ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 147 จากทั้งหมด 236 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 4797137145146147148149157197 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 3,651 ถึง 3,675 จากทั้งหมด 5900
    .: Rock rOck roCk rocK :.
    กล่าวขอบคุณ
    1,983
    ได้รับคำขอบคุณ: 933
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neobleak อ่านกระทู้
    มันมีวิธีเคลียสคิปของmodอยู่ครับ เป็นโปรแกรมชื่อBOSSเคลียไม่ได้ทุกmodหรอกแต่ช่วยได้เยอะผมเคยใช้แล้ว อาการเดเลย์ กะตุกเป็นระยะเอย ค้างกลางอากาศเอยดีขึ้นเยอะ
    วิธีใช้เหมือนมันจะยุ่งยากแต่ใช้ง่ายครับอย่าลืมback upเซฟเกมส์ไว้ด้วย ก่อนถอดmodก็เคลียของในตัวก่อน อย่างพวกผ้าคลุมmodเนี้ยถอดแล้วโยนทิ้งก่อนแล้วค่อยถอดmodแล้วก็ใช้โปรแกรมปิดท้าย

ลิ้ง http://code.google.com/p/better-obli...downloads/list
    หานานแล้วตัวนี้ ขอบคุณมากครับ

.: Rock rOck roCk rocK :.
    กล่าวขอบคุณ
    1,983
    ได้รับคำขอบคุณ: 933
    ว่าแต่ ตัวบอสนี่ ลงยังไง ? ที่ให้มา มันคนละเวอร์ชี้นกับในคลิป แถมในคลิปก็เกมอื่น คือตอนนี้ผมไม่กล้าทำมั่วๆแล้ว เดี๋ยวเจ๊ง อีก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    ในคลิปเป็นfallout nvเค้าบอกแล้วว่าใช้กับskyrimได้เหมือนกัน ในคลิปมันปี2012แน่น่อนว่าใปรแกรมมันต้องอัพเดทอยู๋แล้ว กลัวก็ไม่เป็นไรจ้าผมใช้แล้วมันเวิคเลยแนะนำเฉยๆ

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zombie อ่านกระทู้
    ว่าแต่ ตัวบอสนี่ ลงยังไง ? ที่ให้มา มันคนละเวอร์ชี้นกับในคลิป แถมในคลิปก็เกมอื่น คือตอนนี้ผมไม่กล้าทำมั่วๆแล้ว เดี๋ยวเจ๊ง อีก
    ลงไว้ใน ฟอร์เดอร์ ที่ลงเกมไว้ครับ แล้วก็กด Boss.exe เพื่อใช้ครับ กดเสร็จก็จะมีหน้าต่างดำๆขึ้นมา รอให้มันเสร็จก่อน แล้วจะมีหน้าต่างเน็จขึ้นมา(ให้ใช้ chrome ครับ
    จะมีสคริป java) จากนั้นจะแสดงสิ่งที่มันแก้ไข ลองดูตามหัวข้อครับจะมีให้ดูว่่ามี mod ตัวไหนใช้ไม่ได้หรือต้องการ mod ครับ แล้วBoss เป็นการเรียง loadorder ด้วยครับ ให้เกมรัน mod ได้ดีขึ้น

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    ไม่อยู่นะครับ คงหายไปเป็นเดือน ^ ^ มีอ่ะไรต้องไปทำนิดหน่อย

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    ไม่อยู่นะครับ คงหายไปเป็นเดือน ^ ^ มีอ่ะไรต้องไปทำนิดหน่อย
    Rome 2 มาหายเลยเหรอครับ

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    เป็นเดือนเลย?

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zombie อ่านกระทู้
    ตอนนี้ผมเจอปัญหา เล่น แล้ว หลุด หลุดบ่อยมาก เป็นเพราะอะไรอ่ะ งง
    1. เป็นที่ Mod เช็คดูให้ดีหรือยังว่าmodตัวนั้นต้องการไฟล์อะไรอย่างอื่นที่จำเป็นต้องลงก่อนหรือเปล่า หรือ modตัวนั้นต้องการเกมเวอร์ชั่นอะไร
    2. เป็นที่ลงmodที่กินทรัพยากรเครื่องมากๆจนทำให้เด้งหลุดจากเกม(has stop working) เช่น ENBปรับภาพในเกมให้สมจริงมากขึ้น ถ้าเครื่องคอมไม่แรง ผมไม่แนะนำให้ลงENBครับ
    3. อาจเป็นที่ลงmodอะไรมากๆ เลยทำให้มันรวน ยิ่งลงmodมากเท่าไหร่ก็ยิ่งมีสิทธิทำให้มันตีกันมากขึ้นเท่านั้นนะครับ บางท่านอาจต้องใช้โปรแกรมอื่นๆช่วยแก้ปัญหาเรื่องนี้เช่น NMM SKSE Boss ฯลฯ ซึ่งผมไม่เคยใช้มันเลย เนื่องจากผมลงmodทุกตัวด้วยวิธีก๊อปปี้ไฟล์ไปใส่ไว้ในโฟลเดอร์ Data ในตัวเกมเฉยๆ ตัวเกมของผมเป็นเวอร์ชั่น 1.8.151.0 DLC 4ตัวครบ(แต่ไม่ได้ลง DLC High Texture Pack เพราะเดี๋ยวเครื่องทำงานหนัก)ตอนนี้ตัวเกมขนาด 17.2GB แล้ว(ตัวเกมเดิมๆประมาณ 6-7GB เท่านั้น) และโชคดีที่ยังไม่มีปัญหาmodบัคตีกันอะไรครับ
    4. หรือไม่ก็เป็นที่ตัวเกม ให้ลองโหลดตัวเกมของคนอื่นๆที่ปล่อยให้โหลด(อัพโหลดเดอร์)ในบอร์ดนี้ดู แล้วดูว่ายังมีปัญหาอีกไหม
    นี่คือเท่าที่ผมรู้มาเท่านั้นเองครับ หากมีปัญหาแก้ไม่หายอะไรยังไง ลองโพสถามๆคนในบอร์ดดูให้คนในบอร์ดที่เขารู้วิธีแก้มาตอบให้ละกันละครับ
    ปล. ตัวเกมผมยังเป็น v.1.8.151.0 อยู่เลย ไม่รู้จะอัพแดทให้เป็น 1.9 ล่าสุดยังไง เห็นว่ามีตัวเกมที่เป็นเวอร์ชั่น Legendary Edition v1.9 แต่ยังไม่ได้ลองโหลดมาเล่น เพราะเห็นว่าตัวเกมเวอร์ชั่นนั้นมันรวมENBปรับภาพอะไรเข้าไปด้วย กลัวเครื่องไม่ไหว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ILoveJKG : 11th September 2013 เมื่อ 13:11
    [IMG] [/IMG]

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    เป็นเดือนเลย?
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stepmeup2 อ่านกระทู้
    Rome 2 มาหายเลยเหรอครับ
    ก็อาจครับ คงหายไปสักพักใหญ่ๆ พอดีมีปัญหานิดหน่อย ^ ^

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ใครลง CTD and Memory patch ENBoost เป็นมั่งครับ ผมลงแล้วมันขึ้น speedhack ปิดอะ ไปดูใน .ini ก็ true แล้ว

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ดู ตาม คลิปของลุง คนนี้เลย ครับ ^^ http://www.youtube.com/watch?feature...&v=N9WLTY9R_5Y

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    MOD มอนสเตอร์ใหม่ๆอาวุธหาโหลดไหนเหรอครับไม่เห็นลิ้่งเลย

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    อยากได้ตัวละคร สวย ๆ หาใน nexus อย่างสวย แต่พอลงมันไม่เปลี่ยนเลย งง

กล่าวขอบคุณ
    999
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hammer01 อ่านกระทู้
    อยากได้ตัวละคร สวย ๆ หาใน nexus อย่างสวย แต่พอลงมันไม่เปลี่ยนเลย งง
    ตัวละครสวย ๆ มันประกอบไปด้วย Mod หลายตัวนะครับ ต้องดูด้วยว่าต้องลง Mod อะไรด้วยหรือเปล่า ว่าแต่ที่คุณโหลดมาเป็น follower หรือเป็นไฟล์เซฟเกมเหรอครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maruchik0 อ่านกระทู้
    MOD มอนสเตอร์ใหม่ๆอาวุธหาโหลดไหนเหรอครับไม่เห็นลิ้่งเลย
    skyrim.nexus ครับ เว็บ Mod

กล่าวขอบคุณ
    214
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stepmeup2 อ่านกระทู้
    ตัวละครสวย ๆ มันประกอบไปด้วย Mod หลายตัวนะครับ ต้องดูด้วยว่าต้องลง Mod อะไรด้วยหรือเปล่า ว่าแต่ที่คุณโหลดมาเป็น follower หรือเป็นไฟล์เซฟเกมเหรอครับ

skyrim.nexus ครับ เว็บ Mod
    http://skyrim.nexusmods.com/mods/37994//? ผมโหลด MOD นี้มาแล้วจะรู้ได้ยังไงว่ามันลงแล้ว

ตอนกดโหลดมันเด้งเข้ามาโหลดที่โปรแกรม NMM พอเสร็จแล้วให้ทำไงต่อครับ

หรือท่านเล่น MOD ไหนแนะนำผมทีน่ะครับพวกอาวุธ มอนสเตอร์ เยอะๆอย่างงี้อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    999
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maruchik0 อ่านกระทู้
    http://skyrim.nexusmods.com/mods/37994//? ผมโหลด MOD นี้มาแล้วจะรู้ได้ยังไงว่ามันลงแล้ว

ตอนกดโหลดมันเด้งเข้ามาโหลดที่โปรแกรม NMM พอเสร็จแล้วให้ทำไงต่อครับ

หรือท่านเล่น MOD ไหนแนะนำผมทีน่ะครับพวกอาวุธ มอนสเตอร์ เยอะๆอย่างงี้อ่ะครับ
    Monster Mod
    มอนสเตอร์เยอะ ๆ นี่อันที่จริงผมไม่แนะนำนะเพราะปัญหาเยอะ แต่ถ้าคุณอยากลองให้ Backup เซฟไว้ก่อนนะครับ ส่วนเรื่องวิธีลง Mod ในกรณีที่โหลดโดยใช้ NMM คุณต้อง install mod อีกทีหนึ่ง ให้เปิด Tab Mods ในหน้าต่าง NMM แล้วหา Mod ที่คุณต้องการจะลง แล้วดับเบิลคลิก แล้วก็รอครับ เมื่อเสร็จแล้วเครื่องหมาย X สีแดงจะเปลี่ยนเป็นเครื่องหมายเช็คถูกสีเขียวแสดงว่า Mod ได้ทำการ Install เรียบร้อยครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    214
    Monster Mod
    มอนสเตอร์เยอะ ๆ นี่อันที่จริงผมไม่แนะนำนะเพราะปัญหาเยอะ แต่ถ้าคุณอยากลองให้ Backup เซฟไว้ก่อนนะครับ ส่วนเรื่องวิธีลง Mod ในกรณีที่โหลดโดยใช้ NMM คุณต้อง install mod อีกทีหนึ่ง ให้เปิด Tab Mods ในหน้าต่าง NMM แล้วหา Mod ที่คุณต้องการจะลง แล้วดับเบิลคลิก แล้วก็รอครับ เมื่อเสร็จแล้วเครื่องหมาย X สีแดงจะเปลี่ยนเป็นเครื่องหมายเช็คถูกสีเขียวแสดงว่า Mod ได้ทำการ Install เรียบร้อยครับ

ช่วยทีขอละเอียดๆขอบคุณล่วงหน้า

กล่าวขอบคุณ
    999
    2

ช่วยทีขอละเอียดๆขอบคุณล่วงหน้า
    ในหน้าต่างโปรแกรม NMM นะ คุณดูตรง Plugins ด้านล่างรูปไอค่อนเกมอ่ะ แล้วด้านข้างมันจะมีเขียนว่า Mods กดเข้าไป มองหาหัวข้อ New Lands กดเครื่องหมาย + เล็ก ๆ แล้วมันจะมี Mod แยกย่อยออกมา Mods Falskaar น่าจะอยู่ในนี้ ให้คุณดับเบิลคลิก โปรแกรมมันจะลง Mod ให้เลย

ถ้าคุณยัง งง อย่าพึ่งท้อ อย่าพึ่งตกใจว่าทำไมเราถึง งง มันเป็นเรื่องธรรมดา เพราะผมชอบพิมพ์ยาว ๆ ให้คน งง เอาเป็นว่าดูรูปเอาเนาะ - -"

กล่าวขอบคุณ
    214
    งั้นพวกอาวุธชุดเกราะหรือสกิลต่างๆก็ทำวิธีเดียวกันใช่ไหมครับแบบที่คุณแนะนำ

แล้ววิธีเล่น MOD นั้นก็แค่เข้าเกมปกติตรงหน้าโปรแกรม NMM แค่นั้นมันก็เปลี่ยนMODที่เราลงไว้ใช่ไหมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maruchik0 : 11th September 2013 เมื่อ 18:33

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ขอ คำสั่งที่ทำตัวละคร ขยับปากพูด หน่อยครับ เหมือนเคยเห็น

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    ใครพออัพ mod winter is coming เป็น medifile หรือ O2U หรืออะไรก็ได้ให้ผมมั่งครับ โหลดจาก Nexus ช้ามากวิ่งไม่ถึง 10 Kb
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    999
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ขอ คำสั่งที่ทำตัวละคร ขยับปากพูด หน่อยครับ เหมือนเคยเห็น
    say 142B0 - 5 ครับ

งั้นพวกอาวุธชุดเกราะหรือสกิลต่างๆก็ทำวิธีเดียวกันใช่ไหมครับแบบที่คุณแนะนำ

แล้ววิธีเล่น MOD นั้นก็แค่เข้าเกมปกติตรงหน้าโปรแกรม NMM แค่นั้นมันก็เปลี่ยนMODที่เราลงไว้ใช่ไหมครับ
    คือส่วนใหญ่ Mod จาก skyrim.nexus หากคุณโหลดผ่าน NMM ก็ใช้วิธีการติดตั้งเหมือน ๆ กันนี่แหล่ะครับ จะมีบ้างที่ต้องปรับเองแก้เองแต่นาน ๆ จะเจอซักที หลังจากที่ติดตั้งแล้ว Mod มันก็จะไปโผล่ที่แทบ Plugins คุณสามารถเลือก Mod ที่ต้องการจะเล่นได้ที่หน้านี้เลย หลังจากนั้นก็เข้าเกม

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    อยากทราบว่าคนในบอร์ดนี้ใช้ตัวเกมจากไหนกันบ้าครับ ผมใช้ http://www.jokergameth.com/board/sho...ghlight=skyrim นี้อยู่อะครับดีรึปล่าว

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EK007 อ่านกระทู้
    อยากทราบว่าคนในบอร์ดนี้ใช้ตัวเกมจากไหนกันบ้าครับ ผมใช้ http://www.jokergameth.com/board/sho...ghlight=skyrim นี้อยู่อะครับดีรึปล่าว
    ส่วนมากก็ใช้ของพี่ รามิส กันหมดครับเพราะโหลดง่ายถ้าไฟล์เสียก็บอกพี่เค้าได้ตลอดเวลา

ปล.แอบเล่นคอมเวลางาน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 14th September 2013 เมื่อ 14:46

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ universalpt อ่านกระทู้
    ใครพออัพ mod winter is coming เป็น medifile หรือ O2U หรืออะไรก็ได้ให้ผมมั่งครับ โหลดจาก Nexus ช้ามากวิ่งไม่ถึง 10 Kb
    กำ ใช้โปรแกรม IDM(internet download manager)หรืออะไรก็ได้ที่มันโหลดแบบแบ่งไฟส์ได้ครับแล้วเลือกโหลดแบบ download manually ถ้าโหลดผ่านNMMไฟส์แค่ร้อยต้องโหลดกันเป็นวัน -*-