ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 221

Lightbulb [[ CLAN ]] Independent.Hc Group Of War !! =Dota=

Independent.Hc | Group Of War !!

!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ตอนนี้รับสมัคร Player HON (Garena) และ DOTA 2 (สำหรับคนที่มี Key แล้ว)

คุณสมบัติ : มีพื้นพื้นฐานพอสมควร เข้าใจในรูปแบบเกม[รู้งาน] 

นอกนั้นสอนให้ได้ครับผม

ยินได้ตอนรับสู้บ้าน Indy X-gen คับผม

!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

รายละเอียดด้านล่าง

!!!!!!! WELCOME !!!!!!!

'สวัสดีครับ...ขอต้อนรับสู่ Independent.Hc|Group of War!!

Independent.Hc คือกลุ่มผู้เล่นเกมส์ที่รักการเล่นเกมส์เป็นชีวิตจิตใจ..
    ...เล่นเกมส์กันเเละมีน้ำใจในการเล่นเกมส์ต่อ เพื่อนๆและผู้เล่นเกมส์คนอื่นๆ..

Independent.Hc ใช้ชื่อนี้ได้ทั้งในเกมส์ออนไลน์ เเละออฟไลน์ เเละทุกเกมส์ที่มีในโลกนี้..

Independent.Hc คุยกันได้ทุกๆเรื่อง เราเป็นพี่เป็นน้องกัน.....
    Independent.Hc ไม่สำคัญที่คุณจะเล่นเกมเก่ง...เเต่ความเป็นเพื่อนกันมัน สำคัญมากกว่า..

Independent.Hc เริ่มต้นตั้งเเต่ 25 พ.ย. 2551
    Independent.Hc เกิดมาได้จนถึงทุกวันนี้ขอขอบคุณพี่ๆน้องๆเพื่อนๆ ในที่นี้ด้วยที่เป็นกำลังใจไห้เสมอมานะครับ.....

!!!!! กติกาแห่งความเป็นINDY.. !!!!!

1.ขอให้เล่นตามกฎหรือข้อห้ามตามที่SV.นั้นๆกำหนด
    2.ขอให้เล่นด้วยความสุภาพ งดเว้นการพิมพ์ข้อความสบถหรือหยาบคาย
    3.พยายาม หลีกเลี่ยงการมีปัญหา กับผู้เล่นท่านอื่น
    4.กรณีมีปัญหากับผู้เล่นท่านอื่น ขอให้เซฟรูปหรือทำหลักฐานประกอบ
    5.ถ้ามีปัญหาควรปรึกษา เพื่อนๆหรือพี่ๆในทีมเพื่อหาทางเเก้ไขปัญหาเหล่านั้น
    6.ทุกคนมีสิทธิในการเสนอแนะหรือให้คำแนะนำเกี่ยวกับแคลนหรือเกมส์ได้ทุกเรื่อง
    7.ห้ามใช้โปรแกรมโกงหรือสิ่งที่ผู้เล่นเกมส์ส่วนใหญ่ของเกมส์นั้นๆเห็นว่าเป็นโปรแกรมโกง
    8.ห้ามเกรียนไม่ว่าจะเป็นกรณีใดๆทุกกรณี นอกจากมีความจำเป็นสูงสุด และอธิบายพร้อมแสดงหลักฐานประกอบได้

ตักเตือน=ใบเหลือง ,2ใบเหลือง=1ใบแดง >>> ให้งดใช้ TagClan INDYครับผม

----||=-INDY[Xp] & INDY[Ei] Member List-=||----- รายชื่อใครไม่มีในนี้แจ้งไว้ให้ผมด้วยครับ

INDY[Ei]-Abso2T --- เป้
    INDY[Ei]-PAR --- โบ็ท
    INDY[Ei]-CoF4z --- แบ็งค์
    INDY[Ei]-NEW-HC --- นิว
    INDY[Ei]-S[QarE --- บอย
    INDY[Ei]-Mo[E] --- ซัน
    INDY[Ei]-ViRuS --- จั๊บ
    INDY[Ei]-YenlY --- ต่อ
    INDY[Ei]-l34s --- บาส
    INDY[Ei]-KiKi --- ปริ้น
    INDY[Ei]-NiYZ --- จูน
    INDY[Ei]-LcF --- เค
    fr3indy- --- โน็ต
    [S]peed --- ต้า
    -F[a]Ke-] --- ไม้กลัด
    ninwatzaza --- วัฒ
    [S]had[O]wLitEs --- พี
    Arczal --- แปะ

รายชื่อตกหล่นโปรดแจ้งด้วยนะครับ จะทำการแก้ให้เร็วที่สุด

Ei = Efforts Indefinitely ความพยายามอย่างไม่มีที่สิ้นสุด

ติดต่อสอบถาม

Website

Like !! Facebook Fanpage

INDY.Xp|AbSo2T ผมชื่อ เป้ นะครับ ถ้าท่านใดสนใจ เข้าร่วมหรือหาทีมเล่น
    ติดต่อมาทาง yamah4-@hotmail.com >> เป้ หรือ PM มาก็ได้ครับทางผมจะติดต่อกลับไป
    !!!!!! แบบฟรอมการสมัคร !!!!!!

ชื่อเล่น >>>
    อายุ >>>
    ช่วงเวลาที่เล่น >>>
    ลักษนะนิสัย >>>
    E-mail >>>
    สายการเล่น >>>
    HERO โปรด >>>
    ระบุเกมที่เล่น >>>
    ID Steam (Dota 2) >>>

ควรเตรียมโปรแกรม Teamspeak 3 ไว้ด้วยนะครับ โหลดได้ที่ด่านล่างเลยครับ ( ไม่จำเป็นต้องมีไมค์ )
    โพสไว้แล้วก็ ติดต่อมา ทาง E-mail เลยนะครับจะได้มีโอกาศคุยกัน หรือ ถ้าไม่อยาก Add ก็โพสเมลไว้ได้เช่นกัน

!!!!! Teamspeak 3 !!!!!

Address : 202.183.167.183:6902
    Ch Name : --INDY-Xp.| DOTa&HoN Room Password 3110

TS3 Downloadlink

Status : TS3 online

!!!!! SERVER !!!!!

ประจำการอยู่ที่ Ap 25 & Apem 67 & TEAM MODE Ap 5-5 01 & Tournament 01

!!!! Update !!!!

!!!! Wo Dota !!!!

6.72f >>>> http://www.getdota.com/

Patch 1.26a http://www.mediafire.com/?fqaqtzb07ggdgx8

!!!! Warkey !!!!

Warcraft Key โปรแกรม ตั้งปุ่มเสริม+มาโคร สำหรับเล่น Warcraft กับ DotA ครับ ช่วยในการกดใช้สกิลและไอเท็มให้สะดวกขึ้น

วิธีใช้งาน

1.เปลี่ยนhotkey ที่กดitemแน่นอน วิธีทำ ก้อ ให้ เราตั้งในโปรแกรมแล้ว ติ๊กถูกที่ activate warkey++

2.ทำให้สามารถ เล่นDota แบบ ไม่เต็มจอได้ จะได้คุยMSN ไปด้วยได้วิธี ทำคือ เปิดโปรแกรมTcg ขึ้นมา กด option setting ดูที่ startup parameter พิม-windows
    ไปจะทำให้ เวลากด startgameแล้ว เกมจะไม่เต็มจอ เราก้อ กดปรับขนาดตามต้องการ แล้วกด ปุ่มEnd ในคีบอด โปรแกรมก้อจะล็อคหน้าจอไว้ ทำให้ เลื่อนเม้าออกไม่ได้ จะได้ไม่หลุดจอ

3.ใส่คำพูด ที่เรา ชอบ ไว้กดได้เลยโดยไม่ต้องพิม ดูที่ ลองตั้งดูที่ quick Msg นะครับ แล้ว คลิ๊กที active hotkey มันจะเป็นปุ่มAlt+ตัวเลขต่างๆ ก้อกดไป
    เวลาเล่น พอเรากดตามที่ตั้ง มันก็จะขึ้นข้อความนั้นในเกมมาทันที เจ๋งเลย สามารถกด แช่ ไว้ เพื่อให้มัน เด้งขึ้นมายาวๆด้วย กวนดี

4.กด Alt+F4 ออกเกมได้เลย อย่างเทพ

Edit.

ง่ายๆ วิธี เปลี่ยน hotkey กด item แล้วกันนะครับ
    เปิดโปรแกรมมา ดู ที่ main จะเห็นพวก ช่อง Numxx อยู่นะครับ

เราก็เปลี่ยนจากNumpadX:Y
    [Xคือเลขของnumpad ในเกมนะครับ เรียงจากบนซ้าย มา ก้อ จะ เป็น
    7 8
    4 5
    1 2
    Yคือปุ่มที่ คุณต้องการให้กด แล้ว มัน ติด Item นั้นๆ]

แล้ว ติ๊ก ถูกที่Activate key ด้วยนะครับ
    Tags : Warcraft Key,โปรแกรมตั้งปุ่มเสริม,โปรแกรมมาโคร,DotA ,เปลี่ยน hotkey

Download >>>> http://www.mediafire.com/?2m0fvn1gnm1

โปรแกรมตัวนี้ไม่ได้ถือว่าเป็นโปรแกรมโกงแต่อย่างใด ไม่ผิดกฎของ เกม และ Server เป็นเพียงแค่โปรแกรมเปลี่ยนปุ่มสำหรับไม่ที่ไม่ต้องการซื้อ Keyboard แพงๆ
    Warcraft III Delay Reducer

ใช้สำหรับ HOST นะครับ! (สำหรับบางคนที่คิดว่าไมจำเป็นเลิกล้มความคิดได้แล้วนะครับ!)
    เปิดโปรแกรม เข้าเกมส์ หรือเข้าเกมส์ก่อนก็ได้ตัว(โปรแกรมจะเป็นรูปรองเท้าวาป)
    เมื่อ start เกมส์ไป ก็พิมม์ -ap/-apem ตามปกติ
    จากนั้นพิมพ์ !dr [ตามด้วยตัวเลข] เพื่อเซ็ตค่า (ยิ่งค่าน้อยดีเลย์ยิ่งน้อย แต่จะทำให้เกิดอาการแลคมากขึ้น)
    >>>> ตัวอย่างเช่น !dr 51
    สำหรับคนเน็ตแรงสุดๆแนะนำ 41 จะดีที่สุดครับ!
    สำหรับคนเน็ตแรงแต่ไม่มากแนะนำ 51 61 71
    สำหรับคนเน็ตไม่ดีแนะนำ ให้เติม VIP เอานะครับ!!ถ้าอยากจะครีจริงๆ
    คำสั่งเพิ่มเติมนอกจาก !dr เจ้าตัวนี้ยังสามารถ เช็คค่า ping ได้ด้วยนะครับ!
    !drp แล้วรอสักครู่มันก็จะขึ้นมาครับ!
    !drinfo ดูเวอร์ชั่นของโปรแกรม

Download >>>>>> http://www.thaicyberupload.com/get/DLOImOvJqk

Vote เสื้อแคลนนะครับ

ตอนนี้ปิดโหวตแล้วนะครับ

ลงทะเบียนสั่งซื้อเสื้อ ที่นี่ !

!!! ครบรอบ 4 ปี INDY X-gen !!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย INDY.Xp|AbSo2T : 1st April 2012 เมื่อ 15:19
    !! HARDCORE IS IN MY BLOOD !!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ชื่อเล่น >>> เอื้อ
    อายุ >>> 18
    ช่วงเวลาที่เล่น >>> ชวนได้ทุกเวลา
    ลักษนะนิสัย >>> เล่นขำๆสบายๆ
    E-mail >>> aeiza0014@hotmail.com
    สายการเล่น >>> Agi
    HERO โปรด >>> Phantom Assasin

กล่าวขอบคุณ
    63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aeiza อ่านกระทู้
    ชื่อเล่น >>> เอื้อ
    อายุ >>> 18
    ช่วงเวลาที่เล่น >>> ชวนได้ทุกเวลา
    ลักษนะนิสัย >>> เล่นขำๆสบายๆ
    E-mail >>> aeiza0014@hotmail.com
    HERO โปรด >>> Phantom Assasin

Add ไปแล้วนะครับ : D

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    31
    อยู่ด้วยๆ
    ชื่อ ฟิล์ม
    อายุ 19
    เล่นตอน เปิดร้านเล่นเฝ้าตลอด
    ลักษนะนิสัย อารมร้อนนิดหน่อย นิสัยดี ไม่ชอบให้ใครมาด่า ว่าได้ แต่อย่าด่า พูดจาดี รักเพื่อนทุกคนที่ดีด้วย
    hero ที่ชอบเล่น drow tiny troll riki useza ตัวอื่นก็เล่นได้แต่ ไม่ pro
    hero ตัวครูเล่นตัวแรก Troll Warrior
    E-mail filmmook@hotmail.com
    คติ เล่นไม่โปร แต่ for team
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย filmza39 : 26th July 2011 เมื่อ 10:33

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ filmza39 อ่านกระทู้
    อยู่ด้วยๆ
    ชื่อ ฟิล์ม
    อายุ 19
    เล่นตอน เปิดร้านเล่นเฝ้าตลอด
    hero ที่ชอบเล่น drow tiny troll riki useza ตัวอื่นก็เล่นได้แต่ ไม่ pro
    hero ตัวครูเล่นตัวแรก Troll Warrior
    E-mail filmmook@hotmail.com
    คติ เล่นไม่โปร แต่ for team
    ยินดีที่ได้รู้จักครับผม
    คนโสดก็เหมือนโลกตอนกลางวัน มองไม่เห็นพระจันทร์ แต่ไม่ใช่ ไม่มี

กล่าวขอบคุณ
    31
    ครับยินดีที่รู้จักครับ คูณ เอื้อ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ชื่อเล่น >>> ไท
    อายุ >>> 17
    ช่วงเวลาที่เล่น >>> 20:00 - 22:00 / 23:00 - 03:00
    ลักษนะนิสัย >>> นิ่งเฉยๆ
    E-mail >>> Dastiny_Zu_Zaa@hotmail.com
    สายการเล่น >>> Str
    HERO โปรด >>> Lycan / Bucther

ไม่ต้องสืบพี่

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    สวัสดีครับ เเวะมาทักทายชาวอินดี้ เเห่งบอร์ด Jokergameth..ชื่อเอ๋ครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ชื่อเล่น >>> Newz
    อายุ >>> 17
    ช่วงเวลาที่เล่น >>> กำหนดไม่ได้ครับ เดาใจแฟนไม่ถูก T T
    ลักษนะนิสัย >>> ร่าเริง แจ่มใส่ E-mail >>> giveme2hell@hotmail.com
    สายการเล่น >>> เรื่อยๆ ครับ
    HERO โปรด >>> Bucher ครับ

กล่าวขอบคุณ
    63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ INDY.Hc|C004 อ่านกระทู้
    สวัสดีครับ เเวะมาทักทายชาวอินดี้ เเห่งบอร์ด Jokergameth..ชื่อเอ๋ครับ
    เป็นพระคุณอย่างสูงที่พี่เอ๋มาเจิมให้คับ : D

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ INDY.Xp|AbSo2T อ่านกระทู้
    เป็นพระคุณอย่างสูงที่พี่เอ๋มาเจิมให้คับ : D

ครับผม......อินดี้จงเจริญ......

กล่าวขอบคุณ
    63
    ไม่ค่อยมีคนสนใจเลยพี่

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    บอร์ดใหม่คนน้อยจังงิ TT

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    แคลนนี้ เคยเห็นใน Modern Wafare2 alterIWnet ด้วย โหดๆ ทั้งนั้น

กล่าวขอบคุณ
    63
    ตอนนี้เปิด Vote เสื้อแคลนนะครับ

แบบที่ 5 ลาย"กูอินดี้แล้ว***จะทำไม" ผลโหวดขนะนี้ 8
    แบบที่ 4 ผลโหวดขนะนี้ 2
    แบบที่ 6 ผลโหวตขนะนี้ 1

โหวตกันได้ที่ >>>> http://www.indyxgen.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=51

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    เสื้ออย่างแจ่มม!

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ INDY.Xp|AbSo2T อ่านกระทู้
    ไม่ค่อยมีคนสนใจเลยพี่

ไปเรื่อยๆครับ ไม่เป็นไร มีเท่าไหนเอาเท่านั้นครับ.....ทำได้ดีเเล้ว ^_^

กล่าวขอบคุณ
    63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ QWEr-TY อ่านกระทู้
    ขอกันนะครับ
    5555555555555555555555

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ชื่อเล่น >>> ??
    อายุ >>> ??
    ช่วงเวลาที่เล่น >>> ไม่ค่อยแน่นอน
    ลักษนะนิสัย >>> ??
    E-mail >>> ??
    สายการเล่น >>> ??
    HERO โปรด >>> Specter
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย artfor : 19th December 2011 เมื่อ 18:03

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ artfor อ่านกระทู้
    ชื่อเล่น >>> เจสส์ (JasE)
    อายุ >>> 16
    ช่วงเวลาที่เล่น >>> ไม่ค่อยแน่นอน
    ลักษนะนิสัย >>> เงียบๆ ไม่ค่อยยุ่งกับใคร
    E-mail >>> Faorawkhawy@hotmail.com
    สายการเล่น >>> พวก Gankers อ่าครับ
    HERO โปรด >>> Specter
    ช่วยอัพ รายชื่อนี้ด้วยนะครับ อัพที่นี่เมื่อไหร่ ผมจะได้ที่ อัพบอร์ด อินดี้ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ INDY.Hc|C004 อ่านกระทู้
    ช่วยอัพ รายชื่อนี้ด้วยนะครับ อัพที่นี่เมื่อไหร่ ผมจะได้ที่ อัพบอร์ด อินดี้ ครับ
    พอดี Add เมลไปแล้วแต่ยังไม่ค่อยได้พูดคุยกัน ก็เลยยังไม่ได้ข้อมูลครับ

รอน้องเขาออนคับผม

กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ว้าวๆ มีโหวตเสื้อด้วยย ^^

กล่าวขอบคุณ
    63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ INDY.Hc|PeZ* อ่านกระทู้
    ว้าวๆ มีโหวตเสื้อด้วยย ^^
    สนับสนุนทุกรูปแบบ ฮ่าๆๆๆๆๆ

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    ชื่อเล่น >>> จูเนียร์
    อายุ >>> 12
    ช่วงเวลาที่เล่น >>> ไม่แน่นอน (ไม่ค่อยได้เล่นช่วงดึกๆ T^T)
    ลักษนะนิสัย >>> เล่นสบายๆ พูดจาไพเราะ ไม่ชอบให้คนมาด่า - -
    E-mail >>> purinatjr@hotmail.com (แอดเอ็มมาได้น่ะคั้บ)
    HERO โปรด >>> Venomancer

กล่าวขอบคุณ
    0
    พอดี Add เมลไปแล้วแต่ยังไม่ค่อยได้พูดคุยกัน ก็เลยยังไม่ได้ข้อมูลครับ

รอน้องเขาออนคับผม
    รับทราบคร๊าบบบ