ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 395

ปีศาจร้ายแห่งวงการฮาร์ดแวร์ที่บริษัทอาร์แวร์อยากให้เกิดน้อยที่สุด กับระบบ On Live ไม่รู้ตกยุคไม่รู้ด้วยนะครับ

Cloud Gaming แห่งอนาคต On Live !!
    สวัสดีครับ เคยคิดเคยฝันไหมว่า เกมส์ ในยุคอนาคตของช่วงชาว IT / Gamer / Geek นี้เมันจะเป็นอย่างไร
    นะ ผมก็มีข่าว ที่ออกมาตอกย้ำแฟน Console / PC /Mac / Tablet ครับ เรามารู้จักกับ On Live กันดีกว่า

อ่านแล้วช่วยกันแสดงความคิดเห็นด้วยนะงับ

ปีศาจร้ายแห่งวงการฮาร์ดแวร์ที่บริษัทอาร์แวร์อยากให้เกิดน้อยที่สุด

On Live คืออะไร On Live คือ Cloud Game Service ที่กำลังจะ ทำให้คนสนุกกับมันเพราะว่า เกมส์ที่คุณ
    เล่นนั้นไม่ได้ อยู่ เครื่อง ของคุณ และที่สำคัญ ก็คือ คุณจะเล่นมันที่ไหนก็ ได้ เพียงแค่คุณมี Tablet ที่ต่อ
    Internet ได้ตลอดเวลาและ ลง Software ของ On Live เรามาทำความเข้าใจกับ Clip VDO ตัวนี้กันดีกว่า

หลังจากที่คุณดูคลิปนี้จบไปแล้วคุณคงเข้าใจในระดับนึงแล้วนะครับ แต่ถึงอย่างไร ก็ยังมีปัญหาอยู่อย่างนึง
    สำหรับคนไทย โดย เฉพาะ ครับ Internet บ้านเราออกเมืองนอก ไดแย่บัดซบ จิงๆ T-T อยากจะร้องไห้
    ลองนึกภาพ ว่าคุณกำลังเล่นอย่างเมามันแล้วก็ โดน A.I. งัดหน้าคุณจน น๊อค มันแสนจะเซงสุดๆ นะครับ
    แต่ถึงอย่างไรก็ตาม ก็ยังสามารถเล่นเกมส์เหล่านี้ได้ในระดับนึง หากคุณมีความเร็วประมาณที่ผมจะบอกต่อไปนี้
    DL/UL ประมาณ 20Mbps/2Mbps ขึ้นไปและ Internet Docsis เน็ทสายเคเบิ้ล ความเร็วบอกเลยว่านิ่งจิงๆ
    ก็ได้ลองมาแล้วก็ถือว่า OK นะครับ แต่ยังไม่ดีเลยสักทีเทียวเดียว ถ้าเกมส์ Full HD คงจะกระตุก สุดๆ ส่วน Spec เครื่อง
    ไม่ต้องครับ อยู่ที่ความเร็ว Internet ล้วนๆ ที่สำคัญ ยังมี เครื่อง Console ขายด้วย ตกประมาณ 3000 กว่าบาท

สิ่งที่ต้องการคอมพิวเตอร์และอินเทอร์เน็ตเพื่อใช้ OnLive คืออะไร?
    ขณะนี้ทุกเกม OnLive มีความละเอียด HD และมีการเล่นผ่านทางอินเทอร์เน็ตไปยังโทรทัศน์หรือคอมพิวเตอร์ของคุณ
    คุณจะต้อง HDTV, PC หรือ Mac และเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ตที่ตรงกับความต้องการของระบบขั้นต่ำ . สำหรับ PC หรือ
    Mac คุณจะเห็นวิดีโอที่มีคุณภาพดีกว่าถ้าคุณตอบสนองความต้องการของระบบที่แนะนำโดยเฉพาะอย่างยิ่งบนจอแสดงผลขนาดใหญ่
    ข้อกำหนดระบบขั้นต่ำ :
    การเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ต : 2 Mbps, การเชื่อมต่อแบบมีสายหรือ Wi - Fiการเชื่อมต่อ
    ระบบปฏิบัติการ : Windows 7 หรือ Vista (32 หรือ 64 บิต) หรือ XP SP3 (32 - bit), Mac OS X 10.5.8 หรือในภายหลัง
    คอมพิวเตอร์ : เครื่องคอมพิวเตอร์ส่วนใหญ่และเน็ตบุ๊กทั้งหมดที่แม็คที่ใช้ Intel
    ความละเอียดหน้าจอ : 1024x576
    กราฟิกการ์ดที่มี Pixel Shader 2.0 หรือดีกว่า (PC)
    ซีพียูจะต้องสนับสนุนชุดคำสั่ง SSE2 (PC)
    ระบบที่แนะนำ
    การเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ต : 5 Mbps การเชื่อมต่อแบบมีสายหรือ Wi - Fiการเชื่อมต่อ
    ระบบปฏิบัติการ : Windows ® 7 หรือ Vista (32 หรือ 64 บิต) หรือ XP SP3 (32 - bit), Mac ® OS X 10.6 หรือในภายหลัง
    คอมพิวเตอร์ : คอมพิวเตอร์ Dual - core ทั้งหมด Macs ที่ใช้ Intel
    ความละเอียดหน้าจอ : 1280x720
    กราฟิกการ์ดที่มี Pixel Shader 2.0 หรือดีกว่า (PC)
    ซีพียูจะต้องสนับสนุนชุดคำสั่ง SSE2 (PC)
    เกือบทั้งหมดที่ผู้ใช้ OnLive มีผลที่ดีถ้าระบบของพวกเขามีคุณสมบัติตรงตามข้อกำหนดข้างต้น แต่ทราบว่าหลาย ๆ
    ปัจจัยที่มีผลต่อคุณภาพของเครือข่ายและประสิทธิภาพของคอมพิวเตอร์รวมถึงโปรแกรมอื่น ๆ โดยใช้ทรัพยากรของ
    เครื่องคอมพิวเตอร์และผู้ใช้อื่น ๆ ร่วมกันเครือข่ายของคุณ หากคุณปฏิบัติตามข้อกำหนดข้างต้นและกำลังมีปัญหากับประสบการณ์
    OnLive ของคุณที่คุณไม่สามารถแก้ปัญหาติดต่อฝ่ายบริการลูกค้า OnLive

อ่านต่อตามลิงค์เลยงับ
    http://air-i3.com/?p=759
    ถ้าเก่าไปหรือช้ำก็ขออภัยด้วยครับ

ระบบนี้เกมส์ทุกอย่างจะอยู่ที่เครืองเซิฟเวอร์เครื่องของเราแค่ดูคลิปจาก youtube ได้ก็สามารถเล่นเกมส์แบบ ไฮเดฟได้
    เครื่องแรงไม่แรงไม่สำคัญสามารถเล่นได้ทุกเกมส์ ระบบออนไลน์สมัครสมาชิกได้ฟรีงับ ดูแล้วเป็นไงเจ๋งไปเลยใช่มัย
    เครื่องไม่แรงก็มันได้

ตอนนี้ระบบออนไลน์ให้เล่นแล้วครับสมัครฟรี
    และนี่เป็นการเปรียบเทียบภาพระหว่างps3 pc และระบบ on live

ระบบ Onlive เล่น crysis บน pc

ระบบ OnLive บน iPad

ตัวติดตั้งระบบ on live ลิงค์ล่างเลย
    สมัครฟรีครับสมัครแล้วถึงจะเจอตัวติดตั้งขอให้สนุก
    https://www.onlive.com/login
    ไงก็ขอแค่คำขอบคุณและก็ช่วยกันคอมเม้นต์ด้วยนะครับ

ความคิดเห็นส่วนตัว
    แน่นอนว่าหากระบบ on live เริ่มมีการใช้อย่างแพร่หลายมากขึ้นการตลาดในเรื่องฮาร์ดแวร์จะต้องลดลง
    อย่างมากหลายๆโครงการคงหล่มไปไม่ใช่น้อยเลย จึงส่งผลให้ผู้ผลิตฮาร์ดแวร์ต้องมองการตลาดใน
    มุมมองใหม่ แต่อย่างรัยก็ตามฮาร์ดแวร์ระดับสูงก็ยังจำเป็นต่อการทำงานกราฟฟิคและงานออกแบบอยู่ดี

ในภาพรวมระบบ
    ข้อดี
    1.มีการประมวลผลที่เครื่องเซิฟเวอร์ทำให้เครื่องเรารับภาระน้อยลง
    2.ให้ระบบภาพที่คมชัดและดีในระดับหนึ่ง
    3.เล่นได้ทุกที่ทุกเวลาไม่ต้องเสียเวลาติดตั้งเกมส์
    ข้อเสีย
    1.คุณภาพของภาพลดลง 20-30 เปอร์เซ็นในการปรับแบบhiหมด
    2.ใช้เน็ตที่มีความเสถียรสูง
    3.ไม่สามารถเล่นได้หากไม่มีเน็ต

สำหรับข้อนี้คงจะเป็นหายนะของคนที่ชอบของฟรีอย่างเราๆ
    หากระบบ onlive นี้ใช้กันอย่างแพร่หลายทั่วโลกเราคงต้องซื้อเกมส์ทุกเกมส์จาก
    ค่ายเกมส์เพื่อให้ไอดีเรามีสิทธิ์เล่นเกมส์นั้นได้แต่ไม่ให้ตัวเกมส์ ดังนั้นผู้ที่ใจดีที่อยาก
    แจกเกมส์ให้คนอื่นก็หมดสิทธิ์กำไมละครับพี่น้อง แผ่นเกมส์ก็จะหายากขึ้น
    ไม่เป็นไรไงเราคงจะตายก่อนเพราะคงอีกนานกว่าระบบนี้จะเป็นมาตราฐานระดับโลกกำอิๆ

ฉบับปรับปรุงโทษทีที่ปั๊มกระทู้งับอยากให้ทุกคนรู้จริงๆ
    ใครจะว่าผมผิดก็ขอน้อมรับผิดไปละเดี๋วยจะไปหารัยดีๆมาฝากอีก
    (กระทู้ตัวเอง อิๆ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gigkokjungs : 5th November 2011 เมื่อ 14:16

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    ผมยังงง ยุตกลงมันคือไรอะ เครื่องเล่น หรือโปรแกรม ???

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ก็ดีนะครับ ไม่ต้องนั่งอัพคอมบ่อยๆ

Eagle Eye Group 2
    กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,406
    Blog Entries
    75
    มันเปิดให้ใช้ยังอะ พอดี มี IPAD 2

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ใช่ครับ ต้องเน็ตแรงจริงๆ
    1-20 เมก ไปไม่รอดครับ มันจะไม่รันโปรแกรมให้เลย ไม่เชื่อลองดู!!

ว่าแต่ BF3 เนี่ย คงไม่มีขายใน On Live หรอกนะ
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 255
    สงสัยต้องขี่โคมาเล่นซะละมั้งจะได้พริ้วแรงสุดยอด

กล่าวขอบคุณ
    460
    75
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomman อ่านกระทู้
    ใช่ครับ ต้องเน็ตแรงจริงๆ
    1-20 เมก ไปไม่รอดครับ มันจะไม่รันโปรแกรมให้เลย ไม่เชื่อลองดู!!

ว่าแต่ BF3 เนี่ย คงไม่มีขายใน On Live หรอกนะ
    bf3 มี ผมติดเน็ต 100 mb เลย T^T

กล่าวขอบคุณ
    1,319
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    มันเป็นโปรแกรมที่ทำให้เราเล่นเกมผ่านเน็ตได้โดยไม่ต้องติดตั้งใช่ปะครับ

กล่าวขอบคุณ
    436
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    น่าสนแหะ แต่เน็ตไม่เอื้ออำนวยนี่แหละ ปัญหา -*-

กล่าวขอบคุณ
    460
    75
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoIvIeI3oDy อ่านกระทู้
    มันเป็นโปรแกรมที่ทำให้เราเล่นเกมผ่านเน็ตได้โดยไม่ต้องติดตั้งใช่ปะครับ
    ใช่ครับผม คือถ้าท่านมีเน็ตแรงๆๆก็เล่นได้หมดเลย

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ipad เล่นเกม pc บน onlive ได้ด้วยหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    เป็นการก้าวข้ามขีดจำกัดทางฮาร์ดแวร์แล้วงานนี้ เป็นความคิดที่ดีๆมากๆ แต่ก็ทำให้เสียสมดุลในหลายๆปัจจัย

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    มันคือยุคที่เกมไม่ต้องการสเปคเครื่องแต่ต้องการความเร็วเน็ตสินะ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    บ้านเรายังห่างไกลเพราะเน็ตยังกั๊กความเร็วอยู่

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ยากมากครับบ้านเรา

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    เล่นเฉพาะพวก โหมดคนเดียวใช่หรือ ออนไลน์ ได้ด้วย

Marvel Comics
    กล่าวขอบคุณ
    487
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    โอ้โฮ้ ไม่ต้องติดตั้งเล่นผ่านเน็ตนี่หล่ะที่ใฝฝันแต่เน็ตไม่อำนวยนี้สิ =A=

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    แบบนี้บริสัท Hardware แบบพวก กราฟฟิคการ์ดงี้ก็แย่อ่ะสิ -.-
    Intel Core i7-2600 Z68XP-UD3R CPU 3.40GHz RAM 8.00GB GF GTX 580 1.5gb GDDRS
    Harrow International School Bangkok

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    เปิดบริการเช่าโค 555

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    เหมือนกับว่าไปเล่นเกมส์ในเครื่องเซิฟ แล้วออนไลน์น่าจอแบบเรียลไทม์มาให้เราบังคับใช่มั้ยครับแบบ HD ด้วย แต่เน็ตก็คงต้องแรงนะถึงจะโหล HD แบบต่อเนื่องได้
    นี่ผมเข้าใจถูกมั้ย

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ประเทศไทย หมดสิทธิ์ครอกกก = =

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    ต้องอายุเท่าไรเหรอครับถึงจะสมัครได้

ผม 14 พอใส่วันที่จริง มันบอกเด็กเกินไป แล้วมันก็ล็อคไม่ให้เครื่องผมสมัครอ่า แบบตรงที่สมัครเขียนว่าอายุน้อยเกิน

แล้วก็ใส่หรือพิมพ์ข้อความไม่ได้เลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    เป็นระบบที่ทั้งสุดยอดมาก และน่ากลัวมากในเวลาเดียวกัน - -"

ลองคิดดู จะเกิดอะไรขึ้นในอีกหลายๆปีต่อมาเมื่อOnLiveมันเป็นที่นิยมสากลทั่วโลก มันจะส่งผลกระทบหลายๆวงการเลยนะเนี่ย

แต่ที่แน่ๆ พวก collectors edition ทั้งหลายในตอนนี้จะเป็นไอเทมในตำนานไว้ให้รุ่นลูกรุ่นหลานได้ศึกษาแน่นอน 5555+

Beartist
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    ผมเชื่อว่า ผลเสีย มีมากกว่าผลดีแน่ครับ