ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

อัพโหลดขั้นเทพ !!
    กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,836

[PC] TOM CLANCY'S END WAR [FULL-RIP/2011/ENG] [MediaFire] 2 GB

SS BY GAMESPOT

VIDEO BY YOUTUBE

รายละเอียด : ozonegame
    ถ้าพูดเกมแนวสงครามทั้งหลายแหล่แล้วล่ะก็ เหล่าผู้ที่ชื่นชอบเล่นเกมแนวสงครามจะต้องเคยได้ยินชื่อ Tom Clancy s บ้างเป็นแน่แท้ เพราะว่าเค้าคือนักเขียนนิยายชื่อดังที่ชื่อการเขียน นิยายแนวการสงครามเป็นอย่างมาก ชนิดเรียกว่าคลั่งไคล้สุดๆ และนิยายแนวสงครามของเขานั้น ก็เป็นที่ชื่นชอบของนักอ่านนิยายสงครามเสียด้วย ต่อมาทาง Ubisoft จึงได้ใช้ Tom Clancy s ช่วยในการเขียนบทเนื้อเรื่องในเกมสงครามให้ ซึ่งเป็นที่มาของเกมสงครามชื่อดังทั้ง สามซีรี่ส์นั่น ก็คือ Tom Clancy s Ghost Recon, Tom Clancy s Rainbow Six และ Tom Clancy s Splinter Cell โดยทั้งสามซีรี่ส์จะมีแนวการเล่นที่ต่างกันออกไป และแล้วในที่สุด ก็มีซี่รี่ส์ใหม่ล่าสุดผลงานจาก Tom Clancy s ประกาศออกมาแล้วในชื่อว่า Tom Clancy s EndWar ซึ่งมีแนวการเล่นต่างจากทั้งสามซีรี่ส์ที่กล่าวมานั่นคือจะมีแนวการเล่นเป็นแบบ วางแผนการรบที่เป็นแบบให้คุณสั่งสร้างยูนิตทหารเป็นกองทัพและสั่งให้บุกไปรบกัน จากเดิมที่ทั้งสามเกมแรกนั้นจะเป็นแนวไม่ FPS ก็ Adventure จึงถือว่า EndWar เป็นโปรเจค ใหม่สุดของ Ubisoft ที่เป็นผลงานของ Tom Clancy s ก็ว่าได้ และสตูดิโอที่ผลิตเกมนี้นั้นก็เป็นสตูดิโอใหม่ที่ก่อ ตั้งขึ้นที่ Shanghai ในประเทศจีนอีกด้วย(หุหุ น่าเล่นๆ) เนื้อเรื่องของสงครามใน Tom Clancy s EndWar นั้นจะเป็นสงครามในโลกอนาคตซึ่งจะสมมติว่าเป็นสงคราม โลกครั้งที่ 3 หรือ World War III ที่ว่ากันว่าเป็นสงครามทำให้โลก ถึงจุดจบ ส่วนยูนิตในเกมก็จะค่อนข้างล้ำยุค ประมาณไฮเทคที่สุดเท่าที่จะคิดขึ้นมาได้ในตอนนี้เลยทีเดียว(แต่ก็ไม่โอเวอร์เกินจนขาดความสมจริงนะครับ) ส่วนรูปแบบการเล่น ก็จะมีทั้งแบบเล่นคนเดียวเป็นเนื้อ เรื่องหรือเล่นออนไลน์สู้กันกับเพื่อนๆก็ได้ นอกจากนี้ข้อมูลล่าสุดของเกม GRAW3 ซึ่งดูจะเป็นภาคสุดท้ายแล้วของซีรี่ส์ GRAW และกลายเป็นจุดเชื่อม ต่อกับอีกสงครามหนึ่งที่จะปะทุขึ้นต่อไปเป็น เหตุการณ์ใน Endwar หมายความว่า EndWar เป็นผลพวงที่จะเกิดขึ้นจาก Ghost Recon Advance Warfighter 3 (GRAW3)นั่นเอง (แต่Endwar คนละ แนวกับ GRAW3 นะครับบ หุหุ) ซึ่งใน Endwar จะมีหน่วย Ghost Recon ให้ผู้เล่นสามารถสั่งการในการรบได้ด้วยนะครับบ นอกจากนี้ Tom Clancy s EndWar ได้นำเสนอระบบ voice recognition สำหรับบัญชาการรบอย่างสมบูรณ์แบบด้วยครับบ ถ้าเกมส์วางแผนเกี่ยวกับสงครามโลกครั้งที่2 ยกให้ Company Of Heroes เกมส์วางแผน ในสงครามโลกครั้งที่3 ก็ยกให้ Tom Clancy s EndWarคอเกมส์ห้ามพลาด

วิธีติดตั้ง
    - โหลดไฟล์ครบทั้งหมด
    - แตกไฟล์โดยใช้โปรแกรม winrar หรือ winrar 2
    - ทำการ mount image โดยใช้โปรแกรม Deamontools หรือ Deamontools 2
    - รันไฟล์ setup.bat
    - ทำตามขั้นตอน
    - ไม่ต้องแครกเข้าเล่นเกมส์ที่หน้าจอได้เลย

ใส่ Record Recovery
    สามารถกด Alt+R เพื่อซ่อมไฟล์ได้ เพิ่มเติม

เป็นกำลังใจช่วยกันกด ด้วยน่ะครับ

DOWNLOAD
    ลิ้ง MediaFire ให้ดาวน์โหลดจากลิ้งข้างล่างนี้แล้วเปิดเข้าไปจะเจอลิ้งของ MediaFire อีกทีครับ

UPLOADING : DUCKFILE : FILESONIC : PUTLOCKER
    หรือ
    UPLOADING : DUCKFILE : FILESONIC : PUTLOCKER

PASS DOWNLOAD
    หรือ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ลิ้งเสียหมดแล้วครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อัพโหลดขั้นเทพ !!
    กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,836
    เสียยังไงครับ?

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

After Life
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,926
    Error happened when generating Download Link.
    Please try again or Contact administrator.
    (ERROR:no_file)

ผมโหลดไม่ได้สักอัน บ้างอันขึ้น ไอดีเอ็มแล้ว แต่ขนาดไฟล์ไม่มา โหลดไม่ได้ครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมโหลดได้อยู่นะครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    โหลดไม่ได้เหมือนกันครับ บางตัว file not found ช่วย update link ใหม่ด้วยครับ

แต่ก็ขอบคุณครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมโหลดได้จิง ๆ นา่ เมื่อเช้านี้เลยครับ ตามเวลา แต่ไฟล์พาสอะครับ มันเตือนว่ามีโทรจันอ่าา ??? เลยยังไม่ได้โหลด ,,, ยังไงหรอครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ขอโทษครับโหลดได้แล้วครับขอบคุณครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    944
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    Blog Entries
    1
    อยากเล่นแต่โหลดไม่ได้คัฟ จขกท. ขอบคุณคัฟ

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    โหลด Pass ไม่ได้อะครับ