ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180

เพื่อนๆคิดว่าเกม Caster ที่ดีต้องเป็นยังไงครับ

คือผมเปิด Channel cast game เเล้วเเต่ทีนี้ผมเองนี่ก็ไม่ค่อยเก่งอังกฤษ
    เเต่ใจนี่อยากจะเอาประโยชน์จากการเล่นเกมนี่มาถ่ายทอดครับ(อาจมีอย่างอื่นเพิ่มเติมด้วยครับ)
    ถ้านอกจากบรรยายเนื้อเรื่องนี่ มันสามารถทำเเบบอื่นได้อีกมั้ยครับ
    อันนี้ถามตรงๆเลยนัครับ เกม caster ที่ดีต้องเป็นเเบบไหนครับ
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ไม่รู้ครับอยู่ที่การโปรโมต การตลาดล่ะมั้ง บางคนผมเห็นคนดูเยอะๆเป็นหมื่นๆ ก็ไม่เห็นจะมีดีอะไรนะการเล่นก็ธรรมดาแปลเนื้อเรื่องไม่ได้ก็มีเยอะ บางคนก็ใช้วิธีเล่นเกมกับคนดังๆ

ถ้ายุคหลังๆนี้ที่แห่กันมาทำแนวๆนี้กันหมดจะเกิดมันยากครับ ต้องเสียงดี มีสาระ แปลเนื้อเรื่อง คือต้องครบแหละครับจะมาทำแบบตอนแรกๆคงไม่ได้เพราะตอนนี้การแข่งขันสูงมากถ้าดังติดลมบนก็สบายแล้วล่ะ

การตัดต่อคงต้องระดับดีเลิศเลยล่ะครับ มันจะมีเรื่องโปรดักชั่นมาเกี่ยวด้วย ถ้าไม่เส้น(เล่นกับพวกดังๆ พวกดังๆโปรโมตให้) คงต้องทำแบบอลังสุดๆเลย

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อะไรก้ได้คับที่ไม่ใช่บ่นพึมพัมอยุ่คนเดียว
    ผมเดาว่านักแคสก้คล้ายๆกับนักพากย์หนังละคับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    ไม่รู้ครับอยู่ที่การโปรโมต การตลาดล่ะมั้ง บางคนผมเห็นคนดูเยอะๆเป็นหมื่นๆ ก็ไม่เห็นจะมีดีอะไรนะการเล่นก็ธรรมดาแปลเนื้อเรื่องไม่ได้ก็มีเยอะ บางคนก็ใช้วิธีเล่นเกมกับคนดังๆ

ถ้ายุคหลังๆนี้ที่แห่กันมาทำแนวๆนี้กันหมดจะเกิดมันยากครับ ต้องเสียงดี มีสาระ แปลเนื้อเรื่อง คือต้องครบแหละครับจะมาทำแบบตอนแรกๆคงไม่ได้เพราะตอนนี้การแข่งขันสูงมากถ้าดังติดลมบนก็สบายแล้วล่ะ

การตัดต่อคงต้องระดับดีเลิศเลยล่ะครับ มันจะมีเรื่องโปรดักชั่นมาเกี่ยวด้วย ถ้าไม่เส้น(เล่นกับพวกดังๆ พวกดังๆโปรโมตให้) คงต้องทำแบบอลังสุดๆเลย
    การตัดต่อเรื่องนี้ผมยอมครับ ทำ Intro อลังการๆยังไม่เป็นเลยครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pokum อ่านกระทู้
    อะไรก้ได้คับที่ไม่ใช่บ่นพึมพัมอยุ่คนเดียว
    ผมเดาว่านักแคสก้คล้ายๆกับนักพากย์หนังละคับ
    จริงผมก็ไม่ชอบหรอกครับพวกที่บ่นนู่นนี่เเบบไม่มีสาระ

ถ้าจะทำเเนวที่ไม่ใช่พากษ์เนื้อเรื่องมันมีเเนวอื่นอีกมั้ยครับ(กะลองทำพวกหนังสั้นๆจาก GTA V ดูครับ)
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ghost th อ่านกระทู้
    การตัดต่อเรื่องนี้ผมยอมครับ ทำ Intro อลังการๆยังไม่เป็นเลยครับ

จริงผมก็ไม่ชอบหรอกครับพวกที่บ่นนู่นนี่เเบบไม่มีสาระ

ถ้าจะทำเเนวที่ไม่ใช่พากษ์เนื้อเรื่องมันมีเเนวอื่นอีกมั้ยครับ(กะลองทำพวกหนังสั้นๆจาก GTA V ดูครับ)
    ลองทำเกมนอกกระแสสิครับ แบบขอรบกวนชุดนอนที่ทำเกมดาร์กโซล เกิดได้เพราะเกมนี้เลยหาเกมที่เนื้อเรื่องลึกๆน่าสนใจต่อให้พูดไม่เก่งเกมมันมีเนื้อเรื่องความลับที่น่าสนใจก็ดึงคนดูมาได้มากทีเดียวครับ เกมที่ผมเทียบไม่เห็นใครทำหรือแปลเนื้อเรื่องลึกๆเลนคือ ตระกูล ไฟนอล คิงดอมฮาร์ต ครับ

เกมมีเนื้อเรื่องที่น่าสนใจเลยทีเดียวแต่ด้วยเกมที่มันยาวเลยยากที่จะทำ ผมชอบสนับสนุนคนที่เพิ่งเริ่มต้นนะเพราะยังมีความพยามมีความตั้งใจ พวกดังๆเห็นส่วนมากอยู่ๆก็ขี้เกียจรับแต่ของสปอนเซอร์ อาทิตย์ 1 ออก 1 คลิบ ไม่รู้ว่าความตั้งใจของพวกเขาแต่ก่อนมันหายไปไหน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ningjunghero อ่านกระทู้
    ผมก็ไม่รู้อะนะว่าต้องมีอะไรบ้างทำตัวยังไงแต่ผมก็เคยจะทำอยู่นะและอันดับแรกที่ผมคิดว่าตลอดไปไม่มีทางทำแน่คือทำตัวหยิ่งๆกับแฟนๆครับ
    อันนี้บางเจ้าใครพิมพ์อะไรไม่ถูกใจก็แคปมาให้ลูกเพจด่าอันนี้ผมก็โครตจะไม่ชอบเลย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ผมก็ไม่รู้อะนะว่าต้องมีอะไรบ้างทำตัวยังไงแต่ผมก็เคยจะทำอยู่นะและอันดับแรกที่ผมคิดว่าตลอดไปไม่มีทางทำแน่คือทำตัวหยิ่งๆกับแฟนๆครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    ตอนนี้ผมสนใจทําหนังจากเกม GTA V อยู่ เห็นพี่ออย LBK ทําเเล้วรู้สึกอยากทําบ้าง
    ไม่รู้ว่าจะมีคนชอบเเนวนี้มั้ย
    เกมนอกกระเเสส่วนมากไม่ค่อยเล่นครับ เเต่เป็นพวกชอบรื้อฟื้นเอาเกมเก่า(มากๆ)มาเล่น ไม่ก็พวกเกม Indie นี่เเหละครับ(ไม่รู้ความหมายเดียวกันรึปล่าวครับ)

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    จากประสบการณ์ตรงที่ไม่ได้มากได้มายแค่ 1ปี (ซึ่งผมก็ไม่ใช่ชาแนลแคสเกมโดยตรงด้วย)
    ที่ีคุณ Kyonman พูดมานี่ค่อนข้างตรงกับที่เจอครับ

บอกเลยว่าการมีคนช่วยแชร์เยอะนั้นสำคัญที่สุด สำคัญกว่าความถี่ของการอัพ บางครั้งมากกว่าคุณภาพของคลิปเสียอีก

ตอบคำถามกระทู้
    ผมเป็นคนไม่ดูแคสเกมเท่าไหร่นะ (ก็ผมทำชาแนลเนื้อเรื่องเกมอยู่แล้ว)
    แต่คนที่ผมชอบคือ คุณเอก Heartrocker กับ คุณชุดนอน

เพราะอะไร เพราะสิ่งที่เค้าพูดมันหาไม่ได้จากในเกมครับ ต้องดูเค้าอย่างเดียวเท่านั้น

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    314
    ได้รับคำขอบคุณ: 528
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 9th TEARDROP อ่านกระทู้
    จากประสบการณ์ตรงที่ไม่ได้มากได้มายแค่ 1ปี (ซึ่งผมก็ไม่ใช่ชาแนลแคสเกมโดยตรงด้วย)
    ที่ีคุณ Kyonman พูดมานี่ค่อนข้างตรงกับที่เจอครับ

บอกเลยว่าการมีคนช่วยแชร์เยอะนั้นสำคัญที่สุด สำคัญกว่าความถี่ของการอัพ บางครั้งมากกว่าคุณภาพของคลิปเสียอีก

ตอบคำถามกระทู้
    ผมเป็นคนไม่ดูแคสเกมเท่าไหร่นะ (ก็ผมทำชาแนลเนื้อเรื่องเกมอยู่แล้ว)
    แต่คนที่ผมชอบคือ คุณเอก Heartrocker กับ คุณชุดนอน

เพราะอะไร เพราะสิ่งที่เค้าพูดมันหาไม่ได้จากในเกมครับ ต้องดูเค้าอย่างเดียวเท่านั้น
    --------------------------------------------------------------------
    ว้าว! คุณหยาดก็มาด้วย ผมรอดูลุงงูตอน4อยู่นะครับ อิๆ (ไม่เกี่ยวอะไรกับกระทู้เลย ฮ่าาาาาาาา)
    --------------------------------------------------------------------

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ghost th อ่านกระทู้
    คือผมเปิด Channel cast game เเล้วเเต่ทีนี้ผมเองนี่ก็ไม่ค่อยเก่งอังกฤษ
    เเต่ใจนี่อยากจะเอาประโยชน์จากการเล่นเกมนี่มาถ่ายทอดครับ(อาจมีอย่างอื่นเพิ่มเติมด้วยครับ)
    ถ้านอกจากบรรยายเนื้อเรื่องนี่ มันสามารถทำเเบบอื่นได้อีกมั้ยครับ
    อันนี้ถามตรงๆเลยนัครับ เกม caster ที่ดีต้องเป็นเเบบไหนครับ
    ผมบังเอิญไปเจอคลิป(เหมือนๆ) vlog ของคุณไมค์ช่อง Sir.Mikey GuardianTV มาครับ ถือว่าในคลิปแกก็พูดได้ดีอยู่นะครับ เกี่ยวกับการก่อร่างสร้างช่องแคสเกม ด้านล่างเลยครับ ลองเข้าไปดูไปฟังก่อน น่าจะได้ไอเดียอะไรดีๆครับ

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ขอตอบสั้นๆว่า เป็นตัวของตัวเองครับ

แล้วคนที่ดูให้เขาตัดสินว่าดีหรือไม่ดี

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

แอบเนียนฝากคลิปของตัวเองหน่อยละกันค่ะ เพิ่งจะเริ่มทำจริงๆเลย (แคส Mad Max นี่แหละเกมแรกแบบจริงๆจังๆ)
    พูดตรงๆว่า เราก็มั่วเหมือนกัน 55555 แถมพักหลังๆเริ่มตายบ่อย เริ่มเรื่อยเปื่อยเกินไปเลยต้องตัดต่อ
    เนื้อเรื่อง บางทีก็แปลไม่ทันเพราะแบบ พูดไวมาก ส่วนเรื่องเก๊กเสียง....พยายามทำเสียงให้เหมือนพูดกันสองตัวละคร
    เพราะคนจะได้ไม่งง อันนี้ไม่รู้มีคนไม่ชอบรึเปล่า แต่ที่สำคัญคือการแชร์จริงๆค่ะ
    ของเรานี่....ไม่รู้คุณภาพได้มั้ย แต่ไม่ค่อยมีคนแชร์ 555555555555555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย minifondue : 7th September 2015 เมื่อ 09:21

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ minifondue อ่านกระทู้

แอบเนียนฝากคลิปของตัวเองหน่อยละกันค่ะ เพิ่งจะเริ่มทำจริงๆเลย (แคส Mad Max นี่แหละเกมแรกแบบจริงๆจังๆ)
    พูดตรงๆว่า เราก็มั่วเหมือนกัน 55555 แถมพักหลังๆเริ่มตายบ่อย เริ่มเรื่อยเปื่อยเกินไปเลยต้องตัดต่อ
    เนื้อเรื่อง บางทีก็แปลไม่ทันเพราะแบบ พูดไวมาก ส่วนเรื่องเก๊กเสียง....พยายามทำเสียงให้เหมือนพูดกันสองตัวละคร
    เพราะคนจะได้ไม่งง อันนี้ไม่รู้มีคนไม่ชอบรึเปล่า แต่ที่สำคัญคือการแชร์จริงๆค่ะ
    ของเรานี่....ไม่รู้คุณภาพได้มั้ย แต่ไม่ค่อยมีคนแชร์ 555555555555555
    ขอบอกว่าพากย์เกมนี้ไม่ง่ายนะ บทพูดของอีค่อมนี่เพ้อเจ้อออกทะเลได้ปวดตับมากๆ

ทำไมทำเกมนี้ล่ะ กระแสเกมนี้แผ่วมากเลยนะ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 9th TEARDROP อ่านกระทู้
    ขอบอกว่าพากย์เกมนี้ไม่ง่ายนะ บทพูดของอีค่อมนี่เพ้อเจ้อออกทะเลได้ปวดตับมากๆ

ทำไมทำเกมนี้ล่ะ กระแสเกมนี้แผ่วมากเลยนะ
    ตอนซื้อเกมมา ซื้อ2 เกมค่ะ Mad Max กับ MGS V แต่คิดว่าคนคงเล่น MGS V ซะเยอะ เลยอยากสวนกระแส :P

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    แค่เป็นตัวของตัวเอง มีเอกลักษณ์ไม่ซ้ำใครก็เป็นCaster ดีๆได้แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    141
    อันนี้ Channel ของผมครับ
    https://www.youtube.com/channel/UCyU...3R9pPjCzXfBJnQ
    ตอนนี้ไม่ค่อยได้ลงคลิปบ่อย ฝากติชมด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    มีคอมแรงๆ ไมค์ชัดๆ หน้าตาใช้ได้ ถ้าเป็นสาวๆอาจจะยิ่งอัพความชื่นชอบได้ง่ายอีกหน่อย มีความรู้ภาษาอังกฤษ แปลในเกมได้ เข้าใจเนื้อเรื่อง ไม่ใช่พวกขี้เห่อ ทำมันมั่วไปหมด

<-_.. It's ME .._->
    .: ดาวนาเม็ก :.
    กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    ขอ 3 อย่าง
    1. อย่า copy ใคร
    เห็นหน้าใหม่ ๆทีไรพยายามทำเสียงคล้าย caster ดัง ๆ ทั้งนั้นเลย เดี๋ยวนี้เขาต้องการ unique
    2. เกมแท้นะค่ะ
    ในเมื่ออยากเล่นเกมหากินแล้วละก็สนับสนุนเถอะครับ จะได้มีเกม cast กันชั่วลูกชั่วหลาน
    3. สม่ำเสมอ

กล่าวขอบคุณ
    141
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Super_Man อ่านกระทู้
    ขอ 3 อย่าง
    1. อย่า copy ใคร
    เห็นหน้าใหม่ ๆทีไรพยายามทำเสียงคล้าย caster ดัง ๆ ทั้งนั้นเลย เดี๋ยวนี้เขาต้องการ unique
    2. เกมแท้นะค่ะ
    ในเมื่ออยากเล่นเกมหากินแล้วละก็สนับสนุนเถอะครับ จะได้มีเกม cast กันชั่วลูกชั่วหลาน
    3. สม่ำเสมอ
    1.ตรงนี้ผมไม่ Copy ใครครับเเต่ก็ไม่รู้ว่าคนอื่นเค้าจะคิดยังไงเหมือนกัน
    2.เกมเเท้ชัวร์ครับ เกมเถื่อนเดี๋ยวนี้ไม่เเตะเลย
    3.ตรงส่วนนี้พยายามทำอย่างสมํ่าเสมออยู่ครับ
    มีคอมแรงๆ ไมค์ชัดๆ หน้าตาใช้ได้ ถ้าเป็นสาวๆอาจจะยิ่งอัพความชื่นชอบได้ง่ายอีกหน่อย มีความรู้ภาษาอังกฤษ แปลในเกมได้ เข้าใจเนื้อเรื่อง ไม่ใช่พวกขี้เห่อ ทำมันมั่วไปหมด
    คอมนี่น่าจะเเรงอยู่ครับ ไมค์ผมเป็นไมค์ติดหูฟังบ้านๆ
    ความรู้ภาษาตรงนี้....เเปลเองได้ครับ เเต่ถ้าเเปล+พูดไปอันนี้ไม่ถนัดอย่างเเรงครับ ยิ่งพากษ์นี่...ไม่ต้องพูดถึงครับ
    ส่วนมากเป็นคนเล่นไม่ค่อยบ่นถ้าจะบ่นก็นิดๆหน่อยๆ

ยังไงถ้าดูคลิปใน Channel ผมเเล้วก็ติชมได้เลยครับ
    https://www.youtube.com/channel/UCyU...3R9pPjCzXfBJnQ
    ตอนนี้ไม่มีคนมา Comment ผลงานเลยไม่รู้ว่าจะเริ่มปรับตรงไหนดีครับ