ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 2

คอมค้าง เวลาสะเทือน เกิดจากอะไรครับ

หวัดดีครับ พอดีผมประสบปัญหา เวลาผมทำอะไรซะเทือนข้างๆคอมมันจะค้างอะครับ ผมเผลอกระทืบเท้าแล้วมันสะเทือนข้างๆคอมจากนั้นมันก็ค้างไปเลย ครับ ค้างแบบ เมาส์ค้าง กดอะไรไม่ได้ กด คีย์บอร์ดก็ไม่ได้ครับ ผมก็ไม่รู้นะครับมันเกิดจากอะไรใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ คอมนี้ใช้มาประมาณ 4-5 ปีได้แล้วครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    New World ออกเรือกันเลย
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sonic6187 อ่านกระทู้
    หวัดดีครับ พอดีผมประสบปัญหา เวลาผมทำอะไรซะเทือนข้างๆคอมมันจะค้างอะครับ ผมเผลอกระทืบเท้าแล้วมันสะเทือนข้างๆคอมจากนั้นมันก็ค้างไปเลย ครับ ค้างแบบ เมาส์ค้าง กดอะไรไม่ได้ กด คีย์บอร์ดก็ไม่ได้ครับ ผมก็ไม่รู้นะครับมันเกิดจากอะไรใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ คอมนี้ใช้มาประมาณ 4-5 ปีได้แล้วครับ
    โน๊ตบุ๊คหรือ Pc ครับ ปัญหานี้ผมไม่เคยเจอเลย น่าจะเกิดจากระบบวินโดวลวนครับ ผมเดาเอานะ รอผู้รู้จริงมาตอบจะดีกว่า

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    แปลกดีนะครับ ลองเช็คเกี่ยวกับสาย SATA และสายอื่นๆดูครับว่าเสียบแน่นรึป่าว ??

และลองเช็คสุขภาพ HDD ดูด้วยครับ เช็ค RAM ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 24th October 2015 เมื่อ 22:35
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    เป็นปัญหาบ่อยเฉพาะคอมเก่า คอมเก่าเราเองก็เป็น เอาเท้าไปโดนนี่ ค้างเลย สาเหตุมาจาก hardware สักอันมันไม่ไหวแล้วละ เคยคิดจะเปลี่ยนบางชิ้น แต่ซื้อใหม่เลยคุ้มกว่า

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    HDD กับพวกหน้าสัมผัสทองแดงต่างๆหลวมหรือเปล่า
    Intel I7 4790K ASUS Z97 MAXIMUS VII RANGER ASUS DC II OCR9 290 Creative Sound Blaster Z
    AVEXIR CORE 16Gb 8*2 2400 Mhz SUPER FLOWER LEADEX 1000W GOLD Dell U2414H

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    Hdd หรือ ram หลวม ครับ
    หรือแย่สุดคือ hdd จะเสีย

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    ผมว่าฮาดแว หลวมครับลองเอาออกและประกอบให้แน่นดูนะ ทางที่ดีเช็คด้วยว่ามีอะไรแปลกๆ ไหม ภวานาอย่าให้เป็น CPU 555

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    HDD มี bad มากกว่า พอมันอ่านเจอ bad มันก็จะเป็นแบบ ที่บอกมาก ค้างๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    hdd กับ ram ครับ เคยเป็นมาก่อน ลองเช็คดูครับ ( แต่โอกาสที่เกิดจาก hdd มีสูงครับ )