ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 18 จากทั้งหมด 37 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 8161718192028 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    วิธีเก็บ แอปเปิ้ล หรือ ผลไม้ที่อยู่สูงทำไงๆอ่า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    เดินชนต้นไม้ให้ผลไม้มันหล่นลงมาที่พื้น แต่รอบๆ ต้นไม้ต้องไม่มีหญ้าหรือวัชพืชนะ ไม่งั้นตกแล้วหายจ้า

กล่าวขอบคุณ
    0
    วันเกิดของตัวละครต่างๆอะครับ ผมจะห่อของขวัญยังไงหรอครับ
    หรือว่าเอาของที่ตัวละครนั้นชอบไปให้ตามปกติเฉยๆ
    ใครรู้บอกทีน้าครับ ^^
    เล่นมาเข้าฤดูใบไม้ร่วงเเล้วสนุกมากๆ ^^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 672
    ปฏิทิน Animal Parade http://www.fogu.com/hm/animal_parade/calendar.php
    ไม่มีการห่อของขวัญครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมมีคำถามครับ ^^
    ถาม บ้านที่ซื้อมาจากนายกเอาไว้ทำอะไรหรอครับเห็นมีตั้ง3สถานที่เลยครับเเพงมากๆ ^^
    ถาม แล้วพอถึงวันเกิดของตัวละครในเกมเราจะทำอะไรได้ไหมครับ..หรือว่าปล่อยไปเลย(วันเกิดคนรักในเกมไม่อยากพลาดอิอิ)
    ถาม ตัวละครเราสามารถเปลี่ยนทรงผมได้ไหมครับ

ขอบคุณครับหมดเเล้ว ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นู๋เเฟน : 11th November 2011 เมื่อ 20:26

กล่าวขอบคุณ
    54
    บ้านอื่น ๆ เอาไว้เซฟเกมได้ครับ แต่ไม่มีเตียงให้นอน สามารถใส่เฟอร์นิเจอร์เพิ่ม และมีห้องครัวให้ด้วย
    วันเกิดก็ให้ของขวัญครับ แค่นั้น ถ้าแต่งงานแล้วถึงจะมีอีเวนท์หลังจากให้ของขวัญ
    ทรงผมเปลี่ยนไม่ได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boatkung : 11th November 2011 เมื่อ 20:40

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    รุ้สึกหลายใจ candace กับ renee จีบใครไม่ถูก

55+

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    renee ขวัญใจผมม

เห็นทีแรก คนนี้แหละ ใช่เลยยย

^^

กล่าวขอบคุณ
    148
    ตอนนี้กำลังเร่งขุดแร่ .. เพื่อทำยอด 15k และ 35k ปลดล็อคร้าน BS เลเวล 3 และ 4

เพราะจะได้เอาไปตีบวกเครื่องมือเป็น Gold , Rare

และก็พยายามทำค่ามิตรภาพระหว่างชาวบ้านให้ได้ 3 วงขึ้นไปครบ 10 คน

จะได้ทำเควสสักที -3-

ส่วนเรื่องของหัวใจ ก็จีบเรื่อยๆ จีบทุกคน เดียวค่อยเลือกทีเดียว

ส่วนเรื่องฟาร์มหายห่วง ปลูกซะรวยเละ รอ 150k จะไปซื้อแปลงที่สาม

ปล ใครมีทริคขุดแร่ให้รวยๆ แนะนำทีนะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1

Thumbs up

โหลดไปเล่นแล้ว แต่เกมมันเกิน 4 GB ผม mount image ไม่ได้อ่า

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ awajarin อ่านกระทู้
    โหลดไปเล่นแล้ว แต่เกมมันเกิน 4 GB ผม mount image ไม่ได้อ่า
    เล่นจากไฟล์ ISO ครับ ไม่ต้อง Mount แผ่น

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boatkung อ่านกระทู้
    เล่นจากไฟล์ ISO ครับ ไม่ต้อง Mount แผ่น
    ขอบคุณค๊าบ บ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุนคร้าบ เหน ภาคนี้กะ Tree of Tranquility คล้ายๆ กานเลยไม่ทราบ ว่า มานต่างกันอย่างไรหรอครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ทำไม ผมถึงใช้ V.3 ไม่ได้อ่าครับบ ทั้งๆ ที่ bit ก็เท่ากานเสปคคอมก็ถึงอ่า คร้าบ ช่วยบอกหน่อย และขอวิธีลงรูปของบอดเว็ปนี้หน่อยอ่าครับ คือไม่เคยเล่น

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mixza01 อ่านกระทู้
    ทำไม ผมถึงใช้ V.3 ไม่ได้อ่าครับบ ทั้งๆ ที่ bit ก็เท่ากานเสปคคอมก็ถึงอ่า คร้าบ ช่วยบอกหน่อย และขอวิธีลงรูปของบอดเว็ปนี้หน่อยอ่าครับ คือไม่เคยเล่น
    เท่าที่บอกมาก็ยังไม่รู้นะครับ มันแจ้งเตือนอะไรรึเปล่าล่ะครับ ลองไปดูที่ท้ายกระทู้ที่ผมแปะไว้เกี่ยวกับปัญหานะ
    ถ้าไม่ตรงก็ต้องบอกละเอียดกว่านี้หน่อยครับ

ใส่รูปก็กดไอคอนรูป (Image) แล้วก็เอา URL ใส่เข้าไป (URL ต้องเป็น Direct Link) ถ้าใส่ถูกรูปก็โผล่เอง
    ไม่งั้นก็ใช้ BB Code
    โค้ด:
    [img]ลิงค์รูปแบบ Direct Link[/img]

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boatkung อ่านกระทู้
    เท่าที่บอกมาก็ยังไม่รู้นะครับ มันแจ้งเตือนอะไรรึเปล่าล่ะครับ ลองไปดูที่ท้ายกระทู้ที่ผมแปะไว้เกี่ยวกับปัญหานะ
    ถ้าไม่ตรงก็ต้องบอกละเอียดกว่านี้หน่อยครับ

ใส่รูปก็กดไอคอนรูป (Image) แล้วก็เอา URL ใส่เข้าไป (URL ต้องเป็น Direct Link) ถ้าใส่ถูกรูปก็โผล่เอง
    ไม่งั้นก็ใช้ BB Code
    โค้ด:
    [img]ลิงค์รูปแบบ Direct Link[/img]
    ขอบคุณคร้าบบบ ทำได้แล้วคร้าบ ขอบคุณมากๆ เคยเล่นได้และครั้ง หนึ่งแต่ลืมหมดอ่า ว่าทำไง 55+ ขอบคุนมากๆคร้าบ

กล่าวขอบคุณ
    148
    เหมือนกับภาคนี้ไม่ค่อยได้รับความสนใจมากนัก

ส่วนมากที่นิยม Back to nature จะเป็นภาคนี้ซะส่วนใหญ่

ว่างๆว่าจะหาโหลดภาค hero of leaf valley

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ตอนนี้ Dolphin V.3.0-201 ออกแล้วนะครับ ลองเทสแล้วประมาณ 1 สัปดาห์(ลองกับเกมส์ Harvest Moon : Animal Parade , Pokemon : Colosseum , Yu-Gi-Oh 5D's : Master of the Cards , Tale of Symphonia) ขอบอกว่าของเค้าดีจริงๆครับ ไม่หลุด ไม่ค้างเลย V.ล่าสุดออกได้ประมาณเกือบ 2 สัปดาห์แล้ว ยังไม่เห็น V.อื่นออกมาต่อ เข้าใจว่าคงเสถียรพอสมควร ลองไปโหลดกันมาใช้เน้อ

กล่าวขอบคุณ
    148
    ขึ้นอยุ่กับสเปคคอมด้วยนะครับ สำหรับผม

ผมใช้ dolphin r7451 ไม่หลุดสักครั้งเลย

ส่วนเรื่องภาพช้ามีบ้างตอนที่ผมเปิดอะไรหลายอย่างครับ

อีก 3 วันจะจบ Autumn แล้ว

ThaiLand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    โอ้วเล่นได้แล้วเสปกผม
    core2 duo t8100 2.10ghz
    ram 2gb
    vga intel gma 965 (x3100)onbord

รันสบายมาก รันยุ่ที่ 20fps+ ไม่ต่ำกว่านี้แน่นอน ใครอยากได้ emu+config ก็แอด msn มาละกัน nook_noo@hotmail.com

กล่าวขอบคุณ
    148
    เงียบเหงาแหะ ช่วงนี้

พึ่งผ่านเทศกาล Starry Night มา

เก็บเกี่ยวผลผลิตเหนื่อยมาก .. เกือบๆ 400 ต้น ต่อหนึ่งรอบ

ฤดูหนาว จนมากๆ รอทำเควสระฆังม่วงเสร็จจะแต่งงานละ

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    คุณโบ๊ทครับ ตอนนี้ผมได้emu เล่นแล้วลื่นล่ะ
    แต่ัมันเป็นรุ่นเก่า(4xxx) เลยกลัวว่ามันจะบัค

เพราะงั้นบอกทีครับมันจะเกิดบัคตรงไหนได้บาง
    สาเหตุจากอะไรemuหรือตัวเกม ผมมีทั้ง usa,pal เลยนะ

ขอบคุณจ้า

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    http://www.mediafire.com/i/?z3mi7376iaijdd5 ของผมเกิดปัญหานี้อ่ะครับ จะทำยังไงดี...

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ basz17 อ่านกระทู้
    คุณโบ๊ทครับ ตอนนี้ผมได้emu เล่นแล้วลื่นล่ะ
    แต่ัมันเป็นรุ่นเก่า(4xxx) เลยกลัวว่ามันจะบัค

เพราะงั้นบอกทีครับมันจะเกิดบัคตรงไหนได้บาง
    สาเหตุจากอะไรemuหรือตัวเกม ผมมีทั้ง usa,pal เลยนะ

ขอบคุณจ้า
    อาจจะมีปัญหาที่ Watery Cave ที่ชั้น 20 ครับ อาจจะไปต่อไม่ได้ มีวิธีแก้มากมายใน Google ครับ มีปัญหาเมื่อไหร่ ลอง Search ดูครับ
    แต่ไม่แน่ว่ารุ่นนี้อาจจะแก้ไปแล้วก็ได้นะครับ ผมไม่แน่ใจเหมือนกัน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Microfone อ่านกระทู้
    http://www.mediafire.com/i/?z3mi7376iaijdd5 ของผมเกิดปัญหานี้อ่ะครับ จะทำยังไงดี...
    ลองเปลี่ยน Build โปรแกรมดูดีมั้ยครับ http://www.dolphin-emulator.com/download.html

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    148
    เหตุการณ์แต่งงานของคู่แข่ง ต้องทำให้หัวใจคู่แข่ง 7 ดวงก่อนหรอ

เหนื่อยแย่แหะ

Tags for this Thread