ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Hybrid View

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    โปรดระวัง backdoor นะครับผมโดนไปแล้วพึ่งฟอแมทเครื่องทิ้งใหม่ๆเลยคือเหตุเกิดเมื่อคืนเปิดคอมทิ้งไว้แล้วสลับจอไปเล่น ps4 ( ผมใช้จอเดียวกับ pc ) นั่งเล่นไปสักพักเลยว่าจะสลับจอมาคอมเพื่อเช็คข้อมูลเกมหน่อย สลับมาเห็นเลยครับหน้าดาวโหลด teamview ค้างไว้แล้วเป็นตัวโปรแกรม teamview เปิดค้างไว้ ( ผมไม่ได้ลง teamview ) ซึ่งรู้เลยว่าคนบังคับเครื่องผมเข้ามาแล้วโหลด team view มาลงแล้วเปิด teamview อีกทีเอารหัสข้างในไปบังคับเครื่องผม ผมไม่รู้ตรงนี้ว่าทำไมถึงต้องโหลด teamview ซ้ำอีกครั้งทั้งๆที่มันคุมเครื่องผมได้แต่แรกแล้วที่หน้า desktop wallpaper เปลี่ยนเองเป็นรูปใครก็ไม่รู้ที่หน้า desktop ก็มีตัว install teamview ค้างไว้อยู่เลย

ผมเลยเข้าเว็บไมโครโซฟโหลดตัวลงวินโด้ลง flashdrive เลยครับระหว่างรอโหลดผมไม่กล้าพิมพาส หรือ พิมลอคอิน หรือ ลอคเอ้าเว็บไหนใดๆทั้งสิ้นเลยเพราะน่าจะโดน keylogger ไปด้วยขนาดโดนบังคับเครื่องเข้ามาแล้วจะโดนฝังอะไรไว้อีกก็ไม่รู้เลยฟอแมททันทีเลยครับ หลังจากฟอแมทอะไรเสร็จแล้วก็วางใจเลยลองไปเช็คต้นทางของตัวเซิพที่ให้โหลดกันอยู่นี่ฝรั่งก็บอกมันมี backdoor ฝังมาผมคิดว่าสาเหตุที่ผมโดนน่าจะเป็นจากนี่ละครับเพราะหลังจากลองโหลดวันที่ 17 ลองเล่นได้วันนึงรู้สึกว่าไม่มีอะไรดีสักอย่างดาเมจก็ไม่ตรง คำนวณก็ไม่ตรง AP เยอะขนาดนี้ยังตีมอนกากๆไม่เข้าก็เลยลบทิ้งหมดเลย พอมาวันที่ 19 ก็โดนดีเลยครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    Blog Entries
    1
    อันนี้เห็นด้วยครับ เพราะผมก็โดน ที่ Server ผมเองเช่นกัน แต่ของผมจะโดน lock ทั้งหมด ผมเปิดเล่นกับเพื่อน เปิดได้แค่ 3 วัน Teamview ก็โผล่มา
    แล้ว จะเข้าไปดู data ก็ปรากฏ ว่า Server ถูก lock ทุกไฟล์ เลย ต้องformat ใหม่ ไม่รู้ว่ามันโผล่มาจากไหน - -!!!
    GTX1080ti