ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 28 จากทั้งหมด 39 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 18262728293038 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cablenumber1 อ่านกระทู้
    ลง Hidden คือทางออกที่ดีที่สุดแหละ
    ถ้าหาเงิน ผมแนะนำให้ไป White Tyrant Challenge ครับ ได้ 10k+ (ไม่ทำ mission เลย) ทุกครั้ง แถมมี 1 map แปปๆ จบ ค่อนข้างได้เงินไวมากครับ แถมมี mine เยอะกว่า hidden อีก แต่ถ้าอยากได้ เลเวล ไป hidden ดีกว่าครับได้ EXP เยอะกว่า แถมไม่แน่ๆ เล่นไปเล่นมาเก็บของไปเรื่อยๆ ได้ชุด Spiderlord อีกตะหาก (แล้วแต่นะครับ ^^)

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ถ้าเรียกโกเลมแล้วเปลี่ยนแมพมันจะยังอยู่ไม๊อะโกเลม

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมส่งคำขอเข้ากลุ่มในเฟสบุ๊คไปแล้วนะครับ อิอิ

IHS
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    มีวิธีสั่งโกเลมให้โจมตีไหม ??

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,218
    ใจมากครับบ

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ downloing อ่านกระทู้
    ถ้าเรียกโกเลมแล้วเปลี่ยนแมพมันจะยังอยู่ไม๊อะโกเลม
    ยังอยู่ครับ แค่คุณ F4 = Disappear มัน พอเปลี่ยน Map ก็แค่ กด F4 อีกครั้งมันจะกลายเป็นคำสั่ง Get Up ทำให้โกเลมกลับมาอีกครั้ง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popejohnpaul2011 อ่านกระทู้
    มีวิธีสั่งโกเลมให้โจมตีไหม ??
    lคือว่าถ้าเราเรียกโกเลมคำสั่งเวลาต้องการใช้งานโกเลม(ในกรณีที่เรียกมันออกมาแล้ว)คือ F1 = Attack(โจมตี) , F2 = Follow(เดินตามเรา) , F3 = Wait(รอ) , F4 = Disappear(ให้โกเลมหายไป)
    หากคุณ กด F4 ต้องการให้โกเลมหายไป เสร็จ โกเลมจะไม่หายหรือเสียเปล่าครับ เพราะคำสั่งเดิมจะเปลี่ยน F1,F2,F3 << จะไม่มีคำสั่ง แต่ F4 จะเป็น Get Up จะสามารถเรียกโกเลมกลับมาอีกครั้งครับ (ถ้าโกเลมยังไม่ตายนะครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sabermio : 6th October 2011 เมื่อ 20:28

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    เอ่อ ขอถามไรหน่อยครับ ดาบ กับ หอก ต่างกันอย่างไร

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mmmamon อ่านกระทู้
    เอ่อ ขอถามไรหน่อยครับ ดาบ กับ หอก ต่างกันอย่างไร
    อ่านนี่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bosz79 อ่านกระทู้
    thx คร้าบ

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ถามหน่อยคร้าบ

succubus emblem เนี่ย ดรอปยังไงครับ ต้อง break off ซัคคิวบัสอย่างเดียว หรือว่า ฆ่าดรอปธรรมดาครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ payback อ่านกระทู้
    ถามหน่อยคร้าบ

succubus emblem เนี่ย ดรอปยังไงครับ ต้อง break off ซัคคิวบัสอย่างเดียว หรือว่า ฆ่าดรอปธรรมดาครับ
    Rare Drop ครับ เลยแพง

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bosz79 อ่านกระทู้
    Rare Drop ครับ เลยแพง
    แล้วมันต้องทำ break off ไหมอ่ะครับ หรือว่า แค่ฆ่าปกติไม่จำเป้นต้อง เบรก ก็ดรอปได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ visitgak อ่านกระทู้
    ขอนิยามสั้นๆของแต่ละตัวละครหน่อยครับ เลือกไม่ถูกว่าจะเล่นตัวอะไร

Edit

ขอถามเพิ่มอีกคำถามนึงครับ ค่า ap หาได้จากไหนหรอครับ แล้วมีวิธีที่จะทำให้ได้มาเยอะๆไหมครับ
    นิยามแต่ละตัว ไม่รู้แหะ สำหรับผม
    lann นี่ ตัวทำคอมโบ ตัวลุย บุ๊บอสเดี่ยวๆได้ค่อนข้างจะดี (แต่ก็ต้องใช้ฝีมือด้วย) มีท่าโหดๆ เหมาะสำหรับเป้นตัวลุย ตัวเปิด ในตี้
    fiona นี่ ดูแล้ว เป้นตัวชน ไว้เป็นตัวตอด และก็ตัวล่อ ถึกสุด มีทริคในการเล่นเยอะ เล่นยากพอตัว ต้องใช้ฝีมือ พอสมควร
    evie นี่ มีหลายหน้าที่ ทั้งซัพพอร์ต แล้วก็ทำดาเมจไปด้วยในตัว ดีตรง ยิงเวทย์แรง โจมตีระยะไกลได้ แต่ว่า ถ้าโดนโจมตีทีล่ะก็ อ่วมเหมือนกัน
    karok นี่ไม่เคยเล่นแหะ

ap หาได้จากการลงดันตามด่านครับ ด่านนึงก็ได้ตามที่มันกำหรดไว้ แต่ว่า เมื่อเราลงครั้งนึง พอลงด่านเดิมครั้งต่อไป จำนวน ap ที่ได้จะลดลง ถ้าเล่นบ่อยๆ ค่า ap ที่ได้ในด่านนั้นอาจจะเหลือแค่ 5 วิธีที่ได้ดีสุดๆก็ เก้บ today ทูเดย์คือ เป็นเหมือนโบนัส ap ในแต่ละวัน ในวันนึงเกมจะสุ่ม ด่านมาให้เรา
    ถ้าเราไปเล่นในด่านที่มี ทูเดย์เราจะได้ ap จากด่านนั้นเต็มจำนวน ตามที่ด่านเคยมีครับ แบบว่า สมมุดด่านนี้เราเคยได้ 40 แต่เราเล่นบ่อยจนตอนนี้ได้แค่ 10 แต่พอ ด่านนี้เป้นทูเดย์
    เราไปเล่นก็จะได้ เต็ม 40

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มันขึ้น responses from server delay

เห็นเค้าบอกเปลี่ยนIP ก็เปลี่ยนแล้วนะ กดSTARTรัวๆ เปลี่ยนมา5-6อันละ แต่ละอันUSหมด

ตั้งแต่Pref10.0-4.0 ไม่ได้สักอัน ผมทำอะไรผิดป่าวหว่า

ที่set Proxycap ตรงไอพีที่บอกไม่ต้องหา หามาแล้ว ผมก็ไส่ตามนะ 127.0.0.1 port 1080** ผมใช้10803

แต่ทำไมไม่ได้หว่า หรือผมเข้าใจไรผิดป่าวนิ

กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    East ไม่มีเลยหรอถ้ามีเล่นกัน Chanal ไหน รวมพลเหมือน West ด้วยคนครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมเข้าได้ละ เปลี่ยนพอร์ตเป็น 1080 เห็นเขียน 1080** นึกว่าให้ไส่เลขไรก็ได้ตามหลัง

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    4
    มีปัญหาตอนเข้าเกมน่ะครับ ผมเพิ่งโหลดมาติดตั้งตามขั้นตอนเรียบร้อย คือเข้าที่ vindictus.exe พอเข้าแล้วจะไปที่เวป
    อยากถามว่า 1. เลือก server ใช่มั้ยครับ
    2.ผมลองเลือก server แล้ว ป้อน ip - pass แล้ว พอเกมจะรันก็ error น่ะครับ
    มีหน้าต่าง Launcher Error
    แล้วมีคำว่า Cannot Start HackShield driver น่ะครับ พอกด ok แล้วก้จะมีโปรแกรม AhmHackShield มาให้ repot อะไรสักอย่างผมมืนเลยครับไปไม่เป้น
    ขอท่านผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ.....ขอบคุณครับ อยากเล่นมากจริงๆช่วยทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    เข้าHackshieldไมได้น่าจะเป็นที่เปิดproxycapตอนเข้าเกม

ก่อนกดplayก็ปิดจากมุมขวาล่างไปก่อนเลย

เข้าตัวเกมค่อยเปิดProxy cap

หน้าเลือกตัวค่อยปิดอีกที

กล่าวขอบคุณ
    4
    กระทู้กิลใน JKG ครับ

หลายคนยังติดต่อกันไม่ได้เวลาเล่นอาจจะเหงาๆ และเบื่อๆ เรายังมีเพจ Facebook และ Webboard อยู่นะ มีปัญหาขอความช่วยเหลือได้ครับ ไม่อยากให้เลิกไปซะก่อน - -*

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tortortor อ่านกระทู้
    East ไม่มีเลยหรอถ้ามีเล่นกัน Chanal ไหน รวมพลเหมือน West ด้วยคนครับ ^^
    East จะอยู่ Channel 61 กันซะเยอะครับ Guild " The Irregular " ครับ หรืออีก Guild " The Elegance " ครับ
    2 กิลนี้มีปัญหาเล็กน้อยคือ The Irregular นั้นแยกตัวมาจาก The Elegance ครับ

ส่วนตัวผมอยู่ The Irregular นะครับ ก็ Raid boss กันทุกวัน เริ่มเวลา 20.00 (หรือแล้วแต่ Leader อีกที) เวลามีอะไรก็เรียกมีอะไรก็ถามช่วยเหลือกันดีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sabermio : 10th October 2011 เมื่อ 01:24

กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    East จะอยู่ Channel 61 กันซะเยอะครับ Guild " The Irregular " ครับ หรืออีก Guild " The Elegance " ครับ
    2 กิลนี้มีปัญหาเล็กน้อยคือ The Irregular นั้นแยกตัวมาจาก The Elegance ครับ

ส่วนตัวผมอยู่ The Irregular นะครับ ก็ Raid boss กันทุกวัน เริ่มเวลา 20.00 (หรือแล้วแต่ Leader อีกที) เวลามีอะไรก็เรียกมีอะไรก็ถามช่วยเหลือกันดีครับ
    น้องใหม่ของฝากตัวด้วยครับ เล่น 2 คน ผม Torios(Lann)และ My girlfriends Yinganios(Evie)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tortortor : 10th October 2011 เมื่อ 17:15

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tortortor อ่านกระทู้
    น้องใหม่ของฝากตัวด้วยครับ เล่น 2 คน ผม Torios(Lann)และ My girlfriends Yinganios(Evie)
    add เข้ากิลหรือยังครับ หัวหน้ากิลชื่อ Fuvetta ครับเป็น Evie (staff)

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    จนปัญญาครับ ทุกวิถีทาง forward port ก็แล้ว...คนจอยก็ยังแลคไม่หาย...ใครพอจะมีวิธีบ้างมั้ยครับ...จะตี้กับเพื่อน

ขอถามอะไรหน่อย ที่บอกว่าให้ forward port ไป 27000-27025 และ 47611 ต้องไอพีไหนรึครับ...เครื่อง รึ your freedom รึ proxy cap...

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ artorary อ่านกระทู้
    จนปัญญาครับ ทุกวิถีทาง forward port ก็แล้ว...คนจอยก็ยังแลคไม่หาย...ใครพอจะมีวิธีบ้างมั้ยครับ...จะตี้กับเพื่อน

ขอถามอะไรหน่อย ที่บอกว่าให้ forward port ไป 27000-27025 และ 47611 ต้องไอพีไหนรึครับ...เครื่อง รึ your freedom รึ proxy cap...
    ไอพีเครื่องเรา แต่ต้องไป Fix ip ของเครื่องเราก่อนครับ แล้วนำไอพีนั้นไปฟิเวิร์ด

ส่วน 1 ขีด ปัญหาอยู่ที่ Anti virus , Anti Spyware , Internet Security ต่างๆ ต้องใส่ข้อยกเว้นให้ Vindictus ,YF , Proxy ครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ไอพีเครื่องเรา แต่ต้องไป Fix ip ของเครื่องเราก่อนครับ แล้วนำไอพีนั้นไปฟิเวิร์ด

ส่วน 1 ขีด ปัญหาอยู่ที่ Anti virus , Anti Spyware , Internet Security ต่างๆ ต้องใส่ข้อยกเว้นให้ Vindictus ,YF , Proxy ครับ
    บางคนเป็นที่อุปกรณ์ Hard Ware ของเครื่องก็มีนะครับ พวก Card Lan ไม่ดีหรือ Spec เครื่องไม่ดีพอครีแล้วตัวเองแลคไม่ด้วย(แต่เล่นคนเดียวไม่เป็นปัญหา)

ปล. ไม่ได้เจาะจงว่าเป็นที่ Hard ware นะครับแต่แค่เสนอความเป็นไปได้เฉยๆ

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ทำไมเข้าตัวละครไม่ได้อะครับ
    ตัวKarok เข้าไม่ได้ เข้าแล้วเขียนว่า disconnect form server
    ตัวอื่นๆในIDเดียวกันเข้าได้หมดนะ

รู้วิธีแก้ป่ะครับ