ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ดูผลการโหวต: กระทู้นี้ OK ไหมสำหรับคนที่เล่น Skyrim

ผู้โหวต
1286. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • แจ่มมาก MOD เยอะ เกิดมาเพื่อสิ่งนี้เลยล่ะ

1,225 95.26%
  • เฉยๆ ไม่ชอบ MOD

43 3.34%
  • ตั้งมาทำไมไม่มีประโยชน์

18 1.40%
หน้าที่ 78 จากทั้งหมด 127 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2868767778798088 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,926 ถึง 1,950 จากทั้งหมด 3161
    .:|‘ΣING→L★STBLANK’|:.
    Bangkok.,Bangkae
    กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    Blog Entries
    1
    พี่ครับรบกวนดู Mod นี้ให้หน่อย http://www.skyrimnexus.com/downloads/file.php?id=3385

เท่าที่ผมคิดมันคือเพิ่มต้นไม้ป่ะครับ คือผมอยากทราบว่า วิธีลง ลงยังไงโหลดตัวไหนก่อน ครับ

ผมชอบมากเลย ถ้ามันเป็นม็อด ที่ผมคิดจริงๆ จะแจ่มมากๆ อยากเดินป่า

ขอให้พี่ รบกวนอัพลงให้ทีนะครับ แล้ว ขอวิธีลงด้วย ครับ อย่าลืม SS ของพี่ด้วยนะครับ

*ถ้าเกิดเป็นการรบกวนจนเกินไป ขออภัยด้วยครับ

และขอขอบพระคุณมากครับ
    .:llTHE BlUEll:.

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ใส่ตามนี้แล้วยังไม่สามารถเซฟรูปได้เลยครับ

เคยลองแก้เครื่องหมายคำพูดให้ชิดข้อความก็แล้ว ตัวใหญ่หมดก็แล้ว ตัวเล็กหมดก็แล้ว

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    1
    จขกท ช่วยจัด MODE กราฟฟิกให้ทีสิเพื่อนผมมันจะเอาแบบแตกไฟล์ลงเลยแต่มันอยากลงหลายตัวในนี้คุยกันทางเอ็มมันจะเอาWeapon Pack and Armor Pack ด้วยแบบแตกไฟล์ลงเลยโหลดทีเดียวจบเป็นGBมันก็โหลดได้มันบอกจัดให้หน่อยสิไม่รู้จะทำไงละถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรเดียวคุยกะมันเองเดดียวบอกให้โหลดลงเองแต่มันบอกโหลดลงเองมา10-15MODEละลงเกมส์ใหม่ตลอดไม่รู้ทำไมเอาเป็นว่าถ้าได้ก็ ขอThxสัก1ล้านที

Otaku 
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 385

น้องสายฟ้าภาคต่อยังไม่ออก ก็เลยขอมาสร้างเรื่องราวในเมืองสกายริมก่อนล่ะกัน T_T

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojo-nomercy อ่านกระทู้
    ไม่นี่ครับ ตัวนี้ผมจะลงหลังผมลง XCE แล้วน่ะครับ เป็นหน้าหลักของผมเลยนะเนี่ย

MOD ผู้หญิงทุกตัวที่ผมทำ SS ก็ MOD ตัวนี้ล่ะครับที่ใช้ทำ
    ออ ครับ สรุปแล้วเกมนี้มันมีแก่ตายหรือเปล่าเนี่ย
    จากสาวน้อยเวทมนต์กลายเป็นป้าแก่ที่ไหนก็ไม่รู้ เซ็ง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pongsiri99 อ่านกระทู้
    พี่ครับรบกวนดู Mod นี้ให้หน่อย http://www.skyrimnexus.com/downloads/file.php?id=3385

เท่าที่ผมคิดมันคือเพิ่มต้นไม้ป่ะครับ คือผมอยากทราบว่า วิธีลง ลงยังไงโหลดตัวไหนก่อน ครับ

ผมชอบมากเลย ถ้ามันเป็นม็อด ที่ผมคิดจริงๆ จะแจ่มมากๆ อยากเดินป่า

ขอให้พี่ รบกวนอัพลงให้ทีนะครับ แล้ว ขอวิธีลงด้วย ครับ อย่าลืม SS ของพี่ด้วยนะครับ

*ถ้าเกิดเป็นการรบกวนจนเกินไป ขออภัยด้วยครับ

ทำให้ใบต้นสนดูเยอะขึ้นครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    เล่นคนเดียวเครื่องแรงลง mod ก็ระบมละแล้ว online หละ-.-มันอยู่ที่มีเพื่อนก็จริง

แต่คงเดินสะดุดอากาศกันมันกว่าตีมังกรอีกชัว -_-

ใช้เวทหมู่+เวทผลักเพื่อนปลิวตกมาตายมันกว่าแฮะ555

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,089
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,048
    นี้ FXAA Injector by gnozer อันเดิม (และมี Mod อีกหลายอย่าง หิน ภูเขา ต้นไม้)

นี่โหลดพวกนี้มาเพิ่ม
    1.Improved rock and mountain textures - 4096x4096
    http://www.skyrimnexus.com/downloads...id=849#content

2.Lush Trees
    http://www.skyrimnexus.com/downloads...d=3385#content

- เลือกลง Lush Trees 1-2 ก่อนแล้วลง

(3.)Skyrim Flora Overhaul
    http://www.skyrimnexus.com/downloads...id=141#content
    - Vurts Skyrim Flora Overhaul v107 Hi-Res version
    - Gloomy Snowy Pines
    - Thinner Grass

- แล้วลง Lush Trees - Vurts compatibility patch ตามทีหลัง

4.Nicer Snowflakes
    http://www.skyrimnexus.com/downloads...id=296#content

5.HiRes Tree Stumps
    http://www.skyrimnexus.com/downloads...id=955#content

6.Improved Dragon Textures
    http://www.skyrimnexus.com/downloads...?id=62#content

ภาพที่ได้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย alexsamui2 : 18th December 2011 เมื่อ 23:45

Skyrim MOD Finder
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,088
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ westly อ่านกระทู้

ใส่ตามนี้แล้วยังไม่สามารถเซฟรูปได้เลยครับ

เคยลองแก้เครื่องหมายคำพูดให้ชิดข้อความก็แล้ว ตัวใหญ่หมดก็แล้ว ตัวเล็กหมดก็แล้ว
    งั้นเดี๋ยวผมอัพของผมให้นะครับ แล้วไปตั้งค่า graphics กับลง MOD 3D ใหม่เอาเองนะครับ

อันนี้ไฟล์ผมนะครับ เอาไปวางไว้ที่ folder save เกมนะ
    http://www.mediafire.com/download.php?wbcwuq1457zlby9

ปล. ใช้ notebook Toshiba เล่นเหรอครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FeriniEl อ่านกระทู้

น้องสายฟ้าภาคต่อยังไม่ออก ก็เลยขอมาสร้างเรื่องราวในเมืองสกายริมก่อนล่ะกัน T_T
    รู้สึกช่วงนี้ฮิตหน้ากากกันจัง อิอิ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hero23093060 อ่านกระทู้
    จขกท ช่วยจัด MODE กราฟฟิกให้ทีสิเพื่อนผมมันจะเอาแบบแตกไฟล์ลงเลยแต่มันอยากลงหลายตัวในนี้คุยกันทางเอ็มมันจะเอาWeapon Pack and Armor Pack ด้วยแบบแตกไฟล์ลงเลยโหลดทีเดียวจบเป็นGBมันก็โหลดได้มันบอกจัดให้หน่อยสิไม่รู้จะทำไงละถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรเดียวคุยกะมันเองเดดียวบอกให้โหลดลงเองแต่มันบอกโหลดลงเองมา10-15MODEละลงเกมส์ใหม่ตลอดไม่รู้ทำไมเอาเป็นว่าถ้าได้ก็ ขอThxสัก1ล้านที
    เป็น pack คงอีกนานเพราะเน็ทผมก็ไม่ได้เร็วแรงอะไร อาศัย up ทิ้งไว้แล้วทำงานอย่างอื่นเอา

ถ้าเป็น pack คงเป็น bit และต้องอัพเป็นเวลาครับ ไม่สามารถอัพได้จริงๆ

และอีกอย่างเรื่องของการลงภาพมันเป็นความชอบส่วนบุคคลนะ

ส่วน weapon pack และ armor pack ขอว่างๆอาจจะรวมให้ แต่โหลดเอาทีละตัวน่าจะเร็วกว่านะเพราะบาง MOD มันก็ทับกันเองก็มี

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pongsiri99 อ่านกระทู้

เดี๋ยวคืนนี้จัดให้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wiess อ่านกระทู้
    เล่นคนเดียวเครื่องแรงลง mod ก็ระบมละแล้ว online หละ-.-มันอยู่ที่มีเพื่อนก็จริง

แต่คงเดินสะดุดอากาศกันมันกว่าตีมังกรอีกชัว -_-

ใช้เวทหมู่+เวทผลักเพื่อนปลิวตกมาตายมันกว่าแฮะ555
    ในคลิปองค์ลงลอยกันเป็นแถว

ปล.มันจะน่าสนกว่าถ้าเป็น co-op เป็นเป็น server ท่าทางจะแย่งกันเก็บของตายห่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jojo-nomercy : 18th December 2011 เมื่อ 23:59

Otaku 
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    มี mod ไหนที่ฟันแล้วทำให้ ชิ้นส่วนขาดบางครับ เคยเห็นบางคลิปฟันทีหัวหลุดกับตัวหลุดยังมี - - (ติดมากจาก Fallout)

Love 3DS ^^
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojo-nomercy อ่านกระทู้
    รู้สึกช่วงนี้ฮิตหน้ากากกันจัง อิอิ
    มันน่ารักไงพี่โจ้

กล่าวขอบคุณ
    0
    ใช้ NoteBook ASUS Aspire A42J หน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    33
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FeriniEl อ่านกระทู้
    มี mod ไหนที่ฟันแล้วทำให้ ชิ้นส่วนขาดบางครับ เคยเห็นบางคลิปฟันทีหัวหลุดกับตัวหลุดยังมี - - (ติดมากจาก Fallout)
    ไม่ใช่ mod คับ มันขาดอยู่แล้วส่วนมากดาบใหญ่คับจะขาดบ่อยถ้าอัพสกิลสายนั้นเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14

ปล.มันจะน่าสนกว่าถ้าเป็น co-op เป็นเป็น server ท่าทางจะแย่งกันเก็บของตายห่า
    เห็นด้วยครับ ขอแค่คู่ววหู๋ววววสักคนก็พอ

กล่าวขอบคุณ
    2,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    ชอบจริงๆๆๆ ขอบคุณที่หาสิ่งดีๆมาให้ครับ
    จน แล้วหนัก หัวพ่อเธอหรือ!!!!

กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,000

ทำไมของผมใส่แล้วก็ยังเป็นหน้ากากไม้เหมือนเดิมล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    1
    Mod Co-op นี่ ท่าทางจะต้องรอยาวๆเลย กว่าจะใช้ได้แบบไม่ติดขัด แต่ถ้าใช้ได้เต็มที่ไม่คอยมีบัคเมื่อไหร่หละก็

ระวังเข่าเอาไว้นะครับ
    大切な人なら、たった一人だけで十分さ。

กล่าวขอบคุณ
    0
    เอาไปทับใร save แล้วก็ยังไม่ได้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ evil00710 อ่านกระทู้
    ทำไมของผมใส่แล้วก็ยังเป็นหน้ากากไม้เหมือนเดิมล่ะครับ
    อันนี้ผมไม่ได้ลองจ้า เดี๋ยวรอผู้ที่ใช้ได้มาตอบเนอะ จขกท.ไม่ได้ใช้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ westly อ่านกระทู้
    เอาไปทับใร save แล้วก็ยังไม่ได้เลยครับ
    เอ เพราะอะไรเนี่ย เพราะผมก็ใช้ได้ปรกติอ่ะ และท่านอื่นก็ไม่ได้แจ้งผมด้วยว่าใช้ไม่ได้ - -"

ท่านไหนพอแก้ได้ช่วยแนะนำด้วยทีเน้อเพราะวิธีของผมใช้ไม่ได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MahouKenshi อ่านกระทู้
    Mod Co-op นี่ ท่าทางจะต้องรอยาวๆเลย กว่าจะใช้ได้แบบไม่ติดขัด แต่ถ้าใช้ได้เต็มที่ไม่คอยมีบัคเมื่อไหร่หละก็

ระวังเข่าเอาไว้นะครับ
    ยิง Mon สิท่านมายิงเข่าพวกเดียวกันทำไม ^^

ปล. เดี๋ยวจับ PK เอ๊ย PVP เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jojo-nomercy : 19th December 2011 เมื่อ 10:41

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    UPDATE นะครับ

Midas Magic - Spells in Skyrim by Xilver เป็น version 0.2 ครับ

เพิ่มเวทย์ใหม่ 5 เวทครับ
    Midas Paralysis Rune (OP) = ร่ายใส่ให้ศัตรูตัวชา (ติดยากมาก)
    Midas Meteor = ยิงอุตกาบาต ใส่ศัตรู เมื่อโดนจะรัเบิดเป็นวงกว้าง
    Midas Meteor Storm (Master!) = ยิงอุตกาบาตใส่ศัตรูต่อเนื่องจนกว่ามานาจะหมดหรือศัตรูตาย และเทื่อโดนเป้าหมายจะระเบิดเป็นเพลิงบริเวณกว้าง
    Midas Healing Beam ยิง ลำแสง heal เพิ่ม hp เพื่อน
    Midas Summon Swarm ร่าย summon แมลงสีเขียวมาช่วยสู้

SS เพิ่มเติม

สนใจโหลดที่หน้าแรกนะครับ อัพเรียบร้อยแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jojo-nomercy : 19th December 2011 เมื่อ 13:31

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ท่าน Jojo Project HARDCORE อันนี้เริ่มยังครับ หรือว่า วางแพลนเอาไว้ก่อนครับ

ปล fast travel ไม่ได้แต่นั่งรถม้าได้ชิมิ - 0 -'' อยากสัมผัสสสสสส

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pr0digi0us อ่านกระทู้
    ท่าน Jojo Project HARDCORE อันนี้เริ่มยังครับ หรือว่า วางแพลนเอาไว้ก่อนครับ

ปล fast travel ไม่ได้แต่นั่งรถม้าได้ชิมิ - 0 -'' อยากสัมผัสสสสสส
    เริ่มทำแล้วครับ กำลังทดสอบอยู่ เมื่อวานลงไปแล้วมี error ต้องลงเกมใหม่เลยอ่ะ T-T

นั่งรถม้าได้ครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

กล่าวขอบคุณ
    33
    google chrome อยู่ดีดีใช้ idm ไม่ได้ซะงั้น -*- ปกติก็ใช้ได้แต่พอโหลดเลื่อยๆ-*-กดใช้ไม่ติดเลยทำยังไง idmก็ไม่เด้งมาให้กด

ผมใช้ idm6.07 ใครเคยเป็นแบบผมมั่งแล้วแก้ยังไงที่ไม่ใช่ลบลงใหม่ chrome นี้หลอนได้ทุกวันเลย

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    ผมต้องไปสัมมนาหลายวัน อาจไม่ว่างมานั่งอัพ MOD ให้นะครับ ยังไงฝากกระทู้พูดคุย แนะนำ MOD กันไปก่อนนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    1
    ผมต้องไปสัมมนาหลายวัน อาจไม่ว่างมานั่งอัพ MOD ให้นะครับ ยังไงฝากกระทู้พูดคุย แนะนำ MOD กันไปก่อนนะครับ
    ระวังกลับมากระทู้กลายพันธุ์นะครับ
    大切な人なら、たった一人だけで十分さ。

Tags for this Thread