ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,758

Hacker โชว์ "Jelbeak" เครื่อง PS4 สำเร็จแล้ว

Hacker โชว์ "Jelbeak" เครื่อง PS4 สำเร็จแล้ว

แฮกเกอร์ผู้ใช้นามแฝง CTurt ประกาศความสำเร็จในการเจาะเครื่องเพลย์สเตชัน 4 ดึงเอาระบบภายในออกมาดูได้ แต่เพิ่งจะอยู่ในขั้นเบื้องต้นไม่สร้างผลกระทบร้ายแรงทันที

สำหรับเครื่องเพลย์สเตชัน 4 ที่ถูกเจาะยังคงเป็นเฟิร์มแวร์รุ่นเก่า 1.76 ซึ่งมีช่องโหว่อยู่ที่ Webkit จนกลุ่มแฮกเกอร์นำไปต่อยอดหาทางเข้าถึงระดับแกนกลาง Kernel และทำให้เมนูการใช้งานล่มได้ ขณะที่เฟิร์มแวร์รุ่นใหม่นั้นถูกอุดรอยรั่วไปเรียบร้อยแล้ว

แฮกเกอร์ CTurt ได้โชว์ความคืบหน้าล่าสุดคือการดูดข้อมูลจาก หน่วยความจำส่วน RAM ออกมาทำให้สามารถมองเห็นกระบวนการที่ทำงานอยู่รวมถึงชื่อแฟ้มและไฟล์ต่างๆ ได้ครบ พร้อมตั้งเป้าหมายต่อไปคือการดัดแปลงข้อมูล RAM เพื่อบังคับให้เครื่องทำงานอย่างอื่นนอกเหนือจากที่สร้างมา

เว็บไซต์รวมข่าวนักแฮก Wololo ได้แสดงความเห็นว่าช่องโหว่นี้ยังไม่ร้ายแรงถึงขั้นการดัดแปลงเฟิร์มแวร์หรือละเมิดลิขสิทธิ์ในทันทีอย่างที่หลายคนหวาดกลัวกัน แต่จะเปิดช่องให้แฮกเกอร์ศึกษาระบบการทำงานภายในของเครื่อง หรือความเป็นไปได้ของช่องโหว่อื่นที่อาจเหลืออยู่แม้ในเฟิร์มแวร์ล่าสุด ซึ่งทั้งหมดต้องใช้เวลาอีกสักพัก

ทางเว็บยังแนะนำอีกว่าหากใครจะตามหาซื้อเครื่องเพลย์สเตชัน 4 ที่เป็นเฟิร์มแวร์ต่ำกว่า 1.76 เพื่อทดลองช่องโหว่ ก็ควรจะเลือกรุ่นบันเดิลขายเกมพร้อมเครื่องชุดเก่าๆ ซึ่งมีความแน่นอนกว่าการหาซื้อแบบขายเดี่ยวทั่วไป

ที่มา : manager

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    เก่งมากครับ

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ถ้าศาลไม่มีคำสั่งให้ GeoHot ห้ามเข้าไปยุ่มย่ามลักลอบค้าขายเกี่ยวกับเทคโนโลยีใดๆ ซึ่งเกิดจากการใช้ Trusted Platform Module (TPM) กับผลิตภัณฑ์ใดๆของโซนี่ รวมไปถึงการแกะถอดรหัสโค้ดต่างๆ .... คงไวกว่านี้
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ส่อเค้าว่าอาจเล่นเถื่อนได้ในไม่ช้า
    แต่ไม่อยากให้แฮคได้เลยนะ เล่นเถื่อนกันมาเยอะ เล่นแท้กันบ้างเถอะ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    New world ตามหาสมบัติ Onepiece
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เยี่ยมไปเลยนะครับแฮกเกอร์ผู้นี้ที่เจาะระบบข้อมูลของ ps4 ได้
    ONEPIECE PIRATE LUFFY

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    เล่นแท้เถอะครับ สมัยนี้ Ps4 เน้น ออนไลน์ เกมดีๆสนุกๆอยุ่ที่ Mutiplayer ล้วนๆ ถึงแปลง เถื่อน ได้ ก็ป่าว ประโยชน์ครับ ไร้ชีวิต ไร้ชีวา!!! ต่อไป SONY ก็จะ ไม่สนับสนุน สิ่งต่างๆอีกแล้วเช่น กำลัง พิจรณา ซับไทย บน Ps4 หลายๆเกม ก็อาจจะไม่มี

แผ่นแท้ มือ 2 ก็มี 600-1000 บาท เกมใหม่ๆก็ 1000-1300 เอง บางคน เห็น ข่าวนี้ แล้วดีใจ!!!! จะได้เล่นเถื่อน เล่น copy ผมว่ามันไม่ใช่เรื่องที่ดีเลย!!!

หาทางอุดช่องโหว่แบบ PS VITA ให้ได้ Copy จะไม่หลุดออกมาแน่นอน ไม่งั้น ป่านี้ VITA โดน Hack ไปนานแล้ว สงสัย ระบบป้องกันดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 17th December 2015 เมื่อ 15:37

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    เอือมมมม จะว่ายังดีละ แต่ก็เก่งอยู่นะ = =

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ส่อเค้าว่าอาจเล่นเถื่อนได้ในไม่ช้า
    แต่ไม่อยากให้แฮคได้เลยนะ เล่นเถื่อนกันมาเยอะ เล่นแท้กันบ้างเถอะ
    ขอสนับสนุนของแท้ด้วยคน มันเป็นคุณค่าทางจิตใจนะ ทุกวันนี้เวลาซื้อแผ่นแท้ มันภูมิใจนะแล้วแบบ อยากเล่นกับมันเต็มที่ ถ้าคนไทยเราหันมาคิดแบบนี้ได้ อนาคตวงการเกมคงก้าวกระโดดแน่นอนครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nuribig26202 อ่านกระทู้
    ขอสนับสนุนของแท้ด้วยคน มันเป็นคุณค่าทางจิตใจนะ ทุกวันนี้เวลาซื้อแผ่นแท้ มันภูมิใจนะแล้วแบบ อยากเล่นกับมันเต็มที่ ถ้าคนไทยเราหันมาคิดแบบนี้ได้ อนาคตวงการเกมคงก้าวกระโดดแน่นอนครับ
    แค่ คำว่าเกม Thailand ก็เห้นว่าไร้สาระ แล้วครับ เน้นของ ฟรี ของถูก ล้วนๆ พอเจอไรแพงหน่อย หรือ ลำบากหน่อย

ก็จะใช้ ตรรกะ ไม่มีตัง เปลือง จน ไร้สาระ !!!!!!!!

ทุกวันนี้ประเทศไทย ถึง มีแต่ โจร ขโมย ทุกวัน!!!! ปัญหา ประเทศ ก็แก้ ไม่ได้ กฏหมายก็ ปยอ คิดล่ะปวดหัว อยุ่ใน โลก ส่วนตัว ดีที่สุด

Thailand กะลาครอบ ONLY = ไม่เคยเปิดใจรับไรทั้งนั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 17th December 2015 เมื่อ 16:31

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    สนับสนุน ของแท้ดีที่สุดแล้วครับ ผมก็สนับสนุนอยู่

แต่ที่ผมอ่านข่าวดูมันไม่ได้ แฮกเพื่อนจะให้เล่นเถื่อนนะครับ แต่แค่เขาแฮกเพื่อดูความสามารถ ของทีมแฮกดูว่าเขาสามารถ แฮก ps4 ได้ก็เท่านั้นครับ ในเนื้อหาข่าวเขาว่ามางั้นนะ ลองอ่า่นดีๆ

และในข่าว ps4 รุ่น 1.76 ขึ้นไปก็ไม่สามารถ แฮกได้ เพราะเขาอุดช่องโหว่แล้ว

บางที่ sony อาจจะแฮกของตัวเองก็ได้เพื่อเช็คความสารมถ ของเครื่องว่า ป้องกันแฮกเกอร์ได้ระดับไหน ก็เป็นได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 17th December 2015 เมื่อ 17:01

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ขนาดผมมี ps4 ไม่เคยเติม plus เพื่อไปเล่นออนไลน์ เห็นข่าวยังไม่ดีใจเลย

สำหรับผม ps4 แค่จัดมาเล่น exclusive ไม่ต้อง multiplay ก็คุ้มละ จัดมือ 2 มารีบเคลียแล้วปล่อย เก็บเฉพาะเกมส์

ที่ชอบจริงๆ ค่าเกมส์ตอนนี้ก็เสียไปไม่กี่พัน

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    เครื่อง PS4 ที่ขายอยู่ปัจจุบัน เป็นเครื่องที่ขายราคา "ขาดทุน" ครับ เพราะทาง Sony จะเอากำไรจากที่ขายเกมได้

ถ้า PS4 เล่นเถื่อนได้ Sony ก็... RIP

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    แฮกได้ก็เท่านั้น ยุคนี้มันต้องของแท้เท่านั้นครับ มันถึงจะมีคุณค่าทางจิตใจ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    -เก่งมากครับ ขอชม Hacker ก่อนครับ
    -แต่กว่าจะสำเร็จถึงเฟิร์มแวร์รุ่นปัจจุบันเค้าใช้กัน ป่านนั้นผมจะอายุเท่าไหร่แล้วครับ ป่านนั้นคง Ps10 แล้วมั้ง 55555
    -เรื่องของแท้ ของปลอม ผมว่ายังไงของแท้มันก็น่าสะสมมากกว่าครับ ของปลอมมีมาก็ดีนะครับเอาไว้ลองดูว่าชอบรึเปล่า (พวกที่ดราม่าเยอะๆ สงสัยจะมีของแท้กันหมดแล้ว กลัวน้อยหน้า 55555)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย basskikuman : 17th December 2015 เมื่อ 22:10

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    โทษนะครับ อย่าหาว่าผมจับผิดเลยแต่ "Jailbreak" ครับ เห็นแล้วมันหงุดหงิดไม่มีใครท้วง

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อะไรยังไงไม่รู้ ผมไม่มี ps4 เฉยๆ อ่ะ ฮ่าๆ !!

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    คือหลายคนอาจจะไม่รู้นะครับ บางทีพวกนี้ก็แฮ็ค ไม่ได้เพื่ออยากเล่นฟรี แต่เพื่ออุดช่องโหว่ของระบบ
    ยิ่งแฮ็คได้ ระบบก็ยิ่งแข็งแรง

กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    คิดดีๆ อาจเป็นทีมแฮ็คที่โซนี่จ้างมาเพื่อทดสอบระบบความปลอดภัยก็ได้ ถ้าไม่ใช่ระบบคงเจ้งไปแล้ว

Tags for this Thread