ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    134
    ได้รับคำขอบคุณ: 100

[ไร้สาระ] ใครพอจะบอกความหมายนี้ได้บ้างครับ

คือผมเริ่มสนใจในตัวผู้หญิงคนนึงที่คุยๆกันมา(แต่ผมไม่รู้ว่าเธอจะสนใจผมบ้างรึเปล่า) แล้วผมก็ถามเขาไปว่า
    "มีแฟนรึยังครับ" เธอตอบกลับมาว่า "ไม่เชิงว่าเป็นแฟน แต่แค่คุยกันเฉยๆ คุยกันมา3เดือนแล้วหละ"

เอ๊ะ ผมก็เลยคาใจกับคำนี้ของเธอครับ "ไม่เชิงว่าเป็นแฟน แต่แค่คุยกันเฉยๆ คุยกันมา3เดือนแล้วหละ"
    ผมก็เลยคิดในใจ หมายความว่าไงวะบอกมาแบบนี้
    แล้วผมก็ได้สรุปออกมา ความหมายที่ผมคิดคือ "ไม่เชิงว่าเป็นแฟน แต่แค่คุยกันเฉยๆ คุยกันมา3เดือนแล้วหละ" คืออาจจะแบบว่า ยังไม่เป็นแฟนกันตอนนี้อาจแค่คุยดูๆใจกันแล้วกลายเป็นแฟนกันวันหน้า
    ผมคิดแบบนี้คือผมคิดถูกแล้วใช่มั้ยครับ

แล้วทุกท่านคิดกันยังไงบ้างครับ

ปล.ผมแห้วใช่มั้ยครับ
    ทำตัวให้มีค่า ดีกว่าทำหน้าตาให้ดูดี

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ผมว่า แค่คุยกัย แต่ยังไม่เคยเจอกันไม่เคยไปไหนด้วย สำหรับเราเราสามารถไปเจอตัว จัดเลยครับ เอาหัวใจเค้ามาให้ได้ เอิ่ม

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Rock 'n Roll Life Style.
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    เอ่ยยย... เหมือนผมเลย คนเดียวกันปะเนี่ย

เค้าชื่อไรอ่ะ บอกหน่อยได้ปะ 55555.

ปล. เข้าเรื่อง

ถ้าเป็นผมผมจะไม่ลุยต่อนะครับ คือ เค้าคุยกันอยู่ ก้คือเค้าชอบกันน่ะแหละ

แต่อาจมีเหตุผลบางอย่างที่ทำให้ไม่ได้คบกัน หรือ ยังไม่ได้คบกัน

แล้วคุณต้องลองคิด เอาใจเขาใจเราบ้าง ถ้าเกิดเราคุยกับคนอื่นอยู่มีคนมาแย่งทำไง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bararasza อ่านกระทู้
    ผมว่า แค่คุยกัย แต่ยังไม่เคยเจอกันไม่เคยไปไหนด้วย สำหรับเราเราสามารถไปเจอตัว จัดเลยครับ เอาหัวใจเค้ามาให้ได้ เอิ่ม
    แต่ผมไม่คิดยังงั้นนะครับ ไม่ดราม่านะ.. สำหรับผม ผมคือคนที่คุยอยู่ ไม่ค่อยได้เจอกัน ไม่ค่อยได้ไปไหนด้วยกัน

แต่ว่าผมก็รักเค้าน่ะ แต่สำหรับเค้าผมไม่รู้ Tt ตอนนี้ก้เหมือนเค้าคุยซ้อนอยู่ คบซ้อนอยู่ ผมก็รู้สึกเสียใจน่ะครับ

Edit : เอ้อใช่ครับ มันอยู่ที่ผู้หญิงด้วย เค้ามีสิทธิ์ที่จะเลือก มีสิทธิ์ที่จะคบกับใครก้ได้ ถ้าเค้าชอบนายก็ว่าไปอย่างน่ะ

แต่ถ้าเค้า ชอบกับคนที่คุยอยู่ก้แนะนำว่าอย่าไปยุ่งเหอะ ถ้าชอบเราจริง ก็เลิกคุยกับเค้าแล้วมาคุยกะเราคนเดียวพอ .
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย August : 3rd March 2012 เมื่อ 19:22

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    เธอก็แค่คุยนะครับ ไม่ได้เป็นแฟนกันซะหน่อย

อย่างน้อยเราก็มีโอกาศเข้าในหัวใจเขาเหมือนกันนะ ^^ ไม่ลองไม่รู้ !

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ่านละงง เนอะ = = คือ ท่านคุยกับเขามา 3 เดือน ? ปล.เข้าใจผิดขอ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    3 เดือนที่ผู้หญิงว่า เขาหมายถึงคุณอ่ะป่าว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mangmeow01 : 3rd March 2012 เมื่อ 14:09

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    3 เดือนก็ไม่น้อยแล้วนะ แต่ ญ ก็พูดเหมือนแบบเปิดรับคนอื่นอยุ่เลย

สมมุติ จขกท. เป็นผู้ชายคนที่คุยมา 3เดือนแล้ว แล้ว ญ ไปบอกคนอื่นแนวแบบว่าเปิดใจรับคนอื่นอีก แบบเนี้ย

เกิดเราไปคบเราก็อาจเจอแบบนี้ก็ได้

ผมว่าไม่ลุยต่อครับผม -.-

แค่ออกความเห็นนะ จขกท. ก็ตัดใจดีๆละกัน

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    คล้ายๆที่พวกดาราชอบพูดว่า
    คบอยู่ แต่ไม่ใช่แฟน เรียกว่า ดูใจ อะ แต่ยังไม่ชัวร์ประมาณนี้
    แล้วแต่ ญ แต่ละคนด้วย ให้ขอบเขตคำว่า "คุย" ไม่เหมือนกัน
    ไม่ผิดหรอก ถ้าเขาจะคุยหลายๆคน(แต่ไม่ใช่แฟน) เพราะคนเรามีสิทธ์เลือกสิ่งที่เหมาะกับตัวเอง

กล่าวขอบคุณ
    134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nateriver อ่านกระทู้
    อ่านละงง เนอะ = = คือ ท่านคุยกับเขามา 3 เดือน ? ปล.เข้าใจผิดขอ
    ไม่ใช่ผมหรอกครับ = =a คือผมเพิ่งจะเข้ามาไม่กี่วันเอง
    ทำตัวให้มีค่า ดีกว่าทำหน้าตาให้ดูดี

กล่าวขอบคุณ
    134
    ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ความหมายตรงตัวครับ แค่คุยกัน3เดือนแต่ไม่ได้เป็นแฟน you know ?

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    แนะนำให้ถอยครับ

ระวังหม้อให้ดี

พวกประเภทจริงใจแต่ไม่จริงจัง

DEVGRU
    Denver , Colorado
    กล่าวขอบคุณ
    1,577
    ได้รับคำขอบคุณ: 999
    คบดูใจแต่ยังไม่ได้ขอครับ
    ชัวร์!!!

I love Liverpool ^^
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    ก้อคุยกันอยู่แต่ไม่ได้เปนแฟนกันอ่าคับ ตามนั้นเลยยย อาจดูใจกันอยู่
    ถ้าเค้ารักกันอย่าไปเสียบเลยคับ
    [ ห้ามคนอื่นไม่ให้เสียบผมทำมา2ครั้งล่ะ ]