ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 25 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 3111213141523 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Feelz- อ่านกระทู้
    ผม op ชื่อผมแล้ว ใช้คำสั่งอะไรไม่ได้เลยครับทำไงดี พวก spawn warp tp ทำไมพิมแล้วไม่ชึ้นอะไรเลย ช่วยทีครับ
    คือบางเซิร์ฟเขาเปิดโดยใช้ Bukkit มันจะมีระบบ Permission อยู่ด้วย โดยไอตัวนี้มันก็คือระบบสิทธิ์ในการใช้งานต่างๆในเซิร์ฟเวอร์ครับ เช่น คำสั่งที่คุณพิมพ์ไม่ได้เนี่ยแหละ
    ก็ต้องลองไปติดต่อทางเซิร์ฟเวอร์เอาเองล่ะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    775
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    โหลดมาแล้ว มันส์ คับ

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมอยากเล่นด้วย แต่ไม่รู้ ใช้ ตัวไหน เล่น online หรอ ครับ แนะนำ หน่อย
    ขอเป็นอีกหนึ่งแรงใจให้เธอสู้ ให้เธอรู้ว่าเธอยังมีหวัง
    ขอส่งแรงใจให้เธอมีแรงพลัง ไปยังฝั่งฝันที่เธอวาดหวังและตั้งใจ

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    คือผมสร้างเซิฟใน hamachi เองแล้วก็สร้างในตัว minecraft server ด้วยผมเปิดเซิฟเองเล่นกับเพื่อนนี่ผมยังไม่เป็น admin อีกหรอครับ
    โลกที่มันลวงหลอก มันช่างโหดร้าย

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    วันนี้ที่มายคราฟเจอจันทรุปราคาด้วยครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Feelz- อ่านกระทู้
    คือผมสร้างเซิฟใน hamachi เองแล้วก็สร้างในตัว minecraft server ด้วยผมเปิดเซิฟเองเล่นกับเพื่อนนี่ผมยังไม่เป็น admin อีกหรอครับ
    ขอเข้าไปเล่นด้วยใด้ป่าวครับ
    JUNIORTY

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nakorn1911 อ่านกระทู้
    ผมก็ไม่รู้ ฮ่าๆๆๆ ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ
    แต่ขนาดแรม 3GB ของผมเล่นแบบสำรวจไกลๆหน่อยก็ Out of Memory ล่ะ ถ้ายิ่งเปิดเว็บทิ้งไว้ก็ยิ่ง Out of Memory เร็วมาก และตอนที่ผมเล่นที่โรงเรียนกับเพื่อนๆแรมมัน 1GB เล่นกันแป็บเดียวแหละ Out of Memory เรียบร้อยแล้ว เป็นเกมส์ที่กินแรมเยอะมาก

MinecraftSP หลายๆเครื่องจะไม่สนับสนุนน่ะครับ ผมเองก็ไม่รู้เป็นอะไร ถ้าต้องการเปิดให้รันมาหลายๆรอบแล้วจะได้เองครับ
    แต่ก็มีอีกทางเลือกนึงถ้าเปิด MinecraftSP ไม่ได้ก็คือ Minecraft Nickname Loader ครับ แต่ตัวนี้จะกดอัพเดตเวอร์ชั่นเกมส์ไม่ได้ เปลี่ยนชื่อในเกมส์ได้อย่างเดียวครับ

ไปโหลดตัวเซิร์ฟเวอร์จากบล็อก http://lifeminecraft.blogspot.com/ เลยครับ จากนั้นไปที่ Download Server และดาวน์โหลดเวอร์ชั่นที่ตรงกับ Minecraft ของคุณปัจจุบันนะครับ (ถึงแม้ว่าตอนนี้ผมจะเอาลงแค่ตัวเดียวก็ตาม = =")

จากนั้นก็ย้ายไฟล์ที่ได้ไว้ที่ไหนก็ได้ แต่แนะนำให้อยู่ในโฟลเดอร์นะครับ และเมื่อรันขึ้นมาจะมีหน้าตาของโปรแกรมขึ้นและมีไฟล์เพิ่มขึ้นมาคุณก็ออกไปก่อน จากนั้นก็ปิดโปรแกรมเซิร์ฟเวอร์ไปก่อน เสร็จแล้วเปิดไฟล์ server.properties ขึ้นมาผ่าน Notepad จากนั้นหา online-mode=true ให้เปลี่ยนเป็น online-mode=false นะครับ

จากนั้นให้คุณเปิดเซิร์ฟเวอร์อีกครั้ง ถ้าเห็นข้อความ [WARNING] **** SERVER IS RUNNING IN OFFLINE/INSECURE MODE! ขึ้นมา หมายความว่าสามารถเล่นกับเพื่อนๆได้ล่ะครับ จากนั้นก็รอจนกว่าจะขึ้นมาว่า [INFO] Done (2060894596ns)! For help, type "help" or "?" หมายความว่าเปิดเซิร์ฟสำเร็จแล้ว

และเมื่อเปิดเสร็จแล้ว ให้เข้าเซิร์ฟเวอร์ผ่านไอพีคุณครับ ทั้งแลนและโปรแกรม VPN (หรือที่หลายๆคนรู้จักกันก็คือ Hamachi)

โดยถ้าเป็นแบบแลน ให้กด Win+R บนคีย์บอร์ดพร้อมกัน จากนั้นจะเห็นหน้า Run ให้พิมพ์ไปว่า cmd จากนั้นจะมีหน้าดำๆขึ้นมาก็ให้พิมพ์ไปว่า ipconfig จากนั้นไอพีเครื่องเราจะขึ้นมาครับ เช่น 192.168.212.20 คุณก็เอาไอพีนี้ให้เพื่อนเข้าเซิร์ฟเวอร์โดยใช้ไอพีนี้ครับ

หรือถ้าเป็นโปรแกรม VPN ให้คุณดูไอพีของคุณจากตัวโปรแกรมเลยครับ เช่น 5.127.1.53 ประมาณนี้ คุณก็เอาไอพีนี้ไปให้เพื่อนครับ

ผมว่ามันเหมือนเปรตดำฮะ เพราะสูงตั้ง 3 บล็อก แต่ก็ดีนะ มีอะไรร้าวใจกว่าเดิม ไปแหย่มันทีวาบไปไหนก็ไม่รู้ หลอน~ ฮ่าๆๆๆ

ผมลองทำตามนี้แล้วมันยังเปิดเซิฟไม่ได้อะครับ ช่วยบอกระเอียดกว่านี้อีกนิดได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้าว ขอโทษทีล่ะกัน = ="

มาต่อกันเลย คำสั่ง spawn warp นั่นมันเปิดเซิร์ฟผ่าน Bukkit แล้วก็ใช้ปลั๊กอินเสริมไม่ใช่หรอครับ? ถ้าคุณเปิดเซิร์ฟแบบธรรมดาจะพิมพ์คำสั่งได้ตามเว็บข้างล่างครับ
    http://www.minecraftwiki.net/wiki/SMP_Server_commands

แล้วก็ถ้าหากคุณใส่คำสั่งถูกต้องแล้ว แต่ไม่คำสั่งใช้งานไม่ได้ ก็ตอบกลับมาอีกทีนะครับ พร้อมบอกด้วยว่าคุณพิมพ์อะไรลงไปหรือมีข้อความเตือนขึ้นหรือเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 15

นายใช้ตัวไหนเปิดเซิฟอะครับ แปะลิ้งให้หน่อยได้ไหมครับ รบกวนด้วย T^T

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    โหลดแล้วครับ เล่นสบายๆ เพลินๆ ดีครับ ( เล่นแล้วลืมเวลา O___o )

กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เกมนี้ตอนแรก เห็นภาพแทบไม่คิดจะเล่นเลย พอได้ลองเท่านั้นแหละ

แทบไม่อยากปิดเกม 5555555555555555 แต่ไม่ได้เล่นออนไลน์ อ่ะ เล่นออนไลน์มันหนุกกว่าเล่นคนเดียวเยอะมั้ย???

กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ของหายหมดบ้านคับ กล่องคราฟ****ยังเอาไป แถมพยายามจะกั้นดันตายในลาวาอีก ของในตัวไปด้วยเลย

กล่าวขอบคุณ
    775
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ผมว่า มันลื่นกว่า 1.8.1 อีกน่ะเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    20
    ขอวิธีใข้ bukkit ด้วยครับ server ธรรมดาๆกันเกรียนไม่ได้ แล้วขอถามอีกอย่างครับ ทำไมผมสร้างป้ายติดไว้หน้าประตูเป็นชื่อผมกับเพื่อนผมอยู่ดีๆมีใครก็ไม่รู้มาเปิดบ้านผมเข้าไปเฉยเลย - -* ไม่ทราบว่ามันต้องทำอะไรอีกหรือเปล่าครับ
    โลกที่มันลวงหลอก มันช่างโหดร้าย

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ retroaom อ่านกระทู้
    เกมนี้ตอนแรก เห็นภาพแทบไม่คิดจะเล่นเลย พอได้ลองเท่านั้นแหละ

แทบไม่อยากปิดเกม 5555555555555555 แต่ไม่ได้เล่นออนไลน์ อ่ะ เล่นออนไลน์มันหนุกกว่าเล่นคนเดียวเยอะมั้ย???
    สนุกจบแทบไม่อยากจะเล่นเกมอื่นเลยครับ

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    เกมนี้ ถ้าไม่มีเพื่อน เล่นไม่สนุกเลย อ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ไมลองเข้า เซิฟของ hamachi ที่โพสไว้ แล้วมันขึ้นว่าfullอ่ะ ไม่รับคนเพิ่มอ่อ

กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Auoo2539 อ่านกระทู้
    ผมลองทำตามนี้แล้วมันยังเปิดเซิฟไม่ได้อะครับ ช่วยบอกระเอียดกว่านี้อีกนิดได้ไหมครับ
    มีปัญหาส่วนไหนช่วยตอบกลับมาด้วยนะครับ ผมจะได้รู้ เช่น เปิดแล้วผู้เล่นผู้อื่นเข้าเซิร์ฟเวอร์ไม่ได้, เปิดเซิร์ฟเวอร์แล้วเงียบเลย ประมาณนี้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ retroaom อ่านกระทู้

สนุกแน่นอนครับ ช่วยกันสร้างกับเพื่อนๆหรือเล่นแบบเกรียนๆไปปล้นของชาวบ้านประมาณนี้อ่ะครับ ถ้ากลัวเกรียน คุณก็ต้องพยายามซ่อนของให้พ้นจากสายตาพวกเกรียนอีก สนุกดีครับ เป็นเกมส์ที่เล่นได้ไร้ขอบเขตเลย (ถึงแม้ว่าผมจะไม่เคยเล่นออนไลน์สักที เน็ตอืด -*-)

แต่บางเซิร์ฟเวอร์ก็จะลงปลั๊กอินหรือประมาณว่าระบบเสริมที่แตกต่างกันออกไปครับ

ขอวิธีใข้ bukkit ด้วยครับ server ธรรมดาๆกันเกรียนไม่ได้ แล้วขอถามอีกอย่างครับ ทำไมผมสร้างป้ายติดไว้หน้าประตูเป็นชื่อผมกับเพื่อนผมอยู่ดีๆมีใครก็ไม่รู้มาเปิดบ้านผมเข้าไปเฉยเลย - -* ไม่ทราบว่ามันต้องทำอะไรอีกหรือเปล่าครับ
    Bukkit มันเปิดยากครับ มีปัญหาก็เยอะด้วย ต้องรู้วิธีแก้ปัญหาอีก และอีกเยอะแยะเลยล่ะครับ ผมกว่าจะเรียนรู้ด้วยตัวเองสำเร็จก็ประมาณ 1 อาทิตย์เต็มๆได้ -*- เดี๋ยวรอเว็บไซต์ lifeminecraft.net และในหน้า Wiki นะครับ หน้านั้นผมจะทำการสอนเกี่ยวกับการใช้งานเซิร์ฟเวอร์ Bukkit ด้วย แต่คงอีกนานอ่ะครับกว่าจะเสร็จ เพราะยังมีคิวให้ดำเนินการอีกเยอะแยะ

ส่วนป้ายนั้น คุณเล่นเซิร์ฟ Bukkit และมีปลั๊กอิน Lockette ไว้หรือเปล่า และติดถูกตำแหน่งมั้ย?(ด้านบนหรือด้านล่างของประตู) ถ้าถูกต้องทั้งหมดก็ใช้ได้ครับ แต่ที่ผมรู้มานะครับ ถึงคุณจะติดป้ายหน้าประตูไม่ให้ผู้อื่นเปิดประตู แต่ไอผู้อื่นที่ว่าเนี่ย มันก็ทุบกำแพงเข้ามาแทนก็ได้ไม่ใช่หรอครับ = ="

กล่าวขอบคุณ
    20
    แล้วจะทำป้ายไปเพื่ออะไรครับ ถ้าใช้กับประตู

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    หาเซิฟ ดีๆๆเล่นกันยาวๆๆช่วงเย็นจร้า

ไม่เกรียนแน่นอน เพราะ อายุก็บรรลุนิติภาวะละเล่นคนเดียวมันเซง

เข้าใจดีว่าของแต่ละอย่างมันหายากอ่านะ

แต่ขอเป็นสังคมแบ่ปันละกันเล็กๆ น้อยๆช่วยกันไป

เล่นแบบนี้สนุกกว่านะผมว่า[ไม่เสกของจะสนุกกว่าเยอะ]

กล่าวขอบคุณ
    34
    แล้วจะทำป้ายไปเพื่ออะไรครับ ถ้าใช้กับประตู
    ในบางเซิร์ฟเวอร์ที่ลงปลั๊กอิน Lockette นั้น เมื่อเราเอาป้ายที่ติดกับประตูนั้นจะไว้ใช้ล็อคประตูไม่ให้ผู้อื่นเข้าไงครับ แต่ผู้อื่นก็สามารถเข้าบ้านเราได้โดยเจาะกำแพงแทนไงครับ = ="

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    Blog Entries
    1
    ทำออนไล ยังไง อะครับ ช่วยบอกหน่อย เล่นคนเดียวมานาน แล้ว ครับ
    JUNIORTY

ผู้ชาย หลั่น ล้า!!~
    กล่าวขอบคุณ
    263
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    พี่ครับมีเว็บไหนบอกวิธีใช้ของทั้งหมดไหมอ่ะครับ พอดีเล่นโหมดCreativeแล้วดูรูปไม่ออกอ่ะครับ. แล้วรถไฟบังคับไม่ได้หรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    สำหรับคนเล่นในเซิฟผมนะครับ
    คำสั่งที่ใช้งานได้
    /money ตรวจดูเงินที่มีอยู่
    /money pay <ชื่อตัวละคร> <จำนวนเงิน> โอนเงินให้ตัวละคร ปล. มีเว้นวรรค์นะครับ หลายคนไม่รู้เลยพิมพ์ไม่ติด พิมใพ์เว้นวรรคระหว่าง money กับ pay ครับ
    /jobs ใช้คำสั่งเมนู jobs
    /sethome ตั้งจุดบ้าน
    /home ย้อนกลับบ้าน
    /spawn ย้อนกลับจุดเกิด
    /email <ชื่อตัวละคร> <คำพูด> ฝากข้อความให้คนๆนั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jorama01 : 25th November 2011 เมื่อ 19:36

กล่าวขอบคุณ
    11
    ผุ้เล่นที่อยากมีของใช้สามารถซื้อได้นะครับใช้เงินในเกม
    ยกตัวอย่างร้านของผม

นี่คือเครื่องขายของครับ สังเกตุที่บรรทัด 3 บรรทัดล่างนะครับคือ จำนวนขายต่อการจ่ายเงิน 1ครับ ราคาขายและ ขายอะไร
    เช่นบรรทัดแรกชื่อผู้ขาย
    จำนวนขายต่อครั้ง
    ราคา สังเกตุถ้าเป้น B แสดงว่าเป็นร้านขายของนะครับ ส่วน S เป็นร้านรับซื้อ ตามด้วยราคา
    และชื่อไอเท็ม สามาซื้อได้โดยคลิกขวาที่ป้าย เอาจะจ่ายเงินเองทันทีและได้ของมาอยู่ในตัวทันทีครับ

นี่คือร้านรับซื้อ สังเกตุ บรรทัดที่ 3 จะเป็นตัว S แทน B นะครับ นั่นหมายความว่าร้านเขารับซื้อไอเท็มเรา
    ตัวอย่าง ผมรับซื้อ เนื้อหมูสด กับเนื้อวัวสด 10 ดอลล่า ต่อชิ้น สามารถขายได้โดนคลิกซ้ายที่ป้ายครับ ปล.อย่ากดค้างล่ะมันจะทำให้ป้ายพังครับ

สุดท้ายถ้าไม่เจอของที่อยากได้หรือร้อนเงินด่วนให้คุยกับผมโดยตรงครับ โดยจะต่อรองราคากันเอง เมื่อตกลงแล้วให้พิมพ์ /money pay ตามด้วยชื่อผม และเงินที่ตกลงกันไว้ แล้วผมจะโยนของให้ครับ
    กรณีขายให้ผมต้องโยนของให้ผมก่อนแล้วจะโอนเงินให้ครับ

======================================
    คำถามยอดฮิคนะฮะ ไม่อยากให้คนอื่นยุ่งกับของตัวเอง
    ให้เอาป้ายไปติดบนกล่องนะครับแล้วป้ายมันจะมีข้องความแบบนี้
    [private]
    ชื่อตัวละครคุณ
    แล้วคุณจะเป็นคนเดียวที่เปิดคลังได้
    ส่วนประตู
    ให้เอาป้านไปติดบนประตูแล้วพิมพืคำว่า
    [private] ในบรรทัดแรกแล้วอีก 3 บรรทัดที่เหลือก็พิมพ์เป็นชื่อตัวละครนะครับ
    ถ้าอยากใส่ชื่อคนเพิ่มก็ปักป้ายไปอีกอันแล้วพิมพ์ว่า
    [more]
    แล้วก้ชื่อคนที่ต้องการลงไปเพิ่มครับ

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread