ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 10 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 45678 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    เเล้วพาสเดียวกันนี่พาสอะไรหรือครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 234
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ timedragondark อ่านกระทู้
    เเล้วพาสเดียวกันนี่พาสอะไรหรือครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ
    กำ พาสอยู่ หน้าแรก คับ ล่างๆ อ่ะ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    62
    คือพาสผมโหลดไม่ได้อะเป็นไรไม่รู้อะครับ ผมขอพาสหน่อยนะครับ เข้าไปเเล้วหลุดอะครับ ผมขอพาสหน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    486
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ timedragondark อ่านกระทู้
    คือพาสผมโหลดไม่ได้อะเป็นไรไม่รู้อะครับ ผมขอพาสหน่อยนะครับ เข้าไปเเล้วหลุดอะครับ ผมขอพาสหน่อยนะครับ
    พยายามโหลดเอาครับ http://adf.ly/6xIV0 ถ้าโหลดไม่ได้จริงๆ ต้องให้ท่าน romar1 มาบอกเองนะครับ

ว่าแต่ท่าน romar1 ไปเจอกระทู้ Store ของผมใน www.thaithesims3.com ได้ไงเนี่ย

รอภาค ShowTime อยู่นะครับ สู้ๆนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ puregaylay อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับ

ผมโหลดไฟล์ 3-4 6กับ19 ไมไ่ด้ครับ น๊อตมันบ๊อก
    รอท่าน romar1 มาตอบครับ ผมก็เป็นเหมือนกัน ก่อนหน้านี้ยังโหลดได้อยู่เลย

ปล. สงกรานต์แล้ว รอดูช่อง บุรีรัมย์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BlacksWhites : 13th April 2012 เมื่อ 08:19

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    Blog Entries
    1

ผมโหลดไฟล์ 3-4 6กับ19 ไมไ่ด้ครับ น๊อตมันบ๊อก

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ puregaylay อ่านกระทู้

ภาคไหนหลอคับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ romar1 อ่านกระทู้

ภาค ambitions ครับ พาส 6 กับ 19 ครับ โหลดไม่ได้เรยลองปิดน๊อตเเล้ว

กล่าวขอบคุณ
    19
    ภาค ambitions ครับ พาส 6 กับ 19 ครับ โหลดไม่ได้เรยลองปิดน๊อตเเล้ว
    มันบล็อก AbF คับ เป็นทุกภาค ละทุก พาสละคับ เดียวดูให้อีกที

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    486
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ romar1 อ่านกระทู้
    มันบล็อก AbF คับ เป็นทุกภาค ละทุก พาสละคับ เดียวดูให้อีกที
    ดีที่โหลดทัน = =" สู้ครับเป็นกำลังใจให้จนกว่าถึงท่าน romar1 เปิด CENTER เลย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Capathia อ่านกระทู้
    เห็นชื่อเกมส์ก็ท้อใจละครับ โหลดกันนี่เป็นอาทิตย์กว่าจะครบทุกภาคอ่ะ
    ผมลองเทียบเวลาดูแล้ว โหลดภาคละชั่วโมงครึ่งกว่าๆ 12 ภาคก็เอิ่ม..12 + (0.5 x 12) = 18 ชั่วโมง สรุป วันเดียวเสร็จ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BlacksWhites : 13th April 2012 เมื่อ 10:20

กล่าวขอบคุณ
    12
    1
    เมื่อวานไม่บล๊อกนะครับ แต่โหลดไม่ได้จิงๆ

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    เห็นชื่อเกมส์ก็ท้อใจละครับ โหลดกันนี่เป็นอาทิตย์กว่าจะครบทุกภาคอ่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Capathia : 13th April 2012 เมื่อ 10:06

กล่าวขอบคุณ
    12
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BlacksWhites อ่านกระทู้
    ดีที่โหลดทัน = =" สู้ครับเป็นกำลังใจให้จนกว่าถึงท่าน romar1 เปิด CENTER เลย
    ผมว่าเจ๋งอ่ะตอนนี้ก็ติดตามผลงานเเล้ว

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เข้าเว้ปโหลด ไม่ได้อ่าคะ มันขึ้นแบบนี้ = =

Sorry, this website / URL has been requested to be blocked from AdF.ly

CrockStudio
    กล่าวขอบคุณ
    1,485
    ได้รับคำขอบคุณ: 382
    ผมเหลืออีกแค่ 4 ภาคเอง โถ่

เสียดายโหลดไม่ทัน - -''

ไปหาใน google เขาบอกว่า

Mediafire Block เว็ปพวกหากินทั้งหลายครับ ถึงไม่สามารถเข้าได้ ซึ่งเว็ปอื่นๆ ที่เป็นเว็ปประเภทนี้ก็กำลังจะโดนในอนาคตครับ ใครอยากโหลดอะไรก็รีบๆ เก็บลิงค์ปลายทางไว้นะครับ
    ถ้าใช่ตามข่าวคงต้องให้ เจ้าของกระทู้ลงลิ้ง Mediafire แล้วหละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย taone1414 : 13th April 2012 เมื่อ 15:00

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    62
    เเก้ พาสด้วยนะครับ อยากเล่นมากเลย ติดพาสโหลดไม่ได้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ตอนนี้ เว็ป ที่ติด AD fly เข้าไม่ได้เลย อ่าคะ = =

>< OH MILK!!!
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 508
    Adf ไปสะเเล้ว ..... รอ Showtime อีกอันนึง งื้อ ๆ

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ขอบคุณมากครับโหลดเกมเสร็จแล้งแต่ พาสโหลดไม่ได้ ช่วยแก้ให้ด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    1
    ขอถามหน่อยนะครับ วิธีลง mod ตัวละครเนี้ยลงยังไงหรอครับคือผมลงไม่เป็นิะครับใครลงเป็นก็ช่วยตอบทีนะครับ (ขอบคุณล่วงหน้าครับ)
    Win7 x64bit / FX-6100 / HD6970 /Ram 8G. - http://upic.me/t/6n/1737228414.png

กล่าวขอบคุณ
    525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ interfard123 อ่านกระทู้
    ขอถามหน่อยนะครับ วิธีลง mod ตัวละครเนี้ยลงยังไงหรอครับคือผมลงไม่เป็นิะครับใครลงเป็นก็ช่วยตอบทีนะครับ (ขอบคุณล่วงหน้าครับ)
    วิธีลงม็อดเหรอครับ มันมีตามชนิดไฟล์ด้วยนะครับ Sim3pack,Packege,Sim File ไม่ทราบว่าลงเเบบไหนครับ เดียวผมเอามาลงให้ดู

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ interfard123 อ่านกระทู้
    เครดิตคุณ GeminiIcey

วิธีลง mod
    เวลาอ้าง Dir โฟลเดอร์ต่างๆผมใช้ XP เป็นมาตรฐานนะครับ ใครใช้ window7 ก็หาเอาเองนะ =[]=

ไฟล์ประเภท Sims3Pack
    ให้เอาไปไว้ที่ C:\Documents and Settings\*Your User*\My Documents\Electronic Arts\The Sims 3\Downloads
    เสร็จแล้วเข้าไปที่โฟลเดอร์ที่ลงเกม ................\Electronic Arts\The Sims 3\Game\Bin แล้วรันไฟล์ S3Launcher.exe
    รันครั้งแรกมันอาจจะค้างนานหน่อยนะ ก็ปล่อยมันไป อย่าพยายามเปิดอะไรซ้อนนะครับสำหรับการเปิดครั้งแรก เดี๋ยวเครื่องจะค้างไปจริงๆ
    จนกระทั่งมันขึ้นหน้าจอว่าเชื่อมต่อกับเซิฟเวอร์ของ EA ไม่ได้ ก็ไม่ต้องตกใจ มันก็ต้องเชื้่อมไม่ได้อยู่แล้วละ เราแผ่นเถื่อนนี่ ก็รอต่อไปอีกสักพักจนกระทั่งพวกรูปภาพทางขวามันขึ้นมา
    เสร็จแล้วมองไปทางตัวเลือกทางซ้ายจะเห็นคำว่า Download แล้วมีเครื่องหมาย ! อยู่ด้านหลัง

กรณีที่มีเครื่องหมาย ! คือมี mod ใหม่ยังไม่ได้ลง ถ้าไม่มีก็แสดงว่าคุณเอาไฟล์ไปวางผิดที่ หรือไม่มี mod ใหม่

ให้เลือก Download หน้าจอทางขวาจะเปลี่ยนไปเป็นรายชื่อ mod ที่คุณโหลดมา
    ให้ติ๊กถูกหน้า mod ที่ต้องการจะลง แน่นอนว่าเราก็ติ้กมันทุกอันละนะ ถ้าเราไม่ต้องการลงเราคงไม่โหลดมา 555+
    เสร็จแล้วเลือก Install ด้านล่าง แล้วรอจนมันเสร็จครับ
    ตรงนี้ช้าเร็วขึ้นอยู่กับเครื่องของคุณ แล้วก็จำนวน mod ที่ต้องการลง

เมื่อเสร็จแล้วมันจะขึ้นข้อความประมาณว่า

........ชื่อ mod..........Success
    ........ชื่อ mod..........Success

กี่บรรทัดก็ว่าไปแล้วแต่จำนวน mod ที่่คุณลง

บรรทัดสุดท้ายจะขึ้นว่า Done ก็ให้กดปุ่ม ok

ทีนี้ตัวเลือกทางซ้ายจะมีปุ่มที่เขียนว่า Installed Content จะมีเครื่องหมาย ! คือมี mod ที่เราเพิ่งลงไปใหม่
    สำหรับตัวเลือกนี้คือการลบ mod ที่เราลงไปแล้ว
    ถ้าไม่อยากจะลบออกก็ไม่ต้องยุ่งกับมันนะครับ ให้กดเครื่องหมาย X มุมซ้ายบนปิดโปรแกรมมันไป แล้วเข้าเกมจาก Shortcut ตามปกติ

===================================================

ไฟล์ประเภท package
    ให้ไปที่ ................\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3\ (สำหรับคนเล่นเกม 7 IN 1 หรือเกมที่ยังไม่อัพเดตเวอร์ชั่นเกม)
    C:\Documents and Settings\*Your User*\My Documents\Electronic Arts\The Sims 3 (สำหรับคนใช้เกม Full แยกภาค)

สร้างโฟลเดอร์ชื่อ Mods แล้วเข้าไปในโฟลเดอร์นั้น สร้างอีกโฟลเดอร์นึงชื่อ Packages
    ในโฟลเดอร์ Packages (Dir ของคุณจะเป้น ...........\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3\Mods\Packages นะครับ)
    ให้สร้าง notepad ขึ้นมา ใส่ข้อความดังนี้

Priority 501
    DirectoryFiles Files/... autoupdate
    DirectoryFiles Mods/Files/... autoupdate

Priority 500
    PackedFile DCCache/*.dbc
    PackedFile Mods/DCCache/*.dbc
    PackedFile Mods/Packages/*/*.dbc
    PackedFile Mods/Packages/*/*/*.dbc
    PackedFile Packages/*.package
    PackedFile Packages/*/*.package
    PackedFile Packages/*/*/*.package
    PackedFile Packages/*/*/*/*.package
    PackedFile Packages/*/*/*/*/*.package
    PackedFile Mods/Packages/*.package
    PackedFile Mods/Packages/*/*.package
    PackedFile Mods/Packages/*/*/*.package
    PackedFile Mods/Packages/*/*/*/*.package
    PackedFile Mods/Packages/*/*/*/*/.package
    PackedFile Mods/Packages/*/*/*/*/*/.package

Priority 499
    PackedFile Test/*.package
    PackedFile Test/*/*.package
    PackedFile Test/*/*/*.package
    PackedFile Test/*/*/*/*.package
    PackedFile Test/*/*/*/*/*.package

Priority -50
    PackedFile Probation/*.package
    PackedFile Probation/*/*.package
    PackedFile Probation/*/*/*.package
    PackedFile Probation/*/*/*/*.package
    PackedFile Probation/*/*/*/*/*.package
    เสร็จแล้วเซฟเป็นไฟล์ Resource.cfg ย้ำว่านามสกุล cfg นะครับ

แล้วก็เอา mod ประเภทไฟล์ Packages มายัดเอาไว้ในโฟลเดอร์นี้ทั้งหมดได้เลย โฟลเดอร์เดียวกับไฟล์ Resource ที่เพิ่งสร้างเมื่อกี้นี่แหละ เป็นอันเสร็จครับ

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    Adf ปกติแล้วคับ เดียว มึดๆ หน่อย มาต่อ showtime ให้คับ อัพเส็ดแล้ว ขอตัวไปเล่นน้ำก่อนคับ ร้อน จะตายอยู่แล้ว

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    287
    1
    จขกท. ครับช่วยแก้ part 19 ของ The sim 3 ภาคหลักหน่อยนะครับคือผมโหลดไม่ได้อ่ะครับ พอกดโหลดแล้วมันไม่มีขนาดไฟล์ขึ้นอ่ะครับ
    Win7 x64bit / FX-6100 / HD6970 /Ram 8G. - http://upic.me/t/6n/1737228414.png

กล่าวขอบคุณ
    19
    แก้แล้วคับ ถ้ายังไม่ได้อีก ตัดเน็ตสัก รอบ1 คับ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    287
    1
    ขอคุณ จขกท มากๆๆครับ