ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 180 จากทั้งหมด 183 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 80130170178179180181182 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 4,476 ถึง 4,500 จากทั้งหมด 4573

หัวข้อ: [REUNITE] Modern Warfare 2

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    เราเล่นเป็นน่ะ =_='' แต่ตอนเล่นกับ GAIA โดนบอทรุมกระทืบ 3-1 อ่ะฝั่งเรา****หนีก่อนเลยซวยชิบ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    เล่นไม่เป็นครับแต่เมื่อวานเจอทีมดีบวกกับฟลุ๊คเลยฆ่า 18 ตาย 0

dota 2 นี่ดีอย่างมีรีเพลย์เก็บให้ดูด้วยแถม view profile เพื่อนๆดูรีเพลย์ได้อีกอุอุ

กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RES_PAUL อ่านกระทู้
    เราเล่นเป็นน่ะ =_='' แต่ตอนเล่นกับ GAIA โดนบอทรุมกระทืบ 3-1 อ่ะฝั่งเรา****หนีก่อนเลยซวยชิบ
    เราเคยเล่นกับนายตอนไหนหว่า ?

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ashur อ่านกระทู้
    เล่นไม่เป็นครับแต่เมื่อวานเจอทีมดีบวกกับฟลุ๊คเลยฆ่า 18 ตาย 0

dota 2 นี่ดีอย่างมีรีเพลย์เก็บให้ดูด้วยแถม view profile เพื่อนๆดูรีเพลย์ได้อีกอุอุ
    อันนี้ต้องดูทีมด้วยครับ ว่าเล่นตัวอะไรกัน มีตัวคอมโบหรือเปล่า อะไรงี้ผมก็เคยครั้งนึง เล่น Sniper Kills 17 Dead 0 Assist 15

พี่ตูนครับ NB รุ่นนี้ซื้อมาแล้วคุ้มไหมครับ http://thesystem.co.th/prod_manager/...?code=A0048332 อยากได้NBมาเล่นเกมส์ซักตัว ไว้เล่นเวลาไม่ได้อยู่บ้าน

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GAIA อ่านกระทู้
    เราเคยเล่นกับนายตอนไหนหว่า ?

อันนี้ต้องดูทีมด้วยครับ ว่าเล่นตัวอะไรกัน มีตัวคอมโบหรือเปล่า อะไรงี้ผมก็เคยครั้งนึง เล่น Sniper Kills 17 Dead 0 Assist 15

พี่ตูนครับ NB รุ่นนี้ซื้อมาแล้วคุ้มไหมครับ http://thesystem.co.th/prod_manager/...?code=A0048332 อยากได้NBมาเล่นเกมส์ซักตัว ไว้เล่นเวลาไม่ได้อยู่บ้าน
    งั้นฝากดูรีเพลย์ผมวันที่ศุกร์ที่ 6 เกมส์ windrunner ครับไม่รู้ว่าคอมโบแค่ไหน อิอิ (ภาคนี้มีปรับแบบดูเฉพาะด้วย สามารถเห็นการคอนโทรลยูนิตของแต่ล่ะคนว่าลากเมาส์ยังไง ^^')

เท่าที่เคยเล่นนะครับ NB เหมาะกับการใช้ทำงานมากกว่าครับเพราะว่ายิ่งเราซื้อแรงมันก็ยิ่งร้อนซึ่งโครงสร้างภายในมันไม่ได้ถูกออกแบบมาให้ใช้งานหนักๆเป็นเวลานาน แต่ถูกออกแบบมาให้ประหยัดพลังงานทำงานที่อื่นได้ง่าย

ถามว่าคุ้มมั้ย ต้องถามความจำเป็นในการใช้ก่อนนะครับเพราะ notebook มันตกรุ่นไวราคามันก็ไปไวเหมือนกันเพราะราคาของ hardware ต่อประสิทธิภาพมันแทบจะ *2 ของ PC ครับ
    การซ่อมหรือเคลม(ถ้าพังมันถอดออกไปซ่อมเป็นชิ้นไม่ได้)

แต่ถ้ามีความจำเป็นต้องใช้ทำงานด้วย y470p ก็คุ้มกับเงินครับเป็นรุ่นกลางๆที่ spec ok แต่แนะนำรุ่น ASUS A43SM-VX007D ตัวนี้คุ้มกว่าครับได้ราคาถูกกว่าประมาณ 1000 ได้ hdd 7200RPM ใน spec ใกล้เคียงกัน

สุดท้ายแล้ว hardware ข้างใน notebook มันไม่เหมือนกับ pc นะครับบางคนอาจจะเห็นว่าเป็น i7 มั่งเป็น gtx มั่งแต่มันจะดรอบลงถ้าเอาไปเทียบกับ hardware ในซี่รียเดียวกันของ pc ครับ

ปล.ถ้าไม่รีบก็รอ ivy ครับผม notebook เดียว i7-2670QM ก็ตกรุ่นล่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ashur : 8th April 2012 เมื่อ 07:45

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    มี Dota2 แล้ว แต่ บวกไม่เก่ง
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

กล่าวขอบคุณ
    463
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ashur อ่านกระทู้
    งั้นฝากดูรีเพลย์ผมวันที่ศุกร์ที่ 6 เกมส์ windrunner ครับไม่รู้ว่าคอมโบแค่ไหน อิอิ (ภาคนี้มีปรับแบบดูเฉพาะด้วย สามารถเห็นการคอนโทรลยูนิตของแต่ล่ะคนว่าลากเมาส์ยังไง ^^')

เท่าที่เคยเล่นนะครับ NB เหมาะกับการใช้ทำงานมากกว่าครับเพราะว่ายิ่งเราซื้อแรงมันก็ยิ่งร้อนซึ่งโครงสร้างภายในมันไม่ได้ถูกออกแบบมาให้ใช้งานหนักๆเป็นเวลานาน แต่ถูกออกแบบมาให้ประหยัดพลังงานทำงานที่อื่นได้ง่าย

ถามว่าคุ้มมั้ย ต้องถามความจำเป็นในการใช้ก่อนนะครับเพราะ notebook มันตกรุ่นไวราคามันก็ไปไวเหมือนกันเพราะราคาของ hardware ต่อประสิทธิภาพมันแทบจะ *2 ของ PC ครับ
    การซ่อมหรือเคลม(ถ้าพังมันถอดออกไปซ่อมเป็นชิ้นไม่ได้)

แต่ถ้ามีความจำเป็นต้องใช้ทำงานด้วย y470p ก็คุ้มกับเงินครับเป็นรุ่นกลางๆที่ spec ok แต่แนะนำรุ่น ASUS A43SM-VX007D ตัวนี้คุ้มกว่าครับได้ราคาถูกกว่าประมาณ 1000 ได้ hdd 7200RPM ใน spec ใกล้เคียงกัน

สุดท้ายแล้ว hardware ข้างใน notebook มันไม่เหมือนกับ pc นะครับบางคนอาจจะเห็นว่าเป็น i7 มั่งเป็น gtx มั่งแต่มันจะดรอบลงถ้าเอาไปเทียบกับ hardware ในซี่รียเดียวกันของ pc ครับ

ปล.ถ้าไม่รีบก็รอ ivy ครับผม notebook เดียว i7-2670QM ก็ตกรุ่นล่ะ
    อ่าครับผมไปดูสเปกของ ASUS A43SM-VX007D มาละก็ถือว่าดีแต่มันเป็นการ์ดจอของ Nvidia ผมไม่ค่อยมั่นใจในNvidiaเท่าไหร่นะสิ เพราะเพื่อนผมคนนึง(PC) ใช้การ์ดจอ GTX 570 แล้วเล่น BF3 1-5 นาทีแล้วเกมส์Stop Working จนมันไปปรับค่าอะไรในWindows ให้เป็น 3000 มันถึงจะเล่นได้(แต่กว่าจะทำได้โง่อยู่หลายเดือนเหมือนกัน) กลัวเจออะไรแบบนี้เนี่ยแหละ ผมเลยชอบATI มากกว่า

ผมเลือกซื้อจากร้านนี้ครับ เพราะเป็นร้านเดียวในจังหวัด http://www.advicecn.com/system_new1/price/?grp_biss=TS นอกนั้นเป็นร้านที่เปิดกันเองผมไม่ค่อยไว้ใจร้านที่ไม่ใช่ตัวแทนจำหน่ายเท่าไหร่

แต่ก็ช่วยดูอีก 2 ที่และกันแนะนำหน่อยนะครับ เพราะคิดว่าซักอาทิตย์หน้าจะไปอยู่บ้านพ่อที่ กทมแล้ว หากจะไปดู ผมจะดูที่ IT Square หรือไม่ก็ เซียร์

ส่วน Replay เดี๋ยวผมไปดูให้

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GAIA อ่านกระทู้
    อ่าครับผมไปดูสเปกของ ASUS A43SM-VX007D มาละก็ถือว่าดีแต่มันเป็นการ์ดจอของ Nvidia ผมไม่ค่อยมั่นใจในNvidiaเท่าไหร่นะสิ เพราะเพื่อนผมคนนึง(PC) ใช้การ์ดจอ GTX 570 แล้วเล่น BF3 1-5 นาทีแล้วเกมส์Stop Working จนมันไปปรับค่าอะไรในWindows ให้เป็น 3000 มันถึงจะเล่นได้(แต่กว่าจะทำได้โง่อยู่หลายเดือนเหมือนกัน) กลัวเจออะไรแบบนี้เนี่ยแหละ ผมเลยชอบATI มากกว่า

ผมเลือกซื้อจากร้านนี้ครับ เพราะเป็นร้านเดียวในจังหวัด http://www.advicecn.com/system_new1/price/?grp_biss=TS นอกนั้นเป็นร้านที่เปิดกันเองผมไม่ค่อยไว้ใจร้านที่ไม่ใช่ตัวแทนจำหน่ายเท่าไหร่

แต่ก็ช่วยดูอีก 2 ที่และกันแนะนำหน่อยนะครับ เพราะคิดว่าซักอาทิตย์หน้าจะไปอยู่บ้านพ่อที่ กทมแล้ว หากจะไปดู ผมจะดูที่ IT Square หรือไม่ก็ เซียร์

ส่วน Replay เดี๋ยวผมไปดูให้
    Hwhouse ครับผม http://www.hwhinter.com/price_show2.php
    ลองหาดูสาขาใกล้เคียงครับ ประกันที่นี่ไว้ใจได้กว่า advice เยอะครับ

GTX 570 ผมเล่น 5-6 ชั่วโมง BF3 ปกติดีครับ
    Nvidia หรือ ATi มันก็ไม่ได้มีปัญหาหรอกครับ
    เพราะ stopworking นี่มันไม่ได้เกิดจากปัญหา ด้าน hardware อย่างเดียวนะครับมีหลายองค์ประกอบ

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    GTX 570 นี้แหล่ะที่อยากได้ T^T
    - XENON -

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Plusz อ่านกระทู้
    GTX 570 นี้แหล่ะที่อยากได้ T^T
    เพิ่งปล่อย ไปเองครับ GTX 570 CUII 8000

กล่าวขอบคุณ
    463
    มีใครได้ DOTA 2 มั้ง ผมได้มาฟรี 4 อัน(ให้เพื่อนอันนึง)

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 747
    อยากเล่น MW2 อ่ะฮะ มีเซิฟไหนมั่งครับเนี่ย *-* ?

กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ใครมี inven dota 2 มั้งขอหน่อย ;D
    - XENON -

กล่าวขอบคุณ
    463
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aM00DIEswedee อ่านกระทู้
    อยากเล่น MW2 อ่ะฮะ มีเซิฟไหนมั่งครับเนี่ย *-* ?
    Steam ครับ แต่รู้สึกว่า AIW เปิดใหม่แล้วนิ ชื่อ Alter Revolution เห็น Aspirine อัพคลิปอยู่

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Plusz อ่านกระทู้
    ใครมี inven dota 2 มั้งขอหน่อย ;D
    มีแล้วไม่ใช่หรอ

ปล. Counter Strike Global Offensive มันส์****

กล่าวขอบคุณ
    1,262
    หาแลกเกม =='
    - XENON -

กล่าวขอบคุณ
    822

กล่าวขอบคุณ
    463
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aspirineth อ่านกระทู้
    ก็ลื่นดีนะ Video แต่มันมืดๆยังไงรู้

กล่าวขอบคุณ
    822

ของผมไม่มี สถานะ VAC (ภาพบน)

ส่วนของอีกคน มันมี สถานะ VAC แสดงว่ามันเคยถูกแบนใช่ไหม ??

ปล. ไม่ใช่อะไรหรอกนะเห็นมันประกาศขาย ID นี้เฉยๆ

กล่าวขอบคุณ
    463
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aspirineth อ่านกระทู้

ของผมไม่มี สถานะ VAC (ภาพบน)

ส่วนของอีกคน มันมี สถานะ VAC แสดงว่ามันเคยถูกแบนใช่ไหม ??

ปล. ไม่ใช่อะไรหรอกนะเห็นมันประกาศขาย ID นี้เฉยๆ
    ใช่ครับ VAC แบบนั้นแปลว่าโดนแบนจากเกมส์ใดเกมส์หนึ่งในSteam ต่อให้ไม่ใช้Hack แต่เป็นModที่ไม่ได้อยู่ในเครือของ Steamก็โดนได้

พี่ตูนครับ NBรุ่นนี้เป็นไง เพื่อนแนะนำมา

http://notebookspec.com/notebook/438...i7-2670QM.html

กล่าวขอบคุณ
    2
    ใช่ครับ VAC แบบนั้นแปลว่าโดนแบนจากเกมส์ใดเกมส์หนึ่งในSteam ต่อให้ไม่ใช้Hack แต่เป็นModที่ไม่ได้อยู่ในเครือของ Steamก็โดนได้

พี่ตูนครับ NBรุ่นนี้เป็นไง เพื่อนแนะนำมา

http://notebookspec.com/notebook/438...i7-2670QM.html
    ok ครับแรงอยู่ถ้าใช้ก็ซื้อได้เลย
    แต่ถ้าไม่รีบก็รอ ivy ครับเพราะ sandy bride กำลังจะตกรุ่นแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ^

พี่ตูนอย่าพูดแบบนั้น =w=' 555555555
    - XENON -

กล่าวขอบคุณ
    2
    ^

พี่ตูนอย่าพูดแบบนั้น =w=' 555555555
    ^^' เป็นธรรมดาของคอมครับผม
    sandy ก็ไม่ได้ช้ากว่ามากมายนะแค่กินไฟกว่า
    แต่ข่าวแววๆว่า ivy จะลาก clock ได้ต่ำกว่า sandy ประมาณ 300mhz ครับ
    ดีตรงที่ลากบัสแรมได้ไกลกว่าเท่าที่ดูถ้ามี sandy อยู่แล้วก็น่าจะข้ามไปเล่น haswell เลยครับ
    เพราะ ivy ไม่น่าจะอยู่นานเกินปีครับ มันจะไปเป็น 1150หมดล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ^^' เป็นธรรมดาของคอมครับผม
    sandy ก็ไม่ได้ช้ากว่ามากมายนะแค่กินไฟกว่า
    แต่ข่าวแววๆว่า ivy จะลาก clock ได้ต่ำกว่า sandy ประมาณ 300mhz ครับ
    ดีตรงที่ลากบัสแรมได้ไกลกว่าเท่าที่ดูถ้ามี sandy อยู่แล้วก็น่าจะข้ามไปเล่น haswell เลยครับ
    เพราะ ivy ไม่น่าจะอยู่นานเกินปีครับ มันจะไปเป็น 1150หมดล่ะ
    คงไปแค่การ์ดจอ นิด ๆ =w=' 5555
    - XENON -

กล่าวขอบคุณ
    354
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    พี่ครับเวลาผมเล่นแล้วอยู่ดีๆก็เด๋งออกห้องแล้วมันเขียนว่า see you อะครับมันหมายความว่าไงเหรอครับ

ปล.ขอโทษทีครับพอดีเป็น mw 3 ลืมดูชื่อกระทุกอะครับต้องขอโทษด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย com ja : 17th April 2012 เมื่อ 23:37

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    จำผมได้ไม๊ ^^ Spider'KILL อ้ะ