ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 28 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 91011121321 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    เสียใจด้วย ผมยังไม่โดนแบน
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,820
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ramis อ่านกระทู้
    คุณบอก Win8 แต่คุณไม่บอกล่ะครับว่าลง 1.3 แล้วเปิดใช้งานหรือยังในเมื่อผมก็บอกอยู่ว่า 1.3 แก้เรื่อง WINDOWS 8

สำหรับ "Invalid license.Reason Code=Tampered(0x000A)"

1- หลังโหลดเกมจาก Origin เสร็จให้ไปที่ (C:\Program Files (x86)\Origin Games) คลิกขวาทั้งโฟลเดอร์ > proprieties เอาติ๊กถูก "Read-only" ออก เท่านี้น่าจะหายแต่ถ้าไม่
    2- เปิด Start.exe > "Start server" แล้วล็อกอิน Origin แล้วกด play เกม
    3- รีบคลิก "Activate" ตาม และคลิก play เกมอีกทีถ้าเกมยังไม่ขึ้นมา

สำหรับ 1.3 ยังเป็นเวอร์ชั่น beta นะครับ ฉะนั้นถ้าใครยังมีอะไรไม่ครบหรือมีปัญหาก็คงต้องรออีก
    แก้ได้แล้วเหรอ? ดีเหมือนกัน แคร๊กผมพาเกมส์เจ๊งตลอด
    เมื่อความน่ารังเกียจของผมยังไม่หมด

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ramis อ่านกระทู้
    ดูจากนอกแล้วบอกว่ามันเป็นปัญหาจากทางตัว Origin เองซึ่งต้องอัพเดทตัวแก้จากเซิฟเวอร์ แต่เพราะเราต้องใช้ Origin ตัวนี้เท่านั้นเลยไม่รู้จะแก้ได้ยังไง อาจต้องรอแพทใหม่
    แต่ดูๆแล้วมีโอกาสเป็นไปได้ว่ามันจะสุ่มหรือเปล่า มีอาการนี้ลองทำใหม่ดูหลายหนซิครับว่าหายมั้ย ดูหน้าเก่าที่ผมบอกด้วยนะครับ ได้ก็บอกๆมั่งนะครับ

แล้ว Tampered(0x000A) ใช่ Windows 32 bit หรือเปล่า
    7 64 bit อะฮะ

ก็ลอง Uninstall ทั้ง Origin ทั้ง Simcity ก็เหมือนเดิมก็เลยใช้ วิธีสุดท้ายก็แก้โดย System restore ย้อนเวลาเอา

ก็ไปเล่นได้ปกติ

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2012 อ่านกระทู้
    เจอปัญหาอีก
    -พวกถังขยะครับก็เข้าไปอัพเพิ่มถังขยพเเล้ว ทำไมรูปถังขยะถึงยังขึ้นอีกครับ
    -รูปคนถือประเป๋าตัวติดๆกันคือคนตกงานหรือพื้นที่เเน่นครับ แก้ไงครับ
    -ถนนมันเต็มแก้ไงครับ ใช่แค่เพิ่มรางรถช่วยได้รึเปล่าครับ
    สร้างรีไซเคิ้ลยัง
    รถติดก็สร้างรถเมล์เอา คนเมืองผม40000กว่าคน กว่า10000คนใช้รถเมล์นะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    467
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    แง้ ลบเซฟไม่ได้ จะเต็มแว้ว

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ onnana312 อ่านกระทู้
    สร้างรีไซเคิ้ลยัง
    รถติดก็สร้างรถเมล์เอา คนเมืองผม40000กว่าคน กว่า10000คนใช้รถเมล์นะ

สร้างรีไซเคิ้ลแล้ว แต่มันเต็มเอาไปขายได้เปล่าครับไม่งั้นก็ต้องสร้างเพิ่มเรื่อยๆ
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    เล่นได้10000000%ครับทำตามคลิปครับถ้ามีวิธีที่เล่นกับเพื่อนได้ จะดีมากเลยครับ

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3
    เล่นได้แล้วครับwin7 x64 crack v.1.2

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2012 อ่านกระทู้
    เจอปัญหาอีก
    -พวกถังขยะครับก็เข้าไปอัพเพิ่มถังขยพเเล้ว ทำไมรูปถังขยะถึงยังขึ้นอีกครับ
    -รูปคนถือประเป๋าตัวติดๆกันคือคนตกงานหรือพื้นที่เเน่นครับ แก้ไงครับ
    -ถนนมันเต็มแก้ไงครับ ใช่แค่เพิ่มรางรถช่วยได้รึเปล่าครับ
    รูปขยะขึ้นตามบ้าน คือ รถขยะยังไม่ไปเก็บครับ อาจจะไปเก็บช้า หรือหมดช่วงเวลาทำงานในแต่ละวัน หรืออื่นๆ ส่วนโรงเก็บขยะเต็มก็ขยายพื้นที่เก็บ หรือสร้างเตาเผาขยะแทน ถ้าอยากลดจำนวนขยะให้สร้างโรงรีไซเคิล

รูปคนถือกระเป๋าไม่แน่ใจว่าใช่พวก homeless หรือเปล่านะ จำไม่ค่อยได้ พวกนี้เป็นพวกที่ไม่มีงานทำ หรือหางานไม่ได้ เข้าไม่ถึงงานอะไรแบบนั้น วิธีแก้ก็แค่เพิ่มโซน commercial industrial พูดง่ายคือเพิ่มจำนวนงานให้มากกว่าจำนวนประชากรครับ

ถนนเต็มนี่คือรถติดหรือเปล่าครับ? ถ้าเป็นรถติดก็สร้างรถเมลกับรถรางก็พอช่วยได้ครับ แต่ถ้าจะเอาให้ถูกจุดเลยต้องวางผังถนนใหม่ครับ วางผังดีรถก็ไม่ค่อยติด วางผังพลาดก็รถติดแหงกกันทั้งเมืองครับ

ขยะรีไซเคิลขายได้ครับ เอาขยะมาแปรรูปผ่านโรงงานรีไซเคิลจะได้ พลาสติก, อัลลอยด์, เหล็ก แล้วสร้าง trade เอาไว้ส่งออก-นำเข้าสินค้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HPEPPER : 12th June 2013 เมื่อ 00:03

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 69

Lightbulb

ขอบคุณครับ

เล่นได้จริง 100% ผมทตาม Version 1.2 ทุกประการ

ปล.ใครมี Vmware ให้ uninstall ออกก่อน เพราะมันทำให้ต่อ server ไม่ได้
    MY PC :CPU :i7 3820-3600 GHz VGA :Gigabyte GTX 680 Super Overclock 2GDDR5 RAM :Gskill Ripjaws Z 16 GB(4x4) DDR3 1600 Board : ASUS Rampage IV EXTREME PSU :Cooler Master M2 720w

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ผมเจอปัญหาเรื่อง save ลบไม่ได้

พอเล่นจบออกเกม รีเครื่อง เข้าใหม่โหลด save เก่าไม่ได้แล้วว ใครเป็นบ้างครับ แล้วมีวิธีแก้ไหม
    MY PC :CPU :i7 3820-3600 GHz VGA :Gigabyte GTX 680 Super Overclock 2GDDR5 RAM :Gskill Ripjaws Z 16 GB(4x4) DDR3 1600 Board : ASUS Rampage IV EXTREME PSU :Cooler Master M2 720w

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    1

ของผมขึ้นแบบนี้อ่ะครับ ผม ลอง สร้างโฟลเดอแล้วก้ทำหลายอย่างแล้วก็ไม่หายครับ

กล่าวขอบคุณ
    61
    1

มันเป็นแบบนี้อ่ะครับผมไม่รู้จะทำไงแล้ว

แถวๆโต๊ะคอมนี้แหละ
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ผมเจ็บใจจริงๆเล่นได้แน่นอนครับ แต่เล่นไปซักพักจะหลุดแล้วก็โหลดเซฟไมไม่ได้ (มีใครโหลดเซฟต่อได้บ้างครับ)
    เมื่อออกจากเกมแล้วจะเข้าใหม่พอกด play แล้วเกมจะไม่รันเข้าเกมไมได้ มันเจ็บใจกว่าไม่มี Crack ซะอีก

แต่ก็ขอบคุณที่แบ่งปันนะครับ
    หากหวังจะ"สงบสุข"....จงพร้อมทำสงคราม :: ก่อนจะมี"สันติภาพ".....ก็ต้องยิงกันก่อน :: ผู้ที่ได้รับ"สันติภาพ"จากสงครามคือผู้ที่ตายในสงคราม

:NaZi:
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,068
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kantanasoft อ่านกระทู้
    ผมเจอปัญหาเรื่อง save ลบไม่ได้

พอเล่นจบออกเกม รีเครื่อง เข้าใหม่โหลด save เก่าไม่ได้แล้วว ใครเป็นบ้างครับ แล้วมีวิธีแก้ไหม
    ลบเซฟยังไม่ได้ครับ แต่มีอีกวิธีคือล็อคอินOriginในบัญชีใหม่

ตอนนี้ก็ยังติดปัญหาเดิมๆคือเล่นๆอยู่เด้งมาหน้าเมนู พอโหลดเซฟเล่นต่อไม่ได้ เห็นคนเค้าสร้างเมืองประชากรเป็นหมื่นๆผมไม่เคยถึงพันเด้งออกซะและ
    วิธีแก้คงต้องรอแคร็กหรือคนใจดีประชากรเกือบหมื่นมาตอบอีกทีอ่ะครับTT
    Name : Nazi (C)My Center Nazi

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    เล่นได้แล้วไม่หลุด แต่เวลารีเครื่องใหม่ เซฟหายหมดเลย T^T กำลังรุ่งเลยหายหมด

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HPEPPER อ่านกระทู้
    รูปขยะขึ้นตามบ้าน คือ รถขยะยังไม่ไปเก็บครับ อาจจะไปเก็บช้า หรือหมดช่วงเวลาทำงานในแต่ละวัน หรืออื่นๆ ส่วนโรงเก็บขยะเต็มก็ขยายพื้นที่เก็บ หรือสร้างเตาเผาขยะแทน ถ้าอยากลดจำนวนขยะให้สร้างโรงรีไซเคิล

รูปคนถือกระเป๋าไม่แน่ใจว่าใช่พวก homeless หรือเปล่านะ จำไม่ค่อยได้ พวกนี้เป็นพวกที่ไม่มีงานทำ หรือหางานไม่ได้ เข้าไม่ถึงงานอะไรแบบนั้น วิธีแก้ก็แค่เพิ่มโซน commercial industrial พูดง่ายคือเพิ่มจำนวนงานให้มากกว่าจำนวนประชากรครับ

ถนนเต็มนี่คือรถติดหรือเปล่าครับ? ถ้าเป็นรถติดก็สร้างรถเมลกับรถรางก็พอช่วยได้ครับ แต่ถ้าจะเอาให้ถูกจุดเลยต้องวางผังถนนใหม่ครับ วางผังดีรถก็ไม่ค่อยติด วางผังพลาดก็รถติดแหงกกันทั้งเมืองครับ

ขยะรีไซเคิลขายได้ครับ เอาขยะมาแปรรูปผ่านโรงงานรีไซเคิลจะได้ พลาสติก, อัลลอยด์, เหล็ก แล้วสร้าง trade เอาไว้ส่งออก-นำเข้าสินค้า
    ครับ....สร้างงานยังไงครับใช้คำสั่งไหนครับ คือเป็นรูปคนยืนติดๆกันครับ แถมบ้านพังหมด คลิกเข้าไปดูเหมือนบอกไม่มีงานทำครับ เเละไอ้บ้านขึ้นสีเหลือกมีกากบาท คือไรครับ หาทางแก้ไม่เจอ
    -ส่งสินค้าได้ครับ...แต่พวกโรงงานพังไวไปหน่อย ให้ไปดูที่ตรงไหนถึงจะแก้ได้ครับ
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamebanjen อ่านกระทู้
    เล่นได้แล้วครับwin7 x64 crack v.1.2

ท่านสร้างถนนห่างกันแบบนี้เรอครับ ผมถนนติดๆกันเลย...มิน่ารถมันถึงติดๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    สร้างงานให้ประชากรก็แค่เพิ่มร้านค้า(แถบสีน้ำเงิน) หรือโรงงาน(แถบสีเหลือง)

คนตกงานบางทีเป็นพวกที่เข้าไม่ถึงงานน่ะครับ คือบ้านอยู่ห่างจากที่ทำงานมากขับรถไปไม่ทันก็โดนไล่ออก หรืออยู่ใกล้แต่รถติดไปทันอะไรแบบนี้น่ะครับ หรือไม่ก็สังเกตที่แถบเมนูด้านล่างที่แสดงจำนวนประชากรก็ได้ครับ จะมีหน้าต่างบอกจำนวนประชากรในแต่ละระดับ, จำนวนงาน, คนว่างงาน, จำนวนงานที่เหลือ ประมาณนี้น่ะครับ

รูปคนที่ว่ากับสีเหลืองผมนึกไม่ออก ถ้ามีรูปก็น่าจะดีครับ ส่วนโรงงานพังเร็วก็คลิกที่ตัวโรงงานจะมีข้อความเขียนบอกสถานะอยู่ครับกำลังรุ่งหรือร่วง ข้อความสีเขียวถือว่าโอเคครับ สีเหลืองคือเริ่มปัญหา สีแดงคือกำลังจะเจ๊งครับ

ถนนต้องวางให้มีทางเชื่อมไปยังจุดต่างๆ ได้หลายทาง รถถึงจะไม่ติดครับ ถ้าอยากรู้ว่าถนนช่วงไหนรถติดให้คลิกที่เมนูสร้างถนน มันจะมีแถบสีขึ้นมาให้บนถนน สีเขียวการจราจรคล่องตัว สีเหลืองปานกลาง สีแดงการจราจนติดขัดหรือรถระบายออกไม่ทันจะทำให้ติดสะสมได้ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ปัญหาใหญ่ กว่า crack ของเกมนี้คือ การที่เซพไม่ได้หรือเล่นไปซักพัก หลุด แล้วพอจะเข้าเกม ดันเข้าเซพไม่ได้ ปวดจิตปวดใจมาก เล่นเป็นๆชั่วโมงหลุด ขำไม่ออกเลย เริ่มไหม่หมด
    ปัญหานี้ผมว่าเป็นๆเกือบทุกคน แต่ก็ดีครับที่มีให้เล่น รอแก้ปัญหา อยู่นะครับ หรือใครรู้วิธีบอกทีนะครับ ผมปวดจิตปวดใจ ปวดตับ มาก

กล่าวขอบคุณ
    61
    1
    ช่วยตอบผมที ครับ มันแก้ยังไง

:NaZi:
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,068
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ O2jaM อ่านกระทู้
    ปัญหาใหญ่ กว่า crack ของเกมนี้คือ การที่เซพไม่ได้หรือเล่นไปซักพัก หลุด แล้วพอจะเข้าเกม ดันเข้าเซพไม่ได้ ปวดจิตปวดใจมาก เล่นเป็นๆชั่วโมงหลุด ขำไม่ออกเลย เริ่มไหม่หมด
    ปัญหานี้ผมว่าเป็นๆเกือบทุกคน แต่ก็ดีครับที่มีให้เล่น รอแก้ปัญหา อยู่นะครับ หรือใครรู้วิธีบอกทีนะครับ ผมปวดจิตปวดใจ ปวดตับ มาก
    ปัญหาเดียวกันครับ หาดูเว็บนอกก็ไม่มีบอก แก้เองก็แล้วค้นหาวิธีก็แล้ว เหมือนมันล็อคเวลาเล่นไว้อ่ะครับ ผมลองจับเวลาดูเวลาเดียวกันเป๊ะ...

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ promza01 อ่านกระทู้
    ช่วยตอบผมที ครับ มันแก้ยังไง

.ใช้ Start ตัวใหม่สิครับ นี้มันตัวเก่า
    Name : Nazi (C)My Center Nazi

กล่าวขอบคุณ
    0
    หลุดเหมือนกันครับ แต่ก้เซฟเล่นต่อได้ แต่หลังๆหลุดบ่อยเกิ๊นนนน

กล่าวขอบคุณ
    61
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ voodabass อ่านกระทู้
    ปัญหาเดียวกันครับ หาดูเว็บนอกก็ไม่มีบอก แก้เองก็แล้วค้นหาวิธีก็แล้ว เหมือนมันล็อคเวลาเล่นไว้อ่ะครับ ผมลองจับเวลาดูเวลาเดียวกันเป๊ะ...

.ใช้ Start ตัวใหม่สิครับ นี้มันตัวเก่า

แล้วตัวใหม่อยู่ตรงไหน หรอครับ

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ promza01 อ่านกระทู้
    แล้วตัวใหม่อยู่ตรงไหน หรอครับ
    อยู่ในโฟเดอร์เกมครับนั้นแหละครับ คือCrsck v.1.2 มีชื่อว่า SimCity-DRMLESS-Update-1.x-To-1.2.zip

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamebanjen : 12th June 2013 เมื่อ 14:57

กล่าวขอบคุณ
    61
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamebanjen อ่านกระทู้
    อยู่ในโฟเดอร์เกมครับนั้นแหละครับ คือCrsck v.1.2 มีชื่อว่า SimCity-DRMLESS-Update-1.x-To-1.2.zip

มันไม่มี ตัวเข้า start เกมอ่ะคับ

Tags for this Thread