ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

NEVER.GIVE.UP
    กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 84

สอบถามปัญหาเกม ARK ,BATMAN ARKHAMKNIGHT , Call of Duty Blackops 3 ครับ

คือ 3 เกมนี้นี่ถ้า HDD กากมันจะโหลดข้อมูลไม่ทันใช่ไหมครับเล่น 3 เกมนี้ กระตุกเป็นจังหวะๆอาการเหมือนโหลดไม่ทัน แบบค้างๆไปๆค้างๆไปๆ ไฟ HDD นี่แดงหลาเลยแต่เกมอื่นที่เบากว่าพวก The Witcher 3, Madmax, แล้วก็เกมทั่วๆไปไม่เป็นไรเลนเล่นปกติมากผมใช้ HDD ของ WD 1 TB Blue อายุน่าจะ 3 ปีละครับ อารมเสียมากซื้อเกมมาแต่ดันค้างทั้งที่สเปคผ่าน เกมแท้นะครับลืมบอก
    ที่จะมาขอคำปรึกษาคือ
    ควรเพิ่ม SSD ไหมครับ หรือควรเปลี่ยน HDD อย่างเดียวพอ
    ถ้าเพิ่มแล้วควร เอาเกมไปลงในไหนดีครับถึงจะลื่น
    มีงบ 2k-3k ควรซื้ออันไหนดีครับถ้าเป็น HDD หรือ SSD
    หรือ ถ้าท่านใดเห็นว่าควรเพิ่มอะไรอีกก็แนะนำทีนะครับ
    นี่สเปคครับ

รบกวนทีนะครับพอดีผมจะไปซื้อพรุ่งนี้เลยครับไม่ไหวละ เล่นเกมทีปวดหัวเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gamehunter : 6th November 2015 เมื่อ 23:49

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    hdd อาจมีปัญหาก็ได้นะ ลองหา ssd มาใส่ดูสิ

แต่ถ้าซื้อ ssd มาแต่ใส่เกมส์ไว้ที่ hdd มันก็ไม่ต่างจากใส่ไว้ hdd แบบเดิม

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    สรุปคือผมควรเพิ่ม SSD หรือเปลี่ยน HDD ทั้งลูกดีอะครับ ไออันที่ใช้อยู่นี่มันก็เก่ามากแล้วด้วย ถ้าเกิดผมเอา HDD Black มาทำ ไดร์ลง Win กับ เกม แล้วเอาไฟล์เก่าทั้งหมดไป Backupไว้ในBlue จะดีกว่าไหมครับ ถ้าต่อสองลูกแต่อีกลูกเอาไว้แค่สำรองข้อมูลจะเจออาการแลคหรือเครื่องช้าเพราะลูกเก่าไหม

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    ถ้ามาแทน HDD เดิมแนะนำเอา HDD ใมห่ดีกว่าครับเพราะอย่างมันทดแทนเรื่องความใหม่ ความจุจาก HDD เก่าได้
    ถ้าเอา SSD เลยเกรงว่ามันจะไม่พอต่อความใช้งานของคุณนะ 3 เกมนี้ก็ราวๆ 100 GB ได้

หรือถ้างบเยอะก็ SSD 240-500GB +HDD SATA3 WD BLACK /Seagate SATA3 1-2TB ก็ได้ครับเพราะมันเร็วกว่า HDD เก่าเดิมของคุณอยู่ครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อยากให้ซื้อ HDD ลูกใหม่นะเพราะลูกเก่าน่าจะช้าและอาจจะเริ่มเสียแล้ว

และก็อยากให้ซื้อ ssd ซัก 120gb เอาไว้ลง วินโดว์ ครับ

แต่งบอาจจะเพิ่มไปอีกซัก 1000 นึงนะ เพราะ ssd 120gb ราคา ก็ประมาณราวๆ 2พัน นะ

ลูกเก่าใส่ในเครื่องไปด้วยก็ได้ครับเอาไว้เก็บข้อมูล

แต่ถ้าจะติดตั้งเกมส์แนะนำให้ใส่ตัวเกมส์ไว้ที่ลูกใหม่ครับ

(แต่เดี๋ยวนะ แน่ใจเหรอว่าที่อาการมันเกิดกับเกมส์มาจาก HDD มันก็มีหลายอาการอยู่นะที่ จขกท บอกมา)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 7th November 2015 เมื่อ 01:43

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    ก็อาจเป็นไปได้นะครับเห็น จขกท บอกว่าไฟ HDD ขึ้นแดงตลอดแสดงว่ามันโหลดหนักตลอด ยังไงลองเช็ค bad ดูก่อนก็ได้ครับอีกกรณีสเป็คเก่าอาจไม่ไหว
    ส่วนสเป็คที่จะจัดพรุ่งนี้ลองจัดเป็น I5 6600k +Z170 +RAM DDR4 8-16 GB

CPU Intel Core i5 - 6600K 9300บาท
    COOLER MASTER Hyper 212 X 1200 บาท + พัดลม CM 2000RPM อีกสักตัว 300 บาท
    ASROCK Z170 PRO4 'Synnex' 4600 บาท
    RAM DDR4(3000) 16GB. (8GBX2) Corsair Vengeance LPX Red 6100บาท
    รวมประมาณ 22000 ที่เหลือเหมือนเดิมครับ จัดทั้งทีเอาของใหม่ไปเลย

การ์ดจอถ้าไม่เน้นสวยหลอ Zotax 970 ในลาซาด้า รอโค้ดลดเหลือไม่ถึงหมื่น ก็คุ้มดีครับ หรือไปหาสอยมือ2 ตัวหล่อใน OCZ 10000-11000 ก็โอเค
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lamous : 7th November 2015 เมื่อ 02:06

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    แนะนำ HDD WD Black ครับ
    ติดตามข่าวสารเกมแท้ราคาเป็นมิตรได้ที่ http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=264642

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    ถ้าเรื่องสเปคตามรูปเลยครับนั่นคือที่ใช้อยู่ตอนนี้ เดียววันนี้ผมคงจะไปซื้อ Black มาใส่อีกลูก ขอบคุณทุกคนมากนะครับที่มาตอบคับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ซื้อเป็น Seagate Black ครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    จัดมาละครับ WD Black 2790 ตอนนี้กำลังย้ายข้อมูลกับลงเกมขอบคุณทุก คห. มากครับผม

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อยากเสริมครับเผื่อเป็นความรู้แก่ท่านอื่นๆด้วย

1.ควรเพิ่ม SSD ไหมครับ หรือควรเปลี่ยน HDD อย่างเดียวพอ
    ตอบ ควรอย่างยิ่งครับเพราะระบบปฏิบัติการเดียวนี้ต้องการความแรงของ HDD สูงม๊ากกกกกกกก ถ้างบน้อยเอา 120หรือ 128กิ๊กครับงบเยอะ เอา 200กิ๊กขึ้นไปเลย

2.ถ้าเพิ่มแล้วควร เอาเกมไปลงในไหนดีครับถึงจะลื่น
    ตอบ จะเอาไว้ที่ HDD หรือ SSD ไม่ต่างกันครับ เพราะความเร็วอยู่ที่ไดร์ที่ท่านติดตั้งวินโดว์ และอุปกรณ์ในเครื่อง แรม บอร์ด ซีพียู การ์ดจอครับ(ของท่านเจ้าของกะทู้อ๊ะแร๊งครับไม่ต้องห่วงหรอก)

3. มีงบ 2k-3k ควรซื้ออันไหนดีครับถ้าเป็น HDD หรือ SSD
    หรือ ถ้าท่านใดเห็นว่าควรเพิ่มอะไรอีกก็แนะนำทีนะครับ
    ตอบ มีงบแค่นี้เอา 120หรือ128กิ๊ก ที่เร็วสุดครับ 500 ขึ้นยิ่งดีถ้ามีราคานี้นะ
    คอมฯกากๆ