ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    840
    ได้รับคำขอบคุณ: 344
    เอาเข้าไป

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rex อ่านกระทู้
    ตำรวจดีมีเยอะครับ อย่านับรวมกันครับ
    ก็เหมือนกับปลาตายตัวเดียว เน่าทั้งบ่อไงล่ะครับ

เพื่อนผมก็เคยโดน ไม่ใส่หมวกกันน๊อค แต่มันไม่ได้ยินที่มันเป่าเรียก ก็ขับเพลิน ๆ ไป พอรู้ว่ามีคนไล่ก็ขับหนี หนีไปซักพักรถติดหล่ม โดนมัน กระโดดพุ่ง ปืนจ่อหัวเลย ก็โดนค่าปรับไป

อีกคนนึง ทิ้งขยะ ข้างถนน แล้วตำรวจขับตามอยู่ มันก็โดนตำรวจไล่ โดนปืน จี้หัวเหมือนกัน พอไปเช็คก็เป็นขยะ

ผมเคยโดนจับหมวกกันน๊อค ครั้งเดียว

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    ทำไปได้ - -*

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    606
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    แม่ผมยังเคยโดนเล้ย ถึงตรวจดีๆจะมีเยอะ แต่เราก็ไม่รู้หรอกคนไหน ดี คนไหน ไม่ดี-*- แบบข้างบนว่า ปลาตายตัวเดียว เน่าทั้งบ่อ
    Once upon a time

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ถ้าประเทศไทยมีคนแบบJoker ใน batman คงไม่เหลือแล้วล่ะ เหอะๆตำรวจไทย

Life is Piracy
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    Blog Entries
    2
    ผมเกลียดตำรวจตั้งแต่มันจับผมข้อหาใส่รองเท้าแตะขับรถละ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ตำรวจเห็นนามสกุลตรูก็เผ่นหนีกันหมดละ เหอๆ คงไม่อยากมีเรื่องกับหลานคนใหญ่คนโต

ニャル子さん (」・ω・)」うー!(/・ω・)/に
    Tachibana kanade Home
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,130
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ InclexivE อ่านกระทู้
    ตำรวจเห็นนามสกุลตรูก็เผ่นหนีกันหมดละ เหอๆ คงไม่อยากมีเรื่องกับหลานคนใหญ่คนโต
    ไม่กล้า เพราะ พี่เบะ ยืนยุข้างหลัง มากกว่านะ เค้า ว่า ห้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ในผืนแผ่นดินไทย
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    น่ากลัวนะครับเนี่ย
    กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 255
    พี่ผมเคยโดนข้อหา เดินเตร็ดเตร่ พี่ผมเดินไปเดินมาครับ โดนปรับไป 200

ผู้หลงไหลในความ "โมเอะ"
    {-Joker : News-} ข้างบ้าน_เจ๊_ไลท์นิ่ง.. (ม.ราชภัฎโคราช) , Admin ที่ Gamer Unleashed
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,803
    น่ามาเป็นตำรวจมั้ยนี่ - -*

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    เห้ย ใช่ รร เบญจะ ป่ะนี่ ผมอยุ่ บจ นะ

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    ถ้าเจอแบบนี้ก็โทรหาพ่อแม่เลยครับ(ถ้าใหญ่พอนะ)แล้วก็ยื่นให้ตำรวจคุยเลย ไม่ก็บอกเดี๋ยวไปโรงพักด้วย แล้วก็ไปหาผู้บังชาการนครบาลไรก็ได้ที่ยศสูงกว่า แล้วก็จัด(*****)เลย 5555

ตำรวจไทยดีๆก็หายากพอๆกับผู้ก่อการร้ายภาคใต้นั่นแหล่ะครับ ไม่รู้ว่าคือใครแต่เมื่อถึงเวลาเขาก็ต้องมาเอง......

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fonvanlo อ่านกระทู้
    จะเอาอะไรกัน คนพรรนนั้น อย่าหมด ศรัทธา ในตำรวจเลยครับ ตำตรวจ ดีมีเยอะ ๆ แต่เพราะ คนพรรนนั้น ตายหาก ที่ไม่ครวมาเป็นตำรวจ
    ใช่ครับไอจรวด(ตำรวจ)ดีๆมีเยอะแต่ไอจรวด(ตำรวจ)ไม่ดีมีเยอะกว่าของผมเป็นญาติ น้าผมโดนยัดยาและตอนนี้ก้เลิกได้แล้ว ตำรวจมัน ตัวเงินตัวทอง

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    อีกประเด็นคือ ไม่อยากทราบความของทางผู้เสียหายฝ่ายเดียว

อยากทราบฝั่งตำรวจด้วย ...อืมน่าคิดนะว่า แชร์ใน JKG ด้วยเรื่อง แย่ๆทำไม

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    เลวมากตำรวจสมัยนี้ ดูจากพุง****ดิ โย้จนอย่างกะจะมีลูก
    เพลงดาบล่องนภา

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ผมกะว่าจะสอบตำรวจเลยเห็นมีแต่คนไม่ชอบตำรวจแล้วเศร้าใจ(จะไปแก้ชื่อเสียงตำรวจคืนมา)

แถวที่มีเน็ต =[]=
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ผมรู้ว่ามันเกิดอะไรขึ้น แล้วเกิดที่ไหน ผมรู้ เพราะเหตุมันเกิดหน้าโรงเรียนผม
    เล่นเกมแท้แล้วสังคมรังเกียจ เห้อ~ สังคมชักจะอยู่ยากขึ้นทุกที

วิ่งไปให้ถึงความฝัน ˜^๐^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ unsignmer อ่านกระทู้
    ฟ้องกลับได้ครับ เอาเลยครับ เอาให้หนักเลยครับ พักราชการเลยยิ่งดี
    ผมก็อยากคอมเม้นให้ จขกท ฟ้องเหมือนกันนะครับ ถ้าให้พูดจริงๆตำรวจก็คือกฏหมาย-*-ถ้าสู้คดีหรือฟ้องร้องก็อาจต้องมีถึงชั้นสาน

เพราะตำรวจพวกนี้มันไม่ยอมรับง่ายๆหรอกแถมตำรวจมันก็พวกเดียวกันทั้งนั้นอะ ประชาชนส่วนใหญ่เมินเชิญครับเสียค่าปรับนิดๆหน่อยๆก็ให้มันไป

เศษฐกิจไม่ดีคนอย่างเราทำงานหาเช้ากินค่ำทำงานกว่าจะได้เงิน ฟ้องร้องสู้คดีกับเรื่องแค่นี้มันก็ต้องมีจ้างทนายความเสียเงินเปงหมื่นๆ จะชนะคดีหรือไม่ก็ยังไม่รู้

คนรวยๆว่าไปอย่าง-*- แต่ตำรวจเซ้นส์มันดีมันดูคนเป็นว่าคนไหนจะ(รีดไถได้บ้าง)คนโดนแบบนี้เยอะพูดตรงๆเห้ออ...

http://www.thairath.co.th/column/region/no1vipha/190224 << กรณีผมก็เคยเจอบ่อยตำรวจรีดไถ

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Chiangmai,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    มันไม่ใช่เรื่องที่จะปิดหูปิดตา ไม่รับรู้เรื่องที่เกิดขึ้นมาได้นะครับ
    อยากให้ผู้ใหญ่ที่เกี่ยวข้องกับเรื่องแบบนี้ เข้มงวดมากขึ้นกับเรื่องพวกนี้
    อย่างที่ว่าแหล่ะครับ
    ปลาตายตัวเดียวเน่าทั้งบ่อ
    แต่ตอนนี้เหมือนปลาตายพร้อมกันไปครึ่งบ่อแล้วครับ
    facebook l รู้สึกดีที่ได้เขียนกระทู้ดีๆ

Dota 2 Forever
    Silent Hill : Harry Mason's House
    กล่าวขอบคุณ
    459
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    ถ้าผมเจอตำรวจแบบนี้เนี่ย โกรธแทบเป็นแทบตายเลยครับ

สมาชิกเต็มตัว
    เชียงใหม่ - ขอนแก่น
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ถ้ามันไม่มีปืนมันก็เหมือน หมาตัวนึงอยู่ถนน ขอออกตัวแรงนะครับ เคยเกือบโดนคดี ยัดยาให้กับผมที่ด่าน แม่ทา ลำพูน ดีนะที่หัวหมอโทรหาลุง เผื่อให้เคลียร์

Jean-ernest Pomare
    กล่าวขอบคุณ
    2,879
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    ยัดยานี่เพื่อนผมก็โดนเหมือนกัน มันโดนบ่อยมากจนเกือบจะไปฆ่าตำรวจนู่น ผมห้ามมันเกือบไม่ทัน เห็นแต่เดินขึ้นไปบนห้องนอนถือ ลูกซองสั้นเดินออกหน้าบ้าน แต่ยังดีที่ห้ามไว้ได้ไม่งั้น เรื่องใหญ่แน่นอน
    ถ้าจะเจ็บ ก็ขอให้มันเจ็บจนถึงที่สุด!!

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,481
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371
    ผมหมด ศัทธากับตำรวจนานแล้ว ครับ ยิ่งตำรวจแถวบ้านผมสุดยอดบางคนก็ดีมากเลยครับ ผมนับถือเลย บางคนก็เลวมากจนผมเกลียดขี้หน้าเลย

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,481
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kothkeo178 อ่านกระทู้
    ยัดยานี่เพื่อนผมก็โดนเหมือนกัน มันโดนบ่อยมากจนเกือบจะไปฆ่าตำรวจนู่น ผมห้ามมันเกือบไม่ทัน เห็นแต่เดินขึ้นไปบนห้องนอนถือ ลูกซองสั้นเดินออกหน้าบ้าน แต่ยังดีที่ห้ามไว้ได้ไม่งั้น เรื่องใหญ่แน่นอน
    เด็กแถวบ้านผมนั้น ระวังกันเต็มเลยครับ กลัวตำรวจยัดยา เพราะเคยมีคนโดนมาเเล้ว สรุปตำรวจมันอยากได้ยศสูงเลยยัดยาแล้ว ทำท่ามาจับคนโดนยัด สงสัยมันว่างจัด