ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,462
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481

ตัวผอมคับ ทำไงถึงจะสมส่วน

ผมสูง 170 หนัก 45 คับ
    ดูๆแล้วก็ผอมนะ
    เลยอยากสมส่วนกว่านี้อะคับ
    ตอนนี้ผมกินข้าววันละ 2 มื้อ (เที่ยง+เย็น)
    ตอนเย็นก็ออกกำลังกายครึ่งชั่วโมง (ซิทอัพ+ดันพื้น)
    นอนเที่ยงคืน

<รบกวนช่วยแนะนำหน่อยคับ ง่าควรทำไง>

Thailand Only !!!
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ดูจากน้ำหนัก ส่วนสูง นี่น่าจะต้องใช้เวลาพอสมควรในการบำรุงนะครับ
    อย่างแรกเลย พยายามทานอาหารให้เยอะกว่านี้ โดยเฉพาะอาหารเช้าเป้นอาหารมื้อหลักที่สำคัญต่อร่างกายมาก
    อย่าไปอดครับ ไม่ดีอย่างยิ่งครับ เดี๋ยวจะมีอาการตามมาทีหลัง โดยในแต่ละมื้อพยายามทานอาหารให้ครบหมู่
    และดดยเฉพาะคนผอมควรเน้นโปรตีนครับเพื่อเสริมสร้างกล้ามเนื้อครับ และหมั่นออกกำลังกายเป้นประจำด้วย
    และที่ว่าออกกำลังกายครึ่งชั่วโมงนี่ ต้องออกกำลังกายแบบมีวินัย และถูกวิธีนะครับ ไม่งั้นเล่นให้ตายก็ไร้ผล
    ส่วนนอนเที่ยงคืนก็ถือว่าธรรมดาครับ แต่ถ้าจะให้ดีนอนเร็วๆบ้างก้ดีครับ ร่างกายจะได้ฟื้นฟูได้เต็มที่
    :: Information Technology :: Computer & Mobile Application and Programming :: Music Producer ::

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    คนหัวอกเดียวกัน สูง 170 เมื่อก่อนหนัก 45 ตอนนี้ 47 ละ อย่างแรกก็กินข้าวให้เยอะขึ้นๆ พักผ่อนเยอะๆ ลองวิ่งออกกำลังกายด้วยก็ดีนะครับ

ว่างเมื่อไรก็หาขนมอะไรมากิน กินจุกจิก เล่นคอมก็กินขนมไปเล่นๆ เพื่อนผมมันทำไปเรื่อยๆมันก็เพิ่ม 3 โลละ (มันเป็นคนอ้วนหนะ)

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,462
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rotary_wahwah อ่านกระทู้
    ดูจากน้ำหนัก ส่วนสูง นี่น่าจะต้องใช้เวลาพอสมควรในการบำรุงนะครับ
    อย่างแรกเลย พยายามทานอาหารให้เยอะกว่านี้ โดยเฉพาะอาหารเช้าเป้นอาหารมื้อหลักที่สำคัญต่อร่างกายมาก
    อย่าไปอดครับ ไม่ดีอย่างยิ่งครับ เดี๋ยวจะมีอาการตามมาทีหลัง โดยในแต่ละมื้อพยายามทานอาหารให้ครบหมู่
    และดดยเฉพาะคนผอมควรเน้นโปรตีนครับเพื่อเสริมสร้างกล้ามเนื้อครับ และหมั่นออกกำลังกายเป้นประจำด้วย
    และที่ว่าออกกำลังกายครึ่งชั่วโมงนี่ ต้องออกกำลังกายแบบมีวินัย และถูกวิธีนะครับ ไม่งั้นเล่นให้ตายก็ไร้ผล
    ส่วนนอนเที่ยงคืนก็ถือว่าธรรมดาครับ แต่ถ้าจะให้ดีนอนเร็วๆบ้างก้ดีครับ ร่างกายจะได้ฟื้นฟูได้เต็มที่
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ
    งั้นผมจะลองทานอาหารมื้อเช้าด้วยละกันคับ
    เรื่องออกกำลังกาย ก็สม่ำเสมออยู่แล้วคับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nattapon18 อ่านกระทู้
    คนหัวอกเดียวกัน สูง 170 เมื่อก่อนหนัก 45 ตอนนี้ 47 ละ อย่างแรกก็กินข้าวให้เยอะขึ้นๆ พักผ่อนเยอะๆ ลองวิ่งออกกำลังกายด้วยก็ดีนะครับ

ว่างเมื่อไรก็หาขนมอะไรมากิน กินจุกจิก เล่นคอมก็กินขนมไปเล่นๆ เพื่อนผมมันทำไปเรื่อยๆมันก็เพิ่ม 3 โลละ (มันเป็นคนอ้วนหนะ)
    บังเอิญว่าไม่ชอบกินจุกจิกอะคับ
    แต่ยังไงก็ขอบคุณคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย abandon123 : 9th December 2011 เมื่อ 18:58

กล่าวขอบคุณ
    3,007
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    อยากจะกินก็กินเข้าไป อยากจะกินก็กินเข้าไป~ กินน~ กินเข้าไปเถิด

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    น่าจะเป็น case เดียวกับผม บางทีกินเยอะไปมันก็ไม่ดีนะครับร่างกายเอาไปใช้ไม่หมดมันก็ถูกขับออกมา

ถ้าอยากสมส่วน คงต้อง ทานอาหาร+ออกกำลังกายนะครับ

ซิทอัพ+ดันพื้น มันไม่ได้ทำให้ ตัวใหญ่ขึ้นนะครับ มันแค่ไปช่วยกระชับกล้ามเนื้อ

สิ่งที่ควรทำ

1. ควบคุมอาหาร กินให้ครบ 3 มื้อ เน้นพวกโปรตีนนะครับ จาก ไข่ โดยเฉพาะไข่ขาว เนื้อไก่ นม เพราะโปรตีนมันจะไปเสริมสร้างกล้ามเนื้อให้เราครับ

2.ออกกำลังกาย จะช่วยเผาผลาญไขมัน และพอตอนออกกำลังกายเสร็จกล้ามเนื้อที่ถูกทำลายมันจะดึงโปรตีนไปซ่อมแซมส่วนนั้นครับ

3.พักผ่อนให้เพียงพอ 6-8 ชม ต่อวัน ร่างกายเราจะเติบโตตอนเราหลับครับ มันจะหลั่งฮอโมนไรสักอย่างเนี่ยละ

แค่คราวๆนะครับ ลองศึกษาดู ตามเวปต่างๆ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,462
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lepetit อ่านกระทู้
    น่าจะเป็น case เดียวกับผม บางทีกินเยอะไปมันก็ไม่ดีนะครับร่างกายเอาไปใช้ไม่หมดมันก็ถูกขับออกมา

ถ้าอยากสมส่วน คงต้อง ทานอาหาร+ออกกำลังกายนะครับ

ซิทอัพ+ดันพื้น มันไม่ได้ทำให้ ตัวใหญ่ขึ้นนะครับ มันแค่ไปช่วยกระชับกล้ามเนื้อ

สิ่งที่ควรทำ

1. ควบคุมอาหาร กินให้ครบ 3 มื้อ เน้นพวกโปรตีนนะครับ จาก ไข่ โดยเฉพาะไข่ขาว เนื้อไก่ นม เพราะโปรตีนมันจะไปเสริมสร้างกล้ามเนื้อให้เราครับ

2.ออกกำลังกาย จะช่วยเผาผลาญไขมัน และพอตอนออกกำลังกายเสร็จกล้ามเนื้อที่ถูกทำลายมันจะดึงโปรตีนไปซ่อมแซมส่วนนั้นครับ

3.พักผ่อนให้เพียงพอ 6-8 ชม ต่อวัน ร่างกายเราจะเติบโตตอนเราหลับครับ มันจะหลั่งฮอโมนไรสักอย่างเนี่ยละ

แค่คราวๆนะครับ ลองศึกษาดู ตามเวปต่างๆ
    เรื่องการกิน ผมพอเข้าใจละคับ ส่วนเรื่องการออกกำลังกายนี่สิ ควรจะออกแบบไหนดีละ

ไม่ต้องงงหรอกรูปผมเอง
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    เจอเพื่อนร่วมอุดมการณ์แล้วววววว!!!!! ผมสูง 170 กว่าๆ หนัก 45-47

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ผม 180 หนัก 65 ยังไม่สมส่วนเลย มีกล้ามแขนนิดๆ แต่ถือว่าผอมมาก เห้อ
    อยากจะมีเนื้อหนังอีกหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    ผมกินเยอะมากแต่ก็ไม่อ้วนเลยอะครับแย่จังฮ่าๆ
    ผมก็พอๆกับคุณนั้นแหละ160 40
    แขนเล็กขาเรียว(ผู้หญิงบ่นอยากได้ขาผมฮ่าๆ)
    กินข้าวบ้างวันมื้อเย็น3จานอะครับ(ถ้ามันอร่อยนะ)

کϮɑʀ™
    กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    Blog Entries
    1
    ผอม มากเลยนะ 170 เเล้วหนักเเค่นี้จะให้สมส่วนต้อง หนักประมาณ 65-70 ครับกำลังดีเลย อ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    2,462
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kengi อ่านกระทู้
    เจอเพื่อนร่วมอุดมการณ์แล้วววววว!!!!! ผมสูง 170 กว่าๆ หนัก 45-47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lovesure อ่านกระทู้
    ผม 180 หนัก 65 ยังไม่สมส่วนเลย มีกล้ามแขนนิดๆ แต่ถือว่าผอมมาก เห้อ

นี่นสิคับ ผมละเหนื่อยใจ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aunatix อ่านกระทู้
    ผมกินเยอะมากแต่ก็ไม่อ้วนเลยอะครับแย่จังฮ่าๆ
    ผมก็พอๆกับคุณนั้นแหละ160 40
    แขนเล็กขาเรียว(ผู้หญิงบ่นอยากได้ขาผมฮ่าๆ)
    กินข้าวบ้างวันมื้อเย็น3จานอะครับ(ถ้ามันอร่อยนะ)
    มื้อเย็นผมชอบจัดหนักนะ 3 จานเลยแหละ แต่ก็เหมือนเดิม
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zerokoza อ่านกระทู้
    ผอม มากเลยนะ 170 เเล้วหนักเเค่นี้จะให้สมส่วนต้อง หนักประมาณ 65-70 ครับกำลังดีเลย อ่ะ
    ก็พยายามอยู่คับ อยากจหหนัก 60 น่าจะเหมาะ

นั่งเล่น
    กล่าวขอบคุณ
    409
    ได้รับคำขอบคุณ: 779
    ต้องหนักด้วยกล้าทครับ ถึงจะเท่

กล่าวขอบคุณ
    2,462
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tawin4447 อ่านกระทู้
    ต้องหนักด้วยกล้าทครับ ถึงจะเท่
    นั่นสิคับ ได้อย่างงั้นก็เจ๋งไปเลย!

น้องโอ กล้วยตานี
    กล่าวขอบคุณ
    540
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    1
    ผมสููง 188 หนัก 50 กินเท่าไหร่ก็ไม่อ้วนขึ้นสักที ตอนนี้ผอมมาก

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lovesure อ่านกระทู้
    สูง 180 หนัก 65 ยังรอดครับ ยังถือว่าสมส่วน แต่ก็ไม่อ้วนไม่ผอมนัก ยังมีรุปร่างครับ

ผมนี่สิ 180 หนัก 57 ยิ่งกว่าท่านสะอีก

อย่างไร ท่าน จขกท ก็ทำอย่างที่คนเขาตอบมากันนั่นแหละครับ ถูกแล้ว
    ทางที่ดีอีกทาง อย่าลืมกินตอนดึกนะครับ กินอาหารว่างหน่อย พยายามทำตัวเป็นพวกคนอ้วน กินไปเล่นคอมไป(เจริญ)
    หรือไม่ก็ ดูอาหารที่คนอ้วนๆเขาชอบกินครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    ผม 160 หนัก 43 ผมว่าอื่นแล้วนะ ถงส่วนอื่นมันจะผอมแต่ต้นขาใหญ่ไปนิดนึง เวลากินข้าวเยอะพุงออกอีก กรรม

Keep moving forward!
    กล่าวขอบคุณ
    1,646
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ผมกิน ผมเน้นเนื้อนะ กินพวกอาหารโปรตีน เยอะๆอ่ะ แล้วก็ออกกำลังกายด้วย

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    กินเข้าไป............

กล่าวขอบคุณ
    501
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    ผมสูง 170 หนัก 43 เอง

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    แสดงว่าคุณต้องแห้งมากๆแน่เลย ขนาดผม 170 หนัก 57 ยังว่าตัวเองผอมมากเลยนะครับเนี่ย

ต้องเล่นเวทครับ หาเพื่อนที่เล่นอยู๋แล้วก็เข้าไปถามดูหรือถ้ามีเงินก็หาเทรนเนอร์ดีๆซักคน แล้วซื้อเวย์โปรตีน หรือโปรตีนผงบำรุงร่างกายมากินอ่ะครับ ของอย่างนี้มันต้องอาศัยเวลา

ว่าแต่สูบยากินเหล้ารึป่าว ถ้าทำถึงจะบำรุงแค่ไหนมันก็ละลายไปหมดอยู่ดี

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ผมสูง167 หนัก47 สาวๆบอกถ้าหนักอีกนิดจะดูดีมากๆเพื่อนที่ทำงานมักชอบแซว ว่าผอมขี้ก้าง อ่อนแอบ้าง ที่เจ็บที่สุดคือมีแต่ซี่โครงไม่มีสาวใหนเอา***หรอก เจ็บจีดๆเลยละครับ ตั้งแต่นั้นมาก็กินแหลกเลย ตอนนี้หนัง52ละกะเอาไว้ซัก55ก็พอละ สู้ๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ต้องถามตัวเองก่อนว่า ต้องการแบบไหนครับ

อยากสูง เน้นกีฬา พวกที่ต้อง ยืดตัวครับ เช่น เล่นบาส ว่ายน้ำ หรือ กีฬาที่ต้องกระโดด บ่อยๆ

อยากได้กล้ามเนื้อ ก็เข้า fitness ครับ ถ้าเรามีความรู้ก็พอจะออกที่บ้านได้ครับแล้วก็เน้นทาน อาหารประเภทโปรตีนครับผม

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ท่านนๆ ผอมกันดีจัง ผมละ อ้วนเอาๆ T^T

ผมสูง 171+ ครับ (ไม่ได้วัดนาน) หนัก 98 แล้วครับ อ้วนชิบเลยยย T^T

ตอนนี้กำลัง ลดครับ T^T

vvvzone.us
    กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 750
    ผมสูง167 หนัก75 อยากผอมมมมมมมมมมม