ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

★Super Uploader 5 Years★
    กล่าวขอบคุณ
    2,941
    ได้รับคำขอบคุณ: 45,744
    Blog Entries
    15

Arrow [PC] LOST PLANET 2 [DIRECT LINKS][REPACK] ลิ้งตรงโหลดเต็มสปีด

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ robinkik อ่านกระทู้
    เล่นได้ไม่มี ปัญหา เดี๋ยวเอารูปมายืนยัน
    อยากจะบอกว่า ใช้จอย เล่นได้ ยกเว้น อย่างนึงคือ
    อนาล็อก ด้านขวา มันเอาไว้ เพลนหน้าจอเเบบว่าหันไปใหนๆ

ของผมพอเวลาโยกมัน ซ้าย=ขึ้น ขวา=ลง ขึ้น=ซ้าย ลง=ขวา
    อยากทราว่าเราปรับตรงใหนหรอครับ เข้าไปปรับใน Option เเล้ว เเต่งงเเล้วก็ไม่สามารถปรับได้ งงเลยครับ ท่าน เมี๊ยว!!
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kongsak055 อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ เมื่อเช้าเพิ่งโหลด CODMW3 14 Gb ไปลง เจอ TeknoMW3 เอาซะเกมส์พังเลย เซ็งเลย ลบไปล่ะ
    มาเล่นเกมส์นี้ดีกว่า HDD ยังพอเหลือซากอยู่ .....

*** แก้ไขครับ ***
    เล่นได้ 100 % ครับ ลงนานหน่อยประมาณ 2 ชั่วโมง ของเครื่องผมนะ สงสัยมันกรากไปล่ะ เลยลงนาน
    ผมใช้โปรแกรมจำลองจอย Xbox360 โดยใช้จอย PS2 เ่ล่นได้ครับ แต่อึนส์ตอนยิงมาก เพราะจอยปุ่มมันน้อย
    แถมยังต้องใช้ทุกปุ่มเอางงกันไปเลย เล็งยาก ยิงไม่ค่อยถูกเลย แต่มันส์ครับ !!!
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sanking33214 อ่านกระทู้
    ไม่ได้ครับ เป็นเหมือนเดิม เดี๋ยวผมจะลองโหลด PArt ที่ 2 มาใหม่ดูนะครับ

Edit: ได้แล้วครับ ผมลองเปลี่ยนชื่อ ตรง ไฟล์แต่ละไฟล์สลับกันดูครับ ขอบคุณมากๆครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FulljineW อ่านกระทู้
    โหลดไวมากครับ ไม่ถึงครึ่งชั่วโมงเสร็จ แต่ติดตั้งนานไปหน่อย
    [COLOR="#FF0000"]ยืนยันครับ ลงเสร็จเล่นได้เซฟได้ครับ มันมากครับขอบคุณมากครับ[/COLOR]
    ยืนยันอีกครั้งครับไฟล์ไม่เสียโหลดได้ปรกติครับให้โหลดทีเดียวให้เสร็จอย่าไปกดหยุดมันครับ แนะนำให้ใช้ IDM ช่วยครับไวมาก
    ก่อนจะโหลดให้เปลี่ยนชื่อไฟล์ให้เหมือนกันก่อนนะครับเช่น Lost Planet 2_1 Lost Planet 2_2 มีกี่ไฟล์ก็ใส่ไปตามนั่น เล่นได้แน่นอนครับ ^^
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ guy003guy อ่านกระทู้
    เล่นได้ 100% ครับ สนุกมาก +1 ครับ =^=
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mjjhn007 อ่านกระทู้
    เล่นได้ครับ นี้ รูปนอนยัน

LOST PLANET 2

Infomation
    หลังจากที่เกมส์ Lost Planet 2 ได้ออกวางบนเครื่อง Xbox360 และ PS3 ไปแล้วในช่วงพฤษภาคมที่ผ่านมา พร้อมกับกระแสการต้อนรับที่ดี ได้มีการนำเอามาปรับปรุงให้กับตัวเกมส์ Lost Planet 2 ใหม่เพื่อแก้ไข พร้อมกับประกาศทำลงเครื่อง PC เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ในการกลับมาครั้งนี้ Lost Planet 2 ได้มีการเพิ่มเติมหลายสิ่งหลายอย่างเข้ามาแบบ co-op นั้นรองรับ 4 ผู้เล่นเข้าลุยกับ Akrid ขนาดยักษ์พร้อมกัน เพิ่มเติมสกิลและทักษะการเล่นใหม่ให้กับตัวละคร แลยังมีการปรับปรุงด้านกราฟิกใหม่ให้มีความสมจริงและศักยภาพที่เด่นชัดมาก ยิ่งขึ้น ทั้งนี้ยังรองรับการทำงานบน DirectX11 ซึ่งก็น่าจะเป็นตัวการันตีความมันส์ได้อย่างดีทั้งนี้ด้านสเปคเครื่องแน่นอน ว่าคงไม่ใช้น้อยๆ ในเรื่องของกราฟิกต้องขอยกนิ้วให้กับการกลับมาที่สร้างความตื่นเต้นให้ กับผู้เล่นได้มาก ทั้งฉากป่าเขา ต้นไม้ น้ำ ไหลรื่นและให้ความรู้สึกร่วมที่สุดยอด โดยมีการนำ MT Framework 2.0. เข้ามาช่วยในการสร้างกราฟิกที่สุดยอดเหล่านี้ ในเรื่องของตัวละคร ดีไซน์ออกมาได้เท่และเก๋เป็นอย่างมาก นี่ยังไม่นับรวมตัวละครที่สามารถดาวน์โหลดได้ ทั้งอย่าง Wesker จาก Resident Evil, Marcus Fenix และ Dominic Santiago จาก Gears of War Helghast จากเกม Killzone, ชุดพิเศษจากเกม Monster Hunter ส่วนเอเลี่ยน Akrid ก็ไม่ยอมน้อยหน้าเมื่อพาเหรดกันออกมาอย่างมากมายและอลังการ ขอย้ำครับว่าอลังการมากๆ (ตัวเอกมีขนาดแค่เท้า Akrid บางตัวกันเลยทีเดียว) ส่วนระบบเสียงนั้นเจ๋งเข้าขั้นครับ ใครมีเครื่องเสียงดีๆ รับรองงานนี้ความสนุกเพิ่มขึ้นอย่างแน่นอน

ScreenShot
    By Gamespot

Video Trailer
    By Youtube

Links [One2Up]

(950MB/PART)

Part01 : Part02 : Part03 : Part04 : Part05

การแตกไฟล์อย่างถูกวิธี
    • โหลดไฟล์ ครบทุกพาทตามจำนวน
    • เปลี่ยนชื่อไฟล์ แต่ละพาทให้เหมือนกัน (เช่น Mass Effect 3.part01.rar l Mass Effect 3.part02.rar l Mass Effect 3.part03.rar)
    • แล้วจึงค่อยแตกไฟล์ ตามขั้นตอน

วิธีติดตั้งเกม
    • โหลดครบ 5 พาทเปลี่ยนชื่อไฟล์ให้เรียบร้อย แล้วแตกไฟล์ตามขั้นตอน
    • รัน setup ติดตั้งเกมตามขั้นตอน
    • เข้าเล่นได้เลยครับ ต้องการ Offline Profile ในการ save เกม

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchapon665 : 25th April 2012 เมื่อ 21:36

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 137 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ขอบคุณท่านอามมากเลยครับภาคนี้มันมากเลย + +

ปล.ท่านอามอัพเกมยันลุกหลานเลย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,941
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akanent อ่านกระทู้
    ขอบคุณท่านอามมากเลยครับภาคนี้มันมากเลย + +

ปล.ท่านอามอัพเกมยันลุกหลานเลย
    อัพให้โลกแตกไปข้างนึงครับ!!

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,901
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,259
    ผิดกฎนะอัพไวจนโลกแตกนะ
    ไม่ได้เสพกราฟฟิคโดยกำเนิด ไม่ต้องเปิด "High" หมดก็เล่นได้
    เห็นรอยหยักแล้วไม่ดิ้นสิ้นใจตาย คนเรามีความสุขได้แค่พอเพียง

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

My Name Is SuZuKung
    Yoo~! Pleased to see you
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 299
    เจิมๆให้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,941
    15
    ขอดันหน่อยน่ะครับ เงียบเหงาดีแท้

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    ขอบคุณครับ อยากโหลดลิ้งตรงแบบนี้มาก ๆ ตอนแรกกะว่าจะขอแล้วล่ะแต่ดันปิดซะก่อน โชคดีนะ มาอัพเกมที่อยากเล่นพอดี งามมมม !

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    ขอบคุณฮะ แล้วมันlanผ่านฮามาชิได้มะฮะ

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    E5200 @2.50GHz 2.00RAM

Geforce 9300 GS

เล่นได้ไหมคับ จะเเลคมากไหม

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ช่วงนี้ผมโหลดเกม ท่าน จน HDD เต็มแล้ว 555555555+ one2up แรงได้ใจ ไฟล์ใหญ่สบายๆอีกต่างหาก ไม่ต้องมาคอยกด พาทใหม่เรื่อยๆ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ขอบคุณครับกำลังโหลดอยู่เล่นได้ไม่ได้จะมาบอกนะครับ
    ปล.ถ้ามีเวลาช่วยอัพCall of duty Modern Warfare 3ให้หน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,941
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tum46823 อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับกำลังโหลดอยู่เล่นได้ไม่ได้จะมาบอกนะครับ
    ปล.ถ้ามีเวลาช่วยอัพCall of duty Modern Warfare 3ให้หน่อยนะครับ
    กำลัง สูบบิท ครับ ช้ามากมาย เสร็จเมื่อไหร่จะอัพให้ครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    ไม่ได้รับข้อมูล
    โหลดหน้าเว็บไม่ได้ เนื่องจากเซิร์ฟเวอร์ไม่ส่งข้อมูล
    ต่อไปนี้คือคำแนะนำ:
    โหลดซ้ำหน้าเว็บนี้ในภายหลัง
    ข้อผิดพลาด 324 (net::ERR_EMPTY_RESPONSE): เซิร์ฟเวอร์ปิดการเชื่อมต่อโดยไม่ส่งข้อมูลใดๆ

มันขึ้นยังงี้ทำไงดีอะฮะโหลดมะได้แงแง

กล่าวขอบคุณ
    2,941
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamesz อ่านกระทู้
    ไม่ได้รับข้อมูล
    โหลดหน้าเว็บไม่ได้ เนื่องจากเซิร์ฟเวอร์ไม่ส่งข้อมูล
    ต่อไปนี้คือคำแนะนำ:
    โหลดซ้ำหน้าเว็บนี้ในภายหลัง
    ข้อผิดพลาด 324 (net::ERR_EMPTY_RESPONSE): เซิร์ฟเวอร์ปิดการเชื่อมต่อโดยไม่ส่งข้อมูลใดๆ

มันขึ้นยังงี้ทำไงดีอะฮะโหลดมะได้แงแง
    ผมยังโหลดได้ปกติน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    89
    ไฟล์4เสียหะเสียแล้วซ่อมมะได้ช่วยแก้ทีหรือเป็นที่ผม

กล่าวขอบคุณ
    2,941
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamesz อ่านกระทู้
    ไฟล์4เสียหะเสียแล้วซ่อมมะได้ช่วยแก้ทีหรือเป็นที่ผม
    เดียวผมลองก่อนน่ะ ถ้าเสียจะอัพใหม่ให้ครับ ถ้าไม่เสียแสดงว่าคุณ ทำไม่ถูกขั้นตอนครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ลองโหลดใหม่ดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมโหลด Part 5 ไม่ได้ครับผมช่วยผมทีติด Part สุดท้าย

กล่าวขอบคุณ
    2,941
    15
    ผมลองโหลดมาแตกไฟล์ดูแล้ว พาท 4 ไม่เสียครับผม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aonsiam43 อ่านกระทู้
    ผมโหลด Part 5 ไม่ได้ครับผมช่วยผมทีติด Part สุดท้าย
    โหลดได้ปกติหนิครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ตอนเข้าเกมส์มันฟ้องแบบนี้ครับ ไม่ทราบว่า จขกท ช่วยด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,941
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ survey-9 อ่านกระทู้
    ตอนเข้าเกมส์มันฟ้องแบบนี้ครับ ไม่ทราบว่า จขกท ช่วยด้วยครับ
    ปิด Antivirus แล้วลองลงเกมใหม่ดูครับ

ชอบเมาเป็นชีวิตจิตใจ
    ทุกๆที่ที่มีสุรา
    กล่าวขอบคุณ
    2,314
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,461
    มาขอบคุณครับ..ช่วงนี้ต้องเคลียร์HDD..ก่อน..เต็มทั้งสองไดรฟ์เลย..เดี๋ยวว่างๆจะมาโหลดไปเล่นนะครับ..ก็ยืนยันอีกคนว่าเกมส์ของอาร์มเล่นได้ทุกเกมส์นะครับไม่มีปัญหาแต่อย่างใด
    เพราะผมก็เป็นคนหนึ่งที่โหลดเกมส์ของเขาไปจนHDD..มันเต็ม..แต่ที่ไม่ได้เอาภาพมายืนยันเพราะยังไม่ได้ลงโปรแกรมถ่ายภาพเอาไว้..แต่ฟันธงเลยว่าเล่นได้ชัวร์แน่นอนคร้าบบบบบบบบบบ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    เดี๋ยวจะลองดูใหม่ครับ

ดูเมะไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 737
    1
    เล่นได้ครับ นี้ รูปนอนยัน

จัดผมที่ยุ่งๆน่ะ -////- 

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ของผม โหลดมาครบแล้ว แต่มาดันแตกไฟล์ไม่ได้เลย นะครับ ไม่รู้เป็นไร

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ: