ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853

Bloodstained : Ritual of the Night E3 Demo เกมจากผู้สร้าง Castlevania

ย้ำตัวโตๆว่าเป็นแค่ Demo นะครับ เป็น Demo ตัวเดียวกับที่ให้เล่นในงาน E3

รู้สึกว่าจะต้องเป็นคนที่ระดมทุนตอนเป็น Kickstarter ถึงจะได้ Demo ตัวนี้มาเล่น แต่ผมไปเจอตัว Demo นี้มาเลยเอามาให้ลอง ส่วนตัวเกมจริงๆจะออกมาให้เล่นปีหน้าครับ

Bloodstained: Ritual of the Night เป็นเกมแนวเดียวกับ Castlevania โดยมีคุณ Koji Igarashi หรือ IGA เป็นโปรดิวเซอร์ ซึ่งเขาคนนี้คือโปรดิวเซอร์เกมซีรีย์ Castlevania โดยเฉพาะภาค Symphony of the Night ที่ดังเป็นพลุแตกนั่นเอง

เล่นเอาขำๆครับ ตัวเกมยังไม่มีไรมาก แต่มีบอสให้สู้ สู้เสร็จก็จบ (แค่ Demo เอาไรมากพี่น้อง)

เหมือนจะใช้จอยได้นะครับ แต่ผมเล่นคีย์บอร์ด คนใช้คีย์บอร์ดอย่าถามผมว่าบังคับยังไง ผมก็ไม่รู้ 555 กดมั่วๆเอา แต่หลักๆก็ WSAD เดิน Spacebar กระโดด คลิกซ้ายโจมตี สรุปใช้จอยเถอะครับถ้ามี

ความรู้สึกหลังเล่น : กลิ่นอาย Castlevania มาเต็ม (แน่นอน) เพลงก็ได้คุณ Michiru Yamane นักแต่งเพลงประจำซีรีย์ Castlevania มาแต่งให้ ตัวละครก็ได้คุณ Ayami Kojima หนึ่งในผู้ออกแบบตัวละครใน Castlevania มาออกแบบให้อีกต่างหาก ตอนแรกผมคิดว่าน่าจะเหมือนเล่น Castlevania ภาค Symphony of the Night ที่ Alucard เป็นพระเอก แต่ไปๆมาๆผมว่าคล้ายภาค Aria of Sorrow มากกว่า เพราะมันมีการเก็บโซลจากศัตรูมาเพิ่มความสามารถด้วย (รูปหน้าปกเกมก็คล้ายๆกัน)

ลองเทียบหน้าปก Castlevania Aria of Sorrow กับ Bloodstained : Ritual of the Night

ลองเล่นได้เลยครับ แตกไฟล์แล้วเล่นได้เลย โหลด
    joker123

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อยากได้ demo เวอร์ชั่น ปี 2017 ด้วยครับ รบกวนหาให้หน่อย