ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,937
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    BF3 BETA ผมเลยไม่ซื้อเพราะรู้สึกเล่นยากไม่เข้าถึงผู้เล่น แถมกินสเป็คด้วย ส่วนCODเล่นง่ายเข้าใจผู้เล่นไม่กินสเป็ค

ปล.ความคิดผมนะอย่าว่าผมเลย

กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,832
    Blog Entries
    1
    เอาตังจากชั้นมานะEA สั่งไปก็ไม่ได้เกม เลยของลิมิเต็ด ตูก็ไม่ได้จของแล้วว
    ไปซื้อkeyมาก็ได้ฟะ

กล่าวขอบคุณ
    304
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ผมเล่น mario neko สนุกดี ^^

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ผมเชีย COD ครับ

ประทับใจตั้งแต่ MW1 ละครับยิ่ง MW2 ยิ่งกินใจมาก 555+

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Princecoke อ่านกระทู้

ทุนสร้างมากไปครับสำหรับ MW3 เพราะเค้าใช้เอนจิ้นเดิมๆ (ขายเอนจิ้นไม่ขายเกมส์ เค้าบอกงี้)

แล้วแผ่นก็ราคาแพงหูตับฉีก ทั้งๆที่ระบบทุกอย่างคล้ายแบบเดิมเกือบ70% เปลี่ยนแค่เนื้อเรื่อง map เสริมอาวุธนิดๆแต่แผ่นมันแพง ผมไม่ชอบตรงนี้แหละ
    ในต่างประเทศราคา MW3 (โดยรวม)ถูกกว่า BF3 อยู่นิดหนึ่งครับ (MW ราว ๆ 2000-2200 บาท ส่วน BF3 ราคาราว 2200-2400)

ส่วนทุนสร้างที่ว่ามานี้ถือว่าธรรมดามาก ๆ ในอุตสาหกรรมเกมครับ(เฉลี่ยราว ๆ 30 ล้านต่อเกม) ต่อให้ไม่ต้องเสียค่าพัฒนา upgrade engine (ซึ่งมันเป็นไปไม่ได้) ก็ยังต้องเสียค่า produce ค่าพากษ์เสียง ค่าลิขสิทธิ์เพลง ค่าวิจัย ฯลฯ อยู่ดีครับ อย่าง bf3 ค่าใช้จ่ายหลัก ๆ ก็ไม่ได้มาจากตัว frostbite แต่เป็นค่าวิจัย library เสียงที่ทั้งซื้อมาและอัดเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Roh_Z : 25th October 2011 เมื่อ 18:57

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เมื่อไร่ COD จะยิงตึกบ้านเรือนแตกอ่ะครับ อยากให้มีความสมจริงบ้าง
    หรือว่า มันก็แตกหักแตกหักได้ เพราะผมไม่ค่อยได้เล่น COD ว่าจะลอง MW3
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sniperelited : 25th October 2011 เมื่อ 19:07

IT Hardware
    [ L O P B U R I ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,175
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ex_Luminic อ่านกระทู้
    ก็อิเเค่ นักวิจาร์ณ ที่ Anti จะได้ผลยังไงก็คิดเองเเล้วกัน
    นักวิจารณ์ เขียนอย่างงี้ครับ

คนวิจารณ์เขาไม่ได้Anti ครับเขาพูดไปตามข้อมูลการเก็บสะสมจำนวนผู้ซื้อ+preoder ของทั้ง2ค่าย

ขณะที่ทางEAก็ออกมายอมรับเเล้วครับเเค่ต้องการเเบ่งส่วนตลาด
    I5 4670K XSPC COOLING MAXIMUS VI EXTREME corsair vengeance 8G MSI GTX 780 (Ref) PSU Tt 1500w Cooler Master Cosmos SE

Trancey
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    Blog Entries
    1
    Gu เข้าใจ ว่า MW3 นั้นมันเข้าถึงทุกชนชั้นเกมเมอร์ เพราะสเป็คมันก็เเดกได้ไม่ถึงครึ่งของ BF3 เเต่ถ้ามองในเเง่การรุกตลาด FPS BF3 ก็ สามารถชนะใจเเฟนบอยของ MW3 ได้มากโขอยู่ ด้วยเกมกลยุทธ์สงครามเเบบเปิด การต่อสู้ที่หลากหลายมากขึ้น บางที่ เเฟนบอยของ ซีรี่ซ์ MW อาจจะเปลี่ยนข้างมาบ้างเเล้วก็ได้นะ เพราะบางคนเขาก็อยากจะได้ประสบการณ์เล่นเกม เเบบใหม่ๆ (ขอหยาบนิดนึง เพราะ Gu เหนื่อยเหลือเกิน ไปขนกระสอบทรายตั้งเเต่ 4โมงครึ่ง ยัน ตี3 ระยะทางตั้ง 500 เมตร กับคนเเค่หยิบมือ นอน 4 ชม. ก็ต้องได้ตื่นซะเเล้ว น้ำมาจ่อหน้าบ้าน สรุป...เมื่อคืนนี้เหนื่อยเกือบตายเพื่อ...?)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่า SP ของ BF3 ผมว่าโคตรน่าเบื่ออะ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 483
    เเฟนCOD เยอะดีจัง เห็นโพสความเห็นดีๆเกี่บกับ COD กด THX กันใหญ่= =
    ไม่ได้สนใจเท่าไร่อะ เล่นในxbox ชอให้ยิงโดนก็นับว่าโชคดีเเล้วครับ= = Gear of war 3 เปิดมาด่านเเรกยิงใครไม่โดนเพื่อนยิงตายหมด

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 483
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EikueHD อ่านกระทู้
    ยอดขายมันแพ้ตั้งแต่ออกตัวแรงว่า PC เป็นเมียหลวงแล้วละครับ
    ด่วนสรุปจัง = = ภาพขนาดนี้ PC ก็ต้องเป็นเมียหลวงดิ เสป็ค console มันตั้งเเต่สมัยนัยเเล้วนะ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ซื้อแท้ทั้งคู่แล้วค่อยบ่นผมจะไม่ว่าอะไรเลย แต่ไอ้พวกโหลดมาแล้วมาบ่น มาชมเนี่ย... มันคือไอ้พวก **** พออะไรชนะก็ทำเป็นได้ใจไปตามๆกัน ซึ่งรู้ๆอยู่แกใจว่าตนเองไม่มีส่วนสนับสนุนเลย

ผมแฟนบอย BF3 /บ๊ายบาย