ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    189
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akanent อ่านกระทู้
    ผมแตกไฟลได้แล้วครับมันไม่เป้นตัวเซ็ตอัพด้วยมีปัญหาตามมาด้วยปัญหาคือมันขาดไฟล์ที่ชื่อหว่า xlive โดยผมหาข้อมูลจาก Google มาแล้วครับโดยข้อสรุปว่า
    คนแรกพิมว่า
    มันเป็นโปรแกรมที่มากับเกมของค่าย capcom อะครับ ถ้าไม่ลงมันจะเซฟเกมไม่ได้แนะนำไม่ให้โหลดแยกไฟล์มามันจะมีปัญหา ให้ลง แบบ install จะดีกว่าลองดูครับ
    คนที่สองว่า
    มันคือ Microsoft Games for Windows - LIVE
    อันนี้ผมไม่ได้คิดเองหรอกผมไปหาข้อมูลจากกระทู้อืนนะครับเป็นความจริงสรุปคือว่าอัพโหลดตัวเซ็ตอัพเถอะครับไม่งั้นไฟล์มันขาดหายไปมีปัญหาเกมบางเกมต้องลงด้วยเซ็ตอัพเท่านั้นถึงเล่นได้บางเกมคงไม่หรอกครับขอบคุณมากครับทีอ่าน
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akanent อ่านกระทู้
    เข้าตัวนั้นแหละครับสีแดงๆ ใหนจะดูดิว่าจะตอบอะไรมาอีกหืม...
    ผมเล่นได้ครับ ข้อมูลของคุณเป็นความจริงครับแต่คุณตีความผิด ไฟล์ที่ขาดไป(xlive)ไม่มีมาในตัวนี้คือส่วนหนึ่งของโปรแกรม Game for Windows - LIVE ซึ่งปรกติจะแยกตัวติดตั้งมาต่างหากในแผ่นคล้ายๆ DirectX ซึ่งมีให้โหลดใช้ฟรีครับ Google เอาก็ได้ เครื่องผมมีอยู่แล้วจากการลงเกมอื่น พอแตกไฟล์ที่โหลดจากกระทู้นี้เสร็จ เข้าเล่นด้วยปุ่ม Loader.exe รอซักพักนึงก็เข้าได้ครับ ไม่มีปัญหา (สร้างLIVE profile แบบ offline ด้วยนะครับ) รูปยืนยันไม่มีครับ ถ่ายติดแต่Desktop
    ปล.เล่น Custom Game กับ AI ได้ครับ เลือก Local Area Network ในโหมด Multiplayers แล้วเปลี่ยนช่องรอเป็นช่อง AI ครับ

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    วิธีติดตั้งเกม
    - โหลดไฟล์ครับ 19 พาททำการแตกไฟล์
    - เข้าเล่นที่ไฟล Loader.exe ได้เลยครับ
    - เข้าเล่นได้เลยครับไม่มีปัญหา
    มีอยู่แค่นี้ จะให้อ่านไร ไฟล Loader.exe กดแล้วมัน Error
    DOW2.exe - System Error
    ช่างมันเถอะ ลบทิ้งไปแหละ ไปหาเกมอื่นโหลดแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MedusaONE : 5th October 2011 เมื่อ 15:00

★Super Uploader 5 Years★
    กล่าวขอบคุณ
    2,941
    ได้รับคำขอบคุณ: 45,744
    Blog Entries
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MedusaONE อ่านกระทู้
    DOW2.exe - System Error
    สรุป เกมนี้เล่นไม่ได้
    อ่านวิธีลงเกมดีหรือยัง ผมเขียนไว้ว่าเข้าเกมผ่านไฟล์ Loader.exe

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ปัญหาต่างๆก๋เยอะเนอะครับ
    แต่ที่ผมงงที่สุดคือทำไมไม่เอาตัวลงเกมส์มา

กล่าวขอบคุณ
    2,941
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 55boss55 อ่านกระทู้
    ปัญหาต่างๆก๋เยอะเนอะครับ
    แต่ที่ผมงงที่สุดคือทำไมไม่เอาตัวลงเกมส์มา
    เพราะตัวเกมที่ผมโหลดต่อมามันเป็นแบบ Portable ไง(เคยบอกไปแล้วหนิ) แค่แตกไฟล์มันก็เล่นได้เลย ปัญหาแต่ละอย่างมันน่าจะเกิดจากคอมของแต่ละคนทั้งสิ้น เพราะคนเล่นได้ก็มีเยอะอยู่นะครับ เอาไปลองเครื่องน้องก็เล่นได้เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    แล้วจะแก้ยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,941
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 55boss55 อ่านกระทู้
    แล้วจะแก้ยังไงครับ
    ปัญหานี้ คือ เครื่องนายไม่มีไฟล์ xlive.dll ไง มันเป็นไฟล์ส่วนหนึ่งของ Game Windows live ที่ใช้ในการเล่นเกมครับ เอาเป็นว่าเดียวผมจะอัพตัว Install live ให้แล้วกันน่ะรอหน่อย ประมาณ 80mb โหลดไปลองแล้วได้ผลยังไงมาบอกด้วยน่ะ สำหรับคนที่เคยลง Game Windows live อยู่แล้วแน่นอนว่าเข้าเกมไปไม่มีปัญหาแน่นอนครับ (ส่วนใหญ่หาลงได้จากเกมอื่นๆ เช่นเกมที่หน้าปกมีเขียนว่า Game For Windowslive มันจะมีตัวติดตั้งให้มา)

กล่าวขอบคุณ
    2,941
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FatKing อ่านกระทู้
    ผมเล่นได้ครับ ข้อมูลของคุณเป็นความจริงครับแต่คุณตีความผิด ไฟล์ที่ขาดไป(xlive)ไม่มีมาในตัวนี้คือส่วนหนึ่งของโปรแกรม Game for Windows - LIVE ซึ่งปรกติจะแยกตัวติดตั้งมาต่างหากในแผ่นคล้ายๆ DirectX ซึ่งมีให้โหลดใช้ฟรีครับ Google เอาก็ได้ เครื่องผมมีอยู่แล้วจากการลงเกมอื่น พอแตกไฟล์ที่โหลดจากกระทู้นี้เสร็จ เข้าเล่นด้วยปุ่ม Loader.exe รอซักพักนึงก็เข้าได้ครับ ไม่มีปัญหา (สร้างLIVE profile แบบ offline ด้วยนะครับ) รูปยืนยันไม่มีครับ ถ่ายติดแต่Desktop
    ปล.เล่น Custom Game กับ AI ได้ครับ เลือก Local Area Network ในโหมด Multiplayers แล้วเปลี่ยนช่องรอเป็นช่อง AI ครับ
    ลองอ่านคนที่มายืนยันดูก็ได้น่ะครับ = =

กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    กดข้ามฉากตอนเริ่มเกมไงอะ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ติด xlive.dll ครับพอจะโหลดก็ติดพาสเวิดอีก งงเลย

กล่าวขอบคุณ
    383
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    1
    ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวมาบอกนะครับว่าเล่นได้หรือไม่ได้ กำลังโหลดครับ

ลงได้ครับเข้าเล่นได้ แต่ว่าพอเข้าไปมันจะให้เราสมัคร Game for windows live อะครับผมก็สมัครแล้วแต่ว่ามาติดตรงที่

มันให้ใส่ key อะไรสักอย่างนี่แหละครับ ต้อทำไงถึงเล่นได้อะครับช่วยบอกทีครับ ว่าวิธีเข้าเล่นทำยังไงครับ

ขอบคุณมากครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bankzzzbank : 24th December 2011 เมื่อ 23:05

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ขอบคุณมากๆเลยครับ เล่นได้มันส์มาก
    The truth never die.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เล่นได้ครับ ขอบคุณครับ แต่ทำไมเล่นโหมดเนื้อเรื่องแล้วมันหลุดขึ้นเตือน bugsplad อะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ติด CD KEY ของ Game for windows live ช่วยบอกที่คราฟอยากเล่นมาเลย!!!!

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เกมนี่ Win7 64bit เล่นได้มะคับ

Mr.J@ack is Coming`
    KoRat`@ ThaiLand
    กล่าวขอบคุณ
    1,283
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ขอบคุณคร้าบบบบบบบบบบบ

EnGiNeEr!ng 'n GaMeR

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ขอบคุณครับ