ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

ขอตั้งคำถามกลับต่อสังคม

ขอตั้งคำถามกลับ

ถ้าคุณโพสข้อความตามปกติแล้วมีคนมาหาว่าเกรียนป่วนบอร์ด แล้วก็ยกไปเปรียบเทียบกันคนโน้นคนนี้ คุณจะรู้สึกเช่นไร และจะแก้ไขปัญหาอย่างไร

ไม่อยากจะเป็นตัวประหลาดของสังคม แต่สำนวนมันเป็นแบบนี้เอง อยากถามว่าใครจะช่วยเราได้บ้าง คือเราไม่ได้มีเจตนาไม่ดีอะไรเลย

ถ้าการสื่อสารมีข้อผิดพลาด ก็ไม่อาจจะที่จะทำให้ผู้รับสารเข้าใจในเจตนาของผู้ส่งสารได้ เจตนาจึงเป็นสิ่งที่ไม่สามารถจะพิสูจน์ได้

หนูสาบานได้ว่าในทุกโพสของหนูมีเจตนาบริสุทธ์ค่ะ แต่หนูอาจจะเขียนบางอย่างไม่ครบ/พิมพ์ตก/ลืม ไป

แต่หนูสาบานได้ว่าหนูไม่มีเจตนาเรียกร้องความสนใจเลยนะคะ

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    สำหรับคำถามนี้ผมบอกได้เลยรอดูคนต่อไปตอบ

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    สำหรับผมนะ ก็ ฮาไป+อยากรู้ไป ว่าคุณต้องการอะไร ในบอร์ด JKG มีคนเยอะมีทั้งดีและร้ายปนกันอยู่
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    680
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ถ้ามันไม่ได้เป็นความจริงก็ไม่ควร แคร์

แต่ถ้า แคร์ นะ

จากที่ อ่านมาเห็น 2 เรื่อง เกรียน กับ ป่วนบอร์ด

1.เกรียน เรื่องนี้ คงหาคำตอบไม่ได้ หรอกว่า ข้อความไหน เกรียน หรือไม่
    แต่
    2.ป่วนบอร์ด คุณคงโพสไปในแนวเชิงลบ ถ้า คุณแคร์ ก็อย่า โพสข้อความ เชิงลบ ควรโพส เชิง บวก หรือ ถ้าโพสเชิงบวกไม่ได้ก็ ไม่ต้องโพส

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ปล่อยมันไป ร้อยพ่อพันแม่ จะไปสนมันทำไม คิดมาก ไปเปิดโป๊ดูสบายใจกว่า เอ้ย!!! ไปเล่นเกม GTA 5 สนุกกว่า
    PachkitHouse สนใจห้องติดต่อ 053-814759 ต่อ 0 ติดต่อที่พักกับผมได้ราคาพิเศษครับ
    ปล.ที่ทำงานผมเองครับ ถ้ามาพักเชียงใหม่ฝากด้วยน่ะครับ

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    โรคจิตเภทแบบ เรื้อรัง ปรึกษากรมสุขภาพจิต โทร 02-437-7061 (ในเวลาราชการ) ครับผม

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ผมจะไม่ขอออกความคิดเห็นใด ๆ ทั้งนั้น เพราะสิ่งที่คุณโพสมา ผมไม่ค่อยเข้าใจ ผมเลยไม่อยากจะพูดอะไรหรือคอมเม้นอะไรให้มันยาวเหยียดเพื่อที่คุณและเพื่อน ๆ จะได้ไม่ต้องสับสนและอ่านคอมเม้นของผม เอาเป็นว่าผมไม่ออกความคิดเห็นน่ะครับ ไปก่อนนะครับผมไม่ค่อยมีเวลาพูดหรือเม้นอะไรเยอะแยะหวังว่าเข้าใจน่ะครับ ผมพูดจริง ๆ น่ะครับว่าไม่อยากคอมเม้นอะไรยาว ๆ แต่ที่ผมเม้นยาว ๆ มันก็ไม่ได้ทำให้ผมเม้นยาวหรอก เพราะที่ผมไม่อยากเม้นยาวเพราะผมเม้นไม่ยาว แต่ถ้าผมเม้นยาวผมก็เม้นไม่ยาวมากหรอกครับ ผมเลยไม่อยากที่จะเม้นยาวเพราะเดี๋ยวถ้าเม้นยาวเดี๋ยวมันยาวไปอีก งั้นผมคงต้องไม่เม้นยาวน่ะครับเพราะผมไม่อยากจะเม้นยาว.....ผมจะไม่ขอออกความคิดเห็นใด ๆ ทั้งนั้น เพราะสิ่งที่คุณโพสมา ผมไม่ค่อยเข้าใจ ผมเลยไม่อยากจะพูดอะไรหรือคอมเม้นอะไรให้มันยาวเหยียดเพื่อที่คุณและเพื่อน ๆ จะได้ไม่ต้องสับสนและอ่านคอมเม้นของผม เอาเป็นว่าผมไม่ออกความคิดเห็นน่ะครับ ไปก่อนนะครับผมไม่ค่อยมีเวลาพูดหรือเม้นอะไรเยอะแยะหวังว่าเข้าใจน่ะครับ ผมพูดจริง ๆ น่ะครับว่าไม่อยากคอมเม้นอะไรยาว ๆ แต่ที่ผมเม้นยาว ๆ มันก็ไม่ได้ทำให้ผมเม้นยาวหรอก เพราะที่ผมไม่อยากเม้นยาวเพราะผมเม้นไม่ยาว แต่ถ้าผมเม้นยาวผมก็เม้นไม่ยาวมากหรอกครับ ผมเลยไม่อยากที่จะเม้นยาวเพราะเดี๋ยวถ้าเม้นยาวเดี๋ยวมันยาวไปอีก งั้นผมคงต้องไม่เม้นยาวน่ะครับเพราะผมไม่อยากจะเม้นยาว.....ผมจะไม่ขอออกความคิดเห็นใด ๆ ทั้งนั้น เพราะสิ่งที่คุณโพสมา ผมไม่ค่อยเข้าใจ ผมเลยไม่อยากจะพูดอะไรหรือคอมเม้นอะไรให้มันยาวเหยียดเพื่อที่คุณและเพื่อน ๆ จะได้ไม่ต้องสับสนและอ่านคอมเม้นของผม เอาเป็นว่าผมไม่ออกความคิดเห็นน่ะครับ ไปก่อนนะครับผมไม่ค่อยมีเวลาพูดหรือเม้นอะไรเยอะแยะหวังว่าเข้าใจน่ะครับ ผมพูดจริง ๆ น่ะครับว่าไม่อยากคอมเม้นอะไรยาว ๆ แต่ที่ผมเม้นยาว ๆ มันก็ไม่ได้ทำให้ผมเม้นยาวหรอก เพราะที่ผมไม่อยากเม้นยาวเพราะผมเม้นไม่ยาว แต่ถ้าผมเม้นยาวผมก็เม้นไม่ยาวมากหรอกครับ ผมเลยไม่อยากที่จะเม้นยาวเพราะเดี๋ยวถ้าเม้นยาวเดี๋ยวมันยาวไปอีก งั้นผมคงต้องไม่เม้นยาวนะ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    797
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ผมว่าที่คุณโพสก็ไม่ใช่เชิงปกติเท่าไรนะ ในบอร์ดมันก็มีคนโพสแนวนี้กันไม่เยอะหรอก
    สรุปคือ มันแปลกไงล้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anakinjedi : 18th March 2016 เมื่อ 19:39

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    3
    ปกติของคุณ ปกติของผม ปกติของคนอื่น ผมไม่ได้มองว่าคุณเป็นตัวประหลาด
    ไม่มีใครมองหรอก แค่บางอย่างที่โพส มันก็ไม่จำเป็นก็ได้มั้ง บางเรื่องโพสก็ไม่ว่าไร
    เอาแค่พอหอมปากหอมคอ บางอย่างที่มีในบ้านเขา แต่ไม่มีในบ้านเรา มันก็ต้องยอมรับครับ
    เพราะจะให้คนเปลี่ยนไปมันต้องใช้เวลา (โคตรนาน ) เห็นคุณชอบญี่ปุ่น ผมกำลังเก็บตังอยู่ไปพร้อมผมเลยปะละ
    เดี๋ยวผมจะพาไปเที่ยวกินอาหาร อร่อย สาวสวยๆ ย่านอนิเมะ แล้วเราสองคนก็จะกอดกันบน ภูเขา
    ที่มีวิวสวยๆ แล้วบอกรักกัน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    กุบอกเอ็งไปหาจิตแพทย์ แนะนำมีตังไปหาหมอเอกชนเลย อาการเอ็งหนักมากนะ ไปหาแล้วอย่าลืมกินยาด้วย Sertraline(ผลข้างเคียงเยอะผมกิน Pristiq กะ risperdalแทน อาจแค่ปวดหัวนิดหน่อย แต่ยามันทำให้เสื่อมสมถนะทางเพศระวังให้ดี) กินซะแก้ซึมเศร้า แก้ฟุ้งซ่าน แก้มโน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    ลืมตาตื่นขึ้นมาแล้วฮะ บางคอมเม้นท์ ก็เล่นซะเจ็บ หลายคอมเม้นท์ ก็เล่นเอาซาบซึ้งเลย

รู้สึกช่วงที่เสียที่สุด ก็คือช่วงที่โพสข้อความเหมือนคนไม่มีอะไรจะเสียเลยนี้แหละ แต่เราก็รู้สึกเก็บกดกับปัญหาสังคม เราถึงได้โพสอะไรออกไปแบบนั้น

แล้วเราก็ต้องการที่จะพลิกประเทศชาติและสังคมนี้ด้วย ความจริงหนูเป็นคนต่อต้านสังคมนะ แต่ก็เพราะเจอปัญหารุมเร้าแหละ ถึงได้เป็นแบบนั้น

หนักสุดก็ช่วงปีสองปีที่แล้ว ช่วงนั้นเราเจอเรื่องราวหลายๆ อย่างในชีวิตจริงจึงต้องวาดฝันเพื่อหาสิ่งใหม่ๆ และก็เอาฝันที่วาดมาๆ โพสให้เสพให้อ่านกัน

ก็พอจะคิดได้อยู่หรอกนะว่ามีคนไม่พอใจ แต่ก็โพสต่อเพื่อกู้ชื่อเสียงตัวเอง แต่เหมือนเล่นการพนัน เมื่อเสียไปก็เล่นต่อเพื่อให้ได้ทุนคืน แต่ยิ่งตั้งกระทู้ก็ยิ่งเสียไปข้างหน้า

ตาสว่างแล้วรู้สึกละอายที่จะโพสข้อความต่อไปแล้ว

ส่วนเรื่องหาจิตแพทย์คงไม่ต้องหรอกมั้งฮะ เพราะแค่ลืมตาขึ้นมาทุกอย่างก็หายไปแล้ว ไม่ได้เห็นภาพหลอนอะไรทั้งนั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 18th March 2016 เมื่อ 20:13

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้
    ลืมตาตื่นขึ้นมาแล้วฮะ บางคอมเม้นท์ ก็เล่นซะเจ็บ หลายคอมเม้นท์ ก็เล่นเอาซาบซึ้งเลย

รู้สึกช่วงที่เสียที่สุด ก็คือช่วงที่โพสข้อความเหมือนคนไม่มีอะไรจะเสียเลยนี้แหละ แต่เราก็รู้สึกเก็บกดกับปัญหาสังคม เราถึงได้โพสอะไรออกไปแบบนั้น

แล้วเราก็ต้องการที่จะพลิกประเทศชาติและสังคมนี้ด้วย ความจริงหนูเป็นคนต่อต้านสังคมนะ แต่ก็เพราะเจอปัญหารุมเร้าแหละ ถึงได้เป็นแบบนั้น

หนักสุดก็ช่วงปีสองปีที่แล้ว ช่วงนั้นเราเจอเรื่องราวหลายๆ อย่างในชีวิตจริงจึงต้องวาดฝันเพื่อหาสิ่งใหม่ๆ และก็เอาฝันที่วาดมาๆ โพสให้เสพให้อ่านกัน

ก็พอจะคิดได้อยู่หรอกนะว่ามีคนไม่พอใจ แต่ก็โพสต่อเพื่อกู้ชื่อเสียงตัวเอง แต่เหมือนเล่นการพนัน เมื่อเสียไปก็เล่นต่อเพื่อให้ได้ทุนคืน แต่ยิ่งตั้งกระทู้ก็ยิ่งเสียไปข้างหน้า

ตาสว่างแล้วรู้สึกละอายที่จะโพสข้อความต่อไปแล้ว

ส่วนเรื่องหาจิตแพทย์คงไม่ต้องหรอกมั้งฮะ เพราะแค่ลืมตาขึ้นมาทุกอย่างก็หายไปแล้ว ไม่ได้เห็นภาพหลอนอะไรทั้งนั้น
    เราก็ต้องการที่จะพลิกประเทศชาติและสังคมนี้ด้วย
    ช่องทางอื่นที่เป็นไปได้มันมีครับ แต่ที่คุณมาเวิ่นเว้อทุกวันในบอร์ดนั้น มันช่วยอะไรประเทศชาติไม่ได้เลย ใครๆเขาถึงมองว่าคุณมีอาการทางจิตอ่อนๆไง
    ออกไปมองรอบๆบ้าน เจอขยะก็เอาไปทิ้ง หาเมล็ดต้นไม้มาปลูก หมั่นรดน้ำพรวนดิน สังคมจะดีมันเริ่มกันตรงนี้ ไม่ใช่ในบอร์ดเกมส์

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    ในสังคมมันก็มีทั้งคนชอบและคนไม่ชอบปะปนกันไปครับ เรื่องนิสัย ความชอบ และความคิดเห็นส่วนตัวแต่ละคนจะไปบังคับเขาก็คงยาก

แต่ส่วนตัวผม ถึงกระทู้ของคุณจะไร้สาระ แต่อ่านกระทู้ของคุณแล้วมันตลกอ่ะ มันขำคลายเครียดดี ส่วนใครที่ด่าคุณก็อย่าเก็บมาคิดครับ

อันที่จริงผมก็เห็นบางคนมองว่าเป็นสีสันของบอร์ด รวมถึงผมด้วย ผมก็ชอบ ซึ่งก็เห็นมีไม่น้อยคนนะครับที่ชอบอ่านกระทู้ของคุณและยังมองกระทู้ของคุณเป็นเรื่องฮาสนุกๆคลายเครียดอีกด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย =Galaxy Ag=Z : 18th March 2016 เมื่อ 21:11

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    อันนี้ผมเเค่คิดเล่นๆนะ ที่บอกว่า ไม่ได้เห็นภาพหลอนอะไรทั้งนั้น ผมก็ไม่แปลกใจหรอก
    เเต่แปลกใจคือรูปการ์ตูน คือ Yuki Takeya ซึ่งมีอาการเห็นภาพหลอน เเละใช้ชีวิตอย่างปรกติเจ้าตัวก็เข้าใจว่าตัวเองไม่ได้หลอน
    หรือคุณบอกสื่อเป็นในในว่ายังหลอนอยู่ เอาเข้าจริงคุณก็เปลี่ยนรูปหลายรูปผมเข้าใจ เเต่มันบังเอิญไปใหม (คุณจะเล่นหักมุมหรอ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NNP9MR : 18th March 2016 เมื่อ 21:15

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    3
    ลองไปสิงบอร์ด พี่เสก ดูครับมันจะช่วยคุณได้เยอะมากๆ เพราะบอร์ดนี้จุดประสงค์หลักๆ ก็ตามชื่อบอร์ดครับ jokergame
    บอร์ดดริฟยินดีต้อนรับคุณเสมอในเรื่องปัญหาสังคมต่างๆ โพสมีสาระก็เยอะ โพสไรสาระนี่โคตรเยอะ มีอะไรดีๆ ก็มาแชร์ได้ที่นี่ อยากระบายก็แนะนำไปบอร์ดดริฟจะดีกว่านะครับที่รัก

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    ปล่อยคนที่ใช้คำหรือประโยคๆ ใดๆที่ไม่มีสาระหรือต้องการจะล้อเลียนเราไป และให้ความสนใจแก่ผู้ที่แสดงความคิดเห็นที่ดี
    และมีประโยชน์แทน
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    John cena ตึด ตือ ตึด ดือ~~~~~

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    เราอยากให้นายไปหาหมอจริงๆนะ คือไปหาจิตแพทย์นี้ไม่ใช้ต้องบ้าต้องหลอนอะไรนะ มีเรื่องกังวลเรื่องไม่สบายใจอะไรก็ไปคุยไปปรึกษาได้

ป.ล.เรื่องสื่อสารกับคนอื่นไม่ค่อยได้เนี่ย ลองพวกสถาบันปรับบุคลิกภาพอะไรพวกนี้ดูก็ดีนะ

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    เค้าาเป็น เพศอะใรครับ ญ ช หรืออะใร

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ning445 อ่านกระทู้
    เค้าาเป็น เพศอะใรครับ ญ ช หรืออะใร
    นั่นคือเรา จะมาหาคำตอบกันช่วงหน้านะ ครับ ช่วงนี้ช่วงล่าท้าผี
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    มันเป็นตัวผู้คับ ไปหาข้อมูลเพิ่มเติมมาเอ็งอะใช่เลย ออทิสติกแน่นอน

ปล.ออทิสติกกะแอสเพอร์เกอร์ อย่างเดียวกัน ง่ายๆพวกมีปัญหาการเข้าสังคม ชอบอะไรอย่างหนึ่งมาก ง่ายๆสั้นๆโอทาคุ

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    555555555555555555+ มีอาการทางตะหมอง

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    การเป็นคนแปลกประหลาด ไม่ได้หมายความว่าคุณเป็นคนไม่ดี
    ถ้าคิดว่าไม่ได้ทำอะไรผิด แค่คำพูดคนอื่น อย่าใส่ใจ

ปล. บางกระทู้ที่หมายถึงโรคอ้ะ ผมว่าอันนั้นเขาไม่มีเจตนาว่าร้ายนะ เขาเป็นห่วง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pamzar5546 : 19th March 2016 เมื่อ 17:01

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

WALK TO DIE
    กล่าวขอบคุณ
    2,979
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    สิ่งที่คุณโพสอยู่ทุกวี่วันมันไม่ได้ทำให้สังคมดีขึ้นเลย ถ้าตั้งใจจริงลงมือทำอะไรสักอย่างที่มันเป็นประโยชน์ แล้วค่อยเอามาบอกกล่าวคนอื่นเขาก็ได้ครับ แบบนี้มันไม่ต่างอะไรจากการวาดวิมานในอากาศ
    a question that sometimes drives me crazy am i or are the others crazy

กล่าวขอบคุณ
    1,752
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    ผมชอบคุณนะครับชอบมากด้วย เวลาคุณโพสต์นี่ผมชอบไปอ่านนะ ไม่เข้าใจหรอก แต่เพราะไม่เข้าใจก็เลยชอบ ไม่คิดด้วยว่าคุณโรคจิตหรือมีปัญหาทางจิต ผมว่าคุณน่าสนใจดจริงๆครับ ถ้าคุณเป็นอย่างนั้นจริงๆอะนะ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: