ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

แบ่งปันเป็นชีวิตจิตใจ
    RamaII, Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nakorn1911 อ่านกระทู้
    อ๋อ คือข้างบนมันมีลาวาครับ ระบบใหม่ของ 1.0 (Beta 1.8.1 จะไม่มี)

และก็ระวังน้อ ถ้าขุดแล้วลาวาจะไหลใส่คุณได้น่ะ 5555
    ใช่ครับ มันคือ ลาวา !!! 55555 น้ำก็เหมือนกัน หยดเหมือนกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    109
    ^^ ชอบเกมนี้มาก ถ้าใครเข้ามาดูแล้วคิดว่า เกมส์ห่วยๆ ภาพไม่สวย สี่เหลี่ยมๆ คุณ !! "คิดเหมือนผมเลยครับ" ตอนแรกก็ปล่อยไม่สนใจโหลดมาเล่น แต่ตอนนี้เล่นจนติดงอมแงม -..-
    มันสนุกจริงๆครับ เวลาคุณเล่นคุณจะลืมเรื่อง ภาพไปเลย มันจะเป้นประเด็นสนใจไปที่ การสร้าง การใช้จินตนาการ เอฟเฟค และ option ต่างๆ ของ เกม ภาพเหลี่ยมๆ ที่สามารถสรา้งสรรค์ได้ขนาดนี้ แล้วคนที่เล่น ONLINE ก็มีเยอะมากกว่าที่คุณคิดนะครับ เอาใจช่วยให้เกมนี้อยู่ไปนานๆ ให้เด็กรุ่นต่อไปเล่น 555555+

ปล.ขอบคุณ จขกท.

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    109
    เอ้อ ลืม ไม่มีตัวเกม หรอครับ ขอหน่อย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ royalblue อ่านกระทู้
    เอ้อ ลืม ไม่มีตัวเกม หรอครับ ขอหน่อย
    เอามาลงล่ะครับ ลิงค์โหลดตอนแรก Bandwidth มันเกินน่ะครับ ตอนนี้ผมเปลี่ยนมาอัพลงใน Mediafire แทนล่ะครับ

ชอบFupเป็นชิวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    จากที่เล่นมา มีระบบ อาวุธเเตก คามือ 555+

กระจกเเผ่นตีเเล้ว เเตกเลย นำกลับมาใช้ใหม่ไม่ได้

สั่งหมาให้นั่ง ลุก ไม่ได้เเล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kokore : 21st November 2011 เมื่อ 20:18

กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kokore อ่านกระทู้
    จากที่เล่นมา มีระบบ อาวุธเเตก คามือ 555+
    เเล้วก็ กระเเป๋ง ตักลาวาไม่ได้เเล้ว
    เเล้วก็ กระจกเเผ่นตีเเล้ว เเตกเลย นำกลับมาใช้ใหม่ไม่ได้
    กระป๋องตักได้ทั้งน้ำทั้งลาวานะครับ แต่การตักน้ำหรือลาวาต้องแบบแอ่งหรือไม่มีการไหล ถ้ามันกำลังไหลลงอะไรประมาณนี้จะตักไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    109
    ตักจากต้นสาย น่ะครับ (บลอกที่เป็นจุดเริ่มของการไหลน่ะ)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    480
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    มาแล้วๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    846
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    มาลงชื่อไว้ด้วยคนนะครับไม่เคยเล่นมาก่อนจะลองเล่นดู มีอะไรแนะนำด้วยนะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    ผมไม่เคยเล่นครับเห็นเกมนี้บอกฮิตกันทําไรก็ได้ทุกอย่างเลยลองดูล่ะว้า!!!แต่โหลดมาดันเล่นไม่เป็น ตอนนี้ไล่ตีไก่เล่น+ทุบหินเก็บหิน?????งงครับช่วยแนะนําหน่อยว่าเล่นไงด่านแรกอ่ะครับ

[IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 24

ทำไมสีมันเพื้ยนๆหรอครับ TT
    โลกที่มันลวงหลอก มันช่างโหดร้าย

กล่าวขอบคุณ
    480
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    อยากรู้ว่าภาคนี้เป็น exe. เข้าตัวเกมหรือ jar. อะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Feelz- อ่านกระทู้

ลองไล่ปรับตรงOptions แล้วเข้าตรงVideoดูครับลองไล่ปรับดู

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้แล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ
    โลกที่มันลวงหลอก มันช่างโหดร้าย

กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gun-gun อ่านกระทู้
    ผมไม่เคยเล่นครับเห็นเกมนี้บอกฮิตกันทําไรก็ได้ทุกอย่างเลยลองดูล่ะว้า!!!แต่โหลดมาดันเล่นไม่เป็น ตอนนี้ไล่ตีไก่เล่น+ทุบหินเก็บหิน?????งงครับช่วยแนะนําหน่อยว่าเล่นไงด่านแรกอ่ะครับ
    ก็คงแบบนี้ล่ะมั้งครับคนเล่นเลยไม่ค่อยสนใจเพราะภาพดูปัญญาอ่อนกับระบบเกมส์ค่อนข้างเล่นยากนั้นเอง 55555
    ผมเองก็เห็นเว็บชุมชน Minecraft ในไทยอยู่เว็บนึง หวังจะสิงในเว็บนั้น ปรากฎว่า****ไม่มีข้อมูลเกมส์สอนกันสักหน่อยเลยครับ ถ้ามีสอนก็แบบเละๆเทะๆเพราะหมวดหมู่จัดไม่ดี

นั้นแหละครับ ผมก็เลยจะทำเจ้าเว็บ Life Minecraft ชุมชน Minecraft ใหม่ โดยในเว็บนี้จะพยายามหาข้อมูลในเกมส์ที่ให้ผู้เล่นใหม่เล่นเป็นน่ะครับ แต่ตอนนี้ก็ยังอยู่ในช่วงการดำเนินการนั้งเอง ประมาณเดือนธันวาได้กว่าจะเสร็จบูรณ์ :P แต่เว็บจะเปิดให้ได้ใช้กันเล่นๆไปก่อนประมาณหลังวันที่ 21 นี้แหละครับ

ส่วนวิธีเล่นในเกมส์นั้น แนะนำให้เสาะหาตาม Youtube ไปพลางๆก่อนนะครับ และก็อ่าน MinecraftWiki ปนๆกันไป และถ้าผมทำคลิปสอนเสร็จเมื่อไหร่ก็จะรีบเอาลงเว็บทันทีเลยครับ เพราะรู้ว่าหลายๆคนนั้นก็ยังเล่นกันไม่เป็น ^^

คลิปนี้น่าจะใช้ได้นะครับ http://www.youtube.com/watch?v=MByr6EJrEyg

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Feelz- อ่านกระทู้
    อ๋อ หาแว่น 3D มาใส่ซะนะครับ แล้วจะเห็นเป็นสามมิติ 55555
    คุณก็ต้องไปปรับโหมด 3D ออกครับ โดยไปที่ Option >> Video Setting >> 3D Anaglyhg: OFF ซะนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Seasonedz อ่านกระทู้
    อยากรู้ว่าภาคนี้เป็น exe. เข้าตัวเกมหรือ jar. อะครับ
    เป็น EXE ครับ โดยเราจะมีให้เลือกทั้ง 3 ตัวเลย คือ...
    Minecraft - ตัวเปิดเกมส์ธรรมดา
    MinecraftSP - ตัวเปิดเกมส์พร้อมเปลี่ยนชื่อและอัพเดตเวอร์ชั่นเกมส์ แต่บางเครื่องจะเปิดไม่ค่อยติดนะครับ
    ถ้าเปิดไม่ค่อยติดก็สามารถเปลี่ยนชื่อโดยใช้ Minecraft Nickname Loader ได้ แต่ตัวนี้จะไม่มีการอัพเดตนั้นเอง

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    1.0นี้มีเซิฟเเปิดให้เล่นไหมครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ payback อ่านกระทู้
    1.0นี้มีเซิฟเเปิดให้เล่นไหมครับ ?
    ก็คงต้องหาตามเว็บไซต์ชุมชน Minecraft ทั่วไปอย่าง mc-th.in.th หรือเว็บไซต์ที่เปิดเซิร์ฟเวอร์ดังๆอย่าง siamminecraft ประมาณนี้น่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 216

ลองใส่แว่น3มิติดูสิแล้วจะรู้555 ที่มันเพี้ยนเพราะนายไปปรับเป็น 3d

กล่าวขอบคุณ
    246
    ทำไมผมไปโหลดตัวเวิฟเวอร์มาแล้วตั้งค่าเซิฟเรียบร้อยแต่พอเข้าเซิฟมันขึ้นว่าOutdated server! 1.0ครับ ตัวเซิฟ1.0

กล่าวขอบคุณ
    20
    น่ากลัวมากๆเลยครับพวกผีเนี่ย ผมไม่กล้าออกไปไหนเลย TT

กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ icehayha อ่านกระทู้
    ทำไมผมไปโหลดตัวเวิฟเวอร์มาแล้วตั้งค่าเซิฟเรียบร้อยแต่พอเข้าเซิฟมันขึ้นว่าOutdated server! 1.0ครับ ตัวเซิฟ1.0
    ผมตรวจสอบแล้วลิงค์ก็ไม่ผิดพลาดนะครับ? ตัวเกมส์ Minecraft เวอร์ชั่นอะไร ตรงกับเซิร์ฟเวอร์หรือเปล่า? ถ้าไม่ตรงกันแน่นอนว่าจะเล่นไม่ได้ครับ

น่ากลัวมากๆเลยครับพวกผีเนี่ย ผมไม่กล้าออกไปไหนเลย TT
    ถ้ากลัวก็ปรับระดับ Peaceful ได้ครับ โดยระดับนี้จะไม่มีซอมบี้และเลือดที่เราลดจากความเสียหายต่างๆจะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆครับ
    ปรับได้ในเมนู Option >> Difficulty: Peaceful เลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nakorn1911 : 19th November 2011 เมื่อ 23:57

กล่าวขอบคุณ
    246
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nakorn1911 อ่านกระทู้
    ผมตรวจสอบแล้วลิงค์ก็ไม่ผิดพลาดนะครับ? ตัวเกมส์ Minecraft เวอร์ชั่นอะไร ตรงกับเซิร์ฟเวอร์หรือเปล่า? ถ้าไม่ตรงกันแน่นอนว่าจะเล่นไม่ได้ครับ

ถ้ากลัวก็ปรับระดับ Peaceful ได้ครับ โดยระดับนี้จะไม่มีซอมบี้และเลือดที่เราลดจากความเสียหายต่างๆจะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆครับ
    ปรับได้ในเมนู Option >> Difficulty: Peaceful เลยครับ
    ตรงกันหมดเลยครับ ไม่มีพลาด ผมลงตัวเกม setup เรียบร้อย แล้วโหลดเซิฟเวอร์ตามครับแล้วทำที่เคยทำกับตัวก่อนๆ

Default is Everything
    ในใจของใครบางคน
    กล่าวขอบคุณ
    550
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    ใครก็ได้เปิดให้เล่นหน่อย อยากเล่น ออนไลน์ 555
    SUPERMAN

กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ icehayha อ่านกระทู้
    ตรงกันหมดเลยครับ ไม่มีพลาด ผมลงตัวเกม setup เรียบร้อย แล้วโหลดเซิฟเวอร์ตามครับแล้วทำที่เคยทำกับตัวก่อนๆ
    รบกวนช่วยตรวจสอบว่าตอนรันเซิร์ฟเวอร์มีข้อความอะไรที่น่าสงสัยหรือเปล่านะครับ อย่างเช่น ข้อความเตือนเรื่องปัญหาต่างๆ อะไรประมาณนี้น่ะครับ
    หรือช่วยดูด้วยว่า [INFO] Starting minecraft server version 1.0.0 ที่ขึ้นมานั้นเป็น 1.0.0 แน่หรือเปล่านะครับ?

กล่าวขอบคุณ
    874
    เล่นด้วยน้อ รอบดึกยันพระจันทร์ขึ้น

idhamachi:lizam_kMC

pass:1234

ลองเข้าดูนะคับ 1.0.0 นะคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย krit0099 : 20th November 2011 เมื่อ 00:25

Tags for this Thread