ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 914

เปลี่ยนการ์ดจอโน๊ตบุ๊ค

การ์ดจอโน๊ตบุ๊ค เค้ารับเปลี่ยนไหมครับราคาเท่าไรครับ เครื่องผม msi gt630m อยากเปลี่ยน เป็นgtx 980

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    Notebook ส่วนมาก จะไม่ได้รับการออกแบบมาเพื่อให้สามารถเปลี่ยนการ์ดจอได้ครับ ยกเว้นเปลี่ยนเป็นเป็นรุ่นเดียวกัน ในกรณีที่ตัวเดิมพัง
    หรือตัวที่ออกแบบมาเพื่อเปลียนการ์ดจอ ซึ่ง Notebook พวกที่สามารถเปลี่ยนการ์ดจอได้นั้นแพงมากครับ

แต่จากที่ดู gt630m นั้น คงเป็นเครื่องธรรมดา แน่นอนว่าไม่สามารถเปลี่ยนการ์ดจอได้ครับ นอกจากจะซื้อเครื่องใหม่ !!

หากข้อมูลผิดพลาดขออภัยด้วยครับ
    ข่าวการเปิดสอบงานราชการ เอกชน หนังสือแนวข้อสอบ
    ความรู้ทั่วไปของหน่วยงานต่างๆแจกฟรี https://goo.gl/9fVxbx

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    gtx980 นี่มันของ pc ไม่ใช่เหรอครับ
    ส่วนโน๊ตบุ้คจะมี m ต่อท้ายนะ
    แต่ก็ตามที่เรปบนบอกนั้นแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    โน๊ตบุ๊คส่วนมากๆเลย ชิปแสดงผลจะถูกยึดติดอยู่กับบอร์ดครับ อยากได้การ์ดจอตัวใหมา ซื้อใหม่ง่ายกว่าครับเพราะมันเปลี่ยนไม่ได้ แต่ก็ซึ่งตามที่ คห1 บอกมีแค่รุ่นแพงๆเท่านั้นถึงจะเปลี่ยนได้ซึ่งมีให้เหนไม่เท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manhantun01 อ่านกระทู้
    gtx980 นี่มันของ pc ไม่ใช่เหรอครับ
    ส่วนโน๊ตบุ้คจะมี m ต่อท้ายนะ
    แต่ก็ตามที่เรปบนบอกนั้นแหละครับ
    มีนะ ชิพ 980 ใน notebook สเปคเหมือนของ pc เลย แต่ราคาเกินเอิ้ม 100k+ พร้อมเครื่อง เฉพาะชิพน่าจะประมาณ 30-40k

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    โน๊ตบุ๊กเดี๋ยวนี้ไม่แพงแล้วนะครับ GTXก็นำมาใส่แล้ว ผมซื้อมา30kได้สเป๊กถือว่าแรงพอควรเลยนะ
    i7เจนหก ใส่แรม8รุ่นนี้cpuรองรับddr4แบบตั้งโต๊ะด้วยเลยเพิ่มไปอีก8เป็น16แรงพอเลย ที่จริงถ้าเพิ่มเป็น35kจะได้gtx980
    แต่เทียบๆดูแล้ว950ก็ไม่ได้ขี้เหร่มากนักแถมประหยัดไฟเครื่องไม่ร้อน เเนะนำถ้าซื้อโน๊ตบุ๊กเน้นการ์ดจอแรงๆไปเลยจะได้ไม่มาเสียใจภายหลัง

เล่นเกมถือว่าปรับ1900ไฮยังได้เลย แต่ผมไม่เสพกราฟฟิคชอบลื่นๆ เอาแต่1600นอมอลภาพก็สวยดี
    เครื่องไม่ร้อนมากใช้พัดลมช่วย พอดีเล่นกับเพื่อนนอกสถานที่บ่อยเลยจำเป็นต้องซื้อแลปท๊อป แต่ก็เล่นเกมไม่ผิดหวัง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shine15599 : 4th May 2016 เมื่อ 16:35