ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 209

ลบรายชื่อเกมส่วนนี้ยังไงครับ

เหมือนผมจะเคยลบได้ แต่ตอนนี้หาไม่เจอละครับ ว่าจะให้เหลือแค่ดอทเอครับ
    ไม่ได้หมายถึงลบเกมนะครับ ลบรายชื่อเกมชอตคัทออก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GubA : 18th December 2016 เมื่อ 06:15

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    เข้า steam > เลือก library > คลิ๊กขวาเกมที่ต้องการลบ > เลือก delete local content...

ไม่ก็ลบจากโปรแกรมถอนการติดตั้งที่มีอยู่ในเครื่องก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    เข้า steam > เลือก library > คลิ๊กขวาเกมที่ต้องการลบ > เลือก delete local content...

ไม่ก็ลบจากโปรแกรมถอนการติดตั้งที่มีอยู่ในเครื่องก็ได้ครับ
    เกมพวกนี้ผมลบไปตั้งนานละครับ แต่มันยังไม่หายไปใหน
    แล้ว Library มันอยู่ใหนอ่ะครับ ผมหาไม่เจอ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GubA อ่านกระทู้
    เกมพวกนี้ผมลบไปตั้งนานละครับ แต่มันยังไม่หายไปใหน
    แล้ว Library มันอยู่ใหนอ่ะครับ ผมหาไม่เจอ
    ถ้าทำตามที่ข้างบนบอก เเค่นี้เกมก็ ลบเสร็จเรียบร้อยเเล้ว ถ้าเคยใช้สตีมจริงๆ น่าจะรู้นะครับ
    (เข้า>สตีม>เลือก>คลัง>กดคลิ๊กขวาที่เกม>หาคำว่าลบเนื้อหาภายในเครื่อง)
    [OS]:windows 8.1 pro [CPU]:Intel Core™ i3-6100 Processor [MB]:Asus H170M-E D3 [GPU]:ASUS STRIX GTX 960 DirectCU II OC [RAM]:12GB [Case]:Thermaltake H25

สมัครมากด Thanks
    กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    ผมว่าเขาหมายถึงจะลบรายชื่อเกมส์ที่โชว์บนทาสบาร์นะ - -

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Got.Jsha อ่านกระทู้
    ผมว่าเขาหมายถึงจะลบรายชื่อเกมส์ที่โชว์บนทาสบาร์นะ - -
    ใช่ครับ ลบรายชื่อเกม แบบนั่นหละครับ