ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 14 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 910111213 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Blog Entries
    2
    "ไม่สามารถลงของเสริมเช่น เฟอร์นิเจอร์ ตัวซิม หรืออื่นๆร่วมกับภาคภาษาอังกฤษได้" หมายความว่า โหลดพวกทรงผม เสื้อผ้า ของตกแต่ง ไม่ได้ว่างั้น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    Blog Entries
    1
    นานไปป่าวครับพี่อิกแค่ 3 พาทมา3วันแล้วคับ ใจมันจะขาดอยู้แร๊วววว สู้สู้ คับพี่

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อีก 3 พาส ดันๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    และแล้วกะยังไม่เสด

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    น่าติดตามครับ

กล่าวขอบคุณ
    78
    spec com ผม เท่านี้เล่นได้ปะครับ ใครรู้บอกด้วยนะครับ FreedomIX. 2011 Edition. Inter(R) Core(TM)2 Duo CPU E7400 @2.80GHz 2.80 GHz,2.00 GB of RAM ช่วยบอกทีนะครับคือเคยซื้อแผ่นซิม 3 มาเล่นลงเเล้วมันเล่นไมไ่ด้อะครับ รู้ก็บอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,710
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GDSavEMyLifE อ่านกระทู้
    spec com ผม เท่านี้เล่นได้ปะครับ ใครรู้บอกด้วยนะครับ FreedomIX. 2011 Edition. Inter(R) Core(TM)2 Duo CPU E7400 @2.80GHz 2.80 GHz,2.00 GB of RAM ช่วยบอกทีนะครับคือเคยซื้อแผ่นซิม 3 มาเล่นลงเเล้วมันเล่นไมไ่ด้อะครับ รู้ก็บอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
    เท่าที่ดูสเปคผ่าน

ไม่นับ vga นะ เพราะคุณไม่ได้บอก vga มา

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gonzon อ่านกระทู้
    นานไปป่าวครับพี่อิกแค่ 3 พาทมา3วันแล้วคับ ใจมันจะขาดอยู้แร๊วววว สู้สู้ คับพี่
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GDSavEMyLifE อ่านกระทู้
    และแล้วกะยังไม่เสด
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Birdy อ่านกระทู้
    ไม่ไหวละน่ะ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Birdy อ่านกระทู้
    มากไปล่ะๆนะครับๆ
    ก็เค้าบอกขอเวลาอ่านหนังสือสอบ =[]= อ่านที่คนอื่นโพสหน่อยสิครับ ไม่ใช่มาบ่นแล้วก็ไป พอถึงเวลามาโผล่มาบ่นใหม่แล้วก็หายไปอีก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pladook2554 อ่านกระทู้
    ไม่น่าจะมีปัญหานะครับเพราะ the sims 3 จะมีภาคเสริมอีกแค่ 2 ตัวเท่านี้น
    คือ pets ในเดือนหน้ากับอีกตัวหนึ่งราวๆ ต้นปีหน้า
    credit: FG
    มันก็ไม่แน่หรอกครับ ^^ จาก http://sims.wikia.com/wiki/The_Sims_game_rumors

ภาคที่มาแน่ๆมีดังนี้

Confirmed true (ยืนยันแล้วว่าของจริงแน่)
    2.1 The Sims 3: Hobbies & Professions
    2.2 The Sims 3: Stuff Pack #2
    2.3 The Sims 3: After Dark
    2.4 The Sims Medieval/Realms
    2.5 The Sims 3: Outdoor Living Stuff/The Sims 3: Garden Style Stuff (ออกแล้ว)
    2.6 The Sims 3: Generations (ออกแล้ว)
    2.7 The Sims 3: Unleashed
    2.8 The Sims 3: Town Life Stuff (ออกแล้ว)
    2.9 The Sims Medieval: Pirates and Nobles (ออกแล้ว)
    แล้วไหนจะส่วนของ Rumors อีก ที่ยังไม่ชัวร์ว่าจะมารึเปล่า (ส่วน Confirmed fakes นั่นเค้าล้อเล่น)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GeminiIcey : 28th September 2011 เมื่อ 19:37

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณนะคับ

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ขอโทษครับผมผิดไปแล้ว T-T
    โอ เด็กดี แบบนี้ให้ท่านศาสดาเป็นรางวัล 5555+ (ขำๆนะ)

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    นานจังคับ 3 part สุดท้าย

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    คุณGeminiIcey ตอนนี้ผมเล่น7in1อยู่ครับแต่ผมอยากเล่นแบบเต็มสูบอะครับแบบว่าของครบ โหลดของเสริมแล้วไม่มีปัญหา แนะนำทีครับ

ควรไปโหลดแบบfullทีละภาคใช่ป่าวครับ แล้วจะมาทำให้เป็นภาษาไทยได้ไหมแบบว่าไทยไม่หมดก็ได้ถ้าโหลดมาหมดทุกภาคอะครับ แนะนำทีผมติดตามอ่านมาตั้งแต่7in1แล้ว

คุณเก่งดีตอบปัญาได้กระจางดีครับ ขอบคุณร่วงหน้าที่แนะนำครับ..^ ^

กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    สอบเสร็จยังครับ รอมาจะ4วันแล้ว น่ะ เร็วๆด้วย

กล่าวขอบคุณ
    78
    VGA ดูตรงไหนอะครับ ผมไม่รู้่จริงๆ และมันคือ ?

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ผมรอได้ คั๊บ (:
    จะรอจนกว่าอัฟเสร็จนะคั๊บบ
    สู้สู้ !!!!

Nakhonratchasima,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    เป็นกำลังใจให้นะค่ะ รอค่ะ รออยู่ ขอบคุณมากนะค่ะๆ ^^

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anant_jiji อ่านกระทู้
    คุณGeminiIcey ตอนนี้ผมเล่น7in1อยู่ครับแต่ผมอยากเล่นแบบเต็มสูบอะครับแบบว่าของครบ โหลดของเสริมแล้วไม่มีปัญหา แนะนำทีครับ

ควรไปโหลดแบบfullทีละภาคใช่ป่าวครับ แล้วจะมาทำให้เป็นภาษาไทยได้ไหมแบบว่าไทยไม่หมดก็ได้ถ้าโหลดมาหมดทุกภาคอะครับ แนะนำทีผมติดตามอ่านมาตั้งแต่7in1แล้ว

คุณเก่งดีตอบปัญาได้กระจางดีครับ ขอบคุณร่วงหน้าที่แนะนำครับ..^ ^
    Q : ควรไปโหลดแบบfullทีละภาคใช่ป่าวครับ
    A : ใช่ครับ แนะนำให้หาบิทนอกโหลดเอานะ (เวบ piratebay ก็ได้) เพราะไฟล์ใหญ่ๆโหลดบิทเอาจะได้ไม่มีปัญหาไฟล์เสียน่ะครับ

Q : แล้วจะมาทำให้เป็นภาษาไทยได้ไหมแบบว่าไทยไม่หมดก็ได้ถ้าโหลดมาหมดทุกภาคอะครับ
    A : ได้ครับ เอา mod ภาษาไทยที่มีแจกกันอยู่ทั่วไปในเน็ตมาลงก็ใช้ได้ครับ ความสมบูรณ์ของภาษาไทยก็ขึ้นอยู่กับคนทำน่ะนะครับ ว่าทำเสร็จกันแค่ไหน มีหลายกลุ่มเลยที่ทำ สำนวนการแปล แล้วก็ความสมบูรณ์มันก็แตกต่างกันไป อันนี้ผมแนะนำไม่ได้นะ ไม่ได้เล่นภาษาไทยน่ะครับ >.<

VGA ดูตรงไหนอะครับ ผมไม่รู้่จริงๆ และมันคือ ?
    มันคือการ์ดจอครับ -.- ผมขี้เกียจพิมพ์ยาวเลยพิมพ์ย่อ กลายเป็นต้องพิมพ์ยาวกว่าเดิมเลย 55555+

ปกติผมไม่เคยเปิดหาดูรุ่นการ์ดจอตัวเองมาก่อนเลยนะ เพราะผมจำได้ว่าตัวเองซื้อรุ่นไหนมาอะ แต่ถ้าจะหาที่ดูผมคิดว่าคลิกขวาที่ My Com >> Manage จะได้หน้าต่าง Computer Managemant ซ้ายมือเลือก System tools >> Device Manager เสร็จแล้วทางขวามือเลือก Display Adapter มันก็น่าจะมีรุ่นการ์ดจอเขียนอยู่ตรงนั้นนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GeminiIcey : 28th September 2011 เมื่อ 21:09

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GeminiIcey อ่านกระทู้
    ^
    ^
    ตอนนี้เน็ตไทยออกนอกเน่าอยู่นะครับ ผมไม่เข้าใจเหมือนกัน -.- เมื่อ5นาทีก่อนผม เทส ping ไป UK รอเป็นนาทียัง ping ไม่ถึงเลย พอลองโหลดไฟล์จาก UK ปกติวิ่งราวๆ 150-200kb ตอนนี้เหลือ 3kb - -

แล้วก็ piratebay เนี่ย ส่วนใหญ่ seed ฝรั่งจะปล่อยแรงๆช่วงตี1-ตี5บ้านเราอะนะ ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเพราะอะไรเค้าถึง limit upload slot กันช่วงเวลากลางวันๆบ้านเรา เวลาผมบิทเกมจากที่นั่นผมก็เลยชอบเปิดแล้วไปนอน ^^" เช้าตื่นมาก็เสร็จพอดีอะไรเทือกนั้น
    ผมโหลดไม่ขึ้นเลยอะครับ มันเป็นลูกศรสีแดง

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ^
    ^
    งั้นลองเซิจไฟล์ทอแรนอื่นในเวบนั้นก็ได้ครับ ตอนผมโหลดผมก็ไม่ได้โหลดจากทอแรนนี้เหมือนกัน (แต่ก็จำไม่ได้แล้วว่าเอาตัวไหนมา) ที่เอาอันนี้มาแปะเพราะเห็นคนเยอะดี แล้วก็มันเป็นไฟล์ทอแรนตัวเดียวครบทุกภาคที่มีในปัจจุบัน

หรือเอาอันนี้ก็ได้นะ ผมยังไม่ได้เช็คนะว่า seed เยอะมั้ย แต่น่าจะมีอยู่
    The Sims3 ภาคหลัก
    The Sims 3 World Adventures
    The Sims 3 High End Loft Stuff
    The Sims 3 Ambitions
    The Sims 3 Fast Lane Stuff
    The Sims 3 Late Night
    The Sims 3 Living Outoor Stuff
    The Sims 3 Generations
    The Sims 3 Town Life Stuff
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GeminiIcey : 28th September 2011 เมื่อ 21:52

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    มันก็ไม่แน่หรอกครับ ^^ จาก http://sims.wikia.com/wiki/The_Sims_game_rumors
    ภาคที่มาแน่ๆมีดังนี้
    แล้วไหนจะส่วนของ Rumors อีก ที่ยังไม่ชัวร์ว่าจะมารึเปล่า (ส่วน Confirmed fakes นั่นเค้าล้อเล่น)
    ถ้าเป็นแบบนี้ก็งานเข้าสิครับ
    จะหมู่หรือจ่าล่ะเนี่ย?

แล้วถ้าภาคเสริมของ the sims 3 มีครบแล้ว
    จะมี the sims 4 มั้ยเนี่ย?
    ถ้ามี จะมีอะไรใหม่เนี่ย?
    โลกเปิดกว้าง? มีแล้ว เติบโตพร้อมๆกัน? มีแล้ว กราฟิกสวยงาม? เท่าที่ดูตอนนี้ก็ยังสวยอยู่
    รูปแบบการเล่นใหม่? โฮะๆ เดี๋ยวก็แป้กเหมือน C&C 4 หรอก

แค่คิดแล้วปวดตับเลย
    คุณคิดว่าไงครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pladook2554 : 28th September 2011 เมื่อ 22:06

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GeminiIcey อ่านกระทู้
    ^
    ^
    งั้นลองเซิจไฟล์ทอแรนอื่นในเวบนั้นก็ได้ครับ ตอนผมโหลดผมก็ไม่ได้โหลดจากทอแรนนี้เหมือนกัน (แต่ก็จำไม่ได้แล้วว่าเอาตัวไหนมา) ที่เอาอันนี้มาแปะเพราะเห็นคนเยอะดี แล้วก็มันเป็นไฟล์ทอแรนตัวเดียวครบทุกภาคที่มีในปัจจุบัน

หรือเอาอันนี้ก็ได้นะ ผมยังไม่ได้เช็คนะว่า seed เยอะมั้ย แต่น่าจะมีอยู่
    The Sims 3 High End Loft Stuff
    The Sims 3 Living Outoor Stuff
    ขอบคุณครับบบ เด๋วผมลองก่อนนะ

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pladook2554 อ่านกระทู้
    ถ้าเป็นแบบนี้ก็งานเข้าสิครับ
    จะหมู่หรือจ่าล่ะเนี่ย?

แล้วถ้าภาคเสริมของ the sims 3 มีครบแล้ว
    จะมี the sims 4 มั้ยเนี่ย?
    ถ้ามี จะมีอะไรใหม่เนี่ย?
    โลกเปิดกว้าง? มีแล้ว เติบโตพร้อมๆกัน? มีแล้ว กราฟิกสวยงาม? เท่าที่ดูตอนนี้ก็ยังสวยอยู่
    รูปแบบการเล่นใหม่? โฮะๆ เดี๋ยวก็แป้กเหมือน C&C 4 หรอก

แค่คิดแล้วปวดตับเลย
    คุณคิดว่าไงครับ
    ผมคิดว่า EA ยังไม่รีบมั้งครับ ดูจากระยะห่างของ Sims2 >> 3 (และปริมาณภาคเสริมของ Sims2) น่าจะหากินกับ Sims3 ได้อีกสักพักอยู่นะครับ รอจนมันเข้าสู่จุดอิ่มตัวของตลาดไปสักพักแล้วค่อยเข็น Sims4 มายังได้เลยนี่นา หรือคุณว่าไงครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GeminiIcey : 28th September 2011 เมื่อ 22:14

กล่าวขอบคุณ
    4
    คือถ้าผมโหลดแบบบิทแยกภาค แล้วผมจะไปหาแปลไทยได้จากไหนมั้งอะคับ คัยรู้มั้ง

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เป็นกำลังใจให้นะค่ะ รอค่ะ รออยู่ ขอบคุณมากนะค่ะๆ ^^

กล่าวขอบคุณ
    1
    ^
    ^

อยากทราบว่า ถ้าโหลดเสร็จหมดจะต้องลงแบบเรียงไหม

และลงยังไงบ้างงง ต้องอัพเป็นเวอร์ชั่นใหม่สุดไหม ถึงจะลงภาคต่อๆไปได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย earthoat : 28th September 2011 เมื่อ 23:02

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ribone อ่านกระทู้
    คือถ้าผมโหลดแบบบิทแยกภาค แล้วผมจะไปหาแปลไทยได้จากไหนมั้งอะคับ คัยรู้มั้ง
    เท่าที่รู้มีบอร์ดไทยซิม3ก็มีกลุ่มที่แปลไทยอยู่นะ ^^
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earthoat อ่านกระทู้
    อยากทราบว่า ถ้าโหลดเสร็จหมดจะต้องลงแบบเรียงไหม
    และลงยังไงบ้างงง ต้องอัพเป็นเวอร์ชั่นใหม่สุดไหม ถึงจะลงภาคต่อๆไปได้
    ไม่ต้องเรียง แต่ต้องอัพแพทตามขั้นตอนครับ
    ถ้าไงขอติดไว้ก่อนนะครับ กำลังจะรีบไปกินข้าว อาบน้ำเตรียมดูบอล ถ้าไม่ลืมพรุ่งนี้จะมาลงให้นะ (ถ้าลืมก็เตือนด้วยนะ แก่แล้วมันเลอะเลือน 555+)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GeminiIcey : 29th September 2011 เมื่อ 00:28