ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

pgslot

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ดูผลการโหวต: กระทู้นี้ OK ไหมสำหรับคนที่เล่น Skyrim

ผู้โหวต
1286. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • แจ่มมาก MOD เยอะ เกิดมาเพื่อสิ่งนี้เลยล่ะ

1,225 95.26%
  • เฉยๆ ไม่ชอบ MOD

43 3.34%
  • ตั้งมาทำไมไม่มีประโยชน์

18 1.40%
หน้าที่ 102 จากทั้งหมด 127 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 25292100101102103104112 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,526 ถึง 2,550 จากทั้งหมด 3161
    Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojo-nomercy อ่านกระทู้
    เฮ้ย ได้มาได้ไงเนี่ย

ปล. รูปดาบหมุนเอานะ ของผมก็เป็น ทีแรกก็คิดว่าตาบอะไรวะเป็นก้อนกลมๆ มาลองหมุนดู อ๋อ มันเป็นมุมที่มองด้ามดาบน่ะ
    ปล2. แต่หลังๆดาบพวกนี้ดรอปให้เกลื่อนเลย เลยไม่ค่อยสนใจมันเท่าไหร่
    ผมมีอยู่ 11 อัน Legend ไป 5 อัน ... แรกๆใช้ดี หลังๆ มีด Razor เจ๋งกว่าเยอะ -*-
    เห็นม๊อด Secret room ถ้าเอาไว้ใช้เสกไอเทมในเกมคงจะหมดความสนุกไปเลย = = เรียกก็เรียกแค่เกราะม๊อดแค่นั้นและ อันไหนมีให้ตีก็ต้องหาแร่มาตี ถึงจะมันส์!
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eiei___ อ่านกระทู้
    ที่แปลกเพราะมันได้มาตอนเริ่มเกมนี่แหระครับ
    ส่วนมากผมฆ่า Frost Troll แล้วมันจะดรอป อะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mustas : 29th December 2011 เมื่อ 19:38
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mustas อ่านกระทู้
    ผมมีอยู่ 11 อัน Legend ไป 5 อัน ... แรกๆใช้ดี หลังๆ มีด Razor เจ๋งกว่าเยอะ -*-
    เห็นม๊อด Secret room ถ้าเอาไว้ใช้เสกไอเทมในเกมคงจะหมดความสนุกไปเลย = = เรียกก็เรียกแค่เกราะม๊อดแค่นั้นและ อันไหนมีให้ตีก็ต้องหาแร่มาตี ถึงจะมันส์!
    ที่แปลกเพราะมันได้มาตอนเริ่มเกมนี่แหระครับ

Skyrim MOD Finder
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,088
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ o[ZeRo_C00L]o อ่านกระทู้
    ถามนิดนึงครับคือว่าดันเป็นแวมไพร์ โดนไล่ฆ่าเวลาเข้าเมืองมีวิธีไหนแก้ได้บ้างครับ (ถ้าไม่ทำเควสรักษานะครับ) ขอบคุณครับ
    เป็นมากี่คืนแล้วล่ะครับ แต่ยังไงก็ต้องทำเควสนะถ้าจะเอาแบบหายขาด

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    1
    มี FAQ ไปเลยคงดีนะ ถามมาตอบไปแล้วเอาขึ้นหน้าแรกไปเลย ใครมาใหม่จะได้เช็คก่อน ไม่งั้นบางทีปัญหาเดิมตอบซ้ำซ้อน 10-20 ครั้งนี่ก็แอบเบื่อนิดๆ
    大切な人なら、たった一人だけで十分さ。

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MahouKenshi อ่านกระทู้
    มี FAQ ไปเลยคงดีนะ ถามมาตอบไปแล้วเอาขึ้นหน้าแรกไปเลย ใครมาใหม่จะได้เช็คก่อน ไม่งั้นบางทีปัญหาเดิมตอบซ้ำซ้อน 10-20 ครั้งนี่ก็แอบเบื่อนิดๆ
    ถึงมี ก็คงมาถามเหมือนเดิม = =

แต่มีก็ดีนะ เพราะตอนนี้หน้าแรกนี่โล่งล่ะ เอา FAQ ไปทิ้งไว้หน้าแรกก็ดี ใครถามจะได้บอกไปเลยว่า เชิญหน้าแรก

edit : เปิดให้แล้วที่หน้าแรก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jojo-nomercy : 29th December 2011 เมื่อ 21:33

กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    จำไม่ได้ว่ากี่คืนแต่เท่าที่ไปอ่านดูระดับ4เลยครับได้ครบทุกสกิลเลย วิ่งไปเมืองไหนยามไล่ฆ่าทันที 555+

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    1
    มีใครพอจะมีวิธีแก้บัค Glowing Blue eyes bug บ้างครับ รำคาญมาก
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ผมพึ่งลง ENB แพทล่าสุด + Immersive 1.4 ที่อัพเดต พอเล่นแล้วกระตุกจนเล่นไม่ได้เลยครับ ใครพอจะรู้มั้ยว่ามันเป็นอะไร??
    แต่พอผมกลับมาใช้ ENB+Fxaa ที่เคยลงไว้แล้วกลับไม่กระตุกเลยครับ

ใครมี ENB แบบที่เซ็ตแล้วไม่กระตุกช่วยบอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 5
    พอจะมีmodพวกแว่นตามั้ยครับ ฮ่าๆๆ จะลองจับแต่งสาวแว่นดูหน่อย
    หาที่nexusละไม่เจอเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ spacebarhero อ่านกระทู้
    พอจะมีmodพวกแว่นตามั้ยครับ ฮ่าๆๆ จะลองจับแต่งสาวแว่นดูหน่อย
    หาที่nexusละไม่เจอเลยครับ
    ตอนนี้ยังไม่มีครับ

ขึ้นอยู่กับเวลาหละนะ
    大切な人なら、たった一人だけで十分さ。

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamejame022 อ่านกระทู้
    ผมพึ่งลง ENB แพทล่าสุด + Immersive 1.4 ที่อัพเดต พอเล่นแล้วกระตุกจนเล่นไม่ได้เลยครับ ใครพอจะรู้มั้ยว่ามันเป็นอะไร??
    แต่พอผมกลับมาใช้ ENB+Fxaa ที่เคยลงไว้แล้วกลับไม่กระตุกเลยครับ

ใครมี ENB แบบที่เซ็ตแล้วไม่กระตุกช่วยบอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
    ผมก็กระตุกเหมือนกัน -*- เซ็ทค่าไม่เป็นเวลาเล่นเลยต้องปิดเล่นไม่รู้จะลงไปทำไม

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wiess อ่านกระทู้
    ผมก็กระตุกเหมือนกัน -*- เซ็ทค่าไม่เป็นเวลาเล่นเลยต้องปิดเล่นไม่รู้จะลงไปทำไม
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamejame022 อ่านกระทู้

FXAA ที่ใช้กันเป็น Version อะไรครับ ผมใช้ Version 2.0 ที่เคยมีคนมาโพสไว้ที่กระทู้นี่แหละครับ

แล้วผมก็ใช้การปรับค่าที่ตัว FXAA ผสมกับตัว ENB นะครับ เท่าที่ผมกระตุกจริงๆคือตรงที่แสงจ้าๆแหละครับ

ส่วนเวลาลง ดันธรรมดานี่ผมไม่กระตุกเท่าไหร่นะครับ

เอางี้เดี๋ยวผมเอาการตั้งค่า + Tool เท่าที่ผมใช้ทั้งหมดมาลงให้ รอสักนิดนะครับ

Edit : เอามาลงให้แล้วนะครับ
    FXAA injector 2.0 ที่ผมใช้อยู่นะ

โหลด : http://www.mediafire.com/download.php?s2uwagzkjsfr075

ENB ที่ผมตั้งค่าเอาไว้ ของผมเอง
    โหลด : http://www.mediafire.com/download.php?6g41jz2vyvt8e82

และลองลงนี่ด้วย
    TESV Acceleration Layer by Arisu and others
    link : http://www.skyrimnexus.com/downloads/file.php?id=4387
    ตัวนี้ต้องใช้ SKSE + Script Dragon ตัวล่าสุด พร้อม Patch Update 1.3.10 ด้วยนะครับ ไปโหลดได้ ที่นี่ ครับ

ถ้าได้ไม่ได้ยังไงบอกด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jojo-nomercy : 29th December 2011 เมื่อ 23:26

กล่าวขอบคุณ
    122
    โอ้ขอบคุณ จขกท มากครับ^^

อยากถามอีกอย่างว่าพอจะมีวิธีมั้ย ผมโหลดเซฟ Lightning มาเนี่ยครับ แต่ขี้เกียจเล่นไหม่ ไม่อยากปรับด้วยพอจะมีวิธีก็อบโครงหน้าไรพวกนี้มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    โอ้ขอบคุณ จขกท มากครับ^^

อยากถามอีกอย่างว่าพอจะมีวิธีมั้ย ผมโหลดเซฟ Lightning มาเนี่ยครับ แต่ขี้เกียจเล่นไหม่ ไม่อยากปรับด้วยพอจะมีวิธีก็อบโครงหน้าไรพวกนี้มั้ยครับ
    ผม edit ไว้ที่กระทู้ข้างบนแล้วนะครับ ส่วนวิธี copy โครงหน้าถ้ามี MOD manager อาจทำได้ แต่ผมไม่แน่ใจ + ทำไม่เป็นครับ

ปล. Tool ที่ผมเอามาลงเนี่ย อิงบนการตั้งความละเอียดที่ medium Resolution 1280x720 นะครับ และพวก fade นี่ผมปรับแทบจะจะไม่มี เนื่องจาก VGA ผมมันกากต้องเจียมเนื้อเจียมตัวครับ ถ้าเป็นเครื่องที่ กทม. ผมจัดหนักปรับสุดไปแล้วครับ แต่นี่เอาแต่ notebook มาทำงานได้แค่นี้ก็ดีถมถืดสำหรับผมแล้วครับ

ปล. รู้สึกผิดเพราะเห็นมีคนบ่นว่ากระตุกหลายคน = =

กล่าวขอบคุณ
    122
    อ่อขอบคุณครับผม MM ที่ว่านี่ใช่ Nexus Mod manger ป่าวครับผม??

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    บางอันมันให้ใส่พาสครับ พาสคืออะไรตรับ ผมไม่รู้เรื่อง - -

กล่าวขอบคุณ
    101
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    เอ่อมันมีสูตรเสกทหารป่าวครับ ..
    จะล้มสักกี่ครั้ง ก็ต้องลุกขึ้นสู้!!

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    UPDATE HARDCORE PACK Clip

มังกรโหดขึ้น พร้อมของ drop ใหม่

ตอนนี้ใกล้เรียบร้อยแล้วครับ คาดว่าปล่อย Hardcore Pack Beta ได้คืนนี้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ถ้ามี Mod แวมไพร์เข้าเมื่อได้โดยไม่มีใครไล่ฆ่าผมว่าดีมากเลยนะ ตอนนี้ผมทำภาระต้องโกงเอา ^_^

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    พี่คับ ผมมีปัญหา เวลาวาปไปเมืองอื้นแล้วหลุด เกิดจากอะไรคับ แล้ววิธีแก้ไข ทำยังไง ช่วยทีนะครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojo-nomercy อ่านกระทู้
    FXAA ที่ใช้กันเป็น Version อะไรครับ ผมใช้ Version 2.0 ที่เคยมีคนมาโพสไว้ที่กระทู้นี่แหละครับ

แล้วผมก็ใช้การปรับค่าที่ตัว FXAA ผสมกับตัว ENB นะครับ เท่าที่ผมกระตุกจริงๆคือตรงที่แสงจ้าๆแหละครับ

ส่วนเวลาลง ดันธรรมดานี่ผมไม่กระตุกเท่าไหร่นะครับ

เอางี้เดี๋ยวผมเอาการตั้งค่า + Tool เท่าที่ผมใช้ทั้งหมดมาลงให้ รอสักนิดนะครับ

Edit : เอามาลงให้แล้วนะครับ
    FXAA injector 2.0 ที่ผมใช้อยู่นะ

โหลด : http://www.mediafire.com/download.php?s2uwagzkjsfr075

ENB ที่ผมตั้งค่าเอาไว้ ของผมเอง
    โหลด : http://www.mediafire.com/download.php?6g41jz2vyvt8e82

และลองลงนี่ด้วย
    TESV Acceleration Layer by Arisu and others
    link : http://www.skyrimnexus.com/downloads/file.php?id=4387
    ตัวนี้ต้องใช้ SKSE + Script Dragon ตัวล่าสุด พร้อม Patch Update 1.3.10 ด้วยนะครับ ไปโหลดได้ ที่นี่ ครับ

ถ้าได้ไม่ได้ยังไงบอกด้วยนะครับ
    ผมไม่ได้ใช้ fxaa เลยคับ

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    UPDATE

เพิ่ม video Hardcore Pack ครับ

และรวม Pack หญ้า ต้นไม้ มาให้ครับ เข้าไปโหลดได้ที่หน้าแรกนะครับ

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    1
    เบื่อบัค Glowing Blue eyes - -*

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    perk dragon คืออะไรหรอครับ หาได้จากไหน
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 255
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manshinoda อ่านกระทู้
    perk dragon คืออะไรหรอครับ หาได้จากไหน
    Peak soul รึเปล่าครับได้จากมังกรเวลาเราฆ่ามันได้ เอาไว้อัพสกิลตะโกนอย่าง Fus ro dah

Tags for this Thread