ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ฟิัว~~~~~~~~~~~~~~
    กล่าวขอบคุณ
    7,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,087
    ผมฟังslipknotเพลงเดียวแล้วชอบพูดว่าGu rockแล้วจะทำไมหรอ
    ถ้าผมฟังA7Xทุกเพลง!!!!
    ปล.ดราม่ากลัวอะไรกันหนักหนาครับ มันก็แสดงความเห็นต่้าง ดราม่าแล้วเข้าใจกันก็มีเยอะแยะ
    ถ้ามีพวกกลัวดราม่า มาบอกว่าเฮ้ยเดียวดราม่า
    มันก็คือดราม่านั้นแหละ
    คิดมากกันจัง
    เฮ้อ......
    No Money . , . , . , . No Honey

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    จะแนวไรก็ช่างหัวมันเถอะ สำคัญที่เราเป็น มนุษย์ชาติเดี๋ยวกันก็พอ 555+

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 112

ชอบแบบนี้ไม่ต้องมีเสียงร้อง

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Ǥu Ja Pai Ħai Sud ₭ob ₣ah
    กล่าวขอบคุณ
    2,945
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,272
    อิอิเข้ามาดูคลิป
    —• ผม เพื่อน ตุ้ม •—

...
    กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    ไม่รู้ว่า จะ ดราม่า มั้ย แต่ ผม ฟังทุกแนวเพลง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เราเป็นร็อคก็ฟังได้ทุกแนวอะนะไม่เกี่ยงหรอกว่าชอบฟังเพลงไรแล้วแต่คนมันชอบอะนะ

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pone123 อ่านกระทู้
    ที่จริงแล้วพี่เบย์เขาไม่ได้เกลียดEMOทุกคนเหรอครับ เขาเกลียดพวกEMOที่ชอบทำตัวขวางโลกน่ะครับ
    ผมตลกกับข้อความนี้มากเลย...
    เกลียด EMO ที่ทำตัวขวางโลก
    แต่ถ้าไม่ใช่ EMO ถึงจะทำตัวขวางโลกก็ไม่เป็นไรงั้นเหรอ?
    คนขวางโลกมีเยอะแยะ มีทุกแนว และทำไมต้องมาจำเพาะที่ EMO ด้วยล่ะ
    เนี่ยแหละน้า ความซึนเดเระของคน
    คนเราทำอะไร มันรู้อยู่แก่ใจ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BaH Keyboardist
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 983
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    แต่ถ้าไม่ใช่ EMO ถึงจะทำตัวขวางโลกก็ไม่เป็นไรงั้นเหรอ?
    คนขวางโลกมีเยอะแยะ มีทุกแนว และทำไมต้องมาจำเพาะที่ EMO ด้วยล่ะ
    เนี่ยแหละน้า ความซึนเดเระของคน
    นั่นน่ะสิครับ ถูกต้องที่สุด คนทำอะไรก็รู้อยู่แก่ใจ ส่วนสาวกเก่าๆก็ลืมๆไป เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น
    วิจารณ์ไม่ว่า ดราม่ากระทู้บิน
    ก่อนพิมพ์ คิดไตร่ตรองให้ดี จะได้ไม่ทะเลาะกัน
    กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ผิดนิดหน่อยไม่ว่า แต่อย่าให้มันเกินไป คนเราผิดพลาดกันได้ ส่วนใครจะเตือนก็เตือนดีๆ อย่าไปแขวะ จะได้ไม่ทะเลาะกัน

กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 449
    ผมฟังทุกแนว ไม่แบ่งแยกกันหรอก

Fuckin' Nightmare !!!
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    ส่วนใหญ่ที่บอก Gu Rock ไรนั่น ส่วนใหญ่จะเป้นเด็กแว้น อะครับ โรงเรียนผมเยอะมาก จนเดี๋ยวนี้ไม่รู้ว่าเป็น Rock ตามกะแส หรือ Rock จริง แล้วครับ มันเป็นอย่างนี้แล้วจริงๆ

ปล. อย่าดราม่ากันเลยนะ
    Avenged Sevenfold

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้

ถูกต้อง มันก็พูดอ้างไปงั้นๆแหละครับ

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    1
    ผมชอบฟังเพลง Classic แนวเบาๆ อะ -3- โวกเวกโวยวาย ผมไม่ค่อยเท่าไหร่ - - ผมเป็นคนสบายๆดังปุยเมฆ -0-

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ผมฟัง ทุกแนว ตั้งแต่ jazz ยัน อภิมหา rock 555 Emo ก้อฟัง เพราะผมเป็นนักดนตรี เล่นได้ทุกแนววว อิ อิ อิ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ผมว่า เพลงอะ ฟังๆ ไปเถอะ เพลงแต่ละแนวให้อะไรกับคนฟังเยอะ เพียงแต่คนฟังจะรู้รึเปล่าเท่านั้นเอง 5555
    อีโม ผมชอบนะ
    ไอเพลง psychosocial นี่ มันส์ โคตร 5555
    เบื่อ gu rock เหมือนกัน ยิ่งนานวันเข้า ยิ่งเหมือนโรคระบาด
    เดินไปทางไหนก็เห็นเสื้อ gu rock .....
    บางคนอยู่ดีๆ ก็ตะโกน ว่า gu rock ... คิดดู บ้าถึงขนาด ถ่ายคลิป ตอนขี้อยู่แล้วตะโกน gu rock มาให้คนอื่นเขาดูอ่ะ ......
    งงกับมันจริงๆ...
    gu rock มันก็โอเคนะ แต่ไม่ค่อยชอบพวกตามกระแสเท่าไหร่อ่ะ.... น่ารำคาญโคตร
    linkinpark เป็นแนว นูเมทัลนะ ครับ อิ อิ อิ ....

Silence, My Brother
    Brixton,London,UK
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 489
    1
    ^ผมชอบฟังเพลงที่มีเสียงเพราะๆ (จะเรียกว่าเสียงดีก้ได้) - - โดยเสียงนี้ขึ้นอยู่กับการจัดเรียงฮาร์โมนิคของเสียง (A+F) ครับ [ฟิสิกส์]
    A=เสียงดัง-เสียงค่อย , F=เสียงทุ้ม-เสียงแหลม (ลงตัวมากกก!) //โดนถีบ
    ปล.ผมฟังทุกแนวแหละครับ เท่าที่ชอบนะ ไม่เกี่ยงเรื่องแนวเพลงหรอก
    คนน่ะเหมือนคน แต่คนไม่เหมือนกัน
    ใครจะ Rock จริงไม่จริงก็ปล่อยไปเถอะ ถ้าไม่จบมันก็เป็นปัญหาขึ้นมา(เหมือนตอนนี้)

หนุ่มน้อย'
    @ Studio เพื่อชีวิต'
    กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 809
    โอ้....ดราม่า

[ Underground. ]
    Chang Rai , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    นอกเรื่องนิดนึง

พูดตรงๆ ผมไม่ชอบเลย กระทู้ที่บอกว่า มีดราม่า แน่ๆ หรือติดเรท

ไม่ต้องบอกหรอกฮะ ผิดแล้ว mod ลบเอง

จะระแวงกันทำไม บอร์ดนี้เขามีไว้ให้คุยกันออกความคิดเห็นครับ

ผมก็เป็นเหมือน จขกท. อ่ะ ก็ชอบการแต่งตัวอีโม เรทโทร สวีท ผมก็ฟัง

หรือใครไม่เคยฟังบ้างเลยหละ

ผมรู้ว่าบางคนก็ชอบ แต่บางคนหมดความเป็นตัวเองกันหมดแล้ว

แท้จริงแล้วชอบ แต่พอกระแสชาวร็อคมา เลิกชอบแบบที่ตัวเองเคยฟังก็มีครับ

แค่นี้ก็ทำให้เห็นครับ ว่า คนเรามักจะตามกระแส

แล้วเสื้อลายตารางหมากฮอส ผมก็ยังใส่ ผมไม่เห็นได้ตัดอ้อยเลย ก็ยังมีการศึกษา

ไม่รู้ใช้ส่วนไหนมองเป็นตัดอ้อย หรือคนไทยส่วนใหญ่ เขามองคนโดยรวมๆ

เพลง rock metal พูดความจริง ผมก็ฟัง มันสะใจดี มันได้ระบาย แต่ผมไม่ได้บ้า

ไม่ได้จริงจังอะไรมากครับ ไม่ได้ตามกระแส และก็ไม่แสดงหรอกว่าเป็นชาวร็อค

ปล. จะ rock หรือไม่ rock มันอยู่ที่ใจ ไม่ใช่คำพูดหรือการตามกระแส
    ขอเน้นอีกซักรอบหน่อย ซิ !

ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    พอดีเป็นคอ metal อะคับ

ขอจัดอีกหนึ่ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SemIFaIL : 6th October 2011 เมื่อ 01:18

One Shot One Kill
    Samutprakarn :)
    กล่าวขอบคุณ
    518
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,582
    2
    เอ้ะ ! คุยอะไรกันเนี้ย ?? 5555
    ตูไม่ร๊อคแต่ชอบฟังเพลงร๊อค !!
    สไตล์ใครสไตล์มันครับไม่ผิดหรอกนะ แต่ผมว่าที่ผิดคงจะเป็นพวกที่ยึดหลักว่าสไตล์ของตัวเองดีที่สุดนั้นแหละนะ อีกพวกก็คงเป็นพวกแอบอ้างว่าตัวเองเป็นสาวกนู้นนี้นั้นอะนะ ฮ้าาา
    โอเคครับ จขกท.ไม่ต้องไปคิดมากคับ ถึง จขกท.จะอีโมแต่ก็ไม่ทำให้ใครเดือดร้อนซะหน่อย ของแบบนี้ไม่ตามกระแสไม่ตามคำพูดของคนอื่น มันขึ้นอยู่กับใจตัวเองนั้นแหละ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย disconnecter : 6th October 2011 เมื่อ 01:20

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    จะยึดถือว่าสไตล์ตัวเองดีที่สุดน่ะไม่ผิดหรอกครับ เพราะสไตล์มันต้องมาจากความพึงพอใจจากภายใน แล้วค่อยเป็นแรงขับสู่ภายนอก
    ถ้ากระบวนการไม่ใช่แบบนี้ เขาก็ไม่เรียกสไตล์ แต่เขาเรียกสตรีม(กระแส)คือแรงขับจากภายนอก เข้าสู่กระบวนการคิดภายใน(ซึ่งตรงข้ามกัน)
    แต่ที่ผิดน่ะคือพวกที่เอาบรรทัดฐานที่ตัวเองสร้างขึ้นมาเอง มาตัดสินคนอื่น
    ทั้งๆที่ไม่มีการพิสูจน์หรือยืนยันใดๆทั้งสิ้นว่าไอ้บรรทัดฐานที่ว่ามันไม่มีความ โน้มเอียง และมีความยุติธรรมพอต่อบุคคลอื่น

อาห์แล้วดราม่านี้จะจบลงอย่างไร ความยุติธรรมอยู่ที่ไหน สิ่งใดคือบรรทัดฐานสำหรับนักฟังเพลง
    โปรดติดตามต่อชาติหน้า 555+

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    Emo บางคนทำตัวขวางโลก

Heavy metal แท้ๆ ทำตัวขวางโลกหมดทุกคน ฮี่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    เบื่อพวกหัวเกรียนชอบพูดกกูร็อคตอนทำอะไรเกรียนไอ้พวกมันน่าถีบจริงทำร็อคเสื่อมเสีย

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ดนตรีก็คือดนตรีครับ

พวกร็อคปลอมๆก็อย่าไปสนเลย

ฟังแต่ Slipknot 2 - 3 เพลงมันก็บอกกูร็อคแล้ว อย่างที่พี่ออยว่าอะละ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ไอ้พวกนี้ ก็เหมือนกากเดนสังคมแหละครับ

ถามจริงๆ มีสักกี่คนจะรู้จักวงแบบนี้

The Black Dahlia Murder Carnifex Born Of Orisis Trivium As Blood Runs Black Chelsea Grin

พวกปากบอกกูร็อคๆ ไอวงที่ผมเอ่ยมา มันรู้จักสักวงรึเปล่าเหอะ
    SUDDEN FACE DOWN

ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    ฟังเพลงหนึ่งวงต้องฟังทั้งอะบั้ม