ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อู่เล็กๆเด็กๆทำ
    กล่าวขอบคุณ
    1,395
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,569

ใครไม่อ่านขอให้เป็นหมัน '

<<<ขอโทษนะครับที่ทำแบบบนี้ ถ้าเขามาอ่านแล้วขอให้ก้าวหน้าในหน้าที่การงานนะครับ>>>
    **********ผลการสำราจของคนไทยอ่านหนังสือในแต่ละปีน้อยมากๆ ครับ คนไทยเป็นคนไม่ชอบอ่านหนังสือครับ
    ผมเคยทำแบบสำรวจนี่มาสองสามหน คือว่า ผมพิมใบปริวจำนวน 20 แผ่น แล้ววางหน้าห้างสรรพสินค้าห้างหนึ่ง แล้วติดบอร์ดว่า "เอกสารสำหรับคนชอบอ่าน" แล้วข้างในเอกสาร ตรงบรรทัดสุดท้ายตรงหมายเหตุผมระบุว่า คนที่อ่านเอกสารนี้ครบทุกตัวอักษรแล้ว นำใบปลิวมารับรางวัลเงินสด จำนวน.....บาท ใด้ที่ ประชาสัมพันธุ์ ผลปรากฎว่า เอกสารเกลี้ยงแต่ไม่มีครัยไดรับรางวัลสักคนครับ ผลสำรวจก็คือ คนไทยไม่ชอบอ่านหนังสือครับ เพราะยิ่งเห็นข้อความมากเท่าไหร่ก็ไม่อนากเสียเวลาอ่านครับ บางทีมีเอกสารมาหา ก็อย่าหลับหูหลับตาเซ็นไปงั้นะครับ อ่านไห้ดีก่อน ด้วยความปราถณาดีจาก คนไทยคนหนึ่งครับ

ผมก็จำใจอ่านครับ T^T

เครดิต : กูรูกูเกิ้ล http://guru.google.co.th/guru/thread...46d8b4fff1e3be

วอนโหมดย้ายกระทู้ให้หน่อยครับ ผมหลงหมวด = =" จะลงโทษก็เชิญครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

อย่าเครียดกับชีวิตมากนะ^^
    กล่าวขอบคุณ
    7,878
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,247
    Blog Entries
    1
    ผมว่าก็จริงนะ คนเริ่มอ่านน้อยลง แต่ผมก็ต้องอ่านกระทู้นี้เพราะกลัวเป็นหมัน 5555

ปล.ผิดหมวดย้ายด่วน

.::[`CANDY—•(Group)~•]::.
    [Thailand - Bangkok - My House...~•~•~•]
    กล่าวขอบคุณ
    1,020
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,829
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SmurfsTV อ่านกระทู้
    ไม่รู้ผิดหมวดรึเปล่าแต่กลัวเป็นหมัน TT^TT
    อืม กลัวเป็นหมัน 5555
    Toradora!

Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    1
    ไม่เป็นหมันแล้วกรู - -

Bye , Sha la la la la
    PonyVille , Equestria
    กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 441

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Go Let It Out ~
    Krabi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,956
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    ผมว่านะ อาจจะมีคนอ่านจบก็ได้

แต่เขากลัวเป็นพวกหลอกไรงี้ไง ไปถึงก็จับตัว
    เดี๋ยวนี้ทำไมคนสมัครเข้ามาเพื่อชื่อน้ำตาลเยอะจัง...

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    หนังสือผมอ่านอยู่ แต่อ่านน้อย แต่ความรู้ผม80%ไม่ได้มาจากหนังสือ มันมาจากการเรียนพิเศษ 10%เรียนอยู่โรงเรียน 5%สภาพแวดล้อม 5%เกมส์

ใครตั้งกระทู้นี้ขอให้เป็นหมัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย babymaster : 9th April 2012 เมื่อ 19:29

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อู่เล็กๆเด็กๆทำ
    กล่าวขอบคุณ
    1,395
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,569
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babymaster อ่านกระทู้
    หนังสือผมอ่านอยู่ แต่อ่านน้อย แต่ความรู้ผม80%ไม่ได้มาจากหนังสือ มันมาจากการเรียนพิเศษ 10%เรียนอยู่โรงเรียน 5%สภาพแวดล้อม 5%เกมส์

ใครตั้งกระทู้นี้ขอให้เป็นหมัน
    F**k !!!!!!!!!!!!!!!!!!! 555555

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Team Fortress 2 Player
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    เข้ามาอ่านเพราะกลัวเป็นหมัน

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    8
    ผมอ่านเยอะนะ -*-

พอดีผมเป็นพวกผ่าเหล่าสถิติคนไทย ที่อ่านหนังสือไม่เกิน 7-8 บรรทัดต่อปี

ผมสุดจะมั่นใจว่าผมอ่านมากกว่า 1,000,000 บรรทัดต่อปี (ไม่ต้องแปลกใจนะครับ เพราะ หนังสือ 1 เล่มนั้นมีมากกว่า 10,000 บรรทัด)

แล้วผมก็ชอบอ่านหนังสือบทวิเคราะห์ อะไรพวกนี้ด้วย หนังสือการเมืองผมก็อ่านเยอะ ฉะนั้น การันตีได้เลยว่า ผมอ่านเกิน 1,000,000 บรรทัดต่อปี

ปีที่ผ่านมา อาจจะทะลุ 10,000,000 บรรทัดก็เป็นได้นะ - - (เพราะเป็นช่วงเตรียมสอบมหาวิทยาลัย)

(เป็นการประมาณการณ์และคาดคะเน นะ)

ความรู้เกินครึ่งในหัวผมล้วนมาจากการอ่านหนังสือชนิดต่างๆทั้งนั้น รวมไปถึง หนังสือพิมพ์ ผมก็อ่านทุกวัน -*- ผมไม่ค่อยชอบไปเรียนพิเศษสักเท่าไร

เรียนในห้องกับครูไทยส่วนใหญ่ผมก็เรียนไปงั้น เพราะผมค่อนข้าง anti วิธีการสอนของครูไทยบางกลุ่ม ที่จะเน้นเปิดหนังสือแล้วอ่านให้เด็กฟังทุกตัวอักษร

ซึ่งจากผลสำรวจนั้นเป็นวิธีที่งี่เง่าและโบราณคร่ำครึมาก และจะเป็นผลให้เด็กเบื่อ ไม่อยากเรียน

ตามผลวิจัยจากสถาบันต่างๆพบว่า เทคนิคการสอนของอาจารย์ชาวต่างชาติ มีเทคนิคการสอนที่ดี และสร้างสรรค์กว่าคนไทยบางกลุ่มซึ่งเน้นการถือชอล์ค ถือไวท์บอร์ด เขียนกระดาน

ซึ่งอาจารย์ชาวต่างชาติเขามีวิธีเอนเตอร์เทนนักเรียนของเขาอยู่แล้วครับ ซึ่งผมและเพื่อนๆก็ให้การยอมรับมากด้วย เพราะเขามีเทคนิคที่สามารถลากความสนใจจากนักเรียนได้ดี

และไม่เบื่อง่ายครับ

[นี่เป็นการยืนยันครับ ว่าในไทย ยังมีคนอีกมาก ที่รักในการอ่าน และอ่านมากกว่า 7 บรรทัดต่อปีครับ ]
    ชอบกินไข่เจียว

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Haters = Shit
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    เกลียดจริงๆกระทู้แช่งคนอื่นแบบนี้ แต่ผมก็อ่านจนจบนะเพราะกลัวเป็นหมัน

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ตอนแรกผมนึกว่าลูกโซ่เลยไม่อ่าน

— The Twilight Saga —
    # Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    823
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,591
    กรรม เข้ามาอ่านเพราะกลัวเป็นหมันนี้แหละ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ไอ้ที่ว่าอ่านแล้วได้เงินเนียเอาไปที่ไหนบ้างถ้าเจอจะอ่านให้หมด

บากะ บาก้าาา~
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    เอาเหอะครับผมก็ไม่อ่าน -3-

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    ใครแช่งขอให้ เป็นเอง 555 ไม่เป็นหมันแล้ว

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 234
    ผิดหมวดกันบ่อยจัง