซินติดกล้องสุ่งยิงอย่าเดวเลยยิงหัวเเม่นๆนัดเดียวอยู่ครับ^^ ปล.ชอบมอซินเป็นการส่านตัว

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ปืนไรแรงที่สุด ถ้าเอาจริงแบ่งประเภทระหว่าง ปืนไรเฟิล กับ สไน สไนในเกมส์นี้ส่วนใหญ่ ยกตัวอย่างmosin ถ้ายิงลำตัวนัดเดียวมีโอกาศสลบสูงแต่ไม่ถึงขั้นตายต้องยิงซ้ำ ส่วนสไนอีกแบบคือ SVD ซึ่งหายากมากแต่ถวามแรงก็พอๆ กับ Mosin พูดง่ายๆเลยครับสไนทุกกระบอกนัดเดียวมีโอกาศสลบหมดครับ ถ้าสลบแล้วก็=ตายสถานเดียว ไรเฟิล ตอนนี้คิดว่า AKM แรงสุดแล้วเพราะใช้ลูก 7.62 เจาะเกราะยิงประมาณ 2 นัดโดนอาจจะหล่นได้บางครับ โอเคส่วนการเอาตัวรอดแนะนำให้หาอาหาร ของจำเป็นต่างๆ เข็มทิศ อาหาร น้ำ นาฬิกา ปืนสักกระบอกหนึ่ง ยา เดินเข้าป่า เข้าเมืองเล็กๆ พยามอย่าเข้าเมืองใหญ่ๆ ไม่แนะนำอย่ายิ่งคือจุด แอร์กลาง สนามบินกลาง เป็นจุดดรอปปืนแล้วมีโอกาศ มีคน 50 เปอเซน ขึ่นไป ถ้าอยากเล่นเอาตัวรอด พยามหาของกินจากป่า ล่าสัตว์บลาๆ สิ่งจำเป็น ก็มีด ไม้ขีด ขวานตัดไม้ มีแค่นี้ก็อยู่ได้หลายวัน แต่ถ้าอยากไปทักทายคนก็เข้าเมืองใหญ่เดินๆ ดู แต่บางเซิฟคนน้อย โอกาศเจอก็ 1 ในสิบ แต่ถ้าเซิฟคนไทยรับรองได้เจอตลอดแน่ครับ จุดดรอปปืน ที่หาง่าย 1 คุก 2 แอร์กลาง 3 เมืองใหญ่จะมีพวก สถานดับเพลิง เป็นหอคอย ตรงนั้นก็ดรอบแต่มีโอกาศโดนดักสูง เพราะเกิดมา ส่วนใหญ่จะวิ่งเข้าเมือง อิเล็กโต เชอโนก็อต หาข้อมูลเมืองต่างๆเองนะครับ .

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    Dayz SA ความแรงของปืนวัดตามขนาดกระสุนเลยครับเกมนี้ไม่ได้วัดกันที่ปืนแต่วัดที่กระสุน เรียงตามขนาดกระสุนให้เลยล่ะกันอันนี้ไม่รวมกระสุน 12 Gauge Buckshot น่ะเพราะกระสุนลูกซองถ้าต่ำกว่า 5 เมตรโดนจังๆ นัดเดียวยังไงก็ตายแถมของพังหมดตัว

.22/.380Auto/9mm/.45ACP,/.357/5.45mm/5.56mm/7.62x39mm/.308 Winchester/7.62x54mm

กระสุน .22 ถ้าแม่นจริงโดนหัว 1 นัดระยะ -10 เมตรตายภายในนัดเดียวถ้าระยะเกิน 10 เมตรขึ้นไปอาจจะไม่ตายแต่สลบแทนเพราะฉนั้นเห็น .22 เบาสุดแต่อย่าดูถูกเชียว

ปล.เกมนี้อิงตามพลังทำลายของกระสุนจริง

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    Mosin ครับ หาได้ไม่ยากนัก เหมาะสำหรับคนที่ชอบซุ้มยิง(เหมือนผม) ส่วนพวก SVD หรือ AK หายากและเสี่ยงโดนสอยหัว

ปล.ชอบเกมนี้มากเลย เล่นรอ beta ยาวๆเลยครับรับรองว่าได้เห็นการเปลี่ยนแปลงของตัวเกมเรื่อยๆแน่นอน

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เมื่อวานเจอ .22 sporter ยิงใส่คนไปตั้ง 1 แม็ค ยังลุกขึ้นมาเดินหน้าตาเฉย = = เห้ออออ