ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ underhill16 อ่านกระทู้
    ไม่ได้เดาครับ นำมาจากเว็บ http://www.warinthenorth.com/ ลองอ่านดูก่อนนะครับ แล้วจะเข้าใจมากขึ้น
    เอ่อ ก็บอกแล้วว่าทั้งอ่านทั้งเล่น คุณก็เพิ่งโพสท์ว่า คาดเดา แล้วบอกว่าไม่ได้เดา คนที่เล่นเกมแล้วไม่ Skip intro ต้องเห็นเหมือนกันว่าเรื่องมันคู่ขนานตอนที่ โฟรโด้ออกมาจาก Shine หลังจากได้แหวน ย้ำอีกทีว่าตัวเกมเริ่มจากไปพบ อารากอน ที่กำลังรอการมาของโฟรโด้อยู่ ในโรงแรม Prancing Pony ที่เดียวกับที่เห็นในหนัง

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bayonetta อ่านกระทู้
    เอ่อ ก็บอกแล้วว่าทั้งอ่านทั้งเล่น คุณก็เพิ่งโพสท์ว่า คาดเดา แล้วบอกว่าไม่ได้เดา คนที่เล่นเกมแล้วไม่ Skip intro ต้องเห็นเหมือนกันว่าเรื่องมันคู่ขนานตอนที่ โฟรโด้ออกมาจาก Shine หลังจากได้แหวน ย้ำอีกทีว่าตัวเกมเริ่มจากไปพบ อารากอน ที่กำลังรอการมาของโฟรโด้อยู่ ในโรงแรม Prancing Pony ที่เดียวกับที่เห็นในหนัง
    โอเค ผมเข้าใจผิดเอง ได้ลองเล่นละ แต่ที่บอกว่าดาดเดาเพราะข้อมูลมากจากเว็บและยังไม่ได้เล่น

แต่ชื่อมันไม่ควรมาตั้งเลย ไม่มีอะไรหากินกันแล้ว สงครามทางเหนือมันเริ่มก่อนจะเกิดเรื่องแหวนซะอีก อ้างอิงจาก หนังสือซิลมาริลเลียน

Preview GAMERZONE
    กล่าวขอบคุณ
    1,587
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    โอเค ผมเข้าใจผิดเอง ได้ลองเล่นละ แต่ที่บอกว่าดาดเดาเพราะข้อมูลมากจากเว็บและยังไม่ได้เล่น

แต่ชื่อมันไม่ควรมาตั้งเลย ไม่มีอะไรหากินกันแล้ว สงครามทางเหนือมันเริ่มก่อนจะเกิดเรื่องแหวนซะอีก อ้างอิงจาก หนังสือซิลมาริลเลียน
    ฮ่าฮ่า อย่าโกลดกันนะครับ แล้วคุณรู้ได้ไง ว่า สงครามเหนือเริ่มก่อนจะเกิดเรื่องแหวน คุณเข้าไป อยู่ในเหตุการหรอครับ
    แล้ว เรื่อง แต่ง ชื่อ ที่คุณกล่าวว่าไม่ควรเอามาตั้ง มันผิดตรงใหนครับ ชื่อเค้าบอกอยู่แล้ว ว่าสถานที่มันเกิดขึ้นที่ใหน ผมว่าเค้าไม่ได้ผิดอะไรเลยนะเนี้ย
    แล้ว ยังดันไปหาว่า เค้าไม่มีอะไรหากินกันแล้ว แล้วเกมส์ที่คุณเล่นอยู่ตอนนี้ ไม่ไช่เกมส์ของ คนที่คุณกำลังกล่าวถึง หรือปล่าวครับ คิดดูน่า
    YURI BOYKA

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    เอ่อ สรุปเรื่องนี้เกิดขึ้นในโลกคู่ขนานที่เกิดก่อนเรื่องราวใน LoR ภาคนิยายใช่ป่ะ =w="

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    มันก็แต่งไปเรื่อยแหละครับ เรื่องต่างๆ ก็เกิดจากคนเขียนเค้าเขียนมาเองทั้งนั้น แต่งนู่นนี่เพิ่มหน่อย มันไม่ผิดกฏอะไรนี่เนอะ สงครามเหนือมันก็คงยังมีต่อมาเรื่อยๆเป็นเรื่องคู่ขนาน ต่อๆกันไปนิ หรือ เค้ารบกันทางเหนือแล้วให้ตั้งชื่อว่า the lord of the ring : war in the south ล่ะ 55555555

Hu[a]K{a}Bork No B[a]no{r}k
    กล่าวขอบคุณ
    623
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,461
    ^^ ความมันพึ่งเริ่มต้น เกมนี้ Crack steam V1 เจ๋งครับ ยกเว้นในป่าตัวจะดำๆ

เล่นจบแล้วครับ สนุกมากๆ ของคุณสำหรับเกมดีๆ ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gund5164 : 4th November 2011 เมื่อ 05:35

กล่าวขอบคุณ
    621
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    คนที่โหลดไฟล์ละ 1GB โหลดเสร็จให้ซ่อม part4,5 ด้วยนะครับ เพราะไฟล์มันเสียจะได้ไม่ต้องแตกใหม่หลายรอบครับ

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ montasux3 อ่านกระทู้
    มันก็แต่งไปเรื่อยแหละครับ เรื่องต่างๆ ก็เกิดจากคนเขียนเค้าเขียนมาเองทั้งนั้น แต่งนู่นนี่เพิ่มหน่อย มันไม่ผิดกฏอะไรนี่เนอะ สงครามเหนือมันก็คงยังมีต่อมาเรื่อยๆเป็นเรื่องคู่ขนาน ต่อๆกันไปนิ หรือ เค้ารบกันทางเหนือแล้วให้ตั้งชื่อว่า the lord of the ring : war in the south ล่ะ 55555555
    ฮะ..ฮะ..เหมือนจะมีสาระ

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    Full Game Repack Putlocker 1 Part + Crack V.1 Mediafire เล่นได้ 100%

CRACK-V.3 - ALI213 Mediafire เล่นได้ 100% และเล่นต่อจากเดิมด้วย
    ปล.ภาพสวยขึ้นนะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kidsylenser : 4th November 2011 เมื่อ 20:47
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

ชอบ Man u เป็นชีวิตจิตใจ
    ได้ก็เพราะเธอคนเดียว..^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,853
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,457
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ภาพกากเพราะ crack ใช่ไหมอะ เกมใหม่ภาพน่าจะสวยกว่านี้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เฟรนชายนี้ขายออกเสมอ ขอบคุณนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เจอ Bug อ่าคับ ด่าน 8 ตอน 4 ที่มันจะมีประตู 2 ทางให้ไปโยกคันโยกด้านใน แต่ผม ดันตายไง กลับมาอีกที ประตูไม่เปิด ทำไงก็ไม่เปิด เลยไปต่อไม่ได้ จะจบแล้วอะ T^T

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    CRACK-3DM
    สำรองไฟล์ไว้เผื่อๆมีปัญหาด้วยเช่นกัน

MediaFire - SaveUFile - JumBoFiles - PutLocker - FileSonic - WUpload

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ขอบคุณครับ อย่างงี้ต้องลอง

ⓛⓞⓥⓔ J❤kEr
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 456
    มันส์ไปอีกแบบ ไม่ค่อยชอบแนวนี้ แต่เกมส์นี้ได้ใจจริง ๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ n123 อ่านกระทู้
    ฮ่าฮ่า อย่าโกลดกันนะครับ แล้วคุณรู้ได้ไง ว่า สงครามเหนือเริ่มก่อนจะเกิดเรื่องแหวน คุณเข้าไป อยู่ในเหตุการหรอครับ
    แล้ว เรื่อง แต่ง ชื่อ ที่คุณกล่าวว่าไม่ควรเอามาตั้ง มันผิดตรงใหนครับ ชื่อเค้าบอกอยู่แล้ว ว่าสถานที่มันเกิดขึ้นที่ใหน ผมว่าเค้าไม่ได้ผิดอะไรเลยนะเนี้ย
    แล้ว ยังดันไปหาว่า เค้าไม่มีอะไรหากินกันแล้ว แล้วเกมส์ที่คุณเล่นอยู่ตอนนี้ ไม่ไช่เกมส์ของ คนที่คุณกำลังกล่าวถึง หรือปล่าวครับ คิดดูน่า
    คือเราเองก็ไม่ใช่คนคิดมากนะ แต่ที่คุณ underhill16 จะอารมณ์เสีย เพราะเอาชื่อเรื่อง และเอาเรื่องเกี่ยวกับ มิดเดิ้ลเอิร์ท(ลอร์ด ออฟ เดอะ ริงส์ นะแหละ) มาทำเกมส์ แต่เนื้อเรื่องไม่ตรงตามบทประพันธ์ ใครที่เป็นแฟนพันธ์แท้โทลคีนผู้แต่งย่อมเคืองค่ะ อันนี้เราเข้าใจ

ความยิ่งใหญ่ของเดอะ ลอร์ด ตามที่เรารับรู้ (ไม่ใช่แฟนพันธ์แท้นะ ผิดพลาดประการใด ขออภัย) คือมันแต่งมานานมาก ประมาณ 70 ปีได้ และหนังสือเพิ่งมาดัง หลังจากโทลคีนตายไป 40 ปีให้หลัง หนังสือเรื่องนี้ เนื่องจากโทลคีนเป็นคนที่ชื่นชอบ ภาษา มาก อย่างที่รู้ๆกัน โทลคีนได้แต่งภาษาขึ้นมาใหม่ด้วย คือภาษาเอลฟ์ ปัจจุบันมีการเปิดสอนในบางมหาวิทยาลัย หนังสือของโทลคีนแม้จะเป็นเรื่องแต่ง แฟนตาซี แต่มีนักวิจารณ์บอกว่า เป็นแฟนตาซีที่สมจริง โดยเฉพาะ ฉากสงคราม อานิสงส์มาจากที่โทลคีนเคยร่วมรบมาก่อน

ความดีงามของเดอะ ลอร์ดในวงการเกมส์ ที่หลายคนอาจไม่รุ้ คือ เดอะลอร์ด เป็นต้นแบบและแรงบันดาลใจ ของเนื้อเรื่องในเกมส์หลายเกมส์ อย่าง oblivion ,dragon age และอีกหลายเกมส์ แต่ที่เป็นสังเกตว่าหลายเกมส์ ของเดอะ ลอร์ด ทำไมไม่สร้างเป็น RPG แบบ Oblivion หรือ dragon age เพราะมันเหมาะกับเกมส์แบบนี้สุดแล้ว มา war in the north นี่แหละที่ใกล้เคียงสุด

หนังสือ เดอะลอร์ด มีการแตกแขนงเรื่องราวแยกเพิ่มเติม ขยายความออกไปอีก และมีแฟนคลับเดนตายอยู่ทั่วทุกมุมโลก การยำบทประพันธ์ ดูจะเป็นเรื่องที่ทำให้เคืองๆได้ไม่แปลกอะไร คล้ายๆทวิภพ บ้านเราที่สร้างออกมาเละและถูกแฟนของทมยันตีด่ากันเละประมาณนั้นแหละ

สรุปเราเองก็เล่นเกมส์เถื่อนนิ ไม่ใช่คนดีอะไร เรื่องก่อนหน้านั้น ที่เถียงกัน คือคุณ underhill16แกมั่นใจว่ามันคงตามบทประพันธ์แน่ๆ เลยเถียงไปก่อน โดยที่ไม่ได้เล่น ส่วนอีกคนก็เล่นแล้วเลยมาบอกว่ามันไม่ใช่ ตรงนี้เห็นด้วยว่า ว่าคุณ underhill16 มั่นใจมากไปหน่อย เรื่องเกิดการโต้เถียงเล็กๆแต่ไม่ดราม่าอะไรมาก

แต่ถ้าเรื่องที่ว่าเล่นเกมส์แล้วอย่าสนใจที่มาเลย เล่นให้สนุกไปเหอะ

เราก็ขอค้านเล็กน้อยละกันนะ เพราะคุณไปเอาเนื้อเรื่องเค้ามาก็เคารพเค้าหน่อย(แต่งเอง เป็น ออริจินอลก็ว่าไปอย่าง) อีกอย่างคุณค่าของเนื้อเรื่องต้นฉบับมันมีอยู่มากจนได้รับการยกย่องในอังกฤษ การทำออกมาเป็นเกมส์ที่อาศัยเนื้อเรื่องเป็นจุดขาย ถ้าเยาวชนคนรุ่นใหม่เล่น ไม่เคยและไม่ชอบอ่านหนังสือ นี่ก็เป็นทางหนึ่งที่ทำให้รับรู้เนื้อเรื่องได้ แน่นอนได้ภาษาอีกต่างหาก เล่นเกมส์ให้มีสาระก็เล่นได้นะ ไม่ใช่เล่นไม่ได้ 555+ ไปละเดี๋ยวยาว

กล่าวขอบคุณ
    1,587
    CRACK 2 นี้คือ v.2 หรือป่าวครับ แล้วมีปัญหาอะไรมั้ง ปรับการ์ฟฟิก ได้หรือยังครับ ?
    YURI BOYKA

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    แครกอันนี้แก้ กราฟฟิค อ่ะ http://www.mediafire.com/?rit701e8q5725w3
    ที่มา http://www.skidrowgames.com/3640/a-c...th-graphic-fix

[IMG][/IMG]
    เพิ่มๆภาพหน่อย
    [IMG][/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mcarther : 4th November 2011 เมื่อ 18:12 เหตุผล: เพิ่มภาพ

กล่าวขอบคุณ
    1,587
    งั้นขอตัวไปลองแปปนะครับ
    YURI BOYKA

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    เสียดายที่ยังไม่มีเงาแต่ก็ถือว่าโอเคละ

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    CRACK-V.3 - ALI213
    ตัวนี้ล่าสุดนะครับ

MediaFire - SaveUFile - JumBoFiles - PutLocker - FileSonic - WUpload

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    1 Part Putlocker + pass saveufire โอเคร

กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    มัน100% ยังครับจะมีV 4 อีกมั้ยครับ แล้วV4 มันแก้อะไรบ้างครับ

กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    มาอีกก็โหลดอีก

Tags for this Thread