ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

CĦΣ IT ИΣWS UĐ
    กล่าวขอบคุณ
    4,096
    ได้รับคำขอบคุณ: 20,295

Smile เตตริสบอก Angry Birds เป็นแค่แฟชั่น

- New ข่าว Angry Birds -
    ~ เตตริสบอก Angry Birds เป็นแค่แฟชั่น ~

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    เฮ็นค์ รอเจอร์ส ผู้จัดการของเตตริสให้สัมภาษณ์กับเว็บไซต์ IndustryGamers ให้ความเห็นกับเกมแองกรี้เบิดส์ที่กำลังได้รับความนิยมอยู่ในขณะนี้ว่าอาจจะอยู่ได้ไม่นาน
    ----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

"เกมแองกรี้เบิร์ดส์เป็นเกมที่เก๋ ทุกคนจะเล่นเกมนี้สักพักแล้วก็จะหมดสนุกจากนั้นก็จะไปเล่นเกมอื่นต่อไป ทุกครั้งที่เกมมีตัวละครแบบแองกรี้เบิร์ด ตัวละครเหล่านั้นก็จะเป็นจุดศูนย์กลางของเกม
    เกมเหล่านั้นก็จะได้รับความนิยมสูงก่อนจะหายวับไปในที่สุด ส่วนเตตริสนั้นเป็นเกมที่อยู่มาอย่างยาวนานเมื่อเทียบกับเกมเหล่านั้น พวกเราอยู่มาถึง 25 ปีรอเจอร์สกล่าว

“ผมอยากจะเปรียบว่ามันเหมือนกับกีฬาที่ในตอนแรกเริ่มก็เป็นแค่กิจกรรมอย่างเช่น ตีกอล์ฟและตอนหลังก็ได้รับความนิยมจนกลายเป็นกีฬาที่ทุกคนชอบในที่สุด
    ผมคิดว่ามีหลายคนที่เล่นเกมเตตริสมามากว่า 20 ถึง 25 ปีแล้ว คุณสามารถบอกได้เลยว่ามันยังคงอยู่ มันเหมือนกับกีฬา มันไม่ใช่แฟชั่นที่มาแล้วก็ไป”

"เกมเตตริสเหมือนกับวันเกิดที่เราต้องเจอกันทุกปี มันยังอยู่และก็เดินหน้าต่อไปเรื่อยๆ ส่วนคนอื่นก็มีเกมที่เข้ามาทำตลาดเหมือนขบวนแห่ที่มาแล้วก็ไปและอยู่ได้ไม่นาน
    คุณต้องทำงานหนักเพื่อให้เกมของคุณที่ไม่มีใครรู้จักกลายเป็นเกมอันดับหนึ่ง แต่เมื่อเราวางจำหน่ายเกมเตตริสเมื่อไรมันก็กลายเป็นเกมอันดับหนึ่งถึงแม้ว่าเราจะไม่ได้มีการทำการตลาดเลยก็ตาม เรามีความได้เปรียบที่แสนพิเศษ ผมอยากจะบอกว่าเหมือนกับผมมีห่านที่ไข่เป็นทองคำอย่างไรอย่างนั้นเลย" รอเจอร์สกล่าวในตอนท้าย

------------------------------------------------------
    Thank and Comment ให้ด้วยนะครับขอบคุณครับ

ข้อมูลของข่าว>Credits:http://www.manager.co.th/game/viewne...=9540000166507

รวบรวมข่าวสารวงการเกมต่างๆที่มีคุณภาพทั้งหมดไว้ที่ Gamer Unleashed Thailand
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manthai : 31st December 2011 เมื่อ 04:07

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,592
    Blog Entries
    9
    มันคือเกม ไม่ใช่แฟชั้น + +
    ปล.3 - 1 แล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manthai อ่านกระทู้
    จบแล้ว ลิเวอร์เข้าเป้าชนะ 3-1
    ได้ตังใช้แล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Godbasic01 : 31st December 2011 เมื่อ 04:47

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

CĦΣ IT ИΣWS UĐ
    กล่าวขอบคุณ
    4,096
    ได้รับคำขอบคุณ: 20,295
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Godbasic01 อ่านกระทู้
    มันคือเกม ไม่ใช่แฟชั้น + +
    ปล.3 - 1 แล้ว
    จบแล้ว ลิเวอร์เข้าเป้าชนะ 3-1

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Godbasic01 อ่านกระทู้
    ได้ตังใช้แล้ว
    555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manthai : 31st December 2011 เมื่อ 04:50

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    ใช่ เห็นด้วยตรงมันเป็นเเฟชั่น ข่าวไม่ได้อ่านหรอก 555

ปล. 3-1 อิอิอิอิอิอิอิ

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    แฟชั่นจริงๆอะนะ เห็นเพื่อนมันคุยถึง เอามาลงเล่นวิชาคอมกันเยอะแยะ แต่ผมรู้สึกว่าเกมลักษณะนี้มันมีมานาานจนลืมแล้วล่ะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    สรุปว่ามันอ่านว่าเตติสหรอ ผมเรียกเตอติส มา ตลอดชีวิตเลยนะเนี่ย - -"

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,755
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900
    โอ้อันนี้จริง เห็นด้วยมากๆ โดยเฉพาะบันทรรที่กล่าวว่า
    ""เกมแองกรี้เบิร์ดส์เป็นเกมที่เก๋ ทุกคนจะเล่นเกมนี้สักพักแล้วก็จะหมดสนุกจากนั้นก็จะไปเล่นเกมอื่นต่อไป "
    เป๊ะเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ z3xllz อ่านกระทู้
    สรุปว่ามันอ่านว่าเตติสหรอ ผมเรียกเตอติส มา ตลอดชีวิตเลยนะเนี่ย - -"
    ผมเรียกว่าเกมตัวต่อ ครับ _ _ll

Skrillex !

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2
    ช่วงนี้เห็นแต่ข่าวเตตริสโจมตีแองกรี้เบิร์ด(คือผมไม่เข้าใจจริงๆว่าแกจะกัดจิกแองกรี้เบิร์ดทำไม ทั้งๆที่เกมแกก็อยู่ยาวมา25ปีแล้ว?) คุณรอเจอร์สคงอยากจะบอกว่า"พวกเอ็งจะสนใจเกมกากส์ๆอย่างแองกรี้เบิร์ดทำไม ไอ้พวกเกมแฟชั่นดังแปปๆก็ดับ นี่!!! มันต้องเกมเตตริสนี่ อยู่ยงคงกระพันมา25ปีเชียวนาเหวย"

-คือสงสัยอ่ะนะ ผมเองก็เล่นเตตริสตั้งแต่3ขวบ แต่ก็นะ เกมนี้มันเน้นแฟชั่นจริงๆ ที่รร.ผมเห็นแต่คนซื้อตุ๊กตาแองกรี้เบิร์ดมาจับของขวัญปีใหม่(บ้าไปแล้ว)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [Really~Nuts] : 31st December 2011 เมื่อ 09:14

กล่าวขอบคุณ
    501
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    tertis ผมพึ่งจะมาเล่นแบบ พอไปได้ จนจบเวล15 ก็ตอน มหาลัยนี่แหละ เคยลองเล่น กับคนอื่นในNitendo สู้พวกนั้นไม่ได้เลย เทพเกิ๊น
    แต่ นกหิว ผมเล่นไม่ถึง ครึ่งชั่วโมงอะ เพราะรู้สึก มันไม่ใช่แนววว 5555

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    เกมนี้มันดังจริงๆ ..

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    เกมส์สนุกก็พอละมั้งครับ จิกกัดกันไปมันได้อะไรนะไม่เข้าใจจริงๆ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 772
    เป็นแฟชั่น ที่เล่นได้แทบทุก ทุกเวลา
    เป็นแฟชั่น ไม่มีอะไรเสียหาย

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    1
    ผมว่าอย่างน้อยๆเจ้านกนี้มันก็น่ารักกว่าเตอิสล่ะครับ ส่วนเตตริสเล่นไปนานๆก็พาลเบื่อได้เหมือนกันนะ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ผมว่ามันน่ารักดีนะ

กล่าวขอบคุณ
    2,817
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    ผมก็ค่อนข้างเห็นด้วยนะครับ เพราะแองกรี้เบิร์ดก็ไม่ได้สนุกอะไรมากมายเล่นไปก็เซ็งเหมือนกันครับ แต่คงเป็นเพราะเหล่านกน้อยมากกว่า

ปล.ผมชอบเป็ดมากกว่านก (เกี่ยวมั้ย - -. )

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    น้องนกโกรธามันก็ว่อนอยู่เต็มไปหมดเลยแฮะเดี๋ยวนี้ ไม่ว่าจะเสื้อเด็ก ของเล่นเด็ก แต่ชอบมันน่ารักดีนา อิอิ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เกมส์เล่นเพื่อให้สนุก รอเจอร์สจะกัดจะจิกอะไรนักหนา

ทั้ง2เกมมันให้ความสนุกกันคนละแบบ

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    จับกินได้ม่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    เกมมมมมมมมมมมมมมมมมม นะเห้ยยยยยย

เอาอะไรกับมันมาก

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 238
    มันก็แค่เกมนะครับ จะเอาอะไรกับมันมาก

กล่าวขอบคุณ
    500
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    จับใจความได้ว่า

มันดัง...

แต่ไม่สนุก

มันดัง...

แต่เดี๋ยวดับ

ใช่เปล่าครับเนี่ย - -

ถ้าใช่ผมเห็นด้วยเลย