ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 72 จากทั้งหมด 121 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2262707172737482 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,776 ถึง 1,800 จากทั้งหมด 3003
    ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,089
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,048
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ unlocked อ่านกระทู้
    ได้ shout เพิ่มมา น้ำแข็ง สโลวเวลา ปลดอาวุธศัตรู กับ โยนไรสักอย่างมันเขียน throw ..

แต่ว่า อยากรู้ว่าปลดเอามาใช้ยังไง

ฆ่ามันกรไปก็หลายตัวแล้ว Absorn Dragon Soul ก็ได้หลังฆ่ามังกรตลอด

ทำไมเอา shout พวกนี้มาใช้ไม่ได้ มันเป็นสีเทาดำตลอดเลย
    กด R

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ unlocked อ่านกระทู้
    ได้ shout เพิ่มมา น้ำแข็ง สโลวเวลา ปลดอาวุธศัตรู กับ โยนไรสักอย่างมันเขียน throw ..

แต่ว่า อยากรู้ว่าปลดเอามาใช้ยังไง

ฆ่ามันกรไปก็หลายตัวแล้ว Absorn Dragon Soul ก็ได้หลังฆ่ามังกรตลอด

ทำไมเอา shout พวกนี้มาใช้ไม่ได้ มันเป็นสีเทาดำตลอดเลย

อยากรู้วิธีเข้า Mage Guild ครับ

ไม่รู้ว่าวิธีนี้ได้เข้าร่วมยัง
    -ทำเควสที่ Winterhold จน Arch Mage ยกห้องให้เราแล้ว
    -ฆ่า Arcana จนติดเชื้อแวมไพร ..

เล่น High Elf ครับ สายเมจ - 3 -

กด R ปลดล๊อค shout เอาสิครับ T_T
    สว่นกิล เมจ ถ้าจำไม่ผิด ก็ ลอง ไปเมือง winterhide ดู ครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    มีใครรู้ประวัติ ของ กิล ไนท์ทิงเกล ป้าง คร๊าฟฟฟฟ
    แปปว่า ปลื้ม สุดๆ กับ กิลนี้ และก็ชุดของ เค้าด้วยนี้ เท่ สูดยอดดดไป เร้ยยยยยยยยยยย
    อิอิ

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nazaza33 อ่านกระทู้
    ผมไปทัวร์มา แล้วเจอ

อยากรู้ว่ามันดีหรือป่าว ถ้าไม่ดีผมจะขาย
    ทำไม ผมได้ Damage 41 ล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    3,089
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ผมได้ 30 กว่าๆ เหอะๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    อยุ่ที่เวลของ skill และการอัพ perk คับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nopeonly อ่านกระทู้
    มีใครรู้ประวัติ ของ กิล ไนท์ทิงเกล ป้าง คร๊าฟฟฟฟ
    แปปว่า ปลื้ม สุดๆ กับ กิลนี้ และก็ชุดของ เค้าด้วยนี้ เท่ สูดยอดดดไป เร้ยยยยยยยยยยย
    อิอิ
    เดี๋ยวไว้พรุ่งนี้ถ้าหาเวลาว่างได้จะมานั่งเขียนครับ ถ้ายังไม่มีใครแปลมาลงก่อนหละนะ

ขึ้นกับค่า one-handed ที่มีตอนนั้น ไปจนถึงโบนัสจาก perk และของสวมใส่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    two-hand อัฟสกิลไรบ้างอ่ะ กล้วเล่นใหม่เพราะอัฟผิด
    ปล.ที่มานเป็นดาวๆนั้นอ่าาาา ผมอัฟแต่ two-hand ทุกดาวเลย ม่ายรุถูกรึป่าวว

กล่าวขอบคุณ
    3,089
    ผมว่าจะเล่นตัวใหม่สาย Thief อยู่ครับ แต่ผมจะเล่นใช้ธนูได้ป่าวอะครับ เห็น Archery มันอยู่ในสายของ Warrior อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ตกลงผู้ติดตามนี่จะอัพเวเท่าเราหรือเท่าเดิมตอนที่ชวนกันแน่ อ่านหลายเวปชักงง เห็นมันสามารถรีเวได้นิ กด disable enableและเห็นบางเว็บบอกว่ามันจะล็อคเวตอนที่เราเข้าเมืองครั้งแรก??

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    เอ่อคือ ถ้าใครอยากรู้อะไรที่รายละเอียดมันไม่ลึกมากนะ ก็ถามๆเข้ามาได้นะ

เพราะผมไปเจอพวก เว็ป wiki ของ The Elder Scrolls เลยอ่ะ

แต่มันเป็น eng ซึ่งผมก็พอแปลได้อยุ่ ถ้างงอะไรก็ถามๆกันได้นะ

Kill Myself.
    กล่าวขอบคุณ
    1,726
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alexsamui2 อ่านกระทู้
    ผมว่าจะเล่นตัวใหม่สาย Thief อยู่ครับ แต่ผมจะเล่นใช้ธนูได้ป่าวอะครับ เห็น Archery มันอยู่ในสายของ Warrior อะครับ
    ผมเล่นอยู่ครับ โจรสายธนู สายนี้ก็แจ่มนะครับ เข้ากันได้ดี

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alexsamui2 อ่านกระทู้
    มันคือสายที่เล่นได้ทั้ง 2 ด้านครับ จะมี 3 อย่างที่อยุ่กึ่งกลางระหว่างกันก็คือ

enchant จะอยู่ระหว่าง นักรบ กะ พ่อมด

ธนู จะอยู่ระหว่าง นักรบ กะ โจร

ผสมยา จะอยุ่ระหว่าง โจร กะ พ่อมด

ซึ่งถ้าโจรและมาเล่นธนูก็ไม่แปลกเลย

มันมีสายแยกย่อยอีกเยอะ อย่าไปสนว่ามันจะอยู่สายอะไร ผมไปเจอมา มันแยกเป็ยสายแบบละเอียดเลยนะ 13 อาชีพ

ถุกอ้างอิงมาจากภาค 4 เนี่ยแหละ

ผมเล่น assassin ก็จะมีสกิล ย่องเบา ดาบมือเดียว เกราะเบา แค่เนี่ยเป็นหลักๆ

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    ผมเล่นได้ Destruction เยอะแยะเลย ตอนแรกเล่นสายหนักพอโหดแล้วก็ใช้มือเปล่า เบื่อมือเปล่าก็ถือเวทย์ด้วยสนุกดี
    ไม่ต้องเล่นใหม่แค่เปลี่ยนไปเรื่อยๆ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sentiao อ่านกระทู้
    ตกลงผู้ติดตามนี่จะอัพเวเท่าเราหรือเท่าเดิมตอนที่ชวนกันแน่ อ่านหลายเวปชักงง เห็นมันสามารถรีเวได้นิ กด disable enableและเห็นบางเว็บบอกว่ามันจะล็อคเวตอนที่เราเข้าเมืองครั้งแรก??
    กรุณาตรวจคำพูดด้วยนะครับ ก่อนจะโฟส อ่านยากมาก

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ใครอยากรู้ข้อมูลมากยิ่งขึ้นลองเข้าเว็บนี้ดูนะคับ บอกหมดเลยสายไหนควรเล่นเผ่าไหน...
    http://www.consoleza.com/webboard/in...p?topic=1935.0

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ภาคที่แล้ว oblivion บ้า mod เกือบครึ่งปี ลบเกม ลบ mod ลงเกม เอาแบบเพียวๆ ผมซื้อบทสรุปมาลองอ่าน ทีแรกมันก็เกมๆนึงอ่ะนะ แต่อ่านไปอ่านมา(แบบว่างๆอ่าน)เริ่มติด รื้อเอามาลงเครื่องเล่นอีกรอบ จะเล่นแบบให้จบมันทุกเควส กว่าจะจบ บวกอีกเดือน เป็นเกมที่ผมว่าไม่แค่ให้ GOTY หรอก เอาเป็น GOTL เลยครับ

ชื่อ [M] a r [K] นะ
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 293
    อยากทราบวิธีเข้า Mage Guild -.-

ทำเควสที่ Winterhold จน Arc Mage หายไปแล้วยกห้อง + ทุกอย่างของ Arc Mage ให้เราแล้ว

นี่แปลว่าได้เข้า Mage Guild หรือยังอ่า T_T
    Gerard

กล่าวขอบคุณ
    3,089
    เควานี้มันให้เลือกอะไรอะครับ มันจะเป็นวงกลมสีดำ สีขาว แล้วก็ขาวดำ เป้นเควสสุดท้ายของ Thives Guild

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    1
    อยากทราบวิธีเข้า Mage Guild -.-

ทำเควสที่ Winterhold จน Arc Mage หายไปแล้วยกห้อง + ทุกอย่างของ Arc Mage ให้เราแล้ว

นี่แปลว่าได้เข้า Mage Guild หรือยังอ่า T_T
    Mage Guild ล่มสลายไปตั้งแต่ 200 ปีที่แล้วครับ เพราะฉะนั้นในโลกตอนนี้ไม่มีกิลชื่อ "Mage Guild" อยู่แล้วครับ

เควานี้มันให้เลือกอะไรอะครับ มันจะเป็นวงกลมสีดำ สีขาว แล้วก็ขาวดำ เป้นเควสสุดท้ายของ Thives Guild

ให้เลือกพลังพิเศษเป็นของกำนัลจาก Nocturnal ครับ เดินไปเหยียบบนแท่นจะได้พลังที่แตกต่างกันมา เลือกได้แค่ 1 อย่างเท่านั้น แต่วันต่อไป สามารถกลับมาเลือกใหม่ได้อีกครับ

จันทร์เสี้ยว คือ Agent of Shadow ทำให้ตัวเองล่องหนทันทีที่กดย่องเบา ใช้ได้วันละครั้ง ครั้งละ 2 นาที
    จันทร์ครึ่งดวง คือ Agent of Subterfuge สามารถทำให้ศตรูที่โดนท่านี้เข้าไป หันไปตบทุกคนรอบๆตัวมันได้เป็นเวลา 30 วิ ใช้ได้วันละครั้ง
    จันทร์เต็มดวง คือ Agent of Strife ทำให้สามารถดูดเลือดจากศตรูได้ ใช้ได้วันละครั้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MahouKenshi : 30th November 2011 เมื่อ 08:45

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ crysis01 อ่านกระทู้
    ตรงนี้ไปไงหว่า ไอกระดูก ที่ มันติดอยู่ ก็เอาออกไปละ เหลือ อีกอัน มันเหมือนไม่มีกระแส ไฟอะ

พอดีไปทำเควสอะครับ แต่ว่า มันไม่ได้ให้มาทางนี้หรอก เหอๆ อยากรู้ อะแหละ อิอิ
    ในดันนี้จะมีจุดให้เอากระดูกออก 5 จุดนะคะ(มั้งไม่แน่ใจแต่มั่นใจจุดค่ะ) คือ
    1.ตรงแท่นที่มีหลอดไฟ
    2.ตรงแท่นด้านขวา
    3.ใต้น้ำตรงผนังใต้สะพาน
    4.ตรงผนังด้านซ้ายจะเป็นฟันเฟืองมีกระดูกติดอยู่ เดินเรียบน้ำไปด้านซ้ายอะค่ะ
    5.เหมือนข้อ4สังเกตดีๆ จะเป็นฟันเฟืองมีกระดูกติดอยู่ด้านขวา

พอสะพานเปิดจะเจอหุ่นยนต์ตัวใหญ่ค่ะ ด้านในจะมีแท่นให้ใส่หัวใจของหุ่นยนต์ละมั้ง แต่เราใส่ไม่ได้ใครใส่ได้บ้างช่วยบอกหน่อยนะคะ
    หรือมันเป็นเควสถึงใส่ได้

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ triple9 อ่านกระทู้
    ในดันนี้จะมีจุดให้เอากระดูกออก 5 จุดนะคะ(มั้งไม่แน่ใจแต่มั่นใจจุดค่ะ) คือ
    1.ตรงแท่นที่มีหลอดไฟ
    2.ตรงแท่นด้านขวา
    3.ใต้น้ำตรงผนังใต้สะพาน
    4.ตรงผนังด้านซ้ายจะเป็นฟันเฟืองมีกระดูกติดอยู่ เดินเรียบน้ำไปด้านซ้ายอะค่ะ
    5.เหมือนข้อ4สังเกตดีๆ จะเป็นฟันเฟืองมีกระดูกติดอยู่ด้านขวา

พอสะพานเปิดจะเจอหุ่นยนต์ตัวใหญ่ค่ะ ด้านในจะมีแท่นให้ใส่หัวใจของหุ่นยนต์ละมั้ง แต่เราใส่ไม่ได้ใครใส่ได้บ้างช่วยบอกหน่อยนะคะ
    หรือมันเป็นเควสถึงใส่ได้
    ต้องไปทำเควสที่เกาะน้ำแข็ง ข้างบนครับเลยกิลเมจไปอีก จะได้ที่เปิดแท่นตรงนั้นมา อิๆ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    แร่ จะเกิดใหม่ ทุกๆ กี่วันหรอครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อยากทราบว่าแร่ Ebony สามารถหาได้จากที่ไหนอีกครับ ที่ Gloombound Mine และที่ Redbelly Mine ผมไปเก็บมาหมดแล้วตอนนี้ หาไม่ได้เลย ไม่ทราบว่าเพื่อนๆคนใดพอทราบบ้างไหมครับว่า จะสามารถหาได้จากที่ไหนอีก ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    เลเวล15แล้ว ยังไม่มีคำถามเกี่ยวกับเควส
    แต่อยากรู้ว่าเซฟภาพจากเกมยังไง
    กดPrintScreenก็ไม่ติด ตัวนี้โหลดมาของRazorครับ

Tags for this Thread