ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

We Are Gamer!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    535
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,084

ผู้สร้าง "เดวิลเมย์คราย" โฉมใหม่ยอมรับโดนแฟนเกลียด

ผู้สร้าง "เดวิลเมย์คราย" โฉมใหม่ยอมรับโดนแฟนเกลียด

"Tameem Antoniades" แห่งสตูดิโอนินจาธีโอรีออกโรงให้สัมภาษณ์นิตยสาร Official Xbox Magazine เกี่ยวกับการสร้างเกม "เดวิลเมย์คราย" เวอร์ชันนับหนึ่งใหม่ว่าพวกเขาถูกแฟนๆดั้งเดิมของซีรีย์เกลียดชังจนถึงขั้นขู่ฆ่าเลยทีเดียว

สำหรับเกม "เดวิลเมย์คราย" (DmC) เวอร์ชันใหม่นี้ ตัวเอก "ดันเต้" ถูกเปลี่ยนหน้าตาให้เป็นชาวตะวันตก โดยต้องออกเดินทางไปในเมือง "ลิมโบ" ที่ถูกครอบงำและเผชิญกับสภาวะแวดล้อมที่ไม่เป็นมิตร ซึ่งเสียงตอบรับของแฟนๆส่วนใหญ่ต่างก็ไม่พอใจและแม้แต่ผู้ให้กำเนิดซีรีย์ "ฮิเดกิ คามิยะ" เองก็ยังผิดหวังกับแนวทางการออกแบบตัวละคร

Antoniades บอกกับนิตยสารว่า "อเล็กซ์ การ์แลนด์ (ผู้เขียนบทเกม Enslaved) เคยเตือนผมเรื่องนี้แล้ว เพราะเขาเองก็โดนคนดูไม่พอใจจากหนังเรื่อง 28 Days Later ที่ไม่มีซอมบี้จริงๆออกมา แล้วยังมีหนังเรื่อง Judge Dredd เวอร์ชันใหม่ของเขาอีก"

เขากล่าวต่อไปว่า "ดังนั้นแล้ว ผมก็เลยเตรียมใจไว้แบบครึ่งๆกลางๆ แต่ก็ต้องบอกเลยว่าได้เปิดหูเปิดตาจริงๆเมื่อเห็นคนเลือกวิธีแสดงความไม่พอใจได้อย่างสร้างสรรค์มาก เราไม่คิดเลยว่าจะเจอคำขู่ฆ่ามาเป็นหนังสือการ์ตูน หรือเพลงเดธเมตัลต่อต้านเดวิลเมย์คราย"

หลังเปิดตัวในเดือนกันยายน 2010 เขาอธิบายการสร้างตัวละครดันเต้ใหม่ว่าเป็นเวอร์ชันที่ "หยาบกว่า" ของหนุ่มหน้าสวยจากเกมเดิม และคาดหวังว่าความไม่พอใจจะลดลงหลังแสดงตัวอย่างระบบการเล่น "มันยากมากที่จะหนุนการตัดสินใจของพวกเราโดยที่ไม่แสดงตัวเกมตอนเล่นจริงให้สาธารณชนได้ดู ดังนั้นแล้วจนกว่าจะถึงเวลา ผมคงต้องทนกับความโกรธของแฟนๆไปก่อน แต่ก็ต้องบอกว่ามีคนจำนวนไม่น้อยที่กลับมาสนใจ DmC อีกครั้งหลังจากเลิกไป เราก็ต้องคอยดูต่อไปว่ามันจะเป็นอย่างไร"

Credit:http://www.manager.co.th/game/viewne...=9550000002153

---------------------------------------------------------------------------------------------

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 27 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Piss Off : Studio
    กล่าวขอบคุณ
    746
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,063
    Blog Entries
    1
    ก็สมควรให้ฝรั่งทำเองช่วยไม่ได้

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    อืมนั้นสิ ผมชอบแบบเก่ามากๆเลย แบบนี้มันดุเกิน ขาดอารมรณขัน ในการเล่นไปอะ
    ถ้าจะสร้างแบบนี้แทนที่จะสร้างเป็นตัวไหม่เหมือนเนโร่ไปเลย ห

ส่วนเกิน...มักเดินลำพัง
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    แต่ เค้า ก็ บอก ว่า มัน เป็น ดันเต้ ใน โลก คู่ ขนาน ไม่ ใช่ หรอก ส่วน ตัว ผม ผม ก็ ชอบ คน ดันเต้ คน เดิม มาก กว่า แต่ ถ้า อะิบาย ว่า เป็น ดันเต้ ใน โลก คู่ ขนาน ก็ ไม่ เป็น ไร ^^

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    แหงมเด่ะดันเต้เสือกกลายเป็นขี้ยาไปซะงั้น

KillerJoE
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 193
    น่าจะมี option ให้เลือกระหว่าง หล่อเท่ กับ กวนดุ

ddc-หน่วยย่องเบา
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    ดันเต้มีมุขฮาตลอดแต่ไอใหม่ตัวเนื่ยจะมีไหม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,832
    1
    ไหนบอกนี้คือก่อนภาค3ไม่ไช่เหรอครับ อายุประมาณ18ปีก่อน ภาค3อายุ20ปี ที่บอกจะพลิกรากฐานใหม่ ซึ่งสมควรโดยแฟนๆโกรธ ไปทำเกมใหม่ซะเหอะ DMC ภาคนี้ทำลายความศรัทธาเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    ดันเต้ที่ผ่านมายอมรับว่าหล่อกว่าภาคนี้ แต่ต้องลองซักหน่อยหละ

เผื่อท่าแอ็คของมันจะเท่กว่าเดิม 555+

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    DMC ภาคนี้เป็น เป็นภาคแยก ไม่ใช่ภาคหลัก สังเกตุดีๆ ไม่มีตัวเลขข้างหลัง

ถ้าผมเป็นคนสร้างเกมส์นี้แล้วอยากสร้างอะไรมุมมองใหม่ๆบ้างอะไรบ้าง แล้วมีคนมาบอกว่า ไปทำเกมใหม่ซะเหอะ DMC ภาคนี้ทำลายความศรัทธาเยอะ

ผมคงเสียใจแย่
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    หลายคนยังงงกันอยู่นะ

ภาคนี้ไม่ใช่ภาค5นะ ชื่อมันก็บอกอยู่แล้วว่าDMC devil may cry

แล้วแคปคอมก็ออกมาบอกเองแล้วว่าภาคนี้เป็นเหมือนโลกคู่ขนาน ไม่เกี่ยวข้องกับซีรี่ย์หลัก

เพราะตามเนื้อเรื่องหลักจริงๆ ดันเต้หัวขาวมาตั้งแต่เกิด แล้วสมัยหนุ่มๆที่น่าจะอายุเท่าในภาครีบูทนี้ ดันเต้ใช้ชื่อว่า โทนี่ เรดเกรฟ

เพราะงั้นไม่ใช่ภาคต่อแต่ประการใด(ในDMC3ดันเต้อายุ19)

本間 芽衣子
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    ตอนแรกก็ผิดหวังเล็กๆ(ชอบซีรี่ย์นี้อยู่แล้วต่อให้*****เหลือแต่กระดูกผมก็เล่น ^^) แต่คอมโบภาคนี้ก็ไม่เลวเลยนะ ก็หยวนๆกันไปละกัน

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ไม่พอใจ กับ หน้าตา มัน ตอนฉากเลนเกม อะ ดูไม่ได้เลย ดันเต้เก่า****เท่กว่าเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,440
    จริงๆผมว่าก็ดูไม่เลวร้่ายนะ แต่ไหนๆทำแบบไปฝั่งตะวันตกแล้ว ขอให้มันล่ำๆกว่านี้ได้ไหม ไม่ใช่แห้งยังกัีบขี้ยา

WTF You know ???
    กล่าวขอบคุณ
    692
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,126
    1
    ส่วนตัวผมว่าเท่ดีออก ออกมาซื้อเล่นแน่ ชอบ ลุคนี้มากกว่า 5 5 5+

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    1
    มันเหมือนเดิมก้อพอ

BF4 > "Cpt-IIIusioN_TH"
    กล่าวขอบคุณ
    1,502
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bunlove123 อ่านกระทู้
    ผมว่า เด็นเต้ไม่ค่อยหล่อเลยครับ เอาทรงผมเดิมดีกว่าดูเทพกว่าเยอะเลย
    เห็นด้วยอย่างแรง !!

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 3
    ผู้ให้กำเนิดซีรีย์ ยังผิดหวังเลย 5555

[̲̅L][̲̅i̲̅][̲̅k̲̅][̲̅e̲̅
    กล่าวขอบคุณ
    926
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    อย่าคิดว่ามันคือ เดวิลเมย์ครายสิครับ จะได้เปลี่ยนความคิดหรือเปลี่ยบเทียบกับของเดิม มันเป็นแค่เกมที่ชื่อดันมาเหมือนกันเฉยๆก็เท่านั้น
    จะโลกคู่ขนานบ้าบออะไรของมันก็ปล่อยๆมันไปเถอะครับ ฮ่ะๆๆๆๆ
    ผมก็ไม่ได้โหลดเกมเถื่อนมาพักใหญ่ๆละ ผมว่าเกมนี้ผมคงจะได้โหลดมาเล่น ฮ่ะๆๆๆๆ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    มันจะไม่ปัญหาเลยถ้าไม่บอกว่าเป็น Devil may cry ถ้ามองในมุมเกมใหม่เลยที่ชื่อว่า DMC ก็โอเค แต่ถ้าเคยเล่นและชอบดันเต้คนเก่าๆมากๆ เจอหมอนี้ไปอารมณ์ขึ้นทุกคน
    It's Good For You !!!!!

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    ให้ฝรั่งทำก็อย่างนี้แหละหนอ - -* ต้องยอมรับ
    ...

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ก็นะ ขอให้มี vergil มาแทนก็พอ

จะไม่ว่าไรเลย ไม่ใช่ vergil ติดยาไปอีกคนล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    ผมชอบนะภาคนี้ Dante ดูมีความเป็นคนมากขึ้น เพราะภาคอื่นๆพี่แกแทบจะไม่ข้อเสียเลย

...
    กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    สมควรแล้วครับ~~!!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    มันต้อง เก็กๆ โกงๆ เมพ สิครับ