ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    จขกท ครับ แต่งหมก ดีที่สุดแล้วครับ ผมก็หมก 555

กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    คือผมก็ไม่ได้เรียนช่างครับแต่แนวแต่งตัวที่ผมชอบไปตรงแนวนั้นพอดี
    เซงมากครับไม่กล้าแต่งแนวนี้ไปไหนเลยตอนนี้เพื่อนผมบอกเจอช่างดีๆเค้าก็แค่เข้ามาเช็คว่าเรียนไหนไรงี้
    แต่ถ้าเจอช่างเกรียนๆเพื่อนผมบอกไม่แน่มันทืบตรงนั้นเลย

ถููกสังคมรัก ^^
    กล่าวขอบคุณ
    842
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    ทำตัว ติ๋มๆไว้ก่อน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    ประเทศไทยทําเก่งก็เพราะมีพวกล่ะครับ ลองอยุ่เดี่ยวๆคนเดียวดิมันจะโชว์เจ๋ง มั้ยหรือไม่จริงเรปล่าง!!!!!มีพวกก็ทําเป็นเก่งโชว์Power พอพวกหายหรืออยุ่ปกติ ก็เหมือนเด็กป.ย.อ ไปงั้นและตอนผมเรียนช่างก็เงี่ยและครับ มีรุ่นพี่ป.ว.ส มีพวก นั่งเท่ทําเป็นเอามีดติดตัว พออยุ่คนเดียวเห็นโดนพวก เทคโนบางกะปิ แค่3 คนไล่ต่อย มันไม่มีอาวุธ วิ่งหนีหางจุดตูด ส่วนใหญ่จะเก่งกันเพราะมีพวก อย่างฮา เลยตอนเรียนช่าง ตอนเรียนช่างผมไม่เคยถูกตี น่ะเดินๆแบบเก๋าๆอ่ะไม่เคยโดนมีแต่เคยต๋อยคนครั้งเดียว ต่อยมีนโป2คน มันมาหาเรื่องกะเพื่อนผมอีกคน ผมซัด2คนลงไปนอน เพราะผมตัวใหญ่ครับอึด ถึก !!!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Crowszerro 3 : 8th March 2012 เมื่อ 19:15

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    เรื่องรองเท้าพยายามอย่าใส่สีน้ำเงินกับแดงเพราะสี2สีนี้มักจะเป็นสีประจำโรงเรียนของเด็กช่างเขา ส่วนกางเกงไม่เท่าไหร่ เสื้อเชิตด้วยเป็นไปได้อย่าใส่สีแดงหรือน้ำเงิน

ปล.ผมก็เด็กช่างคนหนึ่งสีปะจำโรงเรียนก็เลือดหมูเหลือง เวลาเจอคนใส่เหยียบแดงมาก็มีเข้าไปเช็คบ้างว่าเรียนไหน เพราะงั้นถ้าโดนเด็กช่างเช็คแล้วเราไม่ได้เรียนช่างแต่อยากแต่งเต็ปนี้ก็บอกไปตรงๆเลยว่าเรียนไหน ม.ปลาย พาณิช รับรองไม่มีโดนครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ChaDcHaN อ่านกระทู้
    ถ้าแต่งตัวช่างแล้วใส่รองเท้าไม่ถูกสีนี่ตายชัวร์
    ส่วนเด็กแว้นมันเสี่ยว ตุ๊ด หน้าขาวปากแดง พวกนี้มันลิเก อย่าไปพูดถึงพวกต่ำๆแบบนั้นดีกว่า

ผมเด็กช่างอะ...แหะๆ

เลือดหมู-เหลือง นายปทุมวันหรอถ้าใช้ก็เฟี้ยวอะ
    ผมยังไม่ถึงขั้นนั้นครับ นั้นเขารุ่นใหญ่ แต่ก็ถือว่าเป็นรร.พี่ครับ จบจาก รร.ที่ผมเรียนอยู่ส่วนใหญ่จะไปต่อที่นั้นเยอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zpatan : 9th March 2012 เมื่อ 21:35

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เมียดี ผัวดี ก็ไปกันรอด
    ดวงอาทิตย์ซีกซ้าย
    กล่าวขอบคุณ
    1,444
    ได้รับคำขอบคุณ: 538
    เผอิญผมไม่ได้เรียนช่าง แต่เรียนพาณิช เนคโนโลยีพณิช...........

ผมใส่คอนเวิสสีเหลือง (ย้ำว่าเหลือง เหลืองอ๋อยเลยละ ) กางเกงผ้าลาย2 ข้าม้า 14นิ้ว (ย้ำว่าบานมากๆ บานกว่าม้าปกติทั่วไป แบบเดียวกับเอลวิส เพสลี่บานแบบนั้นอะ) <<< ใส่ไปเรียนทุกวัน
    แต่เผอิญทางเสื้อ เป็นเสื้อเชิตแขนยาว มีเนคไท เหมือนนักศึกษา ก็เลยปลอดภัย

การแต่งตัว คนที่เป็นช่างด้วยกันจะดูออกครับ ถ้าเขามาเช็คเราเฉยๆ แล้วเราพูดดีๆ ก็อาจปลอดภัย (ผมก็เคยโดนเช็ค เป็นเด็กเทคโนมที่มาเช็คผม ตอนนั้นถอดเนคไท เขาก็เลยเช็ค - -* )

จะว่าไป ผมก็ปลอดภัยจนมาถึงทุกวันนี้ แถวบ้านผมช่างเยอะแยะครับ หลายสถาบัน แต่ไม่มีใครทำอะไรผมสักคน 555+ ส่วนใหญ่จะเป็นพวกพี่ๆทั้งนั้นครับ

ช่างที่น่ากลัวที่ผมหวั่นสุด ก็จะเป็นพวกรุ่นใหญ่อะครับ น่ากลัวจริงๆ ไม่กล้าสบสายตา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aun_ : 8th March 2012 เมื่อ 19:46
    ตาแกบอด มองไม่เห็น ร้องเพลงขอทานด้วยความจำเป็น ชีวิตลำเค็ญหนอ ยายสำอาง

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    แจ้งความครับ ถ้ารู้ชื่อที่อยู่มันจบ

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    Blog Entries
    1
    เป็นทุกคน ละ แว็น ช่าง ก็กลัว ตายทั้งนั้นละเวลาจริงๆอ่

กล่าวขอบคุณ
    217
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zpatan อ่านกระทู้
    เรื่องรองเท้าพยายามอย่าใส่สีน้ำเงินกับแดงเพราะสี2สีนี้มักจะเป็นสีประจำโรงเรียนของเด็กช่างเขา ส่วนกางเกงไม่เท่าไหร่ เสื้อเชิตด้วยเป็นไปได้อย่าใส่สีแดงหรือน้ำเงิน

ปล.ผมก็เด็กช่างคนหนึ่งสีปะจำโรงเรียนก็เลือดหมูเหลือง เวลาเจอคนใส่เหยียบแดงมาก็มีเข้าไปเช็คบ้างว่าเรียนไหน เพราะงั้นถ้าโดนเด็กช่างเช็คแล้วเราไม่ได้เรียนช่างแต่อยากแต่งเต็ปนี้ก็บอกไปตรงๆเลยว่าเรียนไหน ม.ปลาย พาณิช รับรองไม่มีโดนครับ

ไม่โดนใช่ไหมครับขาม้าเวิสแดงเสื้อก็เสื้อยืดปกติทั่วไปคือถ้าเค้าจะเข้ามาถามผมถ้าสมมุติผมตอบไปว่าเรียนม.ปลายพูดจาดีๆบอกว่าที่เราแต่งเพราะชอบไม่ได้จะเหยียบสีใครเค้าก็ไม่อะไรใช่ไหมครับ
    พี่พูดงี้พี่ทำให้ผมสบายใจขึ้นมาเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gupleum อ่านกระทู้
    ไม่โดนใช่ไหมครับขาม้าเวิสแดงเสื้อก็เสื้อยืดปกติทั่วไปคือถ้าเค้าจะเข้ามาถามผมถ้าสมมุติผมตอบไปว่าเรียนม.ปลายพูดจาดีๆบอกว่าที่เราแต่งเพราะชอบไม่ได้จะเหยียบสีใครเค้าก็ไม่อะไรใช่ไหมครับ
    พี่พูดงี้พี่ทำให้ผมสบายใจขึ้นมาเลยครับ
    พูดง่ายๆถ้าไม่อยากเจ็บตัวหรือมีเรื่องอยากอยุ่แบบสงบสุขก็ไม่ต้องแต่งตัวกวนๆแต่งแบบปกติพอเสื้อยืดเกงยีน เพราะพอคุณผ่านชีวิตวัยรุ่นมาเรื่องแบนี้ก็จะไม่มีอีกแล้วล่ะ ถึงวัยสร้างครอบครัวแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    217
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crowszerro 3 อ่านกระทู้
    พูดง่ายๆถ้าไม่อยากเจ็บตัวหรือมีเรื่องอยากอยุ่แบบสงบสุขก็ไม่ต้องแต่งตัวกวนๆแต่งแบบปกติพอเสื้อยืดเกงยีน เพราะพอคุณผ่านชีวิตวัยรุ่นมาเรื่องแบนี้ก็จะไม่มีอีกแล้วล่ะ ถึงวัยสร้างครอบครัวแล้ว
    หุหุ วิชาการสุดๆ ขอคารวะ

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    เด็กช่างมันจะดูกันรู้ครับว่าคนไหน รร. ไร ขนาดใส่ เจๆ ยังดูกันรู้เลยว่าไอ้นี้ รร. ไหน

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    สมัยก่อนกับสมัยนี้ไม่เหมือนกัน เจอกันยังไม่ทันเห็นหน้าก็ยิงกันตายซะและ มาเร็วไปเร็ว เด็กช่างเยอะแยะครับใฝ่รู้ใฝ่เรียน อย่าไปกลัวเลยครับ ไอพวกที่ว่าตัวเองรักสถาบันอย่างนู้นอย่างนี้คอยไปหาเรื่องตีชาวบ้านชาวช่องเค้า
    บางราย 6-7 ปียังไม่จบ ปวช. เลยครับ รักสถาบันจัดอยู่ยาวไปมั้ย นักเลงจริงเค้าไม่หาเรื่องใครก่อนครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    สังคมสมัยนี้มันโหดร้ายครับ ฆ่ากันเป็นเรื่้องง่าย ๆ ธรรมดากันแล้วครับ ระวัง ๆตัวกันดัวยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    เหอะๆ.. มีนักเลงยุคเก่าๆอยู่คน ชอบพูดอยู่คำว่า.. "ถ้า***ทำกูแล้ว หากทำกูไม่ตาย ***เจอกูเอาคืนแน่.." กลายเป็นว่าก็ไม่กล้าทำ เพราะกลัวโดนเอาคือ
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    พวกที่เก่งแต่ในเน็ตพิมพ์แนะนำอะไรก็ได้ อย่าโพสจะดีกว่าครับมันดูปัญญาอ่อนนะ - - (สำหรับบางโพส)

ส่วนวิธีหลีกเลี่ยงง่ายๆก็คือ ถ้าโดนเด็กช่างมาเช็คก็บอกก่อนเลยว่าไม่ได้เรียนช่าง แล้วเอาบัตรนักศึกษาให้เขาดูก็จบครับ

|B•Dy_S|aM
    กล่าวขอบคุณ
    2,818
    ได้รับคำขอบคุณ: 776
    ผมก็เคยนะครับเรื่องเด็กแว้นอะ !! มันเบิ้ลมอไซ ตรงหน้าเพื่อนผมแล้วมันก็ด่ามองค..ไรว่ะแค่ม.1-ม.2เองครับ พวกมันเยอะตอนนั้นคับ แล้วเพื่อนผมจำหน้ามันได้ครับ (อยุ่โรงเรียนเดียวกันอีก) พอมาอีกวันตอนเย็นดักเลยครับรุม ถ้าไม่เจอคนก็เอามอไซอะครับ

ตอนแรกจะเอา 1-1 ครับมันไม่เอาเพื่อนมันวิ่งไส่เลย พวกผมเลยไส่มั่งสุดท้าย มันหนี ^^

กล่าวขอบคุณ
    217
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lucky man อ่านกระทู้
    สังคมสมัยนี้มันโหดร้ายครับ ฆ่ากันเป็นเรื่้องง่าย ๆ ธรรมดากันแล้วครับ ระวัง ๆตัวกันดัวยนะครับ
    พี่ทำให้ผมขวัญผวาอีกครั้ง

กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571
    ถ้ามันจะเข้ามาตะโกนบอกไปเลยครับ "มิงอย่าทำกรุ"

ปล.ขำๆนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    ไม่เกี่ยวกะการแต่งตัวคับ ถ้าไม่ไปกวนตีนมัน มันก็ไม่ทำอะไรหรอกคับ

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 332
    ผมว่าอย่าไปคิดไรมากเลย มันมาต่อยก็มา เเต่อย่าใช้อาวุธละกัน 1-1ไปเลย

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    "ลูกผู้ชาย" เขาใช้หมัดดวลกันครับ

ราชันชุดขาว~!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,498
    บอกคำเดียวครับ ถ้าคิดจะแต่งช่าง ''อย่าพลาด'' ^^

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    ถ้าแต่งช่างอย่าไปใส่พวกหัวเข็มขัดสถาบัน เวลาโดนเช็คจะได้ไม่เป็นไร แล้วก็รองเท้า อย่าไปใส่สีของสถาบัน นั้น ถ้าต่างจังหวัดผม ไม่ค่อย รู้ ถ้ากูเทพ ไปแถวไหนกูดูสีของสถาบันนั้นด้วย แล้วก็อย่าไปใส่รองเท้าสีนั้นอะ

เด็กแว้นอย่าไปมอง หน้าเป็นที่สุด หลบหน้า ไว้ ถ้าเรามีน้อยกว่าหรือสู้ไม่ได้

แต่สำหรับผม เด็กแว้นมองหน้าเป็นเรื่องปรกติ มองก็มองกลับ เพราะพวกพอมีเลยไม่ค่อยกลัว

พวกที่เก่งแต่ในเน็ตพิมพ์แนะนำอะไรก็ได้ อย่าโพสจะดีกว่าครับมันดูปัญญาอ่อนนะ - - (สำหรับบางโพส)
    อันนี้เห็นด้วยเลย บางโพสส์บอก พก ปืน พก มีด ถึงคุณไม่ได้เหยียบสถาบันเค้าหรือไม่ได้ใส่หัวเข็มขัดสถาบันก็โดนอยู่ดี

ไอเรื่องตัวๆ ทำอย่างกะทำได้ ไม่มีใครเค้าทำกันหรอกครับ ไม่เชื่อคุณลองไปตัวๆ 100 ทั้ง 100 ยังไงก็โดนกระทืบ เห็นเคยมาหมดแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หนุ่มหน้าหวาน : 11th March 2012 เมื่อ 00:03

กล่าวขอบคุณ
    12
    ไอพวกที่ทําตัวตีกันมีพวกรักสถาบัน มันคิดว่ามันทําแล้วเท่ ครับ พอโดนจับมาทําเป็นเสียใจ ร้องไห้ ผิดไปแล้ว หน้าจะเอาไห้ตายสวะพวกนี้ วันๆไม่เรียนไม่ทํางานหอกครับ พ่อแม่ไม่อยุ่บ้านไปทํางาน กลับดึก จะรุ้หรอว่าลูกตัวเองสร้างวีรกรรมไรไว้ไห้คนเค้าเดือดร้อน ในหมุ่บ้านผมจะรวมตัวกัน+ตํารวจ มาปิดหมุ่บ้านล่ะ เพราะมีแต่เด็ก เลวๆทั้งนั้น สุมหัวกัน บิดมอไซค์เสียงดังดึกๆคนจะนอน 5ทุ่ม-ตี2 ถ้ายังมีพวกนี้อยุ่ในหมุ่บ้านผมต่อ กรรมการหมุ่บ้านเค้าบอกจะแจ้งตํารวจมาคุม+ ถ้าเจอหรือโดนพวกมันทําร้าย ก็รุมกระทืบมันได้เลยจะได้เป็นบทเรียนซะบ้างมันจะได้ไม่มาซ่า ในหมุ่บ้านที่คนเรียนคนทํางานเค้าอยุ่กัน

มีแต่เด็กพวกนี้ล่ะสร้างแต่เรื่องวุ่นวาย คิดว่าทําแล้วไม่มีใครกล้ายุ่งหรอ กลัวมัน หรอ เท่หรอ ญ ชอบหรอ ผมขอบอกเลยไอพวกแว้นๆไรผมก็ไม่เคยกลัวน่ะ เพราะอยุ่ในหมุ่บ้านผม เจอนั่งเป็นกลุ่มเวลาผมไปเติมเงินก็เดินติ๋มๆต่อหน้า*****เลย ลองมาหาเรื่องดิเหอๆคิดว่าในหมุ่บ้าน มันเก่งกว่าชาวบ้านเค้าก็เอา เพราะตึกผมอยุ่ตรงข้ามกะตึกเติมเงินลองมาทําไรผมดิ พ่อผมเอาปืนไล่ยิงมันแน่เหอๆ พวกนี้คือพวกที่พ่อแม่ไม่สนใจปล่อยไปเลย หรือพวกเลี้ยงลูกด้วยเงิน มีเยอะเด็กพวกนี้ถ้าเทียบกะเด็กที่ดีๆในสมัยนี้น่ะ รอไห้มันผ่านช่วงวัยรุ่นไปก่อนจนวันที่แม่มันตาย มันจะรุ้สึกถึงวันนั้นสังคมหน้าจะรุมกระทืบมันน่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Crowszerro 3 : 11th March 2012 เมื่อ 00:28