ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 115 จากทั้งหมด 121 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 1565105113114115116117 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,851 ถึง 2,875 จากทั้งหมด 3003
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ salerde อ่านกระทู้
    เล่นระดับปรกติ กับระดับยากสุด มันแตกต่างกันยังไงหรอครับ
    ศัตรู อึดกว่าเยอะจมเลยครับ แถมยิงแรงโครตๆ ผมโดนเวท 2 ทีดับ

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DKimahri อ่านกระทู้
    ศัตรู อึดกว่าเยอะจมเลยครับ แถมยิงแรงโครตๆ ผมโดนเวท 2 ทีดับ
    ใช่ครับแถมผม ยังโดน ท่าที่มันเป็นฉากฆ่าเองซะด้วย นึกว่าเราฆ่ามันได้แอบดีใจ ที่แท้ อ้าว ตรู โดนเสียบเองนี่หว่า 5 5 5

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ezios อ่านกระทู้
    ผมมาช่วยนะครับเนื่องจากเล่นไปแล้ว

1.ชุดเปลี่ยนได้ ระบบยังเหมือนเดิม ฆ่าเสร็จเก็บของ ปล้นให้ศพเปลือยได้เหมือนเดิม - ระบบน้ำหนัก
    2.Inventory ภาคนี้แบ่งหมวดหมู่สวยงาม ถ้าเราดูที่อาวุธ มันจะมีบอกเลย ว่าชิ้นนี้ + หรือ - dmg กับอันที่เราใส่อยู่
    3.ระบบสกิล กาก (ผมไม่ชอบอย่างแรง) มันเหมือน Oblivion เลเวล จะขึ้นบ่อยตามการใช้สกิลหลักของ Race ที่เราเล่น
    4.ระบบ Map ทำสวยงามมาก มีระบบ นั่งรถม้าด้วย
    5.หนังสือต่างๆ มีให้อ่านมากมาย
    6.ทางเลือกมีให้เลือกเหมือนเดิมเลย เช่น คุณต้องเลือกว่าจะไปกับใคร ไปแล้วย้อนกลับไม่ได้
    7.การเดินทางในเกมสวยงาม สนุกสนาน npc ไม่เอ๋อ เท่าภาคที่แล้ว
    8.ไม่กินสเป็คสำหรับผม เนื้อเรื่องถือว่าทำได้ดีมาก

สุดท้ายผมว่าไอเกมนี้ละ ว่าที่ GOTY น่าจะชนะ The witcher 2 ด้วย (Witcher นี่ตอนแรกผมว่ามันได้แชมป์ แต่ลอง Skyrim แล้วมันมีอะไรให้ทำมากกว่า)
    ผมชอบระบบทุกระบบของเกมนี้นะครับ สกิล เวทย์ต่างๆ แต่ที่ไม่ชอบมีอยู่ 2 อย่าง perk ที่ได้น้อยเกินไป(ใช้ม๊อดช่วยได้) เวลาสู้ ท่วงท่าดูอ่อนปวกเปียกหรือประหลาดๆ = =
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

ชื่อ [M] a r [K] นะ
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 293
    พอทุกคนเริ่มเล่นเป็น กระทู้นี้ก็เริ่มเหงาๆแฮะ T_T
    Gerard

Steam Trader™
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    ช่วงนี้ไม่ได้แตะเกมนี้เลย เห็นว่าไม่มีม็อดใหม่โดนๆเลยพักไว้ก่อน รอ dlc (ไม่รู้ว่าจะมาเมื่อไหร่ -*-)

ใครมีม็อดแหล่มๆใหม่ๆ แนะนำทีครับ แนะได้ทุกหมวดของม็อดเลยนะ

จักแหล่ว
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 194

แหะๆ ไปเจอมาอะครับ ไม่รู้ว่ามีใครไปเห็นมารึยัง ก่อนหน้านี้ ก็เคยเห็นแผนที่แบบนี้แล้วอันนึง ผมว่า มันต้องมีเยอะแน่ๆ มาช่วยกันหาดีมั๊ยครับนี่ (ผมลองไปตามแผนที่ดูแล้ว มีของดีจริงๆ)

กล่าวขอบคุณ
    14
    รอ ตัวเสริมแล้ว ตอนนี้ อยากไปท่อง สถานที่เก่าของภาค 4 จัง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SRMB อ่านกระทู้

แหะๆ ไปเจอมาอะครับ ไม่รู้ว่ามีใครไปเห็นมารึยัง ก่อนหน้านี้ ก็เคยเห็นแผนที่แบบนี้แล้วอันนึง ผมว่า มันต้องมีเยอะแน่ๆ มาช่วยกันหาดีมั๊ยครับนี่ (ผมลองไปตามแผนที่ดูแล้ว มีของดีจริงๆ)
    เจออันอื่น หายากไม่รู้ว่าตรงไหน รู้สึกะเป็น IV อะครับ เดี๋ยวเอารูปมาลงให้ดู (ไม่อยากดูเฉลย youtube ก็เลยยังหาไม่เจอ >_<)
    ปล. ใครแปลอังกฤษ เก่งๆ ช่วยทีครับ ลง Mod เพิ่มห้อง Smith ใน BreezHome แล้วหากุญแจไม่เจอ(เปิดประตูไม่ได้มีเอกสาร 1 แผ่นวางบนพื้น อ่านไ่ม่อก
    ) เดี๋ยวเอารูปมาลงให้ดูครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย magic321 : 27th January 2012 เมื่อ 15:53

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ magic321 อ่านกระทู้
    ปล. ใครแปลอังกฤษ เก่งๆ ช่วยทีครับ ลง Mod เพิ่มห้อง Smith ใน BreezHome แล้วหากุญแจไม่เจอ(เปิดประตูไม่ได้มีเอกสาร 1 แผ่นวางบนพื้น อ่านไ่ม่อก
    ) เดี๋ยวเอารูปมาลงให้ดูครับ
    ไม่ลองหา mods ใหม่ล่ะครับ ชื่อ Dovahkiin Hideout เจ้าของเดียวกับ mods ที่คุณใช้นั้นล่ะครับเขายกเครื่อง mods ใหม่หมดเลย ไม่มีปัญหาเรื่องหากุญแจอีกต่อไป
    แต่ปัญหาหลักของmods ยังคงอยู่ ลิเดียผมหายยยย เอา ลิเดียคืนมา T^T(ไม่อยากใช้ console เรียกออกมา)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    แผนที่ สมบัติต่างๆ ผมไม่ได้ไปหาเลยคับได้มาเยอะ
    ไม่บอกรายละเอียดมาก ตัวหนังสือไม่มีมีแต่ตัวย่อ 2 ตัวงง เลยไม่ไปขุดซักที
    ตอนนี้กำลัง ปล่อยยักตีกันอยู่ 55 ใต้ดินอยุ่ ระหว่าง
    Giant & Dwarven หุ่นยักษ์ แล้วปล่อย มังกร ในเมืองใต้ ภิพภอยู่
    ปล่อยมานตีกันเอาเอง 55 ตายก่อเก็บของดีออกมาเพียบ

จักแหล่ว
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ว่าแต่ mod เพิ่ม peck นี่หาโหลดได้ที่ใหนหรอครับ เห็นแวบๆ ในกระทู้นี่ แต่หาไม่้เจอละ -*-

จักแหล่ว
    กล่าวขอบคุณ
    672
    นี่ครับอันที่เจออันแรก

อีกอันเป็น IV ครับ มันต้องมีอีกเยอะแน่่ๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    แผนที่สมบัติมีเยอะคับ ตอนนี้ได้แค่ชุด มังกร ดีสุดแล้วคับ ชุดท๊อปยังทำไม่ได้ หาหัวใจ Dedara ไมพอ
    ที่ยังไม่รุ้คือ พวกเศษ Soul ที่แตกอ่ะคับไม่รู่ว่าต้องทำไงอ่ะคับ

กล่าวขอบคุณ
    197
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ผมเล่นแล้วมันหลุดออกจากเกมส์เลยอะ ตอนเข้าหน้าแรก

กล่าวขอบคุณ
    30
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DKimahri อ่านกระทู้
    ไม่ลองหา mods ใหม่ล่ะครับ ชื่อ Dovahkiin Hideout เจ้าของเดียวกับ mods ที่คุณใช้นั้นล่ะครับเขายกเครื่อง mods ใหม่หมดเลย ไม่มีปัญหาเรื่องหากุญแจอีกต่อไป
    แต่ปัญหาหลักของmods ยังคงอยู่ ลิเดียผมหายยยย เอา ลิเดียคืนมา T^T(ไม่อยากใช้ console เรียกออกมา)
    เอ๊า !! ชิพหาย ไม่ใช่ๆๆ Rydia หาย เป็นเพราะ Mod Breeze Home หรอเนี่ย ผมลบ เซพไป 2 รอบละ มิน่าละ โกรธครับโกรธ เดี๋ยวรีบไปลบ Mod นี้ด่วนเลย
    ขอบคุณมากครับ ผมก็หาสาเหต อยู่นาน Rydia Where are you

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ magic321 อ่านกระทู้
    เอ๊า !! ชิพหาย ไม่ใช่ๆๆ Rydia หาย เป็นเพราะ Mod Breeze Home หรอเนี่ย ผมลบ เซพไป 2 รอบละ มิน่าละ โกรธครับโกรธ เดี๋ยวรีบไปลบ Mod นี้ด่วนเลย
    ขอบคุณมากครับ ผมก็หาสาเหต อยู่นาน Rydia Where are you
    เออ ถ้าจะเอาให้เจ้ ลิเดียกลับมาชัวร์ๆ บ้านที่ BreezeHome ห้ามลง mods ใดๆเลยครับ แต่ถ้าเราจะเอาซักอย่าง ก็ให้ใช้ console เรียก ลิเดียออกมาเอาแทน ครับ ได้อย่างเสียอย่าง

กล่าวขอบคุณ
    241
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    ลิเดียผมตายตั้งแต่ดันแรกๆเลย เริ่มเล่นยังไม่รู็อะไร แล้วจะทำไงดีล่ะนี่ ป่านนี้ไปเกิดใหม่ใหนๆแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    30
    เอ่อ เอารูปภาพ มาลงยังไงครับ ไม่เป็นจริงๆ
    เลือกที่ Image รึเปล่าครับ
    ผมลองเลือกแล้ว มันให้ใส่ URL ครับมันคืออะไร
    ที่อยู่ภาพของผมอยู่ที่
    C:\Program Files\Steam\userdata\92393356\760\remote\72850\screenshots
    ครับ

รบกวนแนะนำทีครับอยากเอารูปภาพมาลงมั่ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย magic321 : 30th January 2012 เมื่อ 19:52

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    คือตัวเควส มันมาไล่ตี อะทำไงดี T^T

กล่าวขอบคุณ
    30
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BARAGA316 อ่านกระทู้
    คือตัวเควส มันมาไล่ตี อะทำไงดี T^T
    ผมก็เคย แก้ด้วยวิธี หนีไปเมืองอื่น หรือที่ไกลๆ แล้วรอ/นอน ซัก 3-15 วันก็หายแล้วแต่กรณีครับ
    บางที่ก็ไม่หาย แต่ส่วนใหญ่ผมจะหาย วิธีอื่นไม่รู้แล้วอะ
    ( บางทีไม่ตั่งใจ แต่เวลามังกรบุกเมือง NPC ชอบขวางทางปืน )

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จักแหล่ว
    กล่าวขอบคุณ
    672
    เอ่อ เอารูปภาพ มาลงยังไงครับ ไม่เป็นจริงๆ
    เลือกที่ Image รึเปล่าครับ
    ผมลองเลือกแล้ว มันให้ใส่ URL ครับมันคืออะไร
    ที่อยู่ภาพของผมอยู่ที่
    C:\Program Files\Steam\userdata\92393356\760\remote\72850\screenshots
    ครับ

รบกวนแนะนำทีครับอยากเอารูปภาพมาลงมั่ง
    คุณต้องเอา ภาพของคุณไปฝากไว้ตามเว้บฝากไฟล์ต่างๆอะครับ เช่น เว็บนี้ กดเลือกไฟล์ (ภาพที่จะเอามาลงอยู่ใหนก็ไปตรงนั้น ของคุณก็เป็น C:\Program Files\Steam\userdata\92393356\760\remote\72850\screenshots)

แล้วกด open จากนั้นก็รอสักครู่ พอเสร็จแล้วรูปของคุณก็จะอยู่ทางด้านขวาของหน้าจอครับ แบบนี้ๆ

แล้วก็ copy ข้อความที่อยู่ใน กรอบสีเหลือง มาวางตรงนี้

เสร็จแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    30
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SRMB อ่านกระทู้
    คุณต้องเอา ภาพของคุณไปฝากไว้ตามเว้บฝากไฟล์ต่างๆอะครับ เช่น เว็บนี้ กดเลือกไฟล์ (ภาพที่จะเอามาลงอยู่ใหนก็ไปตรงนั้น ของคุณก็เป็น C:\Program Files\Steam\userdata\92393356\760\remote\72850\screenshots)

แล้วกด open จากนั้นก็รอสักครู่ พอเสร็จแล้วรูปของคุณก็จะอยู่ทางด้านขวาของหน้าจอครับ แบบนี้ๆ

แล้วก็ copy ข้อความที่อยู่ใน กรอบสีเหลือง มาวางตรงนี้

เสร็จแล้วครับ
    ขอบคุณมากๆ ครับ เดี๋ยวผมจะไปลองดู

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ใครติดบัครับsideQของคอมปาไม่ได้มั้ง(ทำเควชหลักกิลเสดแล้ว) ประมาณว่า 3 คนนั้นไม่มีตัวเลือกมาให้รับคุยเลย

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    Asura Starทำอะไรได้เหรอครับ เพิ่งได้มา

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อยากทราบวิธี ดูโค้ด ไอเทมชุดของแต่ละอัน อะคับ

Tags for this Thread