ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 23 จากทั้งหมด 38 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 13212223242533 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    เกมส์ใหม่ๆออกไวจริงๆ..ขอบคุณท่าน ramis ครับ
    I am a slow walker, but I never walk backwards.

WING41 Airforce Base
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 742
    1.วิธีเอาไฟล์เซฟเก่ามาใช้นะครับ สำหรับคนที่ขี้เกียจเล่นใหม่
    ไฟล์เซฟจะอยู่ที่ dirที่ลงเกม>>orbit>>40

2.หลังจากที่ลบลงใหม่แล้วตั้งค่าให้มันเป็นแบบofflineแล้ว ไฟล์เซฟเกมมันจะไปอยู่ทีใหม่ตามนี้ครับ
    C:\Documents and Settings\ชื่อคอม\Local Settings\Application Data\Ubisoft Game Launcher\savegame_storage

แล้วเราก็กอปเซฟเก่าไปไว้ทั้งที่ในข้อ1และ2เลย จากนั้นเข้าเกมดู

ปล.วิธีนี้ผมยังไม่ได้ลองนะแค่อาศัยจากสมมุติฐานและความน่าจะเป็น ที่ยังไม่ลองเพราะเล่นถึงSeauenceสุดท้ายแล้ว กะว่าพอเล่นเคลียแล้วจะลอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blizt : 28th November 2011 เมื่อ 13:35

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beam0123 อ่านกระทู้
    ได้ครับที่คือวิธี
    1.ทั้ง Full กับ Repack ทำได้ครับคือลบเกมออกและลบตัว Ubisoft Game Launcher ออกด้วย
    2.ให้ติดตั้งเกมใหม่โดยไม่ต้อง Crack
    3.เมื่อเช้าเกมจะมีหน้าต่างให้ล็อกอินให้กดไปที่ Setting

4.ให้ไปติ๊กที่ช่อง Force Offline แล้วกด Apply

5.หลังจากนั้นให้ล็อกอิน
    6.แล้วจะมีหน้าต่างขึ้นมาจะเป็นแบบออฟไลน์แล้วให้กด PLAY เล่นได้เลยครับ

เพื่มเติม ตอนที่เข้าไปเล่นนะครับจะมีตัวเกมหายไปสักแป็ปนึงไม่ต้องตกใจครับเพราะมันเป็นการปิดตัว ACRSP แล้วไปเปิดตัว ACRPR ครับพอเล่นจบแล้วมันจะปิดตัว ACRPR แล้วก็เปิดตัว ACRSP ให้เหมือนเดิมครับ
    สำหรับใครที่เล่นด่านแรกจบแล้วมีขีดสีขาวๆนะครับให้เปิด Task Manger แล้วสั่งปิดครับพอเปิดเกมก็จะได้เหมือนเดิมครับ
    ถ้าใครเปิดแล้วไม่มีเสียงให้ปิดแล้วเปิดใหม่อีกทีครับ
    ผมใช้repackของblack box ลบตามที่ท่านบอกแล้วลงใหม่ละครับ คราวนี้ไม่crack แต่ผมเข้าเกมทางACRSPแล้วมันไม่เห็นให้ต้องlog in แล้วครับคราวนี้ เข้าเล่นได้เลย งงครับ แล้วผมจะเล่นdesmond journeyยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    repack black box มันเริ่มเกมเองอะทำไงดีปัญเหมือนคุณBliztอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ยืนยัน นอนยันเลย black box เล่นได้ ป.ล.เล่นจบแล้วเนื้อเรื่องซึ้งสุดๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    กำลังทำการโหลดยุครับ เด็ว มายืนยันนะครับ Thx มากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ubisoft game launcher error code 2 มีใครแก้ได้ยังคับจนปัญญาแล้ว ปิดเน็ตก็แล้ว โหลด ubisoftgamelauncher มาลงใหม่เครื่องก็ไม่ยอมติดตั้งให้อีกเหมือนจะติดได้แต่โปรแกรมก็ปิดไปเองเฉยเลย ปิด anti virus ก็แล้ว มีใครแก้ปัญหา ubisoft game launcher error code 2 ได้บ้างไหมคับ ที่บางคนเล่นไม่ได้อาจจะเป็นเพราะเครื่องมันไม่ยอมให้ติด ubisoftgamelauncher ก็เป็นได้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    พี่ ramis คับ ขอถามหน่อยคับ ปรับ ยังไงให้ได้ยินเสียงตัวละคร ตัวละ ครและ ได้ ยิน เสียง คนอื่น เปนฉากๆ อ่ะคับ ตอนเป็นฉาก มันไม่ได้ยินอ่ะคับวาน ช่วย ตอบหน่อยนะ พิมไป หลายทีสุด ท้ายก็ไม่มีใคร ตอบ วานให้พี่ ramis ช่วยหน่อยนะคับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AboacMeacZa อ่านกระทู้
    พี่ ramis คับ ขอถามหน่อยคับ ปรับ ยังไงให้ได้ยินเสียงตัวละคร ตัวละ ครและ ได้ ยิน เสียง คนอื่น เปนฉากๆ อ่ะคับ ตอนเป็นฉาก มันไม่ได้ยินอ่ะคับวาน ช่วย ตอบหน่อยนะ พิมไป หลายทีสุด ท้ายก็ไม่มีใคร ตอบ วานให้พี่ ramis ช่วยหน่อยนะคับ
    เข้าเกมส์แล้วไปที่ option =>general => spoken language
    เปลี่ยนเป็น English ครับ
    ถ้ายังไม่ได้ให้ลองเปลี่ยนเป็นภาษาอื่นก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเป็น English

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blizt อ่านกระทู้
    1.วิธีเอาไฟล์เซฟเก่ามาใช้นะครับ สำหรับคนที่ขี้เกียจเล่นใหม่
    ไฟล์เซฟจะอยู่ที่ dirที่ลงเกม>>orbit>>40

2.หลังจากที่ลบลงใหม่แล้วตั้งค่าให้มันเป็นแบบofflineแล้ว ไฟล์เซฟเกมมันจะไปอยู่ทีใหม่ตามนี้ครับ
    C:\Documents and Settings\ชื่อคอม\Local Settings\Application Data\Ubisoft Game Launcher\savegame_storage

แล้วเราก็กอปเซฟเก่าไปไว้ทั้งที่ในข้อ1และ2เลย จากนั้นเข้าเกมดู

ปล.วิธีนี้ผมยังไม่ได้ลองนะแค่อาศัยจากสมมุติฐานและความน่าจะเป็น ที่ยังไม่ลองเพราะเล่นถึงSeauenceสุดท้ายแล้ว กะว่าพอเล่นเคลียแล้วจะลอง
    มันขึ้นว่า Damage Savegame 55555+ ดีน่ะที่ลองอีกเครื่องก่อน

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    โน๊ตบุ๊ค dell วินโด้7 การ์ดจอจีฟอร์ด 1GB แรม2GB เล่นแล้วกระตุก รึเปล่าครับ โหลดอยู่เลย ถ้ากระตุกบอกด้วยนะครับ จะได้ไปซื้อแรมเพิ่มอีก2gb

กล่าวขอบคุณ
    496
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    Blog Entries
    2
    ผมโหลด 1GB/PART SaveUFile ครับคือว่าผมแตกไฟล์ไม่ได้ครับ

ขึ้นแบบนี้

[IMG] ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป[/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ampon1901 : 28th November 2011 เมื่อ 16:39

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ampon1901 อ่านกระทู้
    ผมโหลด 1GB/PART SaveUFile ครับคือว่าผมแตกไฟล์ไม่ได้ครับ

ขึ้นแบบนี้

[IMG] ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป[/IMG]
    ลองดูพาสเวิร์ดดีๆครับ อาจจะ ก็อบมาพลาด

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ลงเรียบร้อยแล้วครับ เล่นได้ 100% โหลด repack MF ครับ เล่นได้สบายยยยยยยยยยยย

กล่าวขอบคุณ
    93
    ปัณหาคือผม login ไม่ได้ทั้งที่ id กับ pass ถูกหมดไม่รู้เป็นเพราะอะไรใครรู้ช่วยบอกที

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

เอ่อขึ้นแบบนี้หมายความว่าไงเหรอครับ สเปคผ่านแน่นอนครับ ลองปิดพวกโปรแกรมแสกนไวรัสหรืออื่นๆหมดแล้วครับ
    รบกวนทีนะครับ โหลดแบบ Full ไปอะครับ T^T สงสัยจะอดเล่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bank06077 : 28th November 2011 เมื่อ 17:47

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    รอนานมากกว่าจะได้เล่น ขอบคุณมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 666
    Blog Entries
    1
    ตัวเต็ม หรือ full เล่นได้ครั้งเดียวเองครับ วันแรกที่ลงผมดีใจมาก เล่นไปซัก1ชั่วโมง พอมาวันนี้ เข้าเล่นเซฟเดิม พอโหลดเห็นตัวอยู่ ซักพัก เด้งออกมาเดสท๊อป (เลยลองเล่นเซฟใหม่ดู พอเล่นจนถึงที่พระเอกกำลังเขียนจดหมาย พอเขียนเสร็จ เด้งหลุดมาเดสท๊อป) ใครมีวิธีแก้ บอกทีครับ

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    ผมทำตามวิธีข้างบนแล้วอ่ะ อยากเล่น Desmond Journey
    ลบ Ubisoft Game Launcher
    ลบเกม ลงใหม่ ไม่ลง crack
    เข้าเกมแล้วมั้งเด้งขึ้นเป็นแบบนี้อ่ะ งงครับ ใครก็ได้ช่วยที ผมลบลงใหม่ทั้งหมด 3 รอบละครับ T^T

http://upic.me/show/30703088 คลิ๊กลิ้งนี้เพื่อขยายใหญ่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย siamzone : 28th November 2011 เมื่อ 18:25
    SLIPKNOT FAN CLUB

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ coulddee อ่านกระทู้
    Save game หายรึเปล่าครับ
    ไม่หายครับ

WING41 Airforce Base
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 742
    ผมอยากรู้ว่า Desmond Journey ถ้าเล่นครบแล้วจะได้อะไรครับ จะได้รู้ว่าคุ้มที่จะเล่นใหม่มั้ย

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    desmond journey นี้จะมีแครกตัวใหม่มาแก้ไหมครับ
    คือเล่นไปไกลแล้วขี้เกียจเล่นใหม่น่ะครับ
    รบกวนตอบหน่อยครับ
    ลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    28
    ขอบคุณครับ ลงเล่นได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    สำหรับคนที่มีปัญหา ACRSP.exe has stopped working ให้โหลด Crack ตัวนี้ไปวางทับโฟล์เดอร์ที่ติดตั้งเกมส์ คลิ๊ก
    C: > Program Files > Ubisoft > Assassin's Creed Revelations (ให้เอาไฟล์ที่โหลดมาลงทับทั้งหมดเลยนะครับ ทั้งโฟล์เดอร์ orbit ก็วางครับ)
    สำหรับคนที่มีปัญหา UbisoftGameLauncher.exe has stopped working ให้นำไฟล์ที่โหลดมาในโฟล์เดอร์ orbit นำไปวางตามข้างล่างนี้
    C: > Program Files > Ubisoft > Ubisoft Game Launcher (นำไฟล์ในโฟล์เดอร์ orbit วางให้หมดเลยครับ)

[โฟล์เดอร์ orbit ต้องใช้ 2 ที่นะครับ]

เข้าเกมที่ตัว AssassinsCreedRevelations นะครับ โชคดีครับผม

ผมก็เป็นครับทำตามนี้เล่นได้แล้วครับ หรือว่าเล่นได้กันหมดแล้วอ่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 987654321 : 28th November 2011 เมื่อ 20:48

ชอบดูเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    ผมอยากรู้ว่า Save เกมส์ อยู่ไหนคับ ช่วยบอกหน่อยนะคับ