ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8

ตะลึง พบศพทหารไทยในพระตะบอง เขมร "อ้าง" ฆ่าตัวตาย

เมื่อกี้เปิดข่าวย้อนหลังดู ไปเจอข่าวทหารไทยตายในเขมร -*-

ลองอ่านดูสิ

ทหารไทยนายหนึ่งถูกพบเป็นศพอยู่ในประเทศกัมพูชา ซึ่งเจ้าหน้าที่ตำรวจกัมพูชาระบุว่า เป็นการฆ่าตัวตาย...

สำนักข่าวพนมเปญโพสต์รายงานเมื่อวันที่ 24 ม.ค. ว่า จากกรณีพบศพทหารไทยในฝั่งประเทศกัมพูชาเมื่อสัปดาห์ก่อน

หลังจากมีเสียงปืนดังขึ้นหลายนัดบริเวณใกล้เคียงกับจุดที่กองทหารของกัมพูชาประจำการอยู่ ล่าสุดสารวัตรทหารกัมพูชาออกมาระบุว่า ทหารคนดังกล่าวฆ่าตัวตาย

สารวัตรทหารกัมพูชาเผยว่า ร.อ.สุวิทย์ วงศ์ไชย ถูกพบเสียชีวิตอยู่ในตำบล ก็อมเรียง จังหวัดพระตะบอง เมื่อวันพฤหัสบดีที่แล้ว

โดยก่อนพบศพเจ้าหน้าที่ได้ยินเสียปืนดังขึ้น 4 นัด จึงได้ติดต่อไปยังกอกำลังตำรวจชายแดนของไทยทันที และได้ร่วมเข้าค้นหาจนพบศพ

ซึ่งเจ้าหน้าที่ทั้ง 2 ฝ่ายได้ชันสูตรศพ พบรอยกระสุนที่บริเวณอกของร.อ.สุวิทย์หนึ่งนัด

ส่วนกระสุนอีก 3 นัดที่เหลือ เจ้าหน้าที่เชื่อว่าเป็นการยิงขึ้นฟ้า และจากการสืบสวนของทั้งตำรวจไทยและกัมพูชาในวันต่อมา และภรรยาของผู้ตายยืนยันว่า เขาฆ่าตัวตายจริง

พนมเปญโพสต์อ้างรายงานของพ.อ.ธนาธิป สว่างแสง โฆษกกระทรวงกลาโหมระบุว่า

ยังไม่สามารถยืนยันรายละเอียดของเหตุที่เกิดขึ้นได้ ขณะที่ของนายธานี ทองภักดี อธิบดีกรมสารนิเทศ กระทรวงการต่างประเทศกล่าวว่า ยังไม่ทราบเรื่องที่เกิดขึ้น

ขอบคุณสำนักข่าวไทยรัฐ

โดยส่วนตัวแล้วผมคิดว่า เขาไม่น่าจะฆ่าตัวตายจริงนะครับ -*-

ข่าวอย่างนี้บิดเบือนกันได้ - -

ทุกคนเห็นว่าไงครับ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kingcesar : 28th January 2012 เมื่อ 14:32
    ชอบกินไข่เจียว

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    ผมว่ามันก็น่าจะจริงนะครับเพราะ ภรรยาเค้าก็ออกมายืนยันแล้วหนิ )

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    จะฆ่าตัวตาย ยิงขึ้นฟ้าเพื่ออะไร เป็นสัญญาณบอกเหรอ จะตายแล้วน้า

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-=JKG=-
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 557
    ตะลึง พบศพทหารไทยในพระตะบอง เขมร "อ้าง" ฆ่าตัวตาย
    ทหารไทยนายหนึ่งถูกพบเป็นศพอยู่ในประเทศกัมพูชา ซึ่งเจ้าหน้าที่ตำรวจกัมพูชาระบุว่า เป็นการฆ่าตัวตาย...

พระตะบอง อยู่กัมพูชาครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    เอางี้ๆใครๆก็มีปากสามารถแต่งข่าวได้จากปากต่อปากข่าวบ้านเราก็น่าเชื่อถือจังล่ะครับไม่ว่าจะประเทศไหนก็เหมือนกันน่ะหล่ะ

ขอเชิญริวจิตสัมผัสครับ >.<

ริว:มันอาจจะมีพลังงานหรือวิญญาณอยู่ก็เป็นได้

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    ถ้าฆ่าตัวตาย เขาก็ต้องยิงจุดสำคัญ เช่นหัว ไม่มีเสียงครั้ง 2 แน่นอน

Apple` Addict 
    กล่าวขอบคุณ
    1,073
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    เอิ่ม
    ร.อ.
    มันร้อยเอกเลยน่ะนั้น
    จะทำไปเพื่ออะไรหว่า
    ปล. ฟังหูไว้หู 50 - 50 ครับ

-=JKG=-
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ชื่อกระทู้กับรายละเอียดข้างในมันคนละประเทศเลยครับ - เข้าใจยังครับ ว่าผมจะสื่ออะไร -ผมไม่ได้ใส่ Quote ไว้แต่กัมพูชาซะหน่อย

Downloader
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Palm1212 อ่านกระทู้
    ชื่อกระทู้กับรายละเอียดข้างในมันคนละประเทศเลยครับ - เข้าใจยังครับ ว่าผมจะสื่ออะไร -ผมไม่ได้ใส่ Quote ไว้แต่กัมพูชาซะหน่อย
    กัมพูชากับเขมร มันก็ประเทศเดียวกันแหละครับ คุณเข้าใจผิดรึเปล่า
    RB26

สาวแว่นสุดยอด !!!
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Palm1212 อ่านกระทู้
    เขมรกับกัมพูชามันก็ประเทศเดียวกันนิคับ

ผมว่ายิงอกมันแปลกๆอยู่นะ ถ้าฆ่าตัวตายก็น่าจะยิงที่หัว แบบโป้งเดียวจอด แล้วถ้าฆ่าตัวตายจริง เวลายิงปากกระบอกปืนต้องอยู่ใกล้ๆจุดที่จะยิงก็น่าจะเหลือเขม่าดินปืนไว้นะ

-=JKG=-
    กล่าวขอบคุณ
    87
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingcesar อ่านกระทู้

เฮ้ย เดี๋ยวๆ -*- ผมไม่เข้าใจที่นายพูดครับ ผมเขียนอะไรผิดหรือเปล่าเนี่ย

มันคนละประเทศยังไง ก็ทหารไทยตายในพระตะบองนี่ ไม่ได้ตายในไทยซะหน่อยนะครับ - -
    อ้าวเหรอครับ ถ้างั้นผมอ่านรายละเอียดข้างในผิดเอง ขอโทษด้วย

.::Miyashita Haruka::.
    .::ข้างหลังคุณ::.
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    เขมร กับ กัมพูชา เป็นประเทศเดียวกกันครับ

ตอนเเรก เขาใช้ ชื่อ เขมร เลย เปลี่ยนมาเป็น กัมพูชา

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    ยิงกันชัวร์ไม่มีทางที่ทหารจะฆ่าตัวตายหรอกมั้ง

และคงไม่คิดจะยิงหน้าอกฆ่าตัวตายกันหรอก
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    ที่น่าสงสัยคือฆ่าตัวตายยิงที่อก??
    ถ้าคนปกติน่าจะจ่อขมับหรือกรอกปากไม่ใช่หรือไง
    God's Right Seat

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    2
    ทุกคนคิดเหมือนผมเลย ไม่มีใครบนโลกยิงขึ้นฟ้าก่อนจะยิงตัวตายหรอกมั้ง แล้วคนยิงตัวตายก็ต้องยิงจุดสำคัญที่คิดว่ายิงทีเดียวตายก็น่าจะเป็นหัว(เพราะคงไม่มีใครอยากยิงแล้วยิงอีกหรอก)
    เรื่องนี้นี่เพราะกลัวจะมีปัญหากันหรือป่าวเลยไม่พูดอะไรมาก

=Xian=
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    บวก มัน เลย !

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    คนอะไรจะบ้ายิงตัวตายที่่อก แถมมียิงเอาฤกษ์3นัดด้วย
    ปล.อันนี้งง พบศพในกัมพูชา แล้วร้อยเอกเค้าไปทำไรในกัมพูชาอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    554
    ได้รับคำขอบคุณ: 343

เอิ่มมันก็ประเทศเดียวกันนิ เรียนสังคมมาหรือปล่าวหว่า

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vzb1150 อ่านกระทู้
    ผมว่ามันก็น่าจะจริงนะครับเพราะ ภรรยาเค้าก็ออกมายืนยันแล้วหนิ )
    ลองสังเกตดีๆนะครับ ว่ามันเป็นสำนักข่าวพนมเปญ ไม่ใช่สำนักข่าวไทย

ถ้ามองในอีกมุมนึงดูแล้วยิ่งอยู่ในพื้นที่เขา เขายิ่งสามารถควบคุมสื่อของตัวเองได้อย่างไรก็ได้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้
    จะฆ่าตัวตาย ยิงขึ้นฟ้าเพื่ออะไร เป็นสัญญาณบอกเหรอ จะตายแล้วน้า
    ใช่ครับ จากรายงานข่าวนั้น ผมว่าสาเหตุการตายมันดูยังคลุมเครืออยู่นะครับ

อีก 3 นัดที่ว่ายิงขึ้นฟ้านั้่น ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจว่าจะยิงทำไม หรือว่าเกิดการต่อสู้กันก่อนจะจบที่ยิงหน้าอกผู้ตาย?

-*-เอ่อ แล้วนายจะสื่ออะไรครับ บอกทำไม - - ก็พระตะบองอยู่กัมพูชาอยู่แล้วนี่ ผมไม่เข้าใจจุดประสงค์นายครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RES_PAUL อ่านกระทู้
    เอางี้ๆใครๆก็มีปากสามารถแต่งข่าวได้จากปากต่อปากข่าวบ้านเราก็น่าเชื่อถือจังล่ะครับไม่ว่าจะประเทศไหนก็เหมือนกันน่ะหล่ะ

ขอเชิญริวจิตสัมผัสครับ >.<

ริว:มันอาจจะมีพลังงานหรือวิญญาณอยู่ก็เป็นได้
    อย่าวิ่งนะ เดี๋ยวส่งทีมงานเข้าไปรับ... 5555

_________

อย่างน้อยไอ้ข่าวนี้มันก็มีคำว่า "อ้าง"

ซึ่งทำให้ความน่าเชื่อถือลดฮวบลงมาเลยล่ะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zean_Neo อ่านกระทู้
    ถ้าฆ่าตัวตาย เขาก็ต้องยิงจุดสำคัญ เช่นหัว ไม่มีเสียงครั้ง 2 แน่นอน
    ผมก็คิดว่ามันแปลกนะครับ คนจะฆ่าตัวตาย จะไปยิงที่หน้าอกตัวเองทำไม - -

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ worametza อ่านกระทู้
    เอิ่ม
    ร.อ.
    มันร้อยเอกเลยน่ะนั้น
    จะทำไปเพื่ออะไรหว่า
    ปล. ฟังหูไว้หู 50 - 50 ครับ
    ผมเชื่อว่า ไม่น่าใช่การฆ่าตัวตายนะครับ

เฮ้ย เดี๋ยวๆ -*- ผมไม่เข้าใจที่นายพูดครับ ผมเขียนอะไรผิดหรือเปล่าเนี่ย

มันคนละประเทศยังไง ก็ทหารไทยตายในพระตะบองนี่ ไม่ได้ตายในไทยซะหน่อยนะครับ - -

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ papangkron อ่านกระทู้
    เขมรกับกัมพูชามันก็ประเทศเดียวกันนิคับ

ผมว่ายิงอกมันแปลกๆอยู่นะ ถ้าฆ่าตัวตายก็น่าจะยิงที่หัว แบบโป้งเดียวจอด แล้วถ้าฆ่าตัวตายจริง เวลายิงปากกระบอกปืนต้องอยู่ใกล้ๆจุดที่จะยิงก็น่าจะเหลือเขม่าดินปืนไว้นะ

ผมก็คิดอย่างนั้นนะ ยิงอกมันก็ยังมีโอกาสรอดตายมากกว่ายิงหัวอยู่นะ

ถ้าคิดจะฆ่าเขาน่าจะยิงหัว เพราะมันมีสิทธิ์ตาย 99.8% เลยนะ -*-

แต่กลับไปยิงที่หน้าอก

แถมสำนักข่าวนั่นมันยังไม่ยอมระบุจุดปืนตกหรือข้อมูลเชิงพื้นที่แน่นอนอะไรเลย

อ้าวเหรอครับ ถ้างั้นผมอ่านรายละเอียดข้างในผิดเอง ขอโทษด้วย
    อ่อ ไม่เป็นไรครับ ผมก็งงว่า เอ๊ะผมผิดตรงไหน -*-

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SixxTheRipper อ่านกระทู้
    ทุกคนคิดเหมือนผมเลย ไม่มีใครบนโลกยิงขึ้นฟ้าก่อนจะยิงตัวตายหรอกมั้ง แล้วคนยิงตัวตายก็ต้องยิงจุดสำคัญที่คิดว่ายิงทีเดียวตายก็น่าจะเป็นหัว(เพราะคงไม่มีใครอยากยิงแล้วยิงอีกหรอก)
    เรื่องนี้นี่เพราะกลัวจะมีปัญหากันหรือป่าวเลยไม่พูดอะไรมาก
    ครับ เพราะขณะนี้เป็นรัฐบาลพรรคเพื่อไทย บริหารประเทศอยู่

จึงมีแนวนโยบายสร้างความปรองดองกับกัมพูชา ซึ่งก็อาจจะมีการเคลียร์พูดคุยตกลงกันหลังไมค์กันเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ข่าวถึงได้ออกมาแบบนี้

(ถ้าเป็นรัฐบาลพรรคประชาธิปัตย์นะ ป่านนี้เรื่องบานปลายใหญ่โต เอาเข้าสภาไปเรียบร้อยแล้วครับ นายกษิต ภิรมย์เล่นเขมรยับแน่ -*-)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ opal160 อ่านกระทู้
    คนอะไรจะบ้ายิงตัวตายที่่อก แถมมียิงเอาฤกษ์3นัดด้วย
    ปล.อันนี้งง พบศพในกัมพูชา แล้วร้อยเอกเค้าไปทำไรในกัมพูชาอ่ะ
    ผมคิดว่าเขาน่าจะไปพักร้อนกับภรรยานะครับ

แล้วก็อาจจะมีปากเสียงกับทหารเขมรในเรื่องของอุดมการณ์ทางทหารและทางชาตินิยมก็ได้

แล้วหลังก่อเหตุฝ่ายนั้นก็ข่มขู่ภรรยาคุณร้อยเอกคนนี้ว่าห้ามปริปากบอกใครเด็ดขาดอะไรประมาณนี้มั้งครับ -0-
    ชอบกินไข่เจียว

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    คิดได้สองแบบครับ

1.มาอยู่นี่ได้ต้องมาทำอะไรซักอย่าง แล้วเกิดมีข้อผิดพลาด เลยจำใจยิงตนเอง โดยก่อนเสียชีวิต กลัวทางการเป็นห่วง ว่าเป็นตายร้ายดียังไง เลยยิงปืนขึ้นฟ้า 3 นัดแรก นัดสุดท้ายยิงตัวเอง
    2.โดนทหารกัมพูชาเก็บ

RIP นะครับ อยู่จนได้เป็น ร้อยเอก
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: