ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 31 จากทั้งหมด 38 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 212930313233 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    crack ใหม่เซ็งเซฟหายเนี่ยแหละครับ
    มีวิธีกู้เซฟมั้ยครับ
    ลายเซ็น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zephirozz อ่านกระทู้
    crack ใหม่เซ็งเซฟหายเนี่ยแหละครับ
    มีวิธีกู้เซฟมั้ยครับ
    ตามที่คุณ coulddee บอกเลยครับ

วิธีเข้าเกมส์ หลังจากลง Crack 1.01 แล้ว
    แครกนี้แก้ตัว Desmond Journey แล้ว
    1.โหลด Update crack 1.01 แล้วแตกไฟล์ให้เรียบร้อย จะได้ ac_revelations_1.01_eu.exe และ โฟลเดอร์ SKIDROW
    2.install ตัว ac_revelations_1.01_eu.exe
    3.ก็อบใน โฟลเดอร์ SKIDROW ไปวางทับ ในที่ลงตัวเกมส์
    4.เข้าไปที่ X: \ Assassins Creed Revelations \ orbit \ 40 แล้วก็อบไฟล์นั้น ให้หมด(ไฟล์ save games)
    5.นำไปวางที่ C: \ Users \ USER \ AppData \ Local \ Ubisoft Game Launcher \ savegame_storage \ c2tpZHJvdw == \ 40
    6.กดเริ่มเกมส์
    7.Username : SKIDROW ( ปล่อยไว้ ไม่ต้องแก้)
    8.พิมพ์ Password อะไรก็ได้ แล้วกด Remember me
    9.กด ปุ่ม play
    10.และสุดท้าย สามารถเล่น save games เดิมได้

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,097
    ใครที่ลง Update ไม่ได้ พวก Repack มีวิธีครับ

1. ดาวน์โหลดไฟล์นี้ http://www.mediafire.com/?5b4q9i4yd1lab1h (เครดิต http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=45362 )

2. ทำการเข้าเกมผ่าน ACRSP.exe แล้วรอมันอัพเดทเสร็จครับ (จนเด้งหน้าล็อคอิน)

3. ทำการโหลด SKIDROW Update แล้วก๊อปปี้แครกใน SKIDROW วางทับตัวเกม

4. เริ่มเกมผ่านที่เดิม แล้ว user SKIDROW pass มั่วๆเอา แล้วกด Remember Me

5. กด PLAY อย่า Reconnect

6. เล่นเกมอย่างสบายใจ และ Desmond's Journey อย่างสนุกใจ

ปล. คนเทสผมเอง -3-

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warin2531 อ่านกระทู้
    มีใึครแก้ UbisoftGameLauncher error2 ได้บ้างไหมคับลองมาทุกวิธีแล้วไม่หายสักที update patch ใหม่ก็แล้ว
    ถามมา10ครั้งไม่มีใครตอบเลยT-T ลบๆๆๆๆๆ เกมค่ายนี้เดี๋ยวพอใครเป็น error 2 ก็ตัดใจได้เลย ลงไม่ได้สักเกม

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warin2531 อ่านกระทู้
    ถามมา10ครั้งไม่มีใครตอบเลยT-T ลบๆๆๆๆๆ เกมค่ายนี้เดี๋ยวพอใครเป็น error 2 ก็ตัดใจได้เลย ลงไม่ได้สักเกม
    ลบเกมแล้วลง http://static3.cdn.ubi.com/orbit/lau...rInstaller.exe จากนั้นลงเกมใหม่ดูหรือยัง

เบตง < BeTong >
    กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Namies123 อ่านกระทู้
    ลงแครกเสร็จแล้วพอจะเข้าเล่นขึ้น

ซะงั้นอะ นึกว่าเป็นที่ลง Prince of persia ไปเพราะมันลง Ubisoft Game Luncher ทับไปพอลองลบลงใหม่ยังไม่ได้ทำอะไรเลยลองเข้าดูประกฎว่าไม่เป็น แต่จะเป็นหน้าล็อคอิน

แทนก็ไม่ได้ใส่ใจอะไร คราวนี้ลงแพทช์แครก (1.01) ปุ๊ปเหมือนเดิมอะไงล่ะทีนี้ -*- (แต่เดี๋ยวลอง Crack 1.00 ดู ถ้าไม่ได้ก็ขี้เกียจเล่นละยังไงผมก็เล่นจบไปแล้ว)

ปิดตัสสแกนไวรัสครับบบบบ

กล่าวขอบคุณ
    35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ okwsaerz อ่านกระทู้
    ปิดตัสสแกนไวรัสครับบบบบ
    ผมก็ลองแล้วคับปิดสแกนตอนแครก ก็ไม่ได้ คือแบบว่าถ้าลงเกมปกติแล้ว update 1.01 แล้วยังไม่แครก มันรันได้แต่เข้าเกมไม่ได้เพราะต้องใช้ key แต่พอลง แครกเท่านั้นหละคับ error2 เลยคับ พอจะมีเฉพาะไฟล์ crack V1.01 เพียวๆไหมคับ ไม่รู้ว่าตัวที่ติดมากับตัวอัพเดทมันเสียรึเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ramis อ่านกระทู้
    ลบเกมแล้วลง http://static3.cdn.ubi.com/orbit/lau...rInstaller.exe จากนั้นลงเกมใหม่ดูหรือยัง
    ผมลองดูแล้วคับก็ไม่ได้คับ แต่ก็ขอขอบคุณนะคับคุณ Ramis ที่มาช่วยนะคับ

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    มีคนแป็นแบบผมด้วยแฮะ Error Code 2 ก็ตามนั้นเลยครับลองลบลงใหม่หลายลองแล้วลบ Ubisoft game luncher แล้วลงเกมใหม่ก็ไม่หายครับ แพทช์ > แครก Error Code

เหมือนเดิม

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Armizz อ่านกระทู้
    พี่รามิส ครับ ผมลงแพท แล้วก๊อบไปวาง ทับแล้ว ล็อกอินไม่ได้หงะมันบอกรหัสผิด
    เป็นเช่นกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,308
    Hell YEAH !!! ได้แล้วครับทำตามที่คุณ okwsaerz กับคุณ Ramis บอกก่อนอื่นลบเกมทิ้งลบ Ubisoft Game Luncher ทิ้งถ้าเหลือโฟลเดอร์ก็ลบมันทิ้งไปด้วย (แนะนำใช้โปร

แกรม Your Uninstaller 7 หาได้ในบอร์ดนี้แหละ) จากนั้นลง Ubisoft Game Luncher ที่อยู่ในโฟลเดอร์ Support ที่อยู่ในแผ่นและติดตั้งเกม (ผมติดตั้งไดฟ์ C) รอ....

จากนั้นพอเสร็จก็ลงอัพเดท 1.01 ลงแครกก็อปไฟล์ในโฟลเดอร์ Skidrow ทั้งหมดลงในโฟลเดอร์ Assassins's Creed Revelation (ตัวเกมนั่นแหละ) เข้าเกมผ่าน Assassins's Creed Revelation

(ผมเข้าตัวนี้) จากนั้น User จะเป็น Skidrow ไม่ต้องทำไรใส่พาสอะไรก็ได้ติ๊ก Remember Me แล้ว Login กด PLAY ได้เลยไม่ต้องกด Reconnect แล้วมันก็เข้าเกมให้

ผมโดยที่ไม่มี Error เลยครับ โชคดีผมเก็บเซฟไว้ในโฟลเ้ดอร์ Orbit เลยเอาไปลงทับที่ C:\Users\user\AppData\Local\Ubisoft Game Launcher\savegame_storage\c2tpZHJvdw==\40

เข้าใหม่อีกทีโอ้วเซฟของผมมมม ส่วน Desmond Journey ก็เล่นได้ไม่มีปัญหาคร้าบบบบ

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

กล่าวขอบคุณ
    35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Namies123 อ่านกระทู้
    Hell YEAH !!! ได้แล้วครับทำตามที่คุณ okwsaerz กับคุณ Ramis บอกก่อนอื่นลบเกมทิ้งลบ Ubisoft Game Luncher ทิ้งถ้าเหลือโฟลเดอร์ก็ลบมันทิ้งไปด้วย (แนะนำใช้โปร

แกรม Your Uninstaller 7 หาได้ในบอร์ดนี้แหละ) จากนั้นลง Ubisoft Game Luncher ที่อยู่ในโฟลเดอร์ Support ที่อยู่ในแผ่นและติดตั้งเกม (ผมติดตั้งไดฟ์ C) รอ....

จากนั้นพอเสร็จก็ลงอัพเดท 1.01 ลงแครกก็อปไฟล์ในโฟลเดอร์ Skidrow ทั้งหมดลงในโฟลเดอร์ Assassins's Creed Revelation (ตัวเกมนั่นแหละ) เข้าเกมผ่าน Assassins's Creed Revelation

(ผมเข้าตัวนี้) จากนั้น User จะเป็น Skidrow ไม่ต้องทำไรใส่พาสอะไรก็ได้ติ๊ก Remember Me แล้ว Login กด PLAY ได้เลยไม่ต้องกด Reconnect แล้วมันก็เข้าเกมให้

ผมโดยที่ไม่มี Error เลยครับ โชคดีผมเก็บเซฟไว้ในโฟลเ้ดอร์ Orbit เลยเอาไปลงทับที่ C:\Users\user\AppData\Local\Ubisoft Game Launcher\savegame_storage\c2tpZHJvdw==\40

เข้าใหม่อีกทีโอ้วเซฟของผมมมม ส่วน Desmond Journey ก็เล่นได้ไม่มีปัญหาคร้าบบบบ
    ขอถามหน่อยคับ ตอนลงเกมจากแผ่นอ่าคับ คุณ แครกด้วยไหมคับขอลำดับการลงหน่อยได้ไหมคับ ผมจะได้ลองดูบ้าางเอาตั้งแต่ยังไม่มีอะไรเลยนะคับผมมีตัว FUll ขอความกรุณาด้วยคับ คุณใช้ nod32 V5
    ไหมคับ

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ถามหน่อยครับใช่ต้องไปที่ Setting แล้ว ปรับเป็น Offline รึป่าวถึงเล่นได้ สำหรับ Update ใหม่ + Crack เพราะถ้าไม่ปรับของผม Log in ไปมันก็เด้ง พาสผิดครับ :S

กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ผมไม่ได้ใช้ NOD ครับผมใช้ AVAST ลำดับการลงถ้าเอาตั้งแต่ไม่มีอะเลย (ที่ผมทำแล้วได้อะ)

1.ปิดแอนตี้ไวรัส (สำหรับ AVAST แค่กดปิดสำหรับโปรแกรมอื่นผมไม่ทราบ)
    2.ลง Ubisot Game Luncher ที่อยู่ในแผ่นที่เมาท์เอาไว้ (จะอยู่ในโฟลเดอร์ Support และโฟลเดอร์ GameLucher)
    3.ลงเกมและรอจนเสร็จโดยไม่ต้องแครกหรือทำอะไรทั้งนั้น (แนะนำลงไดฟ์ C หากมีที่ว่างพอ)
    4.หลังจากลงเสร็จแล้วให้ลงอัพเดท 1.01
    5.ก็อปไฟล์ในโฟลเดอร์ SKIDROW ทั้งหมดจากอัพเดทลงในตัวเกมที่อยู่ไดฟ์ C
    6.เข้าเกมผ่านตัว AssassinscreedReveltion
    7.จะขึ้นหน้าล็อคอิน User เป็น SKIDROW ไม่ต้องเปลี่ยนพาสใส่อะไรไปก็ได้ ติ๊ก Remember Me (จริงๆมันติ๊กอยู่แล้ว)
    8.กดล็อคอิน
    9.กดที่ PLAY ปุ่มใหญ่ๆได้เลยครับ

ส่วนคำถามของคุณ Exgood คือที่ว่าต้องปรับมั้ยไม่ต้องครับเพราะมันปรับไว้อยู่แล้วส่วนที่ล็อคอินแล้วพาสผิดนั่นคึือเราลงแค่อัพเดทแต่ยังไม่ได้แครกครับ

ยังไงก็พยายามเข้านะครับผมไปนอนก่อนละ

กล่าวขอบคุณ
    35
    ผมไม่ได้ใช้ NOD ครับผมใช้ AVAST ลำดับการลงถ้าเอาตั้งแต่ไม่มีอะเลย (ที่ผมทำแล้วได้อะ)

1.ปิดแอนตี้ไวรัส (สำหรับ AVAST แค่กดปิดสำหรับโปรแกรมอื่นผมไม่ทราบ)
    2.ลง Ubisot Game Luncher ที่อยู่ในแผ่นที่เมาท์เอาไว้ (จะอยู่ในโฟลเดอร์ Support และโฟลเดอร์ GameLucher)
    3.ลงเกมและรอจนเสร็จโดยไม่ต้องแครกหรือทำอะไรทั้งนั้น (แนะนำลงไดฟ์ C หากมีที่ว่างพอ)
    4.หลังจากลงเสร็จแล้วให้ลงอัพเดท 1.01
    5.ก็อปไฟล์ในโฟลเดอร์ SKIDROW ทั้งหมดจากอัพเดทลงในตัวเกมที่อยู่ไดฟ์ C
    6.เข้าเกมผ่านตัว AssassinscreedReveltion
    7.จะขึ้นหน้าล็อคอิน User เป็น SKIDROW ไม่ต้องเปลี่ยนพาสใส่อะไรไปก็ได้ ติ๊ก Remember Me (จริงๆมันติ๊กอยู่แล้ว)
    8.กดล็อคอิน
    9.กดที่ PLAY ปุ่มใหญ่ๆได้เลยครับ

ส่วนคำถามของคุณ Exgood คือที่ว่าต้องปรับมั้ยไม่ต้องครับเพราะมันปรับไว้อยู่แล้วส่วนที่ล็อคอินแล้วพาสผิดนั่นคึือเราลงแค่อัพเดทแต่ยังไม่ได้แครกครับ

ยังไงก็พยายามเข้านะครับผมไปนอนก่อนละ
    เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะลองดูนะคับ ขอบคุณที่เสียเวลานะคับเดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะมารายงานผลให้ทราบนะคับ ขอบคุณมากๆคับ อ้อลืมถามเลยของคุณตัว full หรือ repack คับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย warin2531 : 1st December 2011 เมื่อ 03:25

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CGames อ่านกระทู้
    เพิ่มเติมให้นะครับ ขั้างบนนี้เป็นของ WIN 7 และโฟร์เดอร์ดังกล่าวนี้จะ Hiddenอยู่นะครับ ต้องไปเปิดก่อนน้า : 3
    มัน ซ่อนยังไงหรอครับ คือผมหาไม่เจอเลย เข้าไปในที่เซพ orbit \ 40 มันกลายเป็นโฟล์เดอร์เปล่า

ส่วน

C: \ Users \ USER \ AppData \ Local \ Ubisoft Game Launcher \ savegame_storage \ c2tpZHJvdw == \ 40

ของผมไม่มี AppData \ Local \ Ubisoft Game Launcher \ savegame_storage \ c2tpZHJvdw == \ 40 ด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,308
    เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะลองดูนะคับ ขอบคุณที่เสียเวลานะคับเดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะมารายงานผลให้ทราบนะคับ ขอบคุณมากๆคับ อ้อลืมถามเลยของคุณตัว full หรือ repack คับ
    FULL ครับ (ผมมันพวกชอบโหลดเกมตัวเต็ม)

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MelonZ อ่านกระทู้
    มัน ซ่อนยังไงหรอครับ คือผมหาไม่เจอเลย เข้าไปในที่เซพ orbit \ 40 มันกลายเป็นโฟล์เดอร์เปล่า

ส่วน

C: \ Users \ USER \ AppData \ Local \ Ubisoft Game Launcher \ savegame_storage \ c2tpZHJvdw == \ 40

ของผมไม่มี AppData \ Local \ Ubisoft Game Launcher \ savegame_storage \ c2tpZHJvdw == \ 40 ด้วยครับ

เข้าไปที่ drive C: แล้วเลือก oraize เลือก folder search options เลือก view เลือก Show hidden file..... o k ครับ
    เข้าไป C: \ Users \ USER (ชื่อที่เราตั้งไว้)\AppData(จะเป็นสีอ่อนๆนะครับ)
    แล้วเข้าตามนี้เลยC: \ Users \ USER \ AppData \ Local \ Ubisoft Game Launcher \ savegame_storage \(ตอนแรกอาจจะไม่เจออันนี้นะครับต้องเข้าเกมส์หนึ่งรอบมันจะสร้าง \ c2tpZHJvdw == \ 40 ก่อนนะครับแล้วออกจากเกมส์)
    แล้วเข้าดูใหม่จะเจอแล้วแบบนี้ครับ C: \ Users \ USER \ AppData \ Local \ Ubisoft Game Launcher \ savegame_storage \ c2tpZHJvdw == \ 40
    นำsave เดิมมาลงได้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,097
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MelonZ อ่านกระทู้

ส่วน

ถ้าเกิดมาเห็นนะครับ ให้พิมพ์แบบนั้นในช่องเลยครับ

C:\Users\"ชื่อยูสเซอร์"\AppData\Local\Ubisoft Game Launcher\savegame_storage\c2tpZHJvdw ==\40

ก็คือก๊อปทั้งดุ้นไปแปะโดยเปลี่ยนตรงชื่อยูสเซอร์ก็พอครับ มันจะเด้งให้เอง ไม่ว่าจะ Hide ไฟล์หรือไม่

กล่าวขอบคุณ
    35

8.กดล็อคอิน

ลองแล้วคับก็ไม่ได้อะคับ error2 เหมือนเดิมคับ

กล่าวขอบคุณ
    35
    มันเป็นเฉพาะตอนลงแครกของ v 1.01 งงมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    35
    ขอบคุณมากนะคับเดี๋ยวผมคงต้องรอ crack ที่ไม่รันผ่าน ubisoft อาจจะใช้ได้คับ ถ้าไม่มีออกมาก็คงถอดใจแล้วคับ ขอบคุณอีกครั้งนะคับ

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ไฟล์ update มันเสีย ซ่อมไม่ได้อะครับ ทำไงดี โหลด2รอบเเล้ว

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    คือไฟล์ update มันไม่มี recovery record หรอครับ มันเสียซ่อมก็ไม่ได้ โหลดใหม่เเล้ว3รอบ4รอบก็เหมือนเดิม
    http://image.free.in.th/show.php?id=...6da61050f070ee

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ลง Update crack 1.01 แล้วภาพเกมส์มันเพี้ยนไปครับ ตัวคนเห็นแต่ลูกตา แต่ตอนแรกที่ไม่ได้ลง Update ก็เล่นได้ปกตินะครับ ภาพปกติเลย
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ ผมพลาดอะไรไปรึป่าว ??