ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 345

สอบ ร.ด. ปี 1 ขึ้นปี 2 มีอะไรบ้างอ่ะครับ

ตามหัวข้อเลยครับ สอบ ร.ด. ปี 1 ขึ้นปี 2

สอบอะไรบ้าง ตอนนี้ผมสัปดาร์ที่ 16 ละ

สัปดาร์ที่เเล้วสอบ (ครูฝึกเค้าบอกงี้นะ) ผมสอบยิงปืน ก็สอบเเล้ว

เเล้วต่อไปสอบอะไรครับ เเล้วจะหยุดได้ไหม เพราะ ตอนนี่บ้านน้ำท่วมอ่ะ เลยไม่อยากออกจากบ้านอ่ะครับ

ใครรู้ช่วยตอบทีนะครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    คิดว่าน่าจะสอบพวกข้อเขียนมากกว่านะครับ

กล่าวขอบคุณ
    65
    มีสอบ ข้อเขียน กับ ยิงปืน (ซึ่งยิงไปเเล้ว)

ใช่ป่ะครับ เวรกรรมสอบ 4 ครั้งเลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    หึหึหึหึ เดี๋ยวปี2 กับ ปี3 มีเข้าค่ายอีก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    ก็ไปสอบข้อเขียนครับ

กล่าวขอบคุณ
    65
    ขอบคุณมากครับ

มีสอบเเบบปฏิบัติไหม นอกจากยิงปืนอ่ะครับ จะได้ฟิตๆไว้บ้าง (ปิดเทอม พึ่งออกกำลังกายก็เเค่ตอนเเบกกระสอบทรายอ่ะละ นอกนั้นนอนพุงกาง เหอะๆ)

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    Blog Entries
    1
    เกินไปไหมครับ?

ตั้งถามกันง่ายๆเลย

ผมเป็นครูฝึกคงเสียใจมากอ่ะครับ

สมัยก่อนๆ นี้ต้องรอลุ้นเอาเองว่าจะเจออะไรบ้าง หรือ ไม่ก็ให้รุ่นพี่ถ่ายทอดนิดๆหน่อยๆ

โดยให้รุ่นพี่มาหลอกรุ่นหลังว่าเป็นยังไง

เห้อ คิดถึงสมัยก่อนจิง สมัยนี้มันสุดยอดจริงๆ มีเน็ตถามกันง่ายๆเลย

ป.ล.บอกตามตรงครับ บางเรื่องมันก็ดี บางเรื่องมันก็ไม่ดี(คิดเอาเอง)
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ผมเรียน ปี1 อยู่ครับ ยังไม่ได้สอบเลย ฮ่าๆๆๆ แต่เข้าค่าย ปี1เลย ไม่อยากไปเลย เหนื่อย

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 510
    Blog Entries
    2
    ปี 3 ปีนี้ไม่แน่ไม่ได้เข้าน้ำท่วม ๕๕๕ เราอาจโชคดี

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ปี 32 ผม =___________= สอบข้อเขียน และ ปัฎิบัติครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    65
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ montreepot อ่านกระทู้
    เกินไปไหมครับ?

ตั้งถามกันง่ายๆเลย

ผมเป็นครูฝึกคงเสียใจมากอ่ะครับ

สมัยก่อนๆ นี้ต้องรอลุ้นเอาเองว่าจะเจออะไรบ้าง หรือ ไม่ก็ให้รุ่นพี่ถ่ายทอดนิดๆหน่อยๆ

โดยให้รุ่นพี่มาหลอกรุ่นหลังว่าเป็นยังไง

เห้อ คิดถึงสมัยก่อนจิง สมัยนี้มันสุดยอดจริงๆ มีเน็ตถามกันง่ายๆเลย

ป.ล.บอกตามตรงครับ บางเรื่องมันก็ดี บางเรื่องมันก็ไม่ดี(คิดเอาเอง)
    ผมอยู่บ้านกับ ตา เเละ ยาย ครับ ซึ่งขณะนี้ น้ำท่วมบ้านอยู่

ทุกวันผมต้องตื่นมาตี 5 เพื่อมาดูว่า เออน้ำขึ้นหรือลงถึงไหนเเล้ว เเละจะคอยจัดระเบียบกระสอบทรายเเละวิดน้ำออก ซึ่ง ตากับยายผมก็เเก่มากเเล้วด้วย

ผมไม่เคยหยุดเรียน ร.ด. เลยครับ ถ้าเป็นไปได้ถ้าไม่มีสอบ จะใช้สิทธิ์ในการหยุดสักครั้งนึง

ผมว่า พี่อ่านข้อความน่าจะเข้าใจนะ หรือ พี่ลืมใส่เเว่น ?

ขอบคุณทุกท่าน ที่ตอบ ตรงคำถามครับ ภาคปฏิบัตินี่ บุคคลมือเปล่า ป่ะครับ หรือ วิ่ง วิดพื้น ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xxllollxx : 11th October 2011 เมื่อ 17:29

Chiang Mai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    ผมอยู่ปี 2 ครับ..... ในปี 1 นี้จะมีสอบยิงปืน กับ สอบข้อเขียนครับ.... ซึ่งการสอบทั้งสองอย่างที่ว่ามานี้.... ต้องไปสอบครับ.... ไม่ไปสอบจะไม่ผ่านปี 1 .....

ส่วนการสอบข้อเขียนของปีหนึ่งนี้ (จริงๆ แล้ว ก็ทุกปีเหล่ะ) น้องไม่ต้องไปเครียดเลยครับ....หลับตาทำก็ผ่าน..... ครูฝึกเขาช่วยเต็มที่ ^^

ผมเป็นคนเชียงใหม่ครับ.... เรียน ร.ด. อยู่ที่ศูนย์ฝึกเชียงใหม่.... ตอนผมสอบข้อเขียนเนี่ย.... ผมเอาหนังสือ ร.ด. เข้าห้องสอบเลยหล่ะ.... ครูฝึกก็ไม่ว่าอะไรสักคำ ^^

พอมีข้อไหนที่ ในหนังสือไม่บอกคำตอบ หรือ ไม่แน่ใจ.... ผมก็ยกมือถามครูฝึกเลย...ว่าข้อเนี้ย ตอบอะไร.....ครูฝึกก็บอกคำตอบให้

พร้อมกํบพูดลงท้ายว่า (ขออภัยในคำที่ไม่สุภาพนะครับ) "กูไม่ได้บอกคำตอบนะ.... กูแค่ใบ้ให้เฉยๆ".... ทุกคนทั้งห้องสอบก็ถามกันทั้งนั้นครับ...

.....

ขอบอกว่าเป็นข้อสอบที่ ชิลล์ ที่สุดเลยครับ..... คะแนนไม่เต็มให้มันรู้ไปเลยครับ ^^

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,639
    ตอนนี้ผมเรียนปี 3 ครับ ผมก็ไม่รู้นะที่อื่นสอบไรมั้ง รู้แค่ว่า ปี 1 ปี 2 ของผมสอบกา แล้วก็ยิงปืน

ส่วนปี 3 นี้ เดียวต้องไปสอบเดือน พฤศจิกายน นี้

Apple` Addict 
    กล่าวขอบคุณ
    1,073
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    สอบข้อเขียนก็ ข้อกาดีๆนั้นแหละครับ (ศูนย์ผมน่ะ)
    ครูเค้าอาจจะใจดีอ่ะ ตอนสอบเค้าก็เฉลยๆ (ปี 2 ก็แบบนี้อ่ะ บอกคำถาม แล้วก็เฉลย บางข้อ)
    สอบพวกระเบียบแถวอ่ะครับ ซ้ายหัน ขวาหัน กลับหลังหัน ถอดหมวก สวมหมวก บลาๆ

น่าจะแค่นี้อ่ะครับ ไม่รู้จะเหมือนกันรึเปล่า ผมเรียน 10 วันรวดเดียวเลย = ="

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    ของผม สอบข้อเขียน.......จ่าม่างขึ้นแท่นเฉลยคำตอบ (จ่าบอกสอบไปก็ตกขี้เกียจมาซ่อมให้)
    ปฏิบัติก็เหมือนฝึกอ่ะให้ทำไรก็ทำง่าย
    ปล.ปีนี้ปี2ใม่ต้องไปเขาชนไก่ เห็นบอกเอาตังไปซื้อ ฮ. 5555+

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ของผมมันเข้าค่ายปี 1 อะครับ โดดหอติด ปีก ปี 1 แล้วปี2กับปี3เรียน [ผมว่าปี1ก็เรียนบ่อยมากครับหลังๆกลุ่มอื่นโดนฝึกกลุ่มผมแทบไม่ได้ฝึกเลยเรียนอย่างเดียว(ห้องแอร์)]ของผมเรียนกับ ท.อ.อะครับไม่ได้ไปเขาชนไก่
    แต่ไปค่ายปี 1 เลยแบบ ท.บ. แต่ไม่ได้ไปเขาชนไก่แค่นั้นแหละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย deklnw2012 : 12th October 2011 เมื่อ 14:51

In Stock Me Trust
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    ข้อเขียนเค้าจะเฉลยให้เองแหละครับ เค้าไม่ปล่อยให้ตกหรอก

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    สมัยผมนี่สอบข้อเขียนครับ หลายร้อยข้อเลย เยอะมากตาลายกันเลยทีเดียว นั่งทำไปได้ซักพักด้วยความเครียด ครูฝึกมาถึง "หนึ่ง สอง สอง สอง สาม หนึ่ง สี่ สาม ห้า สอง ....." คือใครฟังไม่รู้เรื่องก็ชวดไป พูดเร็วมากกกกก 555+ สู้ๆครับ ปี1 ยังเบๆ ไปเจอ ปี3 เขาชนไก่ 5 วัน (ถ้าเป็นสมัยก่อนนี่ 7 วันมั้งพี่ผมบอก เดี๋ยวนี้ปรับใหม่ ให้ปี2 ไปลองเชิง 3 วัน พอปี 3 ไป 5 วัน)

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    นี้ครับ 100 กว่าข้อ แต่ไม่รู้สิมันเหมือน กันไหม
    >>>>>>>>วิธีสอบผ่าน[พวกผมให้ของเขาไปขวดหนึ่ง อยู่เลย อย่างไม่สอบ บอก ผ่าน]