ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560

ใครมีภาระผ่อนบ้านบ้างครับ เข้ามาคุยกันได้

ผมเองซื้อบ้านเดี่ยวมาอยู่ได้ปีกว่าๆแล้วครับ ตอนนี้ผ่อนบ้านเดือนละ 15000 โดยประมาณ ผ่อนผ่านไปปีนึงดูเงินต้นลดนิดเดียว ดอกเบี้ยบ้านนี่แพงจริงๆครับ

แต่ก็ทำงานผ่อนกันต่อไป เหลืออีกเกือบ 30 ปี ทำไงได้ พ่อแม่ ไม่ได้มีอะไรให้ผม ผมก็ต้องสร้างเองทุกอย่าง มันก็เหนื่อยแบบนี้แหละ

ตอนนี้ผมมีหนี้กับธนาคารอยู่ 2.4 ล้าน ครับ พยายามซื้อบ้านที่ราคาถูกที่สุดแล้วนะเนี่ย 555555

ไม่อยากมองเงินต้นเลยทุกวันนี้ ขอแค่ผ่อนไปเดือนๆนึงก็โอเคแล้ว มีเงินเก็บค่อยโปะ = = แต่เพื่อแลกกับความเป็นอยู่ที่ดีขึ้นมันก็โอเค

ใครมีภาระผ่อนบ้านเท่าไหร่กันบ้าง?? เหนื่อยกันบ้างมั๊ย?? มาพูดคุยแลกเปลี่ยนกันความรู้สึกกันได้นะครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    รู้สึกชีวิตลำบากมาก สำหรับคนที่เป็นหนี้ แม่ผมเคยผ่อนรถ ตอนนั้นผมก็ไม่รู้อะไรยังเรียนอยู่ ม.ต้น ก็อยากได้นั่น นี่ โน่น เที่ยวบ้างตามประสาวัยรุ่น
    แต่พอผ่านจุดนั้นมา ก็รู้ทีหลังว่าแม่โคตรลำบาก แต่ให้ผมก่อนเสมอ แม่เป็น พนง.บริษัท เงินเดือนประมาณ 2 หมื่น กับค่าใช้จ่ายทุกอย่างภายในบ้าน
    ผ่อนบ้าน ผ่อนรถ ค่ากินค่าอยู่ ค่าเทอมของผมกับพี่ชายอีก1คน ค่ารักษาพยาบาลตากับยาย(ต้องไป รพ. ทุกเดือนเนื่องจากโรคประจำตัว)
    ผมแอบดูจดหมายที่ส่งมาหาแม่ เป็นค่าทวงงวดรถ เดือนละ 6 พัน(คิดเพิ่มค่าทวง 1 พันกว่าบาททุกเดือน) แสดงว่าแม่ไม่จ่ายงวดรถตามกำหนด(ไม่มีจ่ายต่างหาก)
    แค่งวดรถ เงินเดือนก็เหลือ 1.3 หมื่นกว่าๆ กับภาระทุกอย่างในบ้าน ไม่พอใช่ไหม? ใช่ครับ ยังมีอีกเยอะแต่ขอไม่พูดถึง... ตอนนี้ผ่อนรถ ผ่อนบ้านหมดแล้ว ชีวิตก็เรื่อยๆ...
    แต่พอมาคิดถึงชีวิตในตอนนั้น มันลำบากจริงๆครับ...
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    มีความคิดที่จะกู้เงินมาสร้างบ้านเหมือนกัน เป็นคนที่ต้นทุนชีวิตไม่มีเลย เงินเดือนก็แค่หมื่นห้า จะไปทำอะไรได้

แม่ไม่ได้ทำงาน พ่อทิ้งไปมีครอบครัวใหม่ ขายที่ดินของตาได้ก็โดนป้าโกงเงินไปเป็นล้าน (แม่ผมไม่ได้ซักบาทจะฟ้องก็ไม่มีเงินฟ้อง)

ญาติทางพ่อก็มีแต่ผู้ใหญ่ไม่มีสมอง หลงไหลได้ปลื้มก็พวกผิดลูกผิดเมี.. กันหมด (อยากเปลี่ยนนามสกุลมาก) ยังดีที่มีย่าคอยช่วยเรื่องเงิน

ญาติทางแม่ก็มีแต่แตกแยก ป้าที่ดีก็ป่วย(ป้าคนนี้ช่วยเรื่องค่าเทอมตอนเรียน) ป้าที่เล..ก็คอยดูดเงินป้าที่ป่วย

ตอนนี้แม่ก็ป่วยเป็นมะเร็ง ชีวิตมืดแปดด้านยังหาทางสว่างไม่ได้เลย
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ขอเป็นกำลังใจให้คนสร้างชีวิตครับ อวยพร 1 ข้อ ขออย่าให้ """ขาดสภาพคล่อง""" ครับ กำลังใจของคนซื้อบ้านแบบนี้ จะหมดไปทันที ที่ช่วง """เงินฝืด""" ปัญหาทุกอย่างจะรุมเข้ามาในช่วงที่หมุนเงินไม่มันนี่แหละ ส่วนตัวผม 30+ ละเข้าใจดี แต่ก็ยังชอบเล่นเกม แล้วก็ยังชอบ jokergameth นี่หละ ผมก็มีภาระประมาณคุณแหละ แต่ดีหน่อยที่ไม่มีมากถึงส่งบ้าน ของผมแค่ส่งรถ 5555 แต่ผมเข้าใจคุณนะ สู้ ๆ นะครับ """คนสร้างบ้าน"""

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    เมื่อก่อนผมก็ผ่อนรถคันนึง ตอนอายุประมาณ 25 ผ่อนเดือนละ 9500 เป็นเวลา 5 ปี ยังรู้สึกเหนื่อยเลยตอนนั้น

พอโตขึ้น 30+ มาเจอผ่อนบ้านนี่ ทำให้รู้สึกว่าผ่อนรถนี่สบายกว่าเยอะเลย ถ้าผมไม่ติดผ่อนบ้านว่าจะถอยรถอีกซักคัน แต่ตอนนี้ต้องผ่อนบ้านอย่างเดียว

พ่อผมไม่มีบ้านครับ แม่ผมก็อาศัยบ้านญาติอยู่ อยู่กันเกือบ 10 คน อึดอัดมาก ผมก็เลยบินเดี่ยวออกมาซื้อบ้านอยู่นีแหละครับ

เพื่อความเป็นอยู่ที่ดีในอนาคต แม่จะได้มีบ้านอยู่เป็นของตัวเอง ผมก็จะทำครับ ยังไงคนเราก็ต้องทำงานอยู่แล้ว ไม่มีใครอยู่ว่างงานได้ตลอดไปหรอก

เมื่อก่อนอยู่ทาวเฮ้าส์ผ่อนเดือนละ 10000 อึดอัดคับแคบ แถมเจอเพื่อนบ้านเลวๆอีก ออกมาอยู่บ้านเดี่ยวสังคมดีขึ้นเยอะ มีความสุขมาก แต่ต้องรับภาระผ่อนบ้านนี่แหละครับ - -''

มีแรงก็ทำกันไปครับ บั้นปลายชีวิตจะได้สบาย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kidsylenser อ่านกระทู้
    มีความคิดที่จะกู้เงินมาสร้างบ้านเหมือนกัน เป็นคนที่ต้นทุนชีวิตไม่มีเลย เงินเดือนก็แค่หมื่นห้า จะไปทำอะไรได้

แม่ไม่ได้ทำงาน พ่อทิ้งไปมีครอบครัวใหม่ ขายที่ดินของตาได้ก็โดนป้าโกงเงินไปเป็นล้าน (แม่ผมไม่ได้ซักบาทจะฟ้องก็ไม่มีเงินฟ้อง)

ญาติทางพ่อก็มีแต่ผู้ใหญ่ไม่มีสมอง หลงไหลได้ปลื้มก็พวกผิดลูกผิดเมี.. กันหมด (อยากเปลี่ยนนามสกุลมาก) ยังดีที่มีย่าคอยช่วยเรื่องเงิน

ญาติทางแม่ก็มีแต่แตกแยก ป้าที่ดีก็ป่วย(ป้าคนนี้ช่วยเรื่องค่าเทอมตอนเรียน) ป้าที่เล..ก็คอยดูดเงินป้าที่ป่วย

ตอนนี้แม่ก็ป่วยเป็นมะเร็ง ชีวิตมืดแปดด้านยังหาทางสว่างไม่ได้เลย

ขอให้ผ่านวิกฤตไปได้นะครับ แต่ถ้าคุณมีบ้านอยู่แล้วก็ไม่จำเป็นต้องเป็นหนี้แบบผม

แต่ถ้าไม่มีบ้านเป็นของตัวเอง แล้วอายุยังน้อย แนะนำให้รีบซื้อบ้านก่อนครับ อายุน้อย กู้แบงค์ผ่อนยาวๆได้ 30 ปี อีกหน่อยราคาที่ดินขึ้นจะแพงกว่านี้

อีกอย่างบ้านเป็นอสังหาริมทรัพย์ ขายขึ้นราคาได้ครับ ถ้าส่งไม่ไหวก็ขาย หรือให้คนมาเช่า ก็ได้ มีทางออกเยอะแยะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SilverHand อ่านกระทู้
    ขอเป็นกำลังใจให้คนสร้างชีวิตครับ อวยพร 1 ข้อ ขออย่าให้ """ขาดสภาพคล่อง""" ครับ กำลังใจของคนซื้อบ้านแบบนี้ จะหมดไปทันที ที่ช่วง """เงินฝืด""" ปัญหาทุกอย่างจะรุมเข้ามาในช่วงที่หมุนเงินไม่มันนี่แหละ ส่วนตัวผม 30+ ละเข้าใจดี แต่ก็ยังชอบเล่นเกม แล้วก็ยังชอบ jokergameth นี่หละ ผมก็มีภาระประมาณคุณแหละ แต่ดีหน่อยที่ไม่มีมากถึงส่งบ้าน ของผมแค่ส่งรถ 5555 แต่ผมเข้าใจคุณนะ สู้ ๆ นะครับ """คนสร้างบ้าน"""
    บ้านเป็นปัจจัยสี่ครับ จำเป็นต้องมีจริงๆ ทีแรกผมอยู่คอนโด ผ่อนจนหมดแล้ว มาคิดถึงอนาคตถ้าเกิดเรามีครอบครัวขึ้นมา มีลูกมีเมีย แล้วพอลูกโตมา แล้วต้องอยู่ในห้องแคบๆรวมกัน คงไม่ไหวแน่ๆ

ก็เลยขายทิ้ง มาซื้อทาวเฮ้าส์ รู้สึกว่าแคบไปอีก เลยขายทิ้งอีก มาซื้อบ้านเดี่ยวอยู่นี่แหละครับ

ทำงานกลับมาบ้านก็มีความสุข มีสนามหญ้าหน้าบ้าน ซุ้มไม้หน้าบ้าน ที่จอดรถได้ 3 คัน ฝาผนังไม่ต้องติดใคร เล่นเกม เปิดเพลงดังๆได้ไม่ต้องเกรงใจใคร เพื่อนบ้านดี มีน้ำใจ แค่นี้ก็ทำให้ผมมีกำลังใจผ่อนบ้านต่อแล้วล่ะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HANG-ON อ่านกระทู้
    รู้สึกชีวิตลำบากมาก สำหรับคนที่เป็นหนี้ แม่ผมเคยผ่อนรถ ตอนนั้นผมก็ไม่รู้อะไรยังเรียนอยู่ ม.ต้น ก็อยากได้นั่น นี่ โน่น เที่ยวบ้างตามประสาวัยรุ่น
    แต่พอผ่านจุดนั้นมา ก็รู้ทีหลังว่าแม่โคตรลำบาก แต่ให้ผมก่อนเสมอ แม่เป็น พนง.บริษัท เงินเดือนประมาณ 2 หมื่น กับค่าใช้จ่ายทุกอย่างภายในบ้าน
    ผ่อนบ้าน ผ่อนรถ ค่ากินค่าอยู่ ค่าเทอมของผมกับพี่ชายอีก1คน ค่ารักษาพยาบาลตากับยาย(ต้องไป รพ. ทุกเดือนเนื่องจากโรคประจำตัว)
    ผมแอบดูจดหมายที่ส่งมาหาแม่ เป็นค่าทวงงวดรถ เดือนละ 6 พัน(คิดเพิ่มค่าทวง 1 พันกว่าบาททุกเดือน) แสดงว่าแม่ไม่จ่ายงวดรถตามกำหนด(ไม่มีจ่ายต่างหาก)
    แค่งวดรถ เงินเดือนก็เหลือ 1.3 หมื่นกว่าๆ กับภาระทุกอย่างในบ้าน ไม่พอใช่ไหม? ใช่ครับ ยังมีอีกเยอะแต่ขอไม่พูดถึง... ตอนนี้ผ่อนรถ ผ่อนบ้านหมดแล้ว ชีวิตก็เรื่อยๆ...
    แต่พอมาคิดถึงชีวิตในตอนนั้น มันลำบากจริงๆครับ...

นึกถึงตอนเด็กๆก็เศร้า T^T ผมนี้ค่อนข้างลำบากเลยทีเดียว แม่ก็ทำงานหนัก เงินเดือนแค่ 8000 เอง กว่าจะส่งผมเรียนจนจบได้ กู้หนี้มาบานเบอะ

ตอนผมเข้าทำงานใหม่ๆ ต้องทำงานใช้หนี้แทนแม่ครับ ตอนนี้ใช้หนี้ให้แม่หมดแล้ว เหลือแต่หนี้ของตัวเอง

ชีวิตผมค่อนข้างลำบากมาโดยตลอดอยู่แล้วครับ เจ็บมาเยอะ คิดว่าหนักยังไงผมก็ไหวอยู่ดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 22nd November 2015 เมื่อ 00:02
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ผมซื้อบ้านเดี่ยวมือหนึ่ง เป็นบ้านชั้นเดียว เนื้อที่ 76 ตารางวา ราคา 2.5 ล้านบาท คิดว่าราคาถูกมั๊ยครับ?? ห่างถนนใหญ่ 300 เมตร ไม่ลึกเท่าไหร่

แต่ก็ถูกที่สุดในย่านนี้แล้ว แถวๆนี้ขายบ้านสองชั้นราคาก็ 3.5 ล้านขึ้นไป - -'' ผ่อนเดือนละ 2 หมื่นกว่า แต่เนื้อที่ 55 ตารางวาเอง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    จังหวัดผม บ้านเดี่ยว 55ตาราวา ราคาเริ่มต้น 3ล้านแล้วครับ ผมนี่เครียดเลยถ้าชื้อบ้านที

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xman2029 อ่านกระทู้
    จังหวัดผม บ้านเดี่ยว 55ตาราวา ราคาเริ่มต้น 3ล้านแล้วครับ ผมนี่เครียดเลยถ้าชื้อบ้านที

ราคาใกล้เคียงกับพื้นที่ที่ผมอยู่เลย อยู่จังหวัดอะไรครับ ผมอยู่ปทุมธานี

นี่ยังดีนะครับ ที่ได้ราคานี้ ถ้าในกรุงเทพ 3 ล้านคงได้แค่คอนโด โฉนดลอยฟ้า

ที่ดินมีแต่จะขึ้นราคานะครับ ไม่มีตก ถ้าจะซื้อให้รีบซื้อครับ ก่อนที่บ้านจะราคา 7-8 ล้าน

ระวังครับ เงินเดือนขึ้นตามไม่ทันราคาที่ดิน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ชีวิตนี้เราตอนนี้ลำบากแต่วันข้างหน้าก็เพื้อลูกหลานเราสบาย