ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Dota 2 Forever
    Silent Hill : Harry Mason's House
    กล่าวขอบคุณ
    459
    ได้รับคำขอบคุณ: 308

สงสัยหนังเรื่อง ''Source Code'' ครับ

คือตอนสุดท้ายที่ใช้ Source Code แล้ว Goodwin ไปกดปุ่มหยุดการทำงานเครื่องช่วยชีวิตครับ แต่ทำไมยังอยู่ใน Source Code นะครับ (ผมเล่นอาจจะงงสักหน่อย )
    joker123
    i5 760 2.80GHz HIS HD 7870 Corsair 4GB Raidmax RX600AF 600Watt

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    Blog Entries
    1
    ก็อย่างที่พระเอกเขียนข้อความถึง Goodwin ในตอนท้ายนั้นแหละครับ

" Source Code ไม่ได้แค่สร้างเหตุการณ์ก่อนตายเท่านั้นGoodwin แต่มันสร้างโลกได้ทั้งใบเลย "...

สมองส่วนที่ทำการ Source Code ทำงานได้แค่ 8 นาที แล้วคุณต้องตาย

กลับกัน ยังมีทฤษฎี โลกคู่ขนานอยู่ ถ้าใครอ่านหรือดู การ์ตูน Reborn ภาค เดอะ ซิวเจอร์ (เบียร์คุรัน)

มันต้องมีโลกคู่ขนานสักโลกนึง ที่นางเอกไม่ตายหรือรอดตายมาได้ ซึ้งเป็นสิ่งที่พระเอกตั้งใจจะทำในหนัง และได้ขอร้อง Goodwin ในตอนสุดท้าย

ก็ประมาณนี้แหละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SpizerZ : 7th January 2012 เมื่อ 14:09

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    ^
    ^
    เพิ่มเติมให้ครับ พอทำการ Source Code ครั้งนึงก็จะเกิดโลกคู่ขนานขึ้นมาโลกนึงด้วยครับในเรื่องพระเอกทำกี่ครั้งก็เกิดโลกคู่ขนานขึ้นมาเยอะแยะมากมาย

การปิดเครื่อง Source Code ก็ทำให้พระเอกในโลกนั้นตายแต่ในอีกโลกก็จะยังอยู่ครับ

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เพิ่มเติมครับ ก็คือพระเอกใช้ชีวิตประจำวันนี่แหละแต่อยู่อีกโลกนึง แค่ว่าเหมือนอยู่ในฝัน เหมือนเรื่องinceptionอะครับ ส่วน Source Code ก้จะเป้นพระเอกแหละแค่อีก...อีกอย่างนึงคือพระเอกอยุ่ในอีกโลกนึง พูดง่ายๆพระเอกเปรียบเหมือนโปรแกรมๆนึงมี่อยู่ในSource Code

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

vvvzone.us
    กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 750
    ถึงตัวจะตายไปแล้วแต่จิตก็ยังใช้ชีวิตอยู่ในโปรแกรม Source code

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ในตอนที่พระเอกเข้าไปใน Source code ก็เปรียบเสมือนอยู่ในโลกคู่ขนานอีกโลกหนึ่งซึ่งอาจจะเดินตาม "โลกปัจจุบัน" คือรถไฟระเบิด หรือมีการแก้ไขไม่ให้รถไฟระเบิดแบบในตอนท้าย ซึ่งเป็น "โลกคู่ขนาน" ซึ่งโปรแกรม Source code ได้กำหนดระยะเวลาในการที่พระเอกจะเดินทางไปในอดีตได้แค่ 8 นาที หลังจากนั้นจะโดนดึงกลับมาสู่โลกปัจจุุบัน........

แต่หากคิดกลับกัน ถ้าหมดเวลาแล้วโปรแกรม Source code ไม่สามารถดึงพระเอกกลับไปโลกปัจจุบันเพราะโดนปิดเครื่องเสียก่อน พระเอกก็จะยังคงอยู่ในโลกคู่ขนานนั้นต่อไป โดยพระเอกจะใช้โลกนั้นเป็น "โลกปัจจุบัน" แทน......

ปล. ขนาดโลกคู่ขนานยังมีเหตุการณ์เดจาวูให้เห็นตอนท้าย ก็แปลว่ามีความเป็นไปได้ที่โลกคู่ขนานอื่นๆจะเคยเกิดเหตุการณ์แบบนี้มาก่อนแล้ว.....

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Dota 2 Forever
    Silent Hill : Harry Mason's House
    กล่าวขอบคุณ
    459
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบนะครับ
    i5 760 2.80GHz HIS HD 7870 Corsair 4GB Raidmax RX600AF 600Watt