ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 4

รักหลานตัวเองผิดมั้ยครับ

ตามนั้นครับ แต่ไม่ใช่หลานแท้ๆนะแบบว่าพ่อเค้าแต่งกะพี่สาวคนโตของผมอะครับ
    ถ้าผมกะเค้ารักกันมันจะผิดมั้ยครับ ช่วยออกความเห็นหน่อยนะครับกลุ้มใจมากตอนนี้

-[Just Normal People]-| ™
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 616
    Blog Entries
    3
    ผม PM ไปดีกว่า อุอิ
    "Intellectual property infringement is a sin"

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ดูตามความเหมาะสมครับ ถ้าให้ผมตอบตามจารีตประเภณีก็ ไม่ควรเลย

แต่ถ้ารัก แล้วคุณไม่ได้อะไรต่อ แล้วหลานคุณจะรู้หรือไม่ล่ะครับ ก็คงจะไม่รู้ มันมีหลายแง่ครับ

น้องผม เคยเจอ อาเขยผม ทำท่าจะชอบครับ คือ มาหยอก และก็พูดหวานๆ ชวนไปโน่นนี่
    น้องผมก็รู้นะว่ามันแปลกๆ แล้วก็มาปรึกษาผม กับพ่อ ทีนี้งานเข้าอาเขยเลย
    อธิบายไม่จบสิ้น กลายเป็นเกลียดกับพ่อผม แม่ผมไปเลย

จะทำอะไรก็คิดให้ดีๆครับ เรื่องในบ้าน ถ้าคนที่บ้านยอมก็ไม่เป็นไรแต่ถ้าไม่ยอม
    จะทำลายความสัมพันธุ์อันดีที่มีต่อ คนในบ้านนะครับ(มองหน้าไม่ติด ไม่นับญาติ ถ้าร้ายแรง อาจถึงฆาตรเลยนะคุณ)

ฝากไว้ให้คิดครับ
    ขอบคุณครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    ไม่ผิด แต่ไม่เหมาะครับ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13,749
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,391
    มันพูดยากนะแต่มันไม่สมควรอะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    702
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,446
    ไม่ต้องคิดผิดจร้า ไม่ควรด้วย ลูกพี่สาวนะคือหลานตัวเองคิดดีๆซิ มันไม่เหมาะสม

เอาให้เห็นภาพ เปลี่ยนจากหลานเป็นแม่แท้ๆของตัวเอง รู้สึกยังไงบ้าง นั่นเหละความหมายด้วยกัน

เราอาจใกล้ชิดผูกพันมากไปหน่อยก็ได้นะเลยรู้สึกบ้างนั้น ลองห่างๆออกมาหน่อยแล้วลองมองคนอื่นแทน อาจจะเลิกคิดไปเองก็ได้นะ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hold on Shut up
    กล่าวขอบคุณ
    699
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    คุณคิดไม่ผิดหรอกครับ แต่หลานคุณจะคิดตามคุณด้วยหรือเปล่าละ
    ถ้าให้ผมตอบแนวจารีตประเภณี อันนี้ผมไม่ตอบนะ เพราะ ก็น่าจะรู้กันดี

ผมตอบแบบกลางๆละกัน รักในเครือญาติแต่ไม่ใช่แท้ๆก็ไม่ผิดครับ ซึ่งคุณกะหลานคุณต้องจูนกันได้พอสมควรถึงขนาดพร้อมอยู่กินเป็นสามี-ภรรยาได้เลย
    แต่อย่างว่าละครับเกิดวงญาติไม่เห็นด้วยขึ้นมาเรื่องใหญ่เชียวนะครับ เคยมีนะครับขนาดพี่น้องแท้ๆยังรักกันเองได้เลย มันขึ้นอยู่กับความคิดแต่ละคนนั้นละครับ บางคนยอมรับได้ บางคนก็ไม่ยอมรับ

ซึ่งผมสรุปให้เลย ตราบใดที่หลานคุณไม่ได้คิดอะไรกับคุณ ก็อย่าที่จะเผลอลงมือหรือทำอะไรเถอะครับ โดนติดแง่ลบเยอะเลยนะถ้าเจ้าตัวไม่ยอม
    YOUNG & HUNGRY
    Swag life not Swagger.

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    52
    ท่าทางจะเข้าใจผิดไปกันใหญ่แล้วแฮะ_" ผมขออธิบายอีกครั้งละกัน
    คือผมกะแฟนผมทีแรกเราไม่ได้เป็นญาติอะไรกันเลยนะครับเราคบกันมาเรื่อยๆแบบคนปกติทั่วไป
    แต่แล้ววันนึงพ่อของเค้า(ซึ่งเป็นพ่อหม้าย)ดันมารักกะพี่สาวของผม โดยที่เค้าก็ไม่รู้ว่าผมกะลูกเค้าคบกันอยู่
    แล้วในที่สุดเค้าก็แต่งงานกัน ทีนี้แฟนผมก็กลายเป็นลูกเลี้ยงของพี่สาวผมไงครับ แล้วก็เลยกลายเป็นหลานสาวผมไปโดยปริยาย
    เจอแบบนี้จะให้ผมทำไงล่ะครับ ตัดใจก็ไม่ได้ จะคบกันต่อมันก็แปลกๆบอกตรงๆครับว่าผมคิดไม่ออกจริงๆว่าจะทำยังไงดี ทุกอย่างมันเหมือนทางตัน
    เป็นพวกคุณจะทำไงล่ะครับ ช่วยออกความเห็นหน่อยครับ
    ป.ล.เรื่องที่เล่ามาอาจจะฟังดูเหมือนนิยายน้ำเน่า แต่ผมขอย้ำครับว่ามันเกิดขึ้นกะผมจริงๆครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 506
    รักแล้วไง^^"

แต่มัน ผิดประเภณี
    ผักบุ้งซัง

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SuPer_9 อ่านกระทู้
    ท่าทางจะเข้าใจผิดไปกันใหญ่แล้วแฮะ_" ผมขออธิบายอีกครั้งละกัน
    คือผมกะแฟนผมทีแรกเราไม่ได้เป็นญาติอะไรกันเลยนะครับเราคบกันมาเรื่อยๆแบบคนปกติทั่วไป
    แต่แล้ววันนึงพ่อของเค้า(ซึ่งเป็นพ่อหม้าย)ดันมารักกะพี่สาวของผม โดยที่เค้าก็ไม่รู้ว่าผมกะลูกเค้าคบกันอยู่
    แล้วในที่สุดเค้าก็แต่งงานกัน ทีนี้แฟนผมก็กลายเป็นลูกเลี้ยงของพี่สาวผมไงครับ แล้วก็เลยกลายเป็นหลานสาวผมไปโดยปริยาย
    เจอแบบนี้จะให้ผมทำไงล่ะครับ ตัดใจก็ไม่ได้ จะคบกันต่อมันก็แปลกๆบอกตรงๆครับว่าผมคิดไม่ออกจริงๆว่าจะทำยังไงดี ทุกอย่างมันเหมือนทางตัน
    เป็นพวกคุณจะทำไงล่ะครับ ช่วยออกความเห็นหน่อยครับ
    ป.ล.เรื่องที่เล่ามาอาจจะฟังดูเหมือนนิยายน้ำเน่า แต่ผมขอย้ำครับว่ามันเกิดขึ้นกะผมจริงๆครับ
    ผมว่าได้ยังงี้ ผมว่าได้นะ แค่เราช้ากว่า คนพี่ไป ถ้าเราเร็วกว่าพี่ คนลำบาก ก็ต้องเป็นคนฝ่ายพี่ซิ

และเคยดูเรื่องไรนะ ..อ่าา แกล้งจุ๊บให้รู้ว่ารัก ไรเนี่ย ..เรื่องทำนองนี่เลย เป็นผมไม่สนนะผมหนักแน่น บอกไปเลยเพราะก่อนหน้านั้นเราก็เคยคบกัน ..เราเสียเปรียบที่เราอายุน้อยเลยไม่ได้แต่งก่อน บอกพวกเค้าไปอย่างลูกผู้ชายซิครับ ถ้ารักเธอคนนั้นจริง อย่าครึ่งๆกลางๆ เพราะก่อนหน้านั้นก็ไม่เคยเป็นหลาน แต่รักกันมาก่อนอยู่แล้วด้วย

ถ้าคุณยังเอาชนะความคิดตัวเองไม่ได้ คุณกับเธอ คงไม่ได้คบกันอีกแน่ๆ คุณอยากให้เป็นอย่างงั้นไหมล่ะครับ ??
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cloudgigvery : 2nd March 2012 เมื่อ 09:31
    CPU:Intel(R) Core(TM)2 Quad CPU Q8200 @ 2.33GHz RAM:2GB Video Card:GeForce 9600 GT Case:SilverStone Raven RV01 Monitor TV:100-Inch Projector 720P ESP300HD

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ไม่ใช่สายเลือดเดียวกันก็ไม่เห็นเป็นอะไร หนิครับ
    แต่งได้ พอแต่งเสร็จใช้นามสกุลของคุณก็จบ

กล่าวขอบคุณ
    461
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SuPer_9 อ่านกระทู้
    ไม่ผิดนะ อย่าคิดมาก

กล่าวขอบคุณ
    3,196
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ถ้าอย่างนี้ไม่ผิดหรอก แต่ต้องค่อยเป็นค่อยไป

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ผิดหรือไม่ผิดไม่รู้เหมือนกันแต่คงผิดที่สำคัญกว่านั้นถ้าอีกฝ่ายยอมก็ไม่ผิดถ้าอีกฝ่ายไม่ยอมเราผิดเต็มๆคูณ2 เท่าเลยท่าน

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    เอาง่ายๆถ้าอีกฝ่ายยอมแบบเต็มใจละรักเรามากแบบนี้ละพิมมาดิมันผิดมั้ยอีกอย่างถ้าเต็มใจนะเหมือนคำว่า อายุเป็นเพียงตัวเลข

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 435
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ryobaman อ่านกระทู้
    ดูตามความเหมาะสมครับ ถ้าให้ผมตอบตามจารีตประเภณีก็ ไม่ควรเลย

แต่ถ้ารัก แล้วคุณไม่ได้อะไรต่อ แล้วหลานคุณจะรู้หรือไม่ล่ะครับ ก็คงจะไม่รู้ มันมีหลายแง่ครับ

น้องผม เคยเจอ อาเขยผม ทำท่าจะชอบครับ คือ มาหยอก และก็พูดหวานๆ ชวนไปโน่นนี่
    น้องผมก็รู้นะว่ามันแปลกๆ แล้วก็มาปรึกษาผม กับพ่อ ทีนี้งานเข้าอาเขยเลย
    อธิบายไม่จบสิ้น กลายเป็นเกลียดกับพ่อผม แม่ผมไปเลย

จะทำอะไรก็คิดให้ดีๆครับ เรื่องในบ้าน ถ้าคนที่บ้านยอมก็ไม่เป็นไรแต่ถ้าไม่ยอม
    จะทำลายความสัมพันธุ์อันดีที่มีต่อ คนในบ้านนะครับ(มองหน้าไม่ติด ไม่นับญาติ ถ้าร้ายแรง อาจถึงฆาตรเลยนะคุณ)

ฝากไว้ให้คิดครับ
    ขอบคุณครับ
    ประเพณีค่ะ ไม่ใช่ ประเภณี เขียนแบบนี้ไม่รู้สึกแปลกๆบ้างเหรอ

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    ถ้าไม่ใช่สายเลือดเดียวกัน จะแคร์อะไร

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    แลดูอลวนกันดีนะ

คนนี้สามี คนนี้ภรรยา คนนี้ลูก คนนี้น้องง อีกคนแฟน คนนี้พี่สะใภ้ คนนี้พี่เขย คนนี้พี่สาว อีกแฟนน้องชาย โว้วว
    There's nothing either good or bad, but thinking make it so - William Shakespear

กล่าวขอบคุณ
    52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akanent อ่านกระทู้
    เอาง่ายๆถ้าอีกฝ่ายยอมแบบเต็มใจละรักเรามากแบบนี้ละพิมมาดิมันผิดมั้ยอีกอย่างถ้าเต็มใจนะเหมือนคำว่า อายุเป็นเพียงตัวเลข
    อายุไม่เกี่ยวหรอกครับเพราะผมกับเค้าห่างกันแค่4ปี ผม26เค้า22ครับ

ชอบดูเมะ H เป็นชีวิตจิตใจ
    เพดานห้องน้ำหญิงที่ไหนสักแห่ง!
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ผมถามคุณคำนึง "จะซั่มมั๊ย"

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    120
    ก็เลือกเอา ระหว่างเก็บเงียบๆ กับ เปิดใจถามไปเลย ถามคนในครอบครัวคุณไปเลย เพราะสุดท้ายความจริงก็ต้องออกมาอยู่ดีแหละ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Snop อ่านกระทู้
    ผมถามคุณคำนึง "จะซั่มมั๊ย"
    555+ ตรงมาก +link ให้เลย โดนๆ

กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 506
    เรื่องแบบนี้ปรึกษาพ่อแม่ยังครับ
    ผักบุ้งซัง

★ Can't Hold Us 'Z ★
    กล่าวขอบคุณ
    2,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,457
    ไม่ดีซักเท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    1,080
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    เคยดูละครเรื่องอเวจีสีชมพูมั้ยคะ = = (6 ปีแล้วมั้ง..)
    อาหลานมันแต่งงานกันตอนจบอ่ะ.. คิดจะรักกัน อย่าได้แคร์ อ๊่าก >A< (แต่ต้องรักจริงๆนะ)
    --I Need-- Still Funny --I Want--
    ลั๊น ลา ลั๊นๆลา ล่ะๆ ลั๊นๆ ลา ล่ััะ~