ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 209

ช่วยแก้ปัญหา Internet ให้ผมทีครับ

เครื่องผมเป็น PC นะครับ แล้วซื้อตัวต่อ Wireless USB มาอ่ะครับ ของ TP-LINK Model TL-WN725N

คือแบบว่าตอนผมยังไม่ได้ต่อไวไฟนั้นเน็ตก็ปกติดีครับ แต่พอผมต่อเท่านั้นแหละครับ แลคทั้งบ้าน

พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ คือผมงงมาก ไม่ว่าจะลองเปลี่ยนช่อง USB ลองดู หรือลบ Network Adapter ก็ไม่หายอ่ะครับ

พอจะมีคนที่รู้สาเหตุบ้างไหมครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6

นอกเรื่องแปป ทำไมไม่ซื้อ TP Link แบบนี้มาละครับ ดีกว่าเยอะ มีเสา ไม่แนะนำให้ไปซื้อพวก หัวเสียบ USB เล็กๆแบบนั้น

ใช้แบบมีเสาดีกว่า รับสัญญาญดีกว่า และ ทนทาน ไม่ร้อนด้วย สัญญาญไม่ตก พวก USB TL-WN725N เล็กๆแบบนั้น ใช้ไปสักระยะ มันร้อน และ ทำให้ รับสัญญาญ ตก แถมรับไม่ได้ไกล

ปล พวก TP link แบบมีเสา ตามรูปบน 399บาท เองครับ แล้วแต่ยี่ห้อ ผมซื้อมา 399บาท ตามแฟชั่น พันทิป ใช้ดีด้วย แต่ถ้าไม่ใช่ ตามห้างพันทิป แฟชั่น ราคาอาจอยุ่ที่ 420 บาท
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 11th June 2016 เมื่อ 14:52

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ตามเรปบนเลยครับผมก็ใช้แบบนี้อยู่ ที่บ้านผมก็มีปัญหาเดินสายยากเลยต้องซื้อแบบข้างบนโพสเลย ใช้ดีกว่าแบบไม่มีเสาตัวเล็กๆเยอะแถมไม่แพงด้วย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณที่แนะนำครับ คราวหลังจะไม่ซื้อของถูกอีกแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ easyeasy22 อ่านกระทู้
    ตามเรปบนเลยครับผมก็ใช้แบบนี้อยู่ ที่บ้านผมก็มีปัญหาเดินสายยากเลยต้องซื้อแบบข้างบนโพสเลย ใช้ดีกว่าแบบไม่มีเสาตัวเล็กๆเยอะแถมไม่แพงด้วย
    ผมเข้าใจครับว่าตัวนี้ไม่ดี แต่ว่าผมแค่สงสัยทำไมคนอื่นแลคไปด้วยอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    ใคร load bit ป่าว Wifi มันวิ่ง 65 mb Lan วิ่ง 100 มันก็ lac เป็น ธรรมดา

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ merisa อ่านกระทู้
    ใคร load bit ป่าว Wifi มันวิ่ง 65 mb Lan วิ่ง 100 มันก็ lac เป็น ธรรมดา
    ไม่มีหรอกครับ มันจะแลคตอนที่ผมเชื่อมต่อเข้าไปครับ ก่อนที่ผมจะต่อคนอื่นเล่นปกติดี พอผมต่อเท่านั้นแหละ แลคเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    เท่าที่ผมเดาอาการนะครับ ไม่มันใจในข้อมูล100% แต่คงอาการประมาณนี้

ที่แลค น่าจะเกิดมาจากการ ที่ Wireless USB ทำการขอ ip หรือส่งข้อมูล ไปยังRouter ซ้ำๆหลายๆรอบทำให้เกิดการ ส่งข้อมูลกลับไปกลับมา ระหว่าง Router กับWireless USB มีจำนวนมากเกินไป จึงทำให้เกิดอาการแลค

ผมเคยเจออาการประมาณนี้มาเหมือนกัน ต้อนผมเซต access point ใหม่ๆ เอา access point ไปเชื่อม wifi ของ Router ตัวหลักที่บ้านเพื่อขยายสัญญาณwifi ปรากฎว่าเน็ตล้มทั้งบ้านเลย 55555 แล้วพอเช็คดูมีการส่งข้อมูลไปกลับระหว่างaccess pointกับRouter มากผิดปกติ ผมเลยเดาอาการว่าคงเป็นประมาณที่บอกไปอะครับ
    i7 960 @3.20 Ghz. + Asus Rampage iii Black Edition + G.SKILL DDR3 RAM 16GB (4GBX4) (2000Mhz) + ASUS EAH5970 + Cooler Master Silent Pro 1200W