ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ดูผลการโหวต: กระทู้นี้ OK ไหมสำหรับคนที่เล่น Skyrim

ผู้โหวต
1286. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • แจ่มมาก MOD เยอะ เกิดมาเพื่อสิ่งนี้เลยล่ะ

1,225 95.26%
  • เฉยๆ ไม่ชอบ MOD

43 3.34%
  • ตั้งมาทำไมไม่มีประโยชน์

18 1.40%
หน้าที่ 66 จากทั้งหมด 127 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 1656646566676876116 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,626 ถึง 1,650 จากทั้งหมด 3161
    สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    MOD มิกุ หรือ แปลกๆ จากอริจินัล มากไปผมยังไม่ลงดีกว่า อยากซึมซับก่อน

ไว้นานๆๆๆ แล้ว 55

Love 3DS ^^
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    ไม่ได้มาซะนาน MOD มาบาน เน็ตที่มอก๊ากกาก - -

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paganyan อ่านกระทู้
    MOD มิกุ หรือ แปลกๆ จากอริจินัล มากไปผมยังไม่ลงดีกว่า อยากซึมซับก่อน

ไว้นานๆๆๆ แล้ว 55
    ผมโหลดมาแล้ว ลองใช้ดูแปปนึงก็ไม่ใช้ต่อแล้ว แบบว่า...เอ่อ น่ารักเกิ๊น ไม่เข้ากับบรรยากาศ

อยากได้ mod ศัลยกรรมระดับโลกแบบ Oblivion มากกว่า อย่างน้อยมันก็ดูเป็นธรรมชาติมากกว่าหน่อย
    大切な人なら、たった一人だけで十分さ。

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    รอพาร์ท 4 ต่อไป ...

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    เข้า skyrimlauncher.exe ไป Active FF7 Bustersword.esp ที่ data file
    มันทำยังไงอ่าครับ ขอรูปวิธีเเบบระเอียดด้วยครัมผมไม่เข้าใจจริงๆครับ
    Drrr:สงครามเเดนสนธยา

Skyrim MOD Finder
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,088
    133
    UPDATE

[NEW] darksiders swords by drk937 [15/12/11]

MOD ดาบจากเกม Darksiders ครับ

วิธีลง แตกไฟล์ .esp ลงไปที่ Folder ที่ลงเกม/data และเข้าไป active ไฟล์ .esp ด้วยนะครับ

ดาบตีได้ที่โรงตีอาวุธ และต้องมี perk dragon ด้วยนะครับ ส่วนวัสดุการตีดูในเกมเอาเลยครับ

SS

โหลดได้ที่หน้าแรกครับ

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zillver อ่านกระทู้
    รอพาร์ท 4 ต่อไป ...
    เสร็จนานแล้วคร้าบ

นี่ครับ ผมแปะให้ที่นี่ก่อนครับ กำลังแก้ของเก่าอยู่

http://upload.ishare.in.th/file/34/s...full.part4.rar

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ title556 อ่านกระทู้
    เข้า skyrimlauncher.exe ไป Active FF7 Bustersword.esp ที่ data file
    มันทำยังไงอ่าครับ ขอรูปวิธีเเบบระเอียดด้วยครัมผมไม่เข้าใจจริงๆครับ

- เข้า skyrimlauncher.exe
    - เลือก Data Files
    - ติ้กถูกหน้า Mod ที่ต้องการ
    - ติ๊ก Load Loose Flies ด้วย
    - OK
    - เข้าเกม -*-

กล่าวขอบคุณ
    206
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zillver อ่านกระทู้

- เข้า skyrimlauncher.exe
    - เลือก Data Files
    - ติ้กถูกหน้า Mod ที่ต้องการ
    - ติ๊ก Load Loose Flies ด้วย
    - OK
    - เข้าเกม -*-
    เรื่องก็คือว่าผมกด Data Files ไม่ได้อ่ะ มันเป็นสีอ่อนไม่ใช้สีเข้มอ่าครับ ต้องเเตกไฟรลงที่ใหนหรือป่าวมันถึงจะเป็นสีเข้มให้กด

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ title556 อ่านกระทู้
    เรื่องก็คือว่าผมกด Data Files ไม่ได้อ่ะ มันเป็นสีอ่อนไม่ใช้สีเข้มอ่าครับ ต้องเเตกไฟรลงที่ใหนหรือป่าวมันถึงจะเป็นสีเข้มให้กด
    ตามนี้นะครับ

วิธีเปิดให้สามารถเลือก data file ตรง launcher ได้ครับ

1.เข้าไปที่ my documents/My Game/Skyrim
    2.จากนั้นทำการเปิดไฟล์ SkyrimPrefs.ini ด้วย notepad กด Ctrl+f แล้วพิมพ์คำว่า Launcher ลงในกรอบ
    3.ข้างใต้คำว่า [Launcher] ให้เพิ่ม bEnableFileSelection=1 ไว้ข้างใต้คำว่า [Launcher]
    4. เซฟ แล้วลองเข้าเกมดูครับ ทีนี้ก็เข้าคลิก Data file ได้แล้วครับ

หรือจะลองอ่านที่หน้าแรกก็ได้ครับ ผมอธิบายไว้ละเอียดแล้วครับผม ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jojo-nomercy : 15th December 2011 เมื่อ 20:49

กล่าวขอบคุณ
    206
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojo-nomercy อ่านกระทู้
    ตามนี้นะครับ

หรือจะลองอ่านที่หน้าแรกก็ได้ครับ ผมอธิบายไว้ละเอียดแล้วครับผม ^^
    ขอบคุณมากเลยครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    1
    ผมเวงเลยลงทุกอย่างที่มีในกระทู้นี้ยกเว้นมิกุบ้างอันก็ใช้ได้บางอันก็ไม่ได้ตอนนี้เกมส์เริ่มมั่วละชุดnighttingaleก็ตีบวกไม่ได้ใครมีBackupมั้งอะ

ปล.โหมดกราฟฟิกผมใช้ภาพสีสดแค่นั้นแหละ

กล่าวขอบคุณ
    206
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hero23093060 อ่านกระทู้
    ผมเวงเลยลงทุกอย่างที่มีในกระทู้นี้ยกเว้นมิกุบ้างอันก็ใช้ได้บางอันก็ไม่ได้ตอนนี้เกมส์เริ่มมั่วละชุดnighttingaleก็ตีบวกไม่ได้ใครมีBackupมั้งอะ

ปล.โหมดกราฟฟิกผมใช้ภาพสีสดแค่นั้นแหละ
    ถ้าไม่มีไครBackup สงสัยก็ต้องเริ่มใหม่ทั้งหมดเเล้วล่ะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    1
    T-Tโชคร้ายมากกำลังโหลดเกมส์ใหม่อยู่จริงๆผมเก็บไว้อยู่นะตัวลงพอผมได้เกมส์อื่นมาเพราะผมจบเควสหลัก+เควสิลนิดๆหน่อยๆก็เบื่อเลยเลิกไปเลยลบตัวลงไปด้วยโหลดใหม่เลยT-Tตอนนี้ลองเล่นดูโคตรมั่วเลยชุดDragonไปอยู่หมวดIRONสะงั้นอะ

กล่าวขอบคุณ
    206
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hero23093060 อ่านกระทู้
    T-Tโชคร้ายมากกำลังโหลดเกมส์ใหม่อยู่จริงๆผมเก็บไว้อยู่นะตัวลงพอผมได้เกมส์อื่นมาเพราะผมจบเควสหลัก+เควสิลนิดๆหน่อยๆก็เบื่อเลยเลิกไปเลยลบตัวลงไปด้วยโหลดใหม่เลยT-Tตอนนี้ลองเล่นดูโคตรมั่วเลยชุดDragonไปอยู่หมวดIRONสะงั้นอะ
    จำใจครับ ผมพึ่งจะทำไปเมื่อกี้นี้เอง

กล่าวขอบคุณ
    206
    final Fantasy 7 Crisis Core Buster sword by DoubleBrewski
    ผมไม่เห็นเลยฮะทำตามทุกอย่างเเล้ว ไปที่ตีเหล็กก็ไม่เจอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย title556 : 15th December 2011 เมื่อ 21:57

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojo-nomercy อ่านกระทู้
    เดี๋ยวอัพ MOD นี้มีใครสนมะ

ถ้ามีคนอยากได้เดี๋ยวรีบอัพลัดคิวให้เลย

เดี๋ยวอัพให้ครับดึกๆหน่อย ตอนนี้ Net ที่ทำงานยังกะเน็ทพม่า อัพไม่ไหวอ่ะ
    อันนี้ม็อด หน้าหรอคับหรือ+หุ่นให้บึกขึ้นด้วย แต่ก็อยากได้ช่วยอัพให้ทีนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ติดคุกจะมี กุนแจผีให้เราอันนึง ลองไขประตูดูนะครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    206
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LioZa อ่านกระทู้
    ติดคุกจะมี กุนแจผีให้เราอันนึง ลองไขประตูดูนะครับ
    ได้เเล้วฮะ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    1
    หรือไม่ก็ลงไปนอนบนเตียงครับ เดี๋ยวก็โดนปล่อยออกมาเอง
    大切な人なら、たった一人だけで十分さ。

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    final Fantasy 7 Crisis Core Buster sword by DoubleBrewski
    ผมไม่เห็นเลยฮะทำตามทุกอย่างเเล้ว ไปที่ตีเหล็กก็ไม่เจอ
    ต้องมี perk smith อย่างน้อยต้องระดับ daedric ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LioZa อ่านกระทู้
    อันนี้ม็อด หน้าหรอคับหรือ+หุ่นให้บึกขึ้นด้วย แต่ก็อยากได้ช่วยอัพให้ทีนะครับ
    อยู่ในคิวที่จะอัพครับ ตอนนี้เยอะจัดทั้งงาน ทั้ง MOD อัพไม่ทันอ่ะครับ รอนิดนึงนะ

กล่าวขอบคุณ
    206
    ต้องมี perk smith อย่างน้อยต้องระดับ daedric ครับ

อยู่ในคิวที่จะอัพครับ ตอนนี้เยอะจัดทั้งงาน ทั้ง MOD อัพไม่ทันอ่ะครับ รอนิดนึงนะ
    เอ้อ....จะว่าผมโง่ก็ได้น่ะ perk smith กะ ระดับ daedric นี้มันคืออาไรอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    สกิล smithing ต้อง 90 ฮะ แล้วจะตีชุด daedric ได้ ดาบก็จะงอกมาให้ตีละมั๊ง (ผมไม่เคยใช้)

วิธีจะทำให้ สกิล smithing เพิ่มได้นั่นคือ เราต้อง ตี อาวุธ หรือชุดเกราะครับ แล้วค่า smithing เราจะเพิ่ม ต้องตีจน มันเป้น 90 อ่ะ แล้ว มันจะตีชุด daedric ได้

- -"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย payback : 15th December 2011 เมื่อ 22:36

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    เอ้อ....จะว่าผมโง่ก็ได้น่ะ perk smith กะ ระดับ daedric นี้มันคืออาไรอ่ะ
    ถ้าผมอธิบายคงยาวนะเนี่ย เอาเป็นว่าคุณลองเล่นให้เข้าใจระบบเกมก่อนแล้วเดี๋ยวคุณจะรู้เองนะว่าที่ผมพูดน่ะคืออะไร

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14

ที่วงไว้สีขาวคือ ค่า skill smith ของตัวเราที่จะต้องมีค่าถึงตามที่ระบบต้องการ จะเพิ่มได้จากการ สร้างชุด อาวุธ หรือตีบวกอาวุธหรือเสื้อผ้า
    วงไว้สีดำ ๆ นั่นคือ ค่า skill smith ของตัวเราว่ามีเท่าใหร่
    วงไว้สีเขียว ๆ คือ point ที่เราจะได้มาทุกครั้งที่ Lv up เอามาใช้ up perk ที่เราต้องการ

ประมาณนี้อะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pr0digi0us : 15th December 2011 เมื่อ 22:41

Tags for this Thread