ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

♥ ϟƘƦƖןןΣx ♥
    575
    กล่าวขอบคุณ
    429
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,058
    Blog Entries
    2

ต้นกาบหอยแครงใต้ทะเล !!!! (Venus flytrap sea anemone)

ดอกไม้ทะเลกาบหอยแครง (Venus flytrap sea anemone)

__________________________________________________________________________________________

ต้องบอกว่าเห็นรูปแล้ว รูปร่างหน้าตามันชวนสยองทีเดียว

__________________________________________________________________________________________

รายละเอียด
    • สิ่งที่เห็นนี้คือดอกไม้ทะเล(Sea anemone ดอกไม้ทะเลไม่ใช่พืชแต่เป็นสัตว์ พวกมันถูกเรียกว่าดอกไม้เนื่องจากลัษณะรูปร่างเหมือนดอกไม้) ขนาดใหญ่ที่พบในอ่าวเม็กซิโก
    • พวกมันมีชื่อว่า Venus flytrap sea anemone ซึ่งเป็นการรวมกันของชื่อ 2 ชื่อคือ Venus flytrap(กาบหอยแครง
    • เป็นพืชกินแมลงชนิดหนึ่งที่มีลักษณะเหมือนเปลือกหอยเปิดอ้า อยู่เมื่อมีวัตถุเคลื่อนไหวไปโดนขนภายใน 2 ครั้งติดต่อกันจะเป็นสัญญาณให้
    • กาบหอยแครงหุบเขาหากันขุมขังเหยื่ออยู่ในภายใน) กับอีกชื่อหนึ่งคือ sea anemone(ดอกไม้ทะเล)
    • พวกมันมี basal ที่ทำหน้าที่คล้ายรากในการยึดกับพื้นของวัตถุใต้ทะเล มีลำต้นมีลักษณะเป็นหลอด
    • พวกมันได้ชื่อว่า ดอกไม้ทะเลกาบหอยแครง เนื่องมาจากพวกมันมี ปากแบบจาน(Oral disc)
    • ดอกไม้ทะเลกาบหอยแครง ใช้การหุบปากแบบจานเข้าหากันเพื่อเป็นการจับเหยื่อ และป้องกันตัวเอง ซึ่งเป็นลักษณะที่ไม่เคยพบมาก่อนสำหรับสิ่งมีชีวิตในทะเล
    • พวกมันยังสามารถขับเมือกที่เป็น สารชีวะเรืองแสง ที่คาดว่ามีความสัมพันธ์กับกลไกป้องกันตัวแต่ยังไม่มีใครข้อเท็จจริงแน่นอนเกี่ยวกับเมือกนี้
    • ดอกไม้ทะเลกาบหอยแครงมีความสูง และกว้างประมาณ 30 เซ็นติเมตร

อันนี้เป็นรวมสัตว์แปลกๆใต้ทะเลน่ะครับ แต่ก็มีเจ้ากาบหอยแครงด้วย

Credit:http://wowboom.blogspot.com/2011/12/...a-anemone.html

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย JigsawHYHY : 5th December 2011 เมื่อ 19:04
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า :joker

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    สาระ +1 ^^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898

ไอ้บ้าห้าร้อย
    กล่าวขอบคุณ
    848
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    ผมหละอยากดำน้ำไปชมพวกดอกไม้ทะเลจัง

Sir.Полковник
    กล่าวขอบคุณ
    2,093
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    มีสาระมากเลย

จขกท อะไรทั้งหล่อ ทั้งมีสาระ นี้มันเทวดานี้หว่า

>>>ผมโดนสั่งมาดัน หุหุหุ จริงๆนะโว็ย<<<

♥ ϟƘƦƖןןΣx ♥
    575
    กล่าวขอบคุณ
    429
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,058
    2
    ขอดันหน่อยน่ะครับ เนื่องจากเกรียนเยอะ !!!
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า :joker

Motion Graphic Designer
    mutesonix™ Studio
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 971
    2
    Thanks Guys ... for great information

!! Monster Energy !!
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,479
    ไม่มีหอมเเมงผู้หรอ ฮ่าๆ

CBR

กล่าวขอบคุณ
    360
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    จะทึงอ่ะไรละกันเล่า 55555555555555
    Razor...Only

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    ถึงจะดูน่าศึกษาแต่ก็ กลัวมัน..นิดๆครับ

มาวินมาแวะ มาวินมาแวะ ..
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 529
    ว้าวพิลึกจัง +1

ปล.

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ communism อ่านกระทู้
    มีสาระมากเลย

จขกท อะไรทั้งหล่อ ทั้งมีสาระ นี้มันเทวดานี้หว่า

>>>ผมโดนสั่งมาดัน หุหุหุ จริงๆนะโว็ย<<<
    ผมด้วย ฮือๆๆ T^T
    ถถถถถถ

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    มันจะกัดผมมั้ยครับ ฮ่าๆ
    ความรู้ครับ แต่ยังอ่านไม่จบเลย
    ขอขึ้นไปอ่านต่อออออออ

Tags for this Thread