ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ดูผลการโหวต: กระทู้นี้ OK ไหมสำหรับคนที่เล่น Skyrim

ผู้โหวต
1286. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • แจ่มมาก MOD เยอะ เกิดมาเพื่อสิ่งนี้เลยล่ะ

1,225 95.26%
  • เฉยๆ ไม่ชอบ MOD

43 3.34%
  • ตั้งมาทำไมไม่มีประโยชน์

18 1.40%
หน้าที่ 45 จากทั้งหมด 127 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 3543444546475595 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,101 ถึง 1,125 จากทั้งหมด 3161
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    http://www.skyrimnexus.com/downloads/file.php?id=2681

ปรับให้ เงิน npc ในเกมเยอะขึ้น (มีโหลดแบบแรก 25000) แบบ 2 มีออพชั่นให้เลือก 2000 5000 8000 10000 เป็นต้น นอกนั้นเหมือนเดิมหมดจ้า

Skyrim MOD Finder
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,088
    Blog Entries
    133
    นอนมั่งล่ะครับ พรุ่งนี้ค่อยเจอกัน

ฝากไว้สักรูปก่อนนอน

ชื่อ [M] a r [K] นะ
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 293
    ^
    ^
    โคตรสวย อลังการงานสร้าง อยากได้ครับ!!!

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ezios อ่านกระทู้
    http://www.skyrimnexus.com/downloads/file.php?id=2681

ปรับให้ เงิน npc ในเกมเยอะขึ้น (มีโหลดแบบแรก 25000) แบบ 2 มีออพชั่นให้เลือก 2000 5000 8000 10000 เป็นต้น นอกนั้นเหมือนเดิมหมดจ้า
    ขอบคุณครับ = ="

NPC ชอบมีเงินน้อยนิด เก็บของมาขายที ขายไม่ทันหมด NPC เงินหมดและ
    Gerard

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ezios อ่านกระทู้

ลงยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojo-nomercy อ่านกระทู้
    นอนมั่งล่ะครับ พรุ่งนี้ค่อยเจอกัน

อยากได้สภาพอากาศอย่างเดี๋ยวไม่อยากลงลมม็อดม้าได้ไหมอะ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14

สู่ความเวิ้งว้าง

แสงอาทิตย์สาดส่อง(ช่วงฟ้าเปิดมองแถว ๆ พระอาทิตย์ไม่เจออะไรเลย โอโม่จริง ๆ - -'')

เส้นทางที่เราต้องก้าวเดินไป ถึงแม้มันจะ ขรุขระ และยาวใหญ่ เรายังคงต้องฝ่าฝันไป(ใหน ๆ ก็ไม่ได้จับธนูเลย เอา เป้าออกซะเลย ดู REAL ขึ้นมาอีกหน่อย)

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    1
    1.2อะ ตอนนี้ อยู่ที่ รร ครับ ไม่ทราบว่ามันเช๊คได้ยังไงบ้างแต่จำได้ว่าลงแพท 1.2 50mb ไปอะครับ
    แล้วพอจะมีตัวอัพเดทรึเปล่าอะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mustas : 7th December 2011 เมื่อ 10:37
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

Love 3DS ^^
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojo-nomercy อ่านกระทู้

ท้องฟ้ามันเบะมากกกก สีบอกตัวตน

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    1
    ในที่สุดก็เข้ามาโพสในบอร์ดนี้ได้ซักที ติดดีเลย์นานไปนิดนึง

ยังรอ mod ทรงผมใหม่ๆกับเผ่าใหม่ๆอยู่เช่นเดิมครับ
    大切な人なら、たった一人だけで十分さ。

กล่าวขอบคุณ
    4
    ทีแรกว่าเล่นจบตัวดาบใหญ่ แล้วตัวใหม่จะไปสายนักฆ่าสาวซะหน่อย โหลดเกมส์เมื่อกี้แหม่ อยู่ ๆภาพที่อ็อคเปลือยอกถือดาบคู่มันเปร่งประกาย ตัวหน้าเจอกัน อ็อคสายดาบคู่เปลือยอก น่าจะเล่นยากขึ้นไปอีกขั้น งิงิ

Love 3DS ^^
    กล่าวขอบคุณ
    475
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pr0digi0us อ่านกระทู้
    ทีแรกว่าเล่นจบตัวดาบใหญ่ แล้วตัวใหม่จะไปสายนักฆ่าสาวซะหน่อย โหลดเกมส์เมื่อกี้แหม่ อยู่ ๆภาพที่อ็อคเปลือยอกถือดาบคู่มันเปร่งประกาย ตัวหน้าเจอกัน อ็อคสายดาบคู่เปลือยอก น่าจะเล่นยากขึ้นไปอีกขั้น งิงิ
    ชอบของเเปลกสินะ หิๆ

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RIAD:MAz อ่านกระทู้
    ชอบของเเปลกสินะ หิๆ
    แหม่ จะลากไปเข้าแก๊งงง อะเซ๊

กล่าวขอบคุณ
    4
    http://www.youtube.com/watch?v=BZjPc...eature=relatedhttp://www.youtube.com/watch?v=BZjPc...eature=related
    เนื้อของ Intro ครับ ช่วยเพิ่มความฮึกเหิมแน่นอน
    http://www.youtube.com/watch?v=YOxVjbGvUpI
    มีคนที่ออกเสียงภาษามังกรได้จริง ๆ ครับ

Love 3DS ^^
    กล่าวขอบคุณ
    475
    แผ่นเเท้มาเเว้ววววววว

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sentiao อ่านกระทู้
    อยากได้สภาพอากาศอย่างเดี๋ยวไม่อยากลงลมม็อดม้าได้ไหมอะ
    ได้ครับลงแค่ตัว Script Dragon อย่างเดียวก็ได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RIAD:MAz อ่านกระทู้
    ท้องฟ้ามันเบะมากกกก สีบอกตัวตน
    เหรอ

แผ่นเเท้มาเเว้ววววววว
    อิจฉาว่ะเซฟ

วันนี้อาจไม่ได้มาตอบกระทู้นะครับ ติดประชุม ยังไงเจอกันตอนเย็นๆครับ ใครมี MOD อะไรนำเสนอก็แชร์ๆกันนะเดี๋ยวผมเอาขึ้นหน้าแรกให้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    มีใครเทสปีกดำผ่านมั่งครับ ผมลงไป ปีกไม่ยักจะงอกออกมา (ใส่ daedric ยกเซทแล้วครับ)

===========

พอลง MOD ไปแล้วหลัง ๆ นี่เกมเป็นอะไรไม่รู้ครับ เล่น ๆ แล้วเด้งออกเองตลอดบ่อยมาก จากแรก ๆ เด้ง 3 ชั่วโมงครั้งนึง ตอนนี้ 3 นาทีก็ไม่ถึงครับ

ลบลงใหม่ก็แล้ว ตั้ง DEP ก็แล้ว หมดปัญญาจริง ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zillver : 7th December 2011 เมื่อ 15:15

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ชุด Dark BrotherHood เหมือนตุ๊กแกเลย ถ้ามี Mods แก้ก็รีบเอามาแบ่งปันหน่อยนะครับ

**ผมอยากทราบว่า ผมเล่นสาย เกราะเบา แต่อัพ สมิธ ไปทางเกราะหนักจนถึง เซตมังกรอ่ะคับ จะตีเซตมังกรเป็นเกราะเบาได้ไหมครับ**

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dandoi1990 อ่านกระทู้
    ชุด Dark BrotherHood เหมือนตุ๊กแกเลย ถ้ามี Mods แก้ก็รีบเอามาแบ่งปันหน่อยนะครับ

**ผมอยากทราบว่า ผมเล่นสาย เกราะเบา แต่อัพ สมิธ ไปทางเกราะหนักจนถึง เซตมังกรอ่ะคับ จะตีเซตมังกรเป็นเกราะเบาได้ไหมครับ**
    ได้ครับ ผมก็เล่นแบบนี้แหล่ะ ใส่มีด daedric เกราะมังกร แต่ส่วนใหญ่จะใส่ชุดตัวตลก

กล่าวขอบคุณ
    24
    เจอของแปลกจนได้สิ

ไม่รู้ Mod ตัวไหนทำพิษซะแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    1
    ^
    ^
    น่าจะเป็นพวก mod ที่เปลี่ยน texture นะครับ เพราะดูๆแล้วมีปัญหาที่ texture เฉพาะจุด ลองย้ายโฟลเดอร์ texture ไปไว้ที่อื่นแล้วลองเข้าเกมอีกทีครับ ว่ายังเป็นอีกมั้ย ถ้าใช่ก็คงเป็นที่ mod ที่ปรับพวกฉาก พวกของในเกมนี่หละครับ
    大切な人なら、たった一人だけで十分さ。

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dandoi1990 อ่านกระทู้

Smith Dragon มีให้ตีทั้งแบบเบาและหนักครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MahouKenshi อ่านกระทู้
    ^
    ^
    น่าจะเป็นพวก mod ที่เปลี่ยน texture นะครับ เพราะดูๆแล้วมีปัญหาที่ texture เฉพาะจุด ลองย้ายโฟลเดอร์ texture ไปไว้ที่อื่นแล้วลองเข้าเกมอีกทีครับ ว่ายังเป็นอีกมั้ย ถ้าใช่ก็คงเป็นที่ mod ที่ปรับพวกฉาก พวกของในเกมนี่หละครับ
    ผมว่าน่าจะเป็นที่ MOD แก้ Texture ต้นไม้นะครับ เพราะเท่าที่ดูเป็นที่ต้นไม้หรือพวกพืชเท่านั้นครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zillver อ่านกระทู้
    มีใครเทสปีกดำผ่านมั่งครับ ผมลงไป ปีกไม่ยักจะงอกออกมา (ใส่ daedric ยกเซทแล้วครับ)

===========

พอลง MOD ไปแล้วหลัง ๆ นี่เกมเป็นอะไรไม่รู้ครับ เล่น ๆ แล้วเด้งออกเองตลอดบ่อยมาก จากแรก ๆ เด้ง 3 ชั่วโมงครั้งนึง ตอนนี้ 3 นาทีก็ไม่ถึงครับ

ลบลงใหม่ก็แล้ว ตั้ง DEP ก็แล้ว หมดปัญญาจริง ๆ
    อืมอันนั้นเดี๋ยวผมลองและเอา SS มาให้ดูละกันนะครับ

ส่วนที่คุณเด้ง มันเป็นเพราะ MOD ของ Skyrim ที่ผมลงไว้ในนี้ โดยเฉพาะพวก texture น่ะเป็นแบบความละเอียดสูง ซึ่งตัวเกมน่ะผมไม่รู้ว่าเพราะอะไรเขาถึงได้เขียนมาให้ใช้ RAM ได้ไม่เกิน 2GB เมื่อเป็ยแบบนี้ ไม่ว่าเครื่องท่านจะมี RAM มากกว่า 2GB หรือไม่ เมื่อมันโหลดไม่ทันมันก็จะเด้งและหลุด

ผมจึงได้ลง Tool เอาไว้หลายคัวทั้งตัวที่แก้ให้ใช้ RAM ได้ถึง 4GB หรือมากกว่าอย่าง LAA หรือ 4GB Patch ส่วนเรื่องของ fix bug freeze ก็ให้ลอง ENB

ว่าแต่ท่านได้ลง TOOL พวกนี้หรือยังครับ

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    มี UPDATE นะครับ

[NEW] Dragonbone Weapons by AeonVita V.1.7.2 [7/12/11]

แนะนำโดยท่าน stepmeup2

MOD เพิ่มรายการ Craft ให้เราสร้างอาวุธมังกรได้เพิ่มครับ

วิธีลง
    1. ลง Dragonbone_Weapons_-_1_7_2-Mainfile ก่อน
    - copy Folder "data" ไปที่ Folder ที่เราลงเกมเลยครับ
    - เข้า skyrimlauncher.exe เพื่อ active Dragonbone Weapons.esp ที่ data file ครับ
    2. เลือก Option อื่นๆที่ผมเอามาลงให้

- Less_powerful_and_no_Diamond_requirement [อาวุธจะไม่มีพลังทำลายสูงเว่อร์ และไม่ต้องใช้ Diamond ในการตีครับ]
    - No_Diamond_req-1935-1-7-2 [ไม่ต้องใช้ Diamond ในการตีครับ]
    - Cloud_Texture_1_7_2-1935-1-7-2 [texture จะออกเข้มๆหน่อยครับ]
    - Clean_and_Bright_1_6_1-1935 [ตัวอาวุธจะสว่างและสะท้อนแสงแบบโลหะนะครับ]

SS จากเจ้าของ MOD

สนใจโหลดได้ที่หน้าแรกนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    24
    ผมว่าน่าจะเป็นที่ MOD แก้ Texture ต้นไม้นะครับ เพราะเท่าที่ดูเป็นที่ต้นไม้หรือพวกพืชเท่านั้นครับ
    ตรงทางเข้าเมืองก็เป็นครับ ตรงส่วนของไม้ที่กั้นเป็นรั้วบนป้อม (ลืมถ่ายมา + ลบเกมลงใหม่ไปแล้ว *-*)

ส่วนที่คุณเด้ง มันเป็นเพราะ MOD ของ Skyrim ที่ผมลงไว้ในนี้ โดยเฉพาะพวก texture น่ะเป็นแบบความละเอียดสูง ซึ่งตัวเกมน่ะผมไม่รู้ว่าเพราะอะไรเขาถึงได้เขียนมาให้ใช้ RAM ได้ไม่เกิน 2GB เมื่อเป็ยแบบนี้ ไม่ว่าเครื่องท่านจะมี RAM มากกว่า 2GB หรือไม่ เมื่อมันโหลดไม่ทันมันก็จะเด้งและหลุด

ผมจึงได้ลง Tool เอาไว้หลายคัวทั้งตัวที่แก้ให้ใช้ RAM ได้ถึง 4GB หรือมากกว่าอย่าง LAA หรือ 4GB Patch ส่วนเรื่องของ fix bug freeze ก็ให้ลอง ENB

ว่าแต่ท่านได้ลง TOOL พวกนี้หรือยังครับ
    พวกแก้แรมเกิน 4 GB ลองทั้ง 2 โปรแกรมแล้วครับ (ไม่หาย)

ส่วน Tools ตัวอื่น ๆ ไม่ได้ลองครับ

===============

ตอนนี้กำลังจะไล่ลงทีละตัวครับ เดี๋ยวจะมารายงานอีกทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zillver อ่านกระทู้
    ตรงทางเข้าเมืองก็เป็นครับ ตรงส่วนของไม้ที่กั้นเป็นรั้วบนป้อม (ลืมถ่ายมา + ลบเกมลงใหม่ไปแล้ว *-*)

พวกแก้แรมเกิน 4 GB ลองทั้ง 2 โปรแกรมแล้วครับ (ไม่หาย)

ส่วน Tools ตัวอื่น ๆ ไม่ได้ลองครับ

===============

ตอนนี้กำลังจะไล่ลงทีละตัวครับ เดี๋ยวจะมารายงานอีกทีครับ
    เป็นของแท้หรือแผ่นผีครับ

กล่าวขอบคุณ
    24
    ผีครับ Razor1911

Tags for this Thread